[Funland] Xin tư vấn về truyền hình cho TV

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nó bắt mua cái mới hơn 500k và mỗi tháng thêm cước phí. Phần cước thì k ý kiến gì, dùng thêm thì trả thêm, còn cái box mới kia vô lý thật. Mà box em mang về kia cũng của nó bán, chỉ là m mang nơi khác về thì nó bảo k dùng dc
Cái này em nghĩ cụ gọi cho bọn chăm sóc khách hàng của FPT, bọn này e thấy dịch vụ bt nhưng được cái cskh rất nhanh.
Năm nay em dùng là năm thứ hai, đóng cả găm gần 3 củ cả tivi và internet được km thêm hai tháng.
Nhưng hết em chuyển sang fpt,vì nhu cầu tivi e chỉ cơ bản không bóng bánh K+ gì, quan trọng mạng nhanh.

KeanuR

Xe tăng
Cụ tránh xa VieOn ra cho em vì em vừa mua xong, gói cao nhất xem thì giật, bản quyền bóng đá không có (dù có K+) xem Vn đá cũng k dc, euro cug ko nốt
Cụ nên mua gói MyTV K+ HBOGo ấy

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
Dung truyền hình vnpt có k+ cũng ngon đó

thaomoc

Xe tăng
Em ủng hộ xem qua Internet :))

luyenok

Xe điện
Smart TV thì dùng app đi cụ ạ, hoặc dùng ang ten xem dvb t2 trực tiếp, đầu làm gì thêm điều khiển cách rách.

pisces_hn

Xe container
Mua cái anten cắm vào xem tuyền hình KTS, mấy kênh trung ương bây giờ phát chất lượng cao không bị giật. Xem mấy kênh nước ngoài thì cài Zamtv miễn phí. Muoona xem lại truyền hình thì VTVgo. Còn lại yotube. Thế đã đủ hết cmn ngày chưa ạ.

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
Mua cái anten cắm vào xem tuyền hình KTS, mấy kênh trung ương bây giờ phát chất lượng cao không bị giật. Xem mấy kênh nước ngoài thì cài Zamtv miễn phí. Muoona xem lại truyền hình thì VTVgo. Còn lại yotube. Thế đã đủ hết cmn ngày chưa ạ.
cái này là DVB-T2 rồi cụ xem miễn phí thỉnh thoảng nó cho rớt sóng đó

Vinaxuki JBC

Xe tăng
cái này là DVB-T2 rồi cụ xem miễn phí thỉnh thoảng nó cho rớt sóng đó
Xác nhận với ý kiến này của Cụ; Với những người cao tuổi và ít phải sử dụng "công nghệ" để xem VTV thì sóng DVB-T2 là ổn; Tuy nhiên, chắc vì lý do thương mại mà đài VTV ko hề có ý định mở rộng vùng phủ sóng DVB-T2. Nên chỉ trong khu vực nội thành Hà Nội thôi mà muốn thu được sóng DVB-T2 của đài VTV là rất vất vả và chập chờn; với các Cụ/Mợ ở gần khu vực đài phát thì có thể thu ngon lành. Nhưng nói chung các khu vực khác thì sóng DVB-T2 của VTV rất kém, trong khi của đài VTC thì nét căng; chắc hẳn đài VTV ko muốn đầu tư hạ tầng phát sóng quảng bá mà để nhân dân chuyển sang các hình thức xem qua mạng (như thiết bị/ứng dụng VTVGo v.v...) thôi.