Xin ý kiến các cụ về trình giả lập Bluestacks 3??

nxan

Xe máy
Nhưng cháu thấy cái màn điện thoại nó tin hin ấy, chơi 1 lúc còn được chứ cày 2,3 tiếng là cũng nóng mắt ạ, với cả chơi lúc là máy nóng ran cụ ạ, rồi ngốn pin nữa, nhiều khi đang chơi hết pin tụt hứng quá, mà ko dám liều vừa sạc vừa chơi, sợ nhất bệnh viện thì xa mà nhà ma ngay bên cạnh :((
He he mình thì vừa cắm xạc di động vừa chơi suốt. Mất mấy năm, may không rủi ro gì, mỗi tội iphone phải thay pin 2 lần.
Nghĩ cũng buuồn cười, họp cơ quan cũng chơi, bao giờ cũng tranh nói trước, rồi cắm mặt cày tiếp. :)

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
He he mình thì vừa cắm xạc di động vừa chơi suốt. Mất mấy năm, may không rủi ro gì, mỗi tội iphone phải thay pin 2 lần.
Nghĩ cũng buuồn cười, họp cơ quan cũng chơi, bao giờ cũng tranh nói trước, rồi cắm mặt cày tiếp. :)
Bình thường thì như lướt fb hay nhắn tin linh tinh thì cháu cũng có vừa sạc vừa chơi, còn chơi game thì lâu zồi ko dám, nhưng nghe nói thế hại pin, cơ mà pin còn thay đc, chứ ít bữa trc cháu có đọc cái bài sạc pin mà dùng nổ banh xác, trên báo chí đầy, ko hiểu thật hay giả nhưng nhiều báo đưa tin lắm, nên cháu cũng hốt, thôi cẩn thận tí vậy ạ >:)

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
Trước em chơi bằng BS2 mấy tháng rồi có bản mới thì em lên BS3, ở phiên bản BS2 có quá nhiều vấn đề như tự động down app , nhiều quảng cáo, và nặng nhất là việc rất nhiều bug cũng như quá nặng máy vì ngốn quá nhiều RAM. Ở phiên bản mới này thì em thấy tất cả vấn đề nói trên đều được khắc phục triệt để. BS3 hoàn toàn bỏ đi phần quảng cáo cũng như tự động down app. Ram ngốn khi chơi game trên Bluestack giờ cũng chỉ từ 100k - 200k đổ lại , ngang với 1 tab lướt web trên browser (trước đây là 500k - 800k) cụ nhé

Thẩm mỹ viện 108

[Tịch thu bằng lái]
Ca này khố, xin phép nhường các bô lão tinh thông :D
Không phải chuyên ngành của cháu [-X[-X

Trình Lê

[Tịch thu bằng lái]
Trước em chơi bằng BS2 mấy tháng rồi có bản mới thì em lên BS3, ở phiên bản BS2 có quá nhiều vấn đề như tự động down app , nhiều quảng cáo, và nặng nhất là việc rất nhiều bug cũng như quá nặng máy vì ngốn quá nhiều RAM. Ở phiên bản mới này thì em thấy tất cả vấn đề nói trên đều được khắc phục triệt để. BS3 hoàn toàn bỏ đi phần quảng cáo cũng như tự động down app. Ram ngốn khi chơi game trên Bluestack giờ cũng chỉ từ 100k - 200k đổ lại , ngang với 1 tab lướt web trên browser (trước đây là 500k - 800k) cụ nhé
Chơi game tựa Moba sướng thôi zồi cụ ợ
Hỗ trợ bàn phím ảo dễ dàng thao tác như em chơi Liên Quân Mobile bằng PC qua Bs3 thì mấy cụ chơi điện thoại rank sao kịp nhở

nhuanckotoak49

[Tịch thu bằng lái]
Hỗ trợ bàn phím ảo dễ dàng thao tác như em chơi Liên Quân Mobile bằng PC qua Bs3 thì mấy cụ chơi điện thoại rank sao kịp nhở
Á em bắt được cụ rồi, cũng liên quân mobile á, hôm nào team cụ với team em oánh nhau giao lưu văn nghệ cái nhỉ :))

nxan

Xe máy
Bình thường thì như lướt fb hay nhắn tin linh tinh thì cháu cũng có vừa sạc vừa chơi, còn chơi game thì lâu zồi ko dám, nhưng nghe nói thế hại pin, cơ mà pin còn thay đc, chứ ít bữa trc cháu có đọc cái bài sạc pin mà dùng nổ banh xác, trên báo chí đầy, ko hiểu thật hay giả nhưng nhiều báo đưa tin lắm, nên cháu cũng hốt, thôi cẩn thận tí vậy ạ >:)
Chẹp, báo chí cụ chỉ nên tin những gì mình cần tin thôi. Còn cái gì mình không thích thì không tin, một số thứ mắt thấy tai nghe còn không tin được nữa là :)

PS. mà cụ chơi game gì thế?

