Xin ý kiến các cụ về Kia Optima 2011

simplazavn

Xe buýt
Em mới mua Kia Optima 2011 muốn xin ý kiến các cụ về những vấn đề sau ạ:
1.Film cách nhiệt: nên dùng loại gì giá tiền hợp lý mà chất lượng ok, ở đâu, bao nhiêu tiền,...
2.Bảo hiểm: hãng nào chất lượng và phục vụ tốt.
3.Bảo dưỡng: nên vào anh Hải Long Biên hay gara ngoài, Quang Đức Giải Phóng có được ko,....
4.Phủ gầm: phủ cao su non gầm xe mang lại hiệu quả ntn về cách âm và chống gỉ ạ, có nên phủ ko ạ,...
5.Sạc điện thoại: mua loại gì, ở đâu, giá bao nhiêu ạ,...
6.Khóa cốp ghế phụ: có chỗ nào độ ổ khóa mà chìa là chìa chính của xe ko ạ,...
7.Các ý kiến khác: các cụ cứ ném đá thoải mái cho em tham khảo ý kiến ạ.
p/s:em ở HN ạ.Thanks rất rất nhiều!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cái title của cụ làm em tưởng cụ hỏi cái khác. Em trả lời cụ được có mấy ý thôi à, còn lại em lót dép hóng tiếp nhá :D
1. LLumar hoặc V-Kool, giá tiền thì cụ sang bên box thương mại hỏi các cụ ý sale trực tiếp.
2. Bảo hiểm em đang dùng của Liberty thì thấy ổn, chăm sóc khách hàng tốt.
3. Bảo dưỡng cụ cứ vào chính hãng. Anh Hải Long Biên hoặc Giải Phóng, Huyndai Ngọc Khánh v.v...
4. Không nên, chẳng tắc dụng gì nếu cụ đi chủ yếu trong phố, chỉ tổ làm xe nặng thêm vài kg.
5. Cụ ra cửa hàng phụ kiện nào cũng có, nếu dùng Nokia thì Tung của có vài chục khìn thôi, loại tốt hơn thì cũng vài trăm. Có một cửa hàng phụ kiện điện thoại di động ở ngay bùng binh đường Trần Hưng Đạo (cung văn Hóa). Cụ lượn vòng quanh cái bùng binh đấy là sẽ thấy.
6. Em chệu
7. Em này cũng chẳng có gì phải bàn nhiều, em không thích quả không có màn hình và chỉ có 2 bóng.

toanthangcs

Xe điện
1.Film cách nhiệt: nên dùng loại gì giá tiền hợp lý mà chất lượng ok, ở đâu, bao nhiêu tiền,...
Cái này thì các bác trên OF cãi nhau rất nhiều rùi, Cụ có nhiều tiền thì Vkool hoặc LLumar. Nếu là em, em chọn LLumar (rẻ hơn Vkool một chút mà cũng là hàng "xịn")

4.Phủ gầm: phủ cao su non gầm xe mang lại hiệu quả ntn về cách âm và chống gỉ ạ, có nên phủ ko ạ,...
Khoản này theo em thì nên làm, vì khí hậu Việt Nam ẩm ướt mưa nhiều=>gầm bị rỉ. Đường xấu, hiệu quả giảm ồn là rõ ràng.

5.Sạc điện thoại: mua loại gì, ở đâu, giá bao nhiêu ạ,...
Bác phải chọn loại cung cấp dung lượng (mAh) tương đương với điện thoại. Lưu ý: em mua một cái sạc đa năng 50k của Trung Quốc, xạc cho E71 thì được nhưng dùng cho N72 lại không được, khi đi xe có bật đèn sẽ không sạc được.

mê utu

Xe tải
Em mới mua Kia Optima 2011 muốn xin ý kiến các cụ về những vấn đề sau ạ:
p/s:em ở HN ạ.Thanks rất rất nhiều!
1.Film cách nhiệt: Llumar và V-Kool nhưng Llumar giá khoảng 60% V-Kool, chất lượng happy
2.Bảo hiểm: Nhiều người chọn Liberty, e chưa dùng. E đã sài của Bảo Minh Hà Nội (10 Phan Huy Chú), sửa xe do e đi làm chính hãng ko bị cắt giảm so với báo phí, thanh toán ngay khi có hóa đơn, chẳng phải chờ đợi >>> e hài lòng
3.Bảo dưỡng: Huyndai Giải Phóng (có cụ Hardtop ở đó) dịch vụ tốt.
4.Phủ gầm: Ko nên dùng, chắc ko giảm được nhiều. Xe mới cứng khuyên cụ mang ra Hai Bà Trưng đổi ngay 4 quả lốp Michelen đi, các thêm ít tiền thay vì mua mới và vứt xó lốp cũ nếu đã lăn bánh 1 thời gian. Xe Hàn có nhược điểm lốp kém, ồn từ lốp, đổi đi giảm được chút ít
5.Sạc điện thoại: phải xem điện thoại gì? đầy đường hàng Tung của
6.Khóa cốp ghế phụ: ko rõ, hình như có cụ Trung già ở Võ Thị Sáu.
7.Các ý kiến khác: ko cần thêm gì trừ khi có nhu cầu phát sinh như xem hình thì làm DVD 2din, thay loa cánh, lắp sub,GPS,... >>> có thể lên MinhKhoi Trần Thánh Tông.

