Xin tư vấn xe CB400

bmw_9680

Xe tải
XJR 1200 màu xanh trắng đúng ko b??B cho e hỏi quê B ở đâu ạ??liệu ở đó có làm đc ko???vì e nghĩ ở HN nhu cầu làm A2 có lẽ nhiều hơn nên có thể làm nhanh hơn b à.:D còn chuyện giá cả thì e ko có ý kiến gì vì đó là chuyện làm ăn,tế nhị của c b,thuận mua thì vừa bán thôi.Vậy tiêu chí mua xe của B ntn??kiểu dáng?tốc độ?tính năng?....ạ??Sao b lại chọn CB4t 08??vì B thích??:D

denon

Xe tải
Cám ơn Bác đã hỏi, , đúng xe đó mầu xanh trắng, Bác MEXICO đội mũ có ghi 069 có lẽ là số thứ tự của thành viên
khi kết xe PKL thì Tôi đã tìm hiểu để làm Bằng, vào CLB motoHN hỏi thì các Bác bên đó nói phải vào CLB thì mới làm được A2, vào CLB thì rất hay xong cũng mất nhiều thời gian cho việc sinh hoạt ở CLB nên vào để lấy bằng xong không tham gia vào CLB thì cũng không ra gì nên Tôi mới làm ngoài, không biết có được không, khi nào cầm bằng A2 rồi thì mới xin tiết lộ kẻo nói trước bước không qua
Còn CB400 Tôi thích vì: nó là HONDA, theo suy nghĩ là bền các chi phí sử dụng có thể đáp ứng, chi phí thay thế như phụ tùng rất sẵn và nhiều, phổ thông, kiểu dáng tạm được, độ dài vừa phải không dài quá nên có thể sử dụng thường xuyên được, ngõ nhỏ cũng vào được , các dòng xe khác đẹp như dài qúa,khi lái cũng không phải trườn người nhiều về phía trước nên đỡ mỏi. dòng xe của ý thì đẹp xong đòi hỏi sử dụng kỹ hơn nên Tôi chọn CB, chủ yếu chỉ vì: xe khoẻ, muốn được đi thường xuyên, chi phí sử dung thấp, hỏng sửa được ngay, dễ vận hành sử dụng. Tôi nghĩ vậy có đúng không, có ý kiến hay về chủ đề này thì xin các Bác vài câu, Tôi đang rất cần ah

Chỉnh sửa cuối:

bmw_9680

Xe tải
b nói như vậy ko sai ạ,nhưng e nghĩ,xe pkl của mấy hãng có tên tuổi với xe mới thì ít khi hỏng vặt lắm b ạ,trừ khi mình cố tình phá hay tn,cái này ko nói,vì thế theo e độ bền tương đương nhau:D. với lại e thấy mỗi một hãng xe đều có cái đặc trưng riêng của mình trong thiết kế.(máy xe này êm hơn,máy loại kia "lục cục" hơn).nếu như b ko thiên về hãng honda và ko lo về tiền thì b thử sn thêm 1 chút nữa làm con FZ6 của ya,hay con su GSR600 xem???,e thấy 2c này rất thích hợp cho việc b sử dụng tx đi trong phố vì: ko dài quá,kiểu dáng đẹp.dễ dàng lái,xe khỏe,ổn định,chi phí sử dụng ko cao lắm(cá nhân e).(b)

motor_man

Xe đạp
Mấy bác cho em ké tí nhé !Chả là em cũng đang me 1 em CB nhưng là CB1 thôi chứ không phải CB400 của bác chủ topic nhé !Các bác cho em hỏi thằng này máy móc nó thế nào ạ ?CB1 thì đời đã lâu rồi, phụ tùng có dễ kiếm không ?Có hay hư hỏng vặt không ?Vì em định cưới 1 em, em đã xem xe rồi máy móc nhìn cũng okie lắm, dàn lông thì cũng mượt mà, và cái giá để cưới em nó là 45 tờ ạ !(full pp). Mong các bác tư vấn giúp em, em máu cái khoảng >175cc lâu rồi nhưng giờ mới saved đủ đạn để chơi, nên mong các bác giúp đỡ nhiều lắm !

