[Funland] Xin ý kiến các cụ về An Lạc Green Symphony

ta261

Xe hơi
Thank các cụ tư vấn, đúng là xem kỹ cũng có nhiều vấn đề thật. Giờ cầm 15 củ tỏi đi mua ko biết mua khu nào cho ổn. Đa số giờ toàn giá đón đầu 5 10 năm rồi.

Đức Vũ 86

Xe máy
Không biết các cụ thì sao chứ nếu:
1. Mật độ xây dựng thì ở đây hiện tại cũng ít, quy hoạch có biệt thự, lk và 21 hay 22 căn chung cư. Sau này mà đúng tiến độ thì ổn áp, chỉ sợ đứt gánh vì dự án cũng chuyển đổi từ đại học vân canh 2007
2. Giao thông: hiện đang bánh vẽ thôi chứ chưa thuận tiện, xa trung tâm, 1 mặt vđ 3.5 thì vẫn là vũng nước đọng chưa làm j, đoạn khác thì vướng vào di chỉ vườn chuối thì có mà đến mùa quýt mới xong. Hướng khác vào từ đường 70 thì mở rộng phía trên rồi nhưng đắp chiếu mấy năm rồi, tình hình này cũng ko biết bao h xong
3. Giá: thì thấy hơi ngáo vì ăn theo các giá xung quanh trong khi hạ tầng thì chưa đc, sau này xây được căn chung cư đc mấy thằng sàn đất xanh phân phối hét giá thì ối dồi ôi toàn 5x. Giờ thì thấy ko ăn dc mới bắt đầu ck
4. Tiện ích: chưa có j, cụ nào ở trên nói thông sang 25.2 ha cũng làm j có vẹo j, đường vào 25.2ha cũng ko có tử tế. người ở vài nhà. bên 25.2 mong an lạc xong, an lạc lại đòi thông 25.2 =))
5. Chủ đầu tư: Ha Đô Charm cái khu đó cao mà giờ cũng có bán được đâu, dân về ở lác đác, còn khu an lạc này nhiều căn xây xong từ 2020 mà làm j có ai ở
5. Cái này các cụ tự check: thấy có dự án xử lý nước thải nằm canh dự án an lạc nhưng hiện chưa thấy triển khai, chắc khi hoài đức muốn lên quận thì triển khai cũng lên; và 1 số căn sẽ view hoặc nằm sát khu mộ nghĩa trang An Trai
2. Hiện tại thì bánh vẽ thật, nhưng tầm nhìn 3-5 năm khi thông toàn tuyến thì khu này đẹp, dù sao nó cũng quy hoạch là lõi của Quận Hoài Đức sau này, cho nên nếu Hoài Đức muốn lên Quận thì nó phải thúc đít giao thông sớm. Em đánh giá khu này trong tương lai sẽ giống Mỹ Đình.
Khúc 3.5 bên trên thì đang hạ điện cao thế, hạ xong cái là làm luôn đó. Chỉ có đoạn cái ao nối vào đại lộ thăng long nữa thôi là đẹp
4. nội khu Tiện ích chưa có gì vì chung cư còn chưa xây xong. bàn giao xong với mở thông sang 25ha thì sẽ nhiều hơn, hôm qua em mới dạo 25ha thấy đang xây khá nhiều, quán bia, spa các kiểu cũng nhiều rồi, dân 25ha mong thông sang an lạc là để đi ké đường thôi chứ chả phải hưởng tiện ích gì bên đó.
5. cái này nó cũng chả ảnh hưởng lắm.

Đánh giá chung của em thì khu này đẹp, sau kết nối với đường VTD, 3.5 thì đi lại rất tiện, sẽ là lõi của Hoài Đức, giống như khu Mỹ Đình bây giờ.
Tùy khẩu vị mỗi cụ, có cụ mua đầu tư thì em nghĩ mua đâu cũng khó. Còn mua để ở thì em nghĩ ở ngon đấy.
Em ít tiền nên chỉ làm miếng nho nhỏ bên 25ha ném đó, vài năm về xây nhà ở hưởng ké An Lạc vậy

ta261

Xe hơi
2. Hiện tại thì bánh vẽ thật, nhưng tầm nhìn 3-5 năm khi thông toàn tuyến thì khu này đẹp, dù sao nó cũng quy hoạch là lõi của Quận Hoài Đức sau này, cho nên nếu Hoài Đức muốn lên Quận thì nó phải thúc đít giao thông sớm. Em đánh giá khu này trong tương lai sẽ giống Mỹ Đình.
Khúc 3.5 bên trên thì đang hạ điện cao thế, hạ xong cái là làm luôn đó. Chỉ có đoạn cái ao nối vào đại lộ thăng long nữa thôi là đẹp
4. nội khu Tiện ích chưa có gì vì chung cư còn chưa xây xong. bàn giao xong với mở thông sang 25ha thì sẽ nhiều hơn, hôm qua em mới dạo 25ha thấy đang xây khá nhiều, quán bia, spa các kiểu cũng nhiều rồi, dân 25ha mong thông sang an lạc là để đi ké đường thôi chứ chả phải hưởng tiện ích gì bên đó.