Chúc cụ có được sự ưng ý

simplazavn

Xe buýt
Cái title của cụ làm em tưởng cụ hỏi cái khác. Em trả lời cụ được có mấy ý thôi à, còn lại em lót dép hóng tiếp nhá :D
1. LLumar hoặc V-Kool, giá tiền thì cụ sang bên box thương mại hỏi các cụ ý sale trực tiếp.
2. Bảo hiểm em đang dùng của Liberty thì thấy ổn, chăm sóc khách hàng tốt.
3. Bảo dưỡng cụ cứ vào chính hãng. Anh Hải Long Biên hoặc Giải Phóng, Huyndai Ngọc Khánh v.v...
4. Không nên, chẳng tắc dụng gì nếu cụ đi chủ yếu trong phố, chỉ tổ làm xe nặng thêm vài kg.
5. Cụ ra cửa hàng phụ kiện nào cũng có, nếu dùng Nokia thì Tung của có vài chục khìn thôi, loại tốt hơn thì cũng vài trăm. Có một cửa hàng phụ kiện điện thoại di động ở ngay bùng binh đường Trần Hưng Đạo (cung văn Hóa). Cụ lượn vòng quanh cái bùng binh đấy là sẽ thấy.
6. Em chệu
7. Em này cũng chẳng có gì phải bàn nhiều, em không thích quả không có màn hình và chỉ có 2 bóng.
Cái 7 của anh em ko hiểu lắm.hj. Chỉ có 2 bóng là j ạ?

simplazavn

Xe buýt
1.Film cách nhiệt: Llumar và V-Kool nhưng Llumar giá khoảng 60% V-Kool, chất lượng happy
2.Bảo hiểm: Nhiều người chọn Liberty, e chưa dùng. E đã sài của Bảo Minh Hà Nội (10 Phan Huy Chú), sửa xe do e đi làm chính hãng ko bị cắt giảm so với báo phí, thanh toán ngay khi có hóa đơn, chẳng phải chờ đợi >>> e hài lòng
4.Phủ gầm: Ko nên dùng, chắc ko giảm được nhiều. Xe mới cứng khuyên cụ mang ra Hai Bà Trưng đổi ngay 4 quả lốp Michelen đi, các thêm ít tiền thay vì mua mới và vứt xó lốp cũ nếu đã lăn bánh 1 thời gian. Xe Hàn có nhược điểm lốp kém, ồn từ lốp, đổi đi giảm được chút ít
7.Các ý kiến khác: ko cần thêm gì trừ khi có nhu cầu phát sinh như xem hình thì làm DVD 2din, thay loa cánh, lắp sub,GPS,... >>> có thể lên MinhKhoi Trần Thánh Tông.

Chúc cụ có được sự ưng ý
Em Kia vào Hyundai vẫn đc ah cụ?

simplazavn

Xe buýt

Chúc cụ có được sự ưng ý
Thay lốp có cần thay lazang ko cụ? lốp cùng cỡ hay khác cỡ cũng đc ạ? bộ michelin khoảng bao tiền ạ?

phuongtv_76

Xe container
Thay lốp có cần thay lazang ko cụ? lốp cùng cỡ hay khác cỡ cũng đc ạ? bộ michelin khoảng bao tiền ạ?
Muốn thay lazang cũng đc(phải thay cho phù hợp vì nếu ko sẽ rất xóc), để nguyên lazang thay lốp michelin cũng okie, giá loai 185/65/R15 gai M1 là 1520n/quả cụ ah, e vừa thay sáng nay tại ngoc khánh, còn gai premacy khoảng 1.6tr

mê utu

Xe tải
Cụ cứ lên Hai Bà Trưng thay thì còn rẻ hơn nữa, khả năng họ lấy lại 4 quả lốp của cụ khoảng 500k-700k / củ nữa đấy. Nếu mâm đẹp ưng ý cụ rồi thì ko cần thay, chỉ cần thay lốp.