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Mấy bác cho em ké tí nhé !Chả là em cũng đang me 1 em CB nhưng là CB1 thôi chứ không phải CB400 của bác chủ topic nhé !Các bác cho em hỏi thằng này máy móc nó thế nào ạ ?CB1 thì đời đã lâu rồi, phụ tùng có dễ kiếm không ?Có hay hư hỏng vặt không ?Vì em định cưới 1 em, em đã xem xe rồi máy móc nhìn cũng okie lắm, dàn lông thì cũng mượt mà, và cái giá để cưới em nó là 45 tờ ạ !(full pp). Mong các bác tư vấn giúp em, em máu cái khoảng >175cc lâu rồi nhưng giờ mới saved đủ đạn để chơi, nên mong các bác giúp đỡ nhiều lắm !
CB1 là BIG Project 1000cc hả bác
em nghĩ giá ý mua quá ngon,xe càng to càng lâu hỏng mà bác.Mấy cái xe TIR nó chạy 24/24 có thèm hỏng đâu,tàu thủy chạy cả mấy tháng cũng chưa thay dầu mà:))

denon

Xe tải
Cám ơn các Bác, có lẽ tôi sẽ thay đổi suy nghĩ đối với HODA vì đọc nhiều bài thấy các loại xe khác cũng đẹp và tốt ngang ngửa,

motor_man

Xe đạp
CB1 là BIG Project 1000cc hả bác
em nghĩ giá ý mua quá ngon,xe càng to càng lâu hỏng mà bác.Mấy cái xe TIR nó chạy 24/24 có thèm hỏng đâu,tàu thủy chạy cả mấy tháng cũng chưa thay dầu mà:))
Em lạy bác !CB1 nó là đời đầu của thằng CB400 đó bác ạ !Chứ không phải BIG Project 1000cc gì đó mà bác nói đâu ạ !
Lịch sử phát triển của em nó đây ạ !

CB400 'CB1' ( NC27 ) 1989
CB400 'CB1' - Type 2 ( NC27 ) 1991
CB400 'Super Four' (PROJECT BIG-1) NC31 in 1992
CB400 'Super Four' ( Version R ) 1995
CB400 'Super Four' ( Version S ) 1996
CB400 'Super Four' ( NC36 ) 1997
CB400 'Super Four' HyperVTEC ( NC36 ) 1998
CB400 'Super Four' HyperVTECII ( NC36 ) 2000
CB400 'Super Four' HyperVTECIII ( NC36 ) 2004
CB400 'Super Four' Bol D'Or ( NC39 ) 2005
Em tiếp tục chờ đợi bác nào có lòng và có chút hiểu biết có đi ngang qua thì chỉ giáo cho em với !

toiyeuvietnam

Xe máy
Anh classic car cho hỏi với. Với những giá của xe CB 400 trên, anh cho em một số địa chỉ mua xe tham khảo với được không ạ. Ra chợ hỏi, mỗi chỗ một giá, chịu chết :77:. YM của em purple_heart168

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@ các bác lăn tăn chọn xe PKL:
Các bác qua motohanoi.com.vn vào forum có rất nhiều bài phân tích và đánh giá các xe PKL tại VN.Nghiên cứu có thể tìm ra ưu nhược từng loại xe,rồi tùy theo ý thích mà quyết định.
Còn theo kinh nghiệm non nớt của em thì nếu đi PKL thì Honda là máy êm nhất,nhưng chưa chắc đã là tuyệt nhất:6:MV AUGUSTA hay DUCATI đều tuyệt,nhưng mà máy ở vòng tua thấp gào kinh lắm:102:
Nhưng mà xe máy PKL thì muôn hình vạn dạng,mỗi xe đều có 1 cảm nhận khác nhau,cá nhân em đang là fan của honda:)Tương lai có thể em sẽ thích xe khác:^)
Anh classic car cho hỏi với. Với những giá của xe CB 400 trên, anh cho em một số địa chỉ mua xe tham khảo với được không ạ. Ra chợ hỏi, mỗi chỗ một giá, chịu chết . YM của em purple_heart168
Reply With Quote
bác pm thử bác X4,bác ý nhiều xe lắm,quan trọng là giá đúng.

