[Funland] [Xin tư vấn] Xe biển trắng 7c chạy thêm dv hàng ngày

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ nói công an trên sân là đội công an nào ạ(em không nghĩ là csgt). Và nếu có đội hình này lượn ở mấy làn đón khách và ở bãi đậu hay có chốt gì đó ạ? Và việc phạt đàm phán thường phải chi ntn? Tránh đội này thì nên ntn ạ? Rất mong cụ chia sẻ vì em cũng thấy gì cũng mới 😊

việc cụ nói room là có nhận có trả. Vậy nếu mình ko có mối khách sân bay để bắn lên room thì ko nên vào???
Trên sân giao thông hay bắn tốc độ chỗ biển 60 thôi. Áo xanh và an ninh .2 đến. 3 lốp. Nói chung để ý. Thôi tránh tuyêt đối thì khó. Cụ vào hội nhóm chuyên chạy xe thì biết nhiều hơn
Chạy cứ chạy thôi lo gì. Cứ có khách là chạy sợ ko có thôi

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nếu cụ bị dừng lại mà giải thích dc thì chẳng ai làm gì dc cụ cả. Cụ bảo đang chở bạn bè người nước hoặc ai đó nhờ cụ chở dùm thì cũng chẳng làm gì dc vì luật không cấm. Tất nhiên với điều kiện là cụ cũng phải nói chuyện với được khách chứ ú a ú ớ thì lại chẳng lòi đuôi ngay. XXX GT cũng đâu có thẩm quyền kiểm tra khách nên nếu cụ cứng thì chẳng sợ.
Nói như cụ. Đội chạy công nghệ họ ko cần sang biển vàng làm gì cho còn bị ăn phố cấm giờ. Rồi dán phù hiệu.

VocaVola

Xe tải
Em trả lời cụ theo thứ tự như sau:
1: Buôn có bạn, bán có phường. Cụ cứ vào các nhóm trên face, rồi lân la vào các nhóm zalo, các nhóm đó cũng cởi mở í mà. Cụ cứ vào rồi sẽ thấy, nó đúng là cái chợ.
2. Đăng ký App là phải có biển vàng, tuy nhiên người Việt mình giỏi lắm, nên cụ cứ mạnh dạn hỏi các nhóm Be, Grab... thì cụ sẽ thấy. Ko khó như cụ nghĩ đâu.
3. Cụ ra đường thì cần tuân theo Luật Giao thông, nếu cụ vi phạm thì mới bung bét ra từ đó, còn ko thì chỉ có trời mới biết cụ chở khách hay người nhà.
4. Bản thân xe em để biển trắng và em sẽ không bao giờ đổi sang biển vàng vì em có chở khách đâu, toàn người quen trên of mà :))
Nếu cụ bị dừng lại mà giải thích dc thì chẳng ai làm gì dc cụ cả. Cụ bảo đang chở bạn bè người nước hoặc ai đó nhờ cụ chở dùm thì cũng chẳng làm gì dc vì luật không cấm. Tất nhiên với điều kiện là cụ cũng phải nói chuyện với được khách chứ ú a ú ớ thì lại chẳng lòi đuôi ngay. XXX GT cũng đâu có thẩm quyền kiểm tra khách nên nếu cụ cứng thì chẳng sợ.
Chào các cụ!

em vừa hỏi một em chuyên làm dv đổi biển, đăng ký app thì có một số vđ như sau các cụ có kn xem có đúng không giúp em nhé:
1. Đăng ký app giờ bắt buộc phải chuyển biển vàng, biển trắng ko làm dc ạ.
2. Xe biển vàng nếu chạy khách riêng thì khi làm thủ tục bên htx đã cung cấp cho hợp đồng. Từng chuyến đi khách riêng của mình sẽ có những tờ lệnh(hđ) vận chuyển sẵn để mình cần thì điền thông tin khách hôm đó vào và đi lại không vướng mắc vấn đề gì.
Cụ HUMMER H2 SUV nếu không phiền gì em xin được nhắn tin gặp cf nhờ cụ chia sẻ khi rảnh được không ạ? Em cảm ơn.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Chào các cụ!

em vừa hỏi một em chuyên làm dv đổi biển, đăng ký app thì có một số vđ như sau các cụ có kn xem có đúng không giúp em nhé:
1. Đăng ký app giờ bắt buộc phải chuyển biển vàng, biển trắng ko làm dc ạ.
2. Xe biển vàng nếu chạy khách riêng thì khi làm thủ tục bên htx đã cung cấp cho hợp đồng. Từng chuyến đi khách riêng của mình sẽ có những tờ lệnh(hđ) vận chuyển sẵn để mình cần thì điền thông tin khách hôm đó vào và đi lại không vướng mắc vấn đề gì.
Cụ HUMMER H2 SUV nếu không phiền gì em xin được nhắn tin gặp cf nhờ cụ chia sẻ khi rảnh được không ạ? Em cảm ơn.
*** Cụ ở khu vực nào? Em hay đi tỉnh nên ko biết lúc nào ở Hà nội để cafe í
1. Đăng ký App bắt buộc biển vàng: Em nói ở trên rồi, cái gì cũng có dịch vụ mà cụ.
2. Cụ chuẩn bị kỹ hợp đồng vận chuyển là tốt, nhưng cụ sẽ cần bao nhiêu giấy cho cả 1 năm ;))
3. Cụ chạy xe gì? Dầu hay xăng?