Xe Kia vào Huyndai tốt cụ ah, mẹ-con mà

khach274

Xe máy
Sạc điện thoại bác mua loại nào có chân cắm vừa điện thoại là được.
Sau đó bác cắm cái dây đó vào cổng USB của cái DVD điện áp thoải mái cắm đủ các kiểu. Mấy cái Smart phone thì như là bác sạc của công USB của máy tính ấy vô tư đi

simplazavn

Xe buýt
Lốp bây giờ của nó là Nexen 225/45R18. Có ổn ko ạ? Thay bằng Michelin nào thì hợp lý ạ?

JuneSun

Xe tăng
Muốn thay lazang cũng đc(phải thay cho phù hợp vì nếu ko sẽ rất xóc), để nguyên lazang thay lốp michelin cũng okie, giá loai 185/65/R15 gai M1 là 1520n/quả cụ ah, e vừa thay sáng nay tại ngoc khánh, còn gai premacy khoảng 1.6tr
Em bó tay với cụ, Optima nó đang vành 18 mà cụ toàn tư vấn cỡ lốp ở đâu đâu =))

Lốp bây giờ của nó là Nexen 225/45R18. Có ổn ko ạ? Thay bằng Michelin nào thì hợp lý ạ?
Hehe, cái này cụ chả hỏi em :P Cụ thay Mitchelin PS3 chạy là hợp lý đấy ạ, chất cao su tốt, chạy đỡ ồn hơn Nexen nhiều và gai sport tạo cảm giác lại thật tay hơn Primacy :-bd
Trong các option cụ định làm em chỉ khuyên cụ nên dán kính (Llumar, Vkool), phun cao su non vào hốc lốp (tránh đá dăm văng lên thôi) :D
Bảo dưỡng với bảo hiểm thì cụ cứ chọn gara quen nó làm bảo hiểm của hãng nào mua của hãng đấy ;))
Cụ nên lắp thêm bộ TPMS+HUD, kiểm soát áp suất lốp, nhiệt độ lốp và nhìn các thông số ngay trên kính lái cho tiện :-bd

simplazavn

Xe buýt
Em bó tay với cụ, Optima nó đang vành 18 mà cụ toàn tư vấn cỡ lốp ở đâu đâu =))

Hehe, cái này cụ chả hỏi em :P Cụ thay Mitchelin PS3 chạy là hợp lý đấy ạ, chất cao su tốt, chạy đỡ ồn hơn Nexen nhiều và gai sport tạo cảm giác lại thật tay hơn Primacy :-bd
Trong các option cụ định làm em chỉ khuyên cụ nên dán kính (Llumar, Vkool), phun cao su non vào hốc lốp (tránh đá dăm văng lên thôi) :D
Bảo dưỡng với bảo hiểm thì cụ cứ chọn gara quen nó làm bảo hiểm của hãng nào mua của hãng đấy ;))
Cụ nên lắp thêm bộ TPMS+HUD, kiểm soát áp suất lốp, nhiệt độ lốp và nhìn các thông số ngay trên kính lái cho tiện :-bd
Em thấy thêm cái TPMS+HUD cũng tiện nhưng cứ dị ứng vs mấy cái đồ lắp thêm.hjx.
Xem xét bộ lốp bác tư vấn. Bao tiền bộ 4 quả bác?

JuneSun

Xe tăng
Em thấy thêm cái TPMS+HUD cũng tiện nhưng cứ dị ứng vs mấy cái đồ lắp thêm.hjx.
Xem xét bộ lốp bác tư vấn. Bao tiền bộ 4 quả bác?
Cái HUD đấy chả phải chọc ngoáy gì cả, đơn giản chỉ là plug and play thôi ạ :D Bộ lốp thì cụ có thể chọn Mit Thái hay Mit Pháp, em chưa hỏi giá nhưng chắc không quá 20 củ cho bộ lốp đâu :D

simplazavn

Xe buýt
Cái HUD đấy chả phải chọc ngoáy gì cả, đơn giản chỉ là plug and play thôi ạ :D Bộ lốp thì cụ có thể chọn Mit Thái hay Mit Pháp, em chưa hỏi giá nhưng chắc không quá 20 củ cho bộ lốp đâu :D
Ý em là ko thích nó nằm lồi trên mặt táp lô ý. Thích nó nằm gọn gàng như 1phần của xe.hj.CN này em đi dán V-kool.Xem xét bộ lốp CN tiến hành luôn nhỉ.Làm lốp em hay làm ở HBT.Chắc ra đấy xem vậy.