Xe cũ thì tôi không biết , nhưng nếu xe mới các loại thì tôi có biết bác Kiatisuk trên OF cũng chuyên về nhập khẩu và phân phối khá nhiều chủng loại xe trên thị trường . Hy vọng bác ấy có thể cung cấp xe đúng chất lượng và đúng giá cho các thành viên OF . bản thân tôi cũng đang đặt hàng bác ấy VTX 1300 T .

ngotrantrung

Xe hơi
chào bác chủ TOPIC thích CỜ BỜ MỘT
em xin chia sẻ với bác chút ít về CB1 theo cái hiểu biết nghèo nàn của em
CB1 là dòng NAKE đời đầu, máy 400cc, bốn xylanh, chạy cam kép,
nói về thiết kế của CB1, nó gần với CBR nhất, vì dùng chung máy với CBR 400, chỉ khác vòng tua máy khác nhau thôi, CB1 khoảng 15 k RPM, còn CBR khoảng 20k RPM
so sánh với SP 400 thì CB1 có thiết kế đẹp hơn cả, máy mạnh hơn, chỉ tội là không có đời cao và ko có VTEC thôi, CB1 sản suất khoảng từ 89- 93 là hết
theo thiển ý của em, nếu so với dòng HORNET 250 thì CB1 nó gần giống hơn cả, vì cùng chạy giảm xóc đơn như nhau,
CB1 bị giới hạn tốc độ khoảng 180km /h, giới hạn rất dễ tháo ra, em đã chạy thử CB1 lên 180 ở số 5, vào số 6 thì chưa mở giới hạn nên chưa biết
CB1 có ưu điểm là xe khá thấp, nếu chỉnh lại giảm xóc, nó vừa vặn cho người cao khoảng 1m60-1m65, do hành trình giảm xóc ngắn và được thiết kế cho người châu á
Cb1 còn cứng thì giá cũng không quá 4k mỹ đâu bác, trừ phi chủ xe không muốn bán
CB1 nếu có điều kiện lên cho cháu nó 2 đĩa trước thì chiến hơn và an toàn hơn
nhông xích, săm lốp bây giờ có cả, một bộ nhông xích săm lốp mới và ngon giá dao động khoảng 6-10tr, tùy hãng,
Cb1 nếu chạy đường phố thì cực nóng, do máy lớn và giải nhiệt không được tốt, thường là về thì đi công tắc quạt riêng cho mát, và hay nhất là thay dầu máy và quạt lớn hơn cho mát
CB1 chạy hơi ăn xăng so với Vtec, em chạy thử đường trường khoảng 5lits/ 100km, tốc độ trung bình khoảng 100km/h chạy đường phố thì tùy bác, cũng khoảng 6-7 lít / 100km
còn hay gầm rú ga khoảng 10lits bác ợ
theo thiển ý của em, CB1 đẹp hơn Supper4 nhiều, kể cả từng chi tiết nhỏ nhặt, tay lái đúng kiểu RACING, và có khoảng tiền như bác em sẽ mua con khoảng 3000 mẽo thôi, còn lại tiền em đẻ lên giàn đồ như BUGI IRIDIUM, lốp PIERLY, bô YOROSHIMA gì đấy, phuộc ÚP SIDE DOWN và xeon thò thụt
kiến thức nghèo nàn em chỉ biết đến thế, góp ý cùng bác cho topics đỡ buồn tẻ
nếu bác rảnh, add nik Yahoo của em : ngotrantrung , em sẽ trao đổi với bác thêm
thân ái