Cụ gạch đầu dòng tất cả những vấn đề cụ lăn tăn ra đây, em cùng các cụ khác sẽ giải đáp giúp cụ.

VocaVola

Xe tải
*** Cụ ở khu vực nào? Em hay đi tỉnh nên ko biết lúc nào ở Hà nội để cafe í
1. Đăng ký App bắt buộc biển vàng: Em nói ở trên rồi, cái gì cũng có dịch vụ mà cụ.
2. Cụ chuẩn bị kỹ hợp đồng vận chuyển là tốt, nhưng cụ sẽ cần bao nhiêu giấy cho cả 1 năm ;))
3. Cụ chạy xe gì? Dầu hay xăng?

Cụ gạch đầu dòng tất cả những vấn đề cụ lăn tăn ra đây, em cùng các cụ khác sẽ giải đáp giúp cụ.
Cụ nhiệt tình quá 👍. Đúng tinh thần ae OF đời đầu hihi. Em ở mạn gần hồ HK, hi vọng cụ rảnh nhắn em cf nhé! Tks cụ trước.
Em chia sẻ thêm em đang dùng sedan biển trắng cho khách thường xuyên. Sẽ đổi 7c xăng tiện chạy đa dạng khách hơn. Em muốn dùng biển trắng như cụ Hummer nếu có thể đk dc app thì quá tốt. Em xin nhờ chia sẻ, mối làm.
Về hđ vc bên dv có nói htx ký 1 hđ thôi. Sau đó sẽ cấp trước cho những tờ lệnh riêng lẻ (gần như miễn phí), bt sẽ ko cần sd lệnh. Khi bị vợt thì tranh thủ ghi nhanh thông tin khách đề phòng xxx hỏi đến là ok.
Những kinh nghiệm về chạy dv, app,room sân bay khác mong được các cụ có kn chia sẻ thêm.

chichihua

Xe buýt
Chạy sân bay mà ngày cụ lượn ra lượn vào mấy chuyến thì chỉ cần tuần là biết cụ chạy dịch vụ ngay chứ sao. Giờ đi lên sân bay phải qua trạm trả tiền, 1 tháng nó chỉ cần chốt lại thì đoán dc ngay xe nào biển trắng chạy dịch vụ. Có danh sách xong thì an ninh cứ thế mà rình thôi. Tóm vài lần kiểu j chả bị 1 lần, cãi nhau mãi thế nào dc.
Em thì ko phải trong nghề nên đoán vậy nhé.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Cụ nhiệt tình quá 👍. Đúng tinh thần ae OF đời đầu hihi. Em ở mạn gần hồ HK, hi vọng cụ rảnh nhắn em cf nhé! Tks cụ trước.
Em chia sẻ thêm em đang dùng sedan biển trắng cho khách thường xuyên. Sẽ đổi 7c xăng tiện chạy đa dạng khách hơn. Em muốn dùng biển trắng như cụ Hummer nếu có thể đk dc app thì quá tốt. Em xin nhờ chia sẻ, mối làm.
Về hđ vc bên dv có nói htx ký 1 hđ thôi. Sau đó sẽ cấp trước cho những tờ lệnh riêng lẻ (gần như miễn phí), bt sẽ ko cần sd lệnh. Khi bị vợt thì tranh thủ ghi nhanh thông tin khách đề phòng xxx hỏi đến là ok.
Những kinh nghiệm về chạy dv, app,room sân bay khác mong được các cụ có kn chia sẻ thêm.
Như vậy là cụ cũng đang chạy mối khách quen rồi nhỉ?
Trước mắt, Cụ tham gia mấy nhóm trên face: Grab, Be, xe sân bay ... tới khi cụ lấy x7 thì cũng thành sói í mà :D

VocaVola

Xe tải
Như vậy là cụ cũng đang chạy mối khách quen rồi nhỉ?
Trước mắt, Cụ tham gia mấy nhóm trên face: Grab, Be, xe sân bay ... tới khi cụ lấy x7 thì cũng thành sói í mà :D
Chào cụ!
Lâu rồi không nhắc tới em lại lên đây chia sẻ cùng các cụ!

Sau hơn nửa năm dv xe cộ thì đúng như cụ nói, đã khá am hiểu các ngóc ngách từ chạy cho cty đến sbay, phố app room các kiểu...
Nói chung cũng là trải nghiệm tốt. Thu nhập tạm vả đầu óc thì thoải mái.

namson229

Xe điện
Như cụ là làm chui rồi, kdoanh ko phép, ko nộp thuế

VocaVola

Xe tải
Như cụ là làm chui rồi, kdoanh ko phép, ko nộp thuế
Tháng nào em cũng phải nộp thuế cho nhà đều có tính không?
Cụ không tham gia vào lĩnh vực này có thể không biết. Hiện tại ở HN có ti tỉ dv ngoài như này. Khách hàng cực có lợi.

Em thời kì đầu cũng...chui! Hồi đó trào lưu thuê xe gd nở rộ, mà trên này em chạy ko ít khách quen!
Nhưng giờ em bỏ rồi. Vì "tội" lên đời xe nhưng lên ko tới bến!