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Chẹp, báo chí cụ chỉ nên tin những gì mình cần tin thôi. Còn cái gì mình không thích thì không tin, một số thứ mắt thấy tai nghe còn không tin được nữa là :)

PS. mà cụ chơi game gì thế?
Dạ cái vụ nổ pin khi đang sạc cháu thấy cũng chợn thật chứ, bình thường cái pin ném vào lửa nó nổ cũng đình đoàng ra gì, gí vào mặt thì cũng hốt, sợ ngô khoai lẫn lộn tộn nhạo ạ.
Cháu đã từng: Võ lâm, Summoner Wars, Liên quân ... cụ có game gì hay giới thiệu cháu cái tên :D

nxan

Xe máy
Dạ cái vụ nổ pin khi đang sạc cháu thấy cũng chợn thật chứ, bình thường cái pin ném vào lửa nó nổ cũng đình đoàng ra gì, gí vào mặt thì cũng hốt, sợ ngô khoai lẫn lộn tộn nhạo ạ.
Cháu đã từng: Võ lâm, Summoner Wars, Liên quân ... cụ có game gì hay giới thiệu cháu cái tên :D
Trùng nhau 2 cái Võ Lâm, SW, Wonder tactic, ...giờ thì chán chưa có trò gì mới

kevinnbt

Xe tải
Em toàn chơi Liên Quân trên điện thoại thôi, nhiều khi cũng bực lắm, vì màn nhỏ lại còn pin pủng nhưng trc em cài KOPlayer, chơi chán lắm cụ ạ, lác lòi pha, giật tung đit' em chán gỡ cmn trình với cả giả, không biết cái Blue sờ tách 3 cụ nói nó có hơn tí nào ko chứ như rứa thì chán bm

Trình Lê

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn chơi Liên Quân trên điện thoại thôi, nhiều khi cũng bực lắm, vì màn nhỏ lại còn pin pủng nhưng trc em cài KOPlayer, chơi chán lắm cụ ạ, lác lòi pha, giật tung đit' em chán gỡ cmn trình với cả giả, không biết cái Blue sờ tách 3 cụ nói nó có hơn tí nào ko chứ như rứa thì chán bm
Ôi dồi, cái KOPlay kia chơi chán lém cụ êi em chịu món đó, quảng cáo lắm lắm, toàn app vặt ko à, chơi lâu hay có hiện tượng giật, chạy khung hình nữa, chả hiểu tại sao. Thỉnh thoảng em đăng nhập mấy phút còn bị out ra cơ, thế nên em gỡ lâu rồi.
Cụ thử BS3 đi, em thấy thế hệ mới này nhận đc nhiều đánh giá tích cực đấy này http://gamek.vn/bluestacks-3-chinh-thuc-ra-mat-chien-tot-moi-game-mobile-hot-ngay-tren-chiec-pc-cua-ban-20170712133357595.chn

trung dinh

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm rồi em không chơi game online đâu, ngày còn cắp sách tới trường thì ôi thôi ngày đêm tối sáng cắm mặt vào cái pc, ăn ko muốn ăn, ị không muốn ị chỉ muốn chơi, đi chiến đi ải :))

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Trùng nhau 2 cái Võ Lâm, SW, Wonder tactic, ...giờ thì chán chưa có trò gì mới
Cụ đợi khi nào cháu có trò gì hay, chơi sướng cháu mách cụ liền :)) hiện tại thì chăm nhất vẫn là Liên Quân Mobile ợ :D

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm rồi em không chơi game online đâu, ngày còn cắp sách tới trường thì ôi thôi ngày đêm tối sáng cắm mặt vào cái pc, ăn ko muốn ăn, ị không muốn ị chỉ muốn chơi, đi chiến đi ải :))
Thời vàng son hử cụ :D cháu cũng đâu còn sửu nhi nhưng cháu vẫn chơi mà, có sao đâu cụ ơi, nói chung không ngày đêm tối sáng nhưng ngày cũng dành 1 vài tiếng cày cộc =))

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Em là em đánh giá cao khả năng tự động hóa của BlueStacks 3 , nó tự cân chỉnh độ phân giải và kích thước game phù hợp với máy tính của game thủ một cách tự động, em thường chơi mấy tiếng liền, mấy em không thuộc dạng cao cấp mà hiếm khi bị giật lắm, túm con nhà bà lại phiên bản mới này có vẻ ổn áp đấy cụ chủ ạ ;));));));))

HippyHN

Xe hơi
Em dùng cả 2 để cắm máy mà quen dùng BS hơn.
Trước dùng BS2 thấy có vài khó hciuj vì bắt cài qc nhiều quá, chuyển sang Nox, xong ra BS3 thì dùng luôn chưa đổi

Huylq89

Xe máy
:)) bluestack thì ngon khỏi nói rồi... cơ mà máy tính cũng cần ngon 1 tí. Với cả những game cần touch nhiều trên màn hình thì sẽ khó thao tác bằng chuột

cuchuoi0509

Xe tăng
NOX dùng khá ổn, nhiều tính năng, chỉ là chả hiểu sao cái game em chơi cứ dùng 1 lúc là nó mất tiếng thoại