denon

Xe tải
Cám ơn Bác ngotrantrung. Chỉ vì ngồi uống cafe ở hàng bún, nghe tiếng máy của xe máy PKL đã trinh phục Tôi hoàn toàn và muốn tìm hiểu để kiếm cho mình một cái xe như vậy, xong loại xe này không phải là phổ biến nên người sử dụng ít. Do giá xe đắt, phụ tùng thay thế khá phức tạp không biết nhiều thông tin về các loại xe nên tôi chọn hàng HONDA vì nó là tiềm thức của người việt, và phải chọn xe mới vì không hiểu xe lắm, nếu mua xe cũ thì phải nộp học phí nhiều quá nhất là cũ kèm theo với hỏng hóc và thanh lý, Tôi rất mong nhận được sự chia sẻ và Tôi tin rằng nhiều Bác cũng có niềm đam mê này nhưng cùng tình trạng như tôi
một lần nữa xin cám ơn các Bác

motor_man

Xe đạp
Bác denon nói chí phải các bác nhỉ ?Trong bất cứ chuyện gì, đều có người đi trước kẻ đi sau. Người hiểu biết và kẻ chưa có kinh nghiệm !Nên em rất biết ơn những ai là thế hệ đi trước chia sẻ kinh nghiệm quý báu của mình cho mọi người. Vì cùng chung một đam mê, em vẫn mong nhận được những lời chỉ giáo, góp ý chân thành của tất cả các bác ạ !

X4.X4

Xe hơi
CB400 từ đời cũ đến đời mới bây giờ theo quan điểm của tôi thì dòng xe này là 1 dòng xe cực kì kinh tế.Xăng ăn ít,phụ tùng zin thay thế sẵn có và giá rẻ.
Trong đội "trâu vàng "của CLB MOTOR HÀ NỘI đa số là CB400,có những em năm nay là sinh nhật lần thứ 15 rồi mà em đấy vẫn đẹp long lanh,máy móc còn zin chưa phải đụng chạm tới.

DriveBravo

Xe buýt
Em cũng đang tìm mua 1 chú CB400, bác nào biết ai đang cần nâng cấp báo em với nhé
Thân/NQH

phuong_doc

Xe tải
Với tớ 1 chiếc xe ko lãi cũng vẫn thế. Đổi lại có thêm niềm vui+ bạn bè lại hay hơn. Còn chi phí thi vẫn là "chi phí" thôi. Mình ko có ý muốn mời chào ai cả, chỉ muốn người mua thì được rẻ và mọi người vui thôi.

Thê xe chỗ bác ko dưới 12k rồi, em lại ngồi ngắm chơi:'(

phamthanhcong

Xe hơi
CB400 từ đời cũ đến đời mới bây giờ theo quan điểm của tôi thì dòng xe này là 1 dòng xe cực kì kinh tế.Xăng ăn ít,phụ tùng zin thay thế sẵn có và giá rẻ.
Trong đội "trâu vàng "của CLB MOTOR HÀ NỘI đa số là CB400,có những em năm nay là sinh nhật lần thứ 15 rồi mà em đấy vẫn đẹp long lanh,máy móc còn zin chưa phải đụng chạm tới.
Em chào bác X4, nghe tiếng bác đã lâu, em đang định mua CB4 khoảng 3.000USD trở về, chỗ bác có không,bác cho em xin số điện thoại của bác được không, em định nhờ bác tư vấn và mua dum em dong xe này có gi em xin hậu tạ (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Rãnh mời bác qua hôi kia morning chơi với tụi em

Tien_TCFC

Xe điện
Hơn 1 năm rồi Cụ vẫn nhớ được thớt này hả (l)

Hôm vừa rồi E thấy cửa hàng sửa xe có bán CB4 giấy tờ đàng hoàng ( E nhìn giấy năm 92 :102: ) mà hơn 2k đấy :P

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chào bác X4, nghe tiếng bác đã lâu, em đang định mua CB4 khoảng 3.000USD trở về, chỗ bác có không,bác cho em xin số điện thoại của bác được không, em định nhờ bác tư vấn và mua dum em dong xe này có gi em xin hậu tạ (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Rãnh mời bác qua hôi kia morning chơi với tụi em
Có xe cho bác đây,Vtec1 nhé.

Click vào ĐÂY bác nhé :6: