[Funland] Xin ý kiến các cụ về chất lượng nhà chia lô xây sẵn

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xin ý kiến các cụ về chất lượng nhà chia lô xây sẵn có ổn ko ạ? Em đắn đo mãi sợ không đc lâu dài, nhiều khi đi qua thấy họ đổ bê tông tháo cốp pha rất nhanh, đầm cũng ko kỹ lắm. Em có mảnh đất trong ngõ hơi sâu ở Hà Đông, giờ mà mua ra ngoài gần đường ô tô thêm tý lại có sẵn nhà đỡ phải xây. Xin ý kiến và vodka các cụ :)

Em xin ý kiến các cụ về nhà nhỏ khu ven thành phố chia mảnh lớn thành 3 4 nhà từ 30 - 40m2 ấy ạ, không phải trong khu đô thị :)

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em xin ý kiến các cụ về chất lượng nhà chia lô xây sẵn có ổn ko ạ? Em đắn đo mãi sợ không đc lâu dài, nhiều khi đi qua thấy họ đổ bê tông tháo cốp pha rất nhanh, đầm cũng ko kỹ lắm. Em có mảnh đất trong ngõ hơi sâu ở Hà Đông, giờ mà mua ra ngoài gần đường ô tô thêm tý lại có sẵn nhà đỡ phải xây. Xin ý kiến và vodka các cụ :)
Ông sếp tôi mua 1 căn villa ở Ciputra.
Hắn đập toàn bộ tường + ..., xây lại. Chỉ còn độc Cột + Dầm + sàn bê tông.
Ông thợ xây bẩu: Nhà xây thì rất tốt về Kết cấu, gạch cũng tốt về chất lượng.

Mỗi tội hình thức thì kém: Xiên xẹo, lệch lạc.
Phần Điện nước tương tự: Hình thức cực xấu, chắp vá.
Phần thiết bị vệ sinh cũng vứt bằng sạch.
Kiểu vậy.

Chym xinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử sang bên Vin long biên xem - chất lượng gấp nhiều lần nhà dân (a ma tơ) tự xây.

Ga_son

Xe điện
chú ý kiểm tra kỹ ko chung cột chung tường chung dầm là mệt đấy.

binhpv243

Xe tải
Muốn ưng thì chỉ có tự làm, tự giám sát thôi cụ. Mình mua sản phẩm làm sẵn thì chấp nhận những điểm chưa hài lòng

Mandarker

Xe tải
Nhà mình mua của Vin xây thô, hoàn thiện mặt ngoài.
Chất lượng đánh giá là tốt, quan trọng nhất là chống thấm, làm mái được, còn tường cột thì xây thô nên bình thường

Mraaa

Xe tăng

Em xin ý kiến các cụ về nhà nhỏ khu ven thành phố chia mảnh lớn thành 3 4 nhà từ 30 - 40m2 ấy ạ, không phải trong khu đô thị :)
Tuỳ dự án, cái cụ hỏi là dự án khu đô thị do chủ đầu tư lớn (top 10 VN chẳng hạn) hay là nhà do mấy ông đi buôn mua mảnh đất cắt bé ra xây sẵn.

Thô thì thô đến mức độ nào, nếu chỉ thô phần nề thì mắt thường cũng biết được chất lượng. Còn chuyện rút cốp pha sớm không quan trọng, họ dùng phụ gia thì 7 ngày đã đạt độ cứng tối đa rồi. Đầm mà không kỹ thì mặt bê tông rỗ ngay, nhìn thấy ngay.

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tuỳ dự án, cái cụ hỏi là dự án khu đô thị do chủ đầu tư lớn (top 10 VN chẳng hạn) hay là nhà do mấy ông đi buôn mua mảnh đất cắt bé ra xây sẵn.

Thô thì thô đến mức độ nào, nếu chỉ thô phần nề thì mắt thường cũng biết được chất lượng. Còn chuyện rút cốp pha sớm không quan trọng, họ dùng phụ gia thì 7 ngày đã đạt độ cứng tối đa rồi. Đầm mà không kỹ thì mặt bê tông rỗ ngay, nhìn thấy ngay.
Em hỏi những ông buôn đất mua miếng to rồi chia bé ra xây sẵn ý ạ. Nhìn khung cột có nhiều chỗ chát thêm vì rỗng do đầm k kỹ cảm thấy không yên tâm. Thanks cụ!

ha050703

Xe tải
các ông thầu tư nhân mảnh to chia nhỏ xây sẵn để bán thì cái quan trọng nhất là cái móng thì k kiểm tra đc thường làm móng rất ẩu, cạnh nhà đã chứng kiến họ phân lô xây sẵn móng làm k ổn chút nào, trừ ông nào làm ăn tử tế họ khi đào móng làm móng có quay video lại thì những ông đó chơi đc , chứ mấy ông khác sợ lắm, mới nhìn đẹp nhưng sợ vài ba năm sau nó nún với thấm thì sửa đến phát mệt

Nhà xây sẵn thì về kết cấu bác yên tâm là rất tốt nhưng về chất lượng tường, sơn, điện nước thì hên xui ( cái này tùy thuộc vào bên thầu xây, mà thường khá kém ). Muốn chắc chắn thì chỉ có tự mình thuê và giám sát thôi.

Chembao

Xe container
Cụ kiểm tra xem bê tông có bị nứt ko nếu ko bị là ko sao, khi hoàn thiện để ý sửa chữa những chỗ bê tông hở thép là ok.

bibibin

Xe buýt
Có thèn nào phân lô mà làm vì đê ô từng hạng mục....:D, muốn rõ trắng đen thì gọi thằng thợ ra, chú ra làm vài chén anh hỏi chú cái này xí

haiha.73

Xe tải

Khu em ở hình thức này nhiều. Các CDT nhỏ xây. Mục đích chính là LN tối đa nên phải cắt các kiểu—> ko thể bằng tự xây. Kiểu nhà 33m2 5 tầng đc thiết kế kiểu tân cổ điển / Hdai đúng k? Đc cái nhàn cho chủ mua