Đánh giá chung của em thì khu này đẹp, sau kết nối với đường VTD, 3.5 thì đi lại rất tiện, sẽ là lõi của Hoài Đức, giống như khu Mỹ Đình bây giờ.
Tùy khẩu vị mỗi cụ, có cụ mua đầu tư thì em nghĩ mua đâu cũng khó. Còn mua để ở thì em nghĩ ở ngon đấy.
Em ít tiền nên chỉ làm miếng nho nhỏ bên 25ha ném đó, vài năm về xây nhà ở hưởng ké An Lạc vậy
Bên 25ha giờ mặt đường to giá sao cụ?

kha phong

Xe đạp
với bất động sản thì quyết định mua 80% đến từ vị trí và giá cụ ơi!
- vị trí nó quá xa Hà Nội như thế nên rất nhiều cụ loại luôn rồi. chẳng thế mà dãy liền kề biệt thự xây xong lâu rồi (hỏi CĐT thì CĐT bảo bán gần hết rồi và bán lâu rồi cơ) nhung đến bây giờ mới có vài nhà về ở.
- còn về giá nếu xét tòa chung cư CĐT đang bán thì là quá đắt. nên dân mới chùn và ít người mua.
* em bảo rồi: cụ nào mua để ở thì cứ mua - mỗi người 1 gu cụ thích ai dám cãi.
* Còn nếu bây giờ mua để đầu tư thì chắc chắn là lỗ.
cụ Môi giới thử thống kê xem, LK, biệt thự không gian như An lạc, vị trí cách mỹ đình 6km, có chỗ nào rẻ hơn ko?

Chỉnh sửa cuối:

Trongxanh2022

Xe buýt
Trung tâm tài chính, công nghệ của thủ đô có đặt ở bờ hồ đâu. Trụ sở ban nhành cũng dần chuyển về Mễ Trì và Tây Hồ
:) nếu so với Mễ Trì thì An Lạc cũng đâu có gần, tương đương thì Gele, xa hơn An Vương, so đơn gián thì cao hơn nhiều, tiện ích thì chưa có.

dielove19

Xe hơi

Khẩu vị mỗi người cụ ah, nếu thông được hết và dự án đúng như quy hoạch thì ở đây rất ổn. Nếu thông được thì dự án Hinode cũng ổn. Nhưng không biết bao giờ thôi cụ ah, thôi thì lót dép hóng các cụ

kha phong

Xe đạp
:) nếu so với Mễ Trì thì An Lạc cũng đâu có gần, tương đương thì Gele, xa hơn An Vương, so đơn gián thì cao hơn nhiều, tiện ích thì chưa có.
1. Gle cụ nhìn An lạc về chất lượng xây dựng, công viên cây xanh, hồ điều hòa, đường ven kênh, Gle tuổi gì so với An lạc.
2. khoảng cách vị trí : về tầm nhìn thì khi hạ tầngđoạnĐL Thăng Long vào An lạc đc làm xong khoảng cách vị trí là như nhau
3. Tiện ích: khi chung cư An lạc xây xong thì sẽ thông sang khu dân cư, tiện ích bên cạnh, cộng với tiệních dưới tòa nhà. hiện tại mới chỉ có quán beer và bể bơi hoạtđộng vì chung cư chưa xây xong.

kha phong

Xe đạp
Cụ mua mảnh mặt đường 24 hay 30m hoặc lô góc chứ, giờ toàn 6x mà có trôi đâu. Hoặc cụ đu đỉnh lúc trước thôi
6x chỉ toàn lô lỗi thôi cụ eei, 7x là thấp nhất. em đi mua giúp cho gia đình tìm cả tháng làm gì có lô nào dưới 7x mà ko lỗi.

Trongxanh2022

Xe buýt
1. Gle cụ nhìn An lạc về chất lượng xây dựng, công viên cây xanh, hồ điều hòa, đường ven kênh, Gle tuổi gì so với An lạc.
2. khoảng cách vị trí : về tầm nhìn thì khi hạ tầngđoạnĐL Thăng Long vào An lạc đc làm xong khoảng cách vị trí là như nhau
3. Tiện ích: khi chung cư An lạc xây xong thì sẽ thông sang khu dân cư, tiện ích bên cạnh, cộng với tiệních dưới tòa nhà. hiện tại mới chỉ có quán beer và bể bơi hoạtđộng vì chung cư chưa xây xong.
Vâng, chúc cụ đầu tư An Lạc thành công.

Đức Vũ 86

Xe máy
6x chỉ toàn lô lỗi thôi cụ eei, 7x là thấp nhất. em đi mua giúp cho gia đình tìm cả tháng làm gì có lô nào dưới 7x mà ko lỗi.
Đúng rồi cụ, 6x cũng nhiều, nhưng ko dính bốt điện thì hố ga, hoặc cả 2. Em cũng rình 2-3 tháng nay, lãi suất giảm mới xuống tiền. Biết là giá có thể giảm thêm nữa từ giờ tới năm sau nhưng được lô hợp hướng ko lỗi thì xúc thôi. Gà mái kêu ác quá mà! mua cho đỡ đau đầu

CuliCoder

Xe hơi
Đúng rồi cụ, 6x cũng nhiều, nhưng ko dính bốt điện thì hố ga, hoặc cả 2. Em cũng rình 2-3 tháng nay, lãi suất giảm mới xuống tiền. Biết là giá có thể giảm thêm nữa từ giờ tới năm sau nhưng được lô hợp hướng ko lỗi thì xúc thôi. Gà mái kêu ác quá mà! mua cho đỡ đau đầu
em hộp cụ muốn hỏi chút, cụ reply giúp em với ạ

dielove19

Xe hơi
Vậy thế ko rõ cụ tìm như nào, chứ ko bốt điện, hố ga, đường đâm. Còn hét 7x thì cụ ko thèm nc với nó ý chứ@@