[Funland] Xin ý kiến cccm nên để hay tháo Ledbar

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Tin thế đẹo nào được mồm các ông ộp phơ, ủng hộ phạt nặng.
Đề xuất cho phép lắp với giấy phép của Bộ Công an & Đăng kiểm với những xe mục đích chuyên dùng.
Các xe lắp đèn kiểu này khi có giấy phép sử dụng là phải yêu cầu bắt buộc là trong nội đô, khi không sử dụng, nơi bị cấm,... phải có nắp chụp cố định che đèn lại, những nơi được phép dùng mới được tháo lắp chụp ra để dùng. Bắt được ở nơi cấm mà ko chụp nắp phạt chết, thu hồi giấy phép,....

Bọn lợn lái xe giương pha, đá đèn, rọi LED nhiều lắm, thằng nào cũng "tôi có say đâu"
Uầy, cần rì nhiều chế tài thế cụ, đã có quy định cấm dùng đèn rồi mà, có nắp chụp nhưng họ tháo ra chạy thì sao...? Tốt nhứt là thấy thằng nào bật là tóm phạt luôn!!! Cơ mà....

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Em chỉ sợ trong thời gian đầu cụ sẽ bị xxx vịn liên tọi nhất là đi tỉnh
Em cũng nghĩ vậy, vì cơ bản em thấy trong nội tỉnh em xxx biết xe mình nhiều nên sẽ ít hỏi. Liên tỉnh thì em cũng ít đi, nếu đi xa đành phải mất 5 phút tháo ra trước khi lên đường ạ, :D

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Cccm trên này OK hay không có quan trọng gì đâu cụ. Quan trọng nhất là anh xxx trên đường tuýt cụ lại có OK hay KHÔNG. Chủ ý của cụ đã muốn giữ lại, phải chuẩn bị sẵn sàng thôi.
Í em là các cụ có cao kiến gì hoặc góp ý em nếu để lại như vậy thì sẽ ra sao ạ? Còn tháo bỏ hẳn thì đương nhiên em không ý kiến gì ạ, hihi.

muoibaconcho

Xe điện
Tháo ra thôi cụ ạ. Dù cụ không sử dụng nhưng qua ruộng dưa mà cúi xuống buộc giày là không nên.

muadem

Xe cút kít
Tin thế đẹo nào được mồm các ông ộp phơ, ủng hộ phạt nặng.
Đề xuất cho phép lắp với giấy phép của Bộ Công an & Đăng kiểm với những xe mục đích chuyên dùng.
Các xe lắp đèn kiểu này khi có giấy phép sử dụng là phải yêu cầu bắt buộc là trong nội đô, khi không sử dụng, nơi bị cấm,... phải có nắp chụp cố định che đèn lại, những nơi được phép dùng mới được tháo lắp chụp ra để dùng. Bắt được ở nơi cấm mà ko chụp nắp phạt chết, thu hồi giấy phép,....

Bọn lợn lái xe giương pha, đá đèn, rọi LED nhiều lắm, thằng nào cũng "tôi có say đâu"
Rồi ông nào có tiền hoặc có quan hệ cũng xin giấy phép, giống như xin chứng nhận tâm thần của mấy con giời ấy :))

mtkien1202

Xe tăng
Tháo ngay cụ. xe tải giờ lắp nhiều đi chói hết cả mắt.

langtoilangtoi

Xe điện
E cực kỳ ghét các xe ledbar và chiếu đèn pha trong phố, qua cầu... Có những xe chiếu pha e nhá thì biết cụp xuống, có xe thì chắc do thiếu ý thức hoặc tâm lý trẻ trâu nên kệ.

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ ngắt điện thì cũng mất thời gian với xxx trình bày này nọ. Nếu ngày gặp 3 đội thì mỏi mồm phết.

HHĐT

Xe tăng
Kính gửi cccm,

Mấy ngày qua dân cư mạng đang kịch liệt lên án nhiều xe lắp Ledbar sử dụng không đúng mục đích (mục đích cho cộng đồng chứ không phải mục đích cá nhân), với sức mạnh to lớn của MXH hiện nay nên việc các cơ quan quản lý ngay lập tức nắm thông tin và đưa ra các quyết sách thắt chặt quản lý về vấn đề Ledbar, ví dụ đây: https://baomoi.com/oto-lap-them-den-hieu-sang-sai-quy-dinh-xu-ly-nghiem/c/28343250.epi

Báo cáo các cụ là xe em cũng có Ledbar, dạng các quả led dẹt lắp trên nóc xe ngay trên kính lái chút. Khi mua và lắp món này em thấy nó làm xe trông khỏe và đẹp hẳn! Em khẳng định với cccm là lắp Ledbar này 1 năm dùng không tới 20 lần (đa số về quê đường vắng và tối mới dùng), có thể nhiều cụ cho rằng em nói phét nên tùy các cụ tin hay không ở ý này của em, còn em khẳng định là em nói hoàn toàn thật :D. Đơn giản vì em hiểu luật không cho phép, ảnh hưởng đến người khác, gây nguy hiểm đến an toàn giao thông. Xe em đèn cos, gầm đều led hết và em luôn chỉnh để mức chiếu thấp tránh làm chói mắt xe đối diện.

Đang yên đang lành chẳng sao, anh em trong nhóm xe của bọn em cũng lắp và luôn nhắc nhau chỉ dùng khi đi đường vắng, sương mù, đồi núi hay trời mưa mù. Ấy vậy mà vì nhiều ông lắp Ledbar khác cứ phơ full hết lên bất kể sáng tối, bất kể thời điểm và khu vực khác nhau. Điều đó làm ảnh hưởng đến những người chơi "lành" như bọn em.

Do tình hình đang căng thẳng như hiện nay và để tránh bớt những phiền toái cho bản thân, anh em có bảo nhau: tạm tháo đèn! Em thì thấy tháo đèn trông xe xấu hẳn, nên đưa ra giải pháp sẽ không tháo Ledbar, và thực hiện ngắt toàn bộ điện cho Ledbar và coi nó như mô hình trên xe thôi! Nếu các anh XXX dừng xe thì sẵn sàng hợp tác và thông tin tới các anh í là nó chỉ là vật trang trí, không có tác dụng chiếu sáng.

Vậy em xin ý kiến cccm am hiểu luật tư vấn cho em là giải pháp trên có OK hay KHÔNG (phần chữ đỏ)?

Em xin cảm ơn và chúc cccm một tuần làm việc hiệu quả!
cụ k tháo nó k ĐK cụ đừng kêu.:D

lx125_black

Xe container
Bọn lợn thì dùng mọi lý lẽ để biện minh cái sự lợn của mình!

HanhTu811

Xe buýt
Em chả biết, dưng đang lái gặp xe đối đầu led sáng lòa cả 1 vùng trước mặt, ko nhìn được đường luôn, em giảm tốc rà phanh đứng lại, lầm bẩm chửi ....

Cụ chơi hay ko ko biết, hiểu luật hay ko ko biết, ý thức như nào ko biết. Cụ có tin rằng ko bao giờ cho mượn xe và thằng mượn xe của cụ nó ko lạm dụng.

Riêng em đi ít khi giương pha chứ ko nói độ thêm đèn. Đi muộn đường vắng và tối thì mới dùng. Các cụ độ đẽo ra oai, thích khoe với đời rằng nhà các cụ có oto và láo chó bỏ mệ ra, em xin lỗi các cụ ý thức nhé..

Vote bỏ ko độ ko đẽo những gì ảnh hưởng đến người khác.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tự độ mấy cái vớ vẩn trông quê...!

tienaka

Xe điện
Các cụ định lách ah. Các bộ não thông minh đã tư duy rồi. Chỉ cần lắp là phạt nhá. Mà e ủng hộ tháo. Chả hiểu các cụ cần sáng làm gì mà sáng thế

Mắt đen 69

Xe điện
Ọp bây giờ như bãi rác. Toàn auto gõ phím như lũ lợn tay nhanh hơn não. Cụ chủ thớt nếu vấn đề hỏi các cụ là nên hay ko. Mình cứ nhẹ nhàng với nhau sao phải gào lên chửi vậy :D

kienvinh

Tháo bánh
Thấy người ta bắt đầu mạnh tay, không để được nữa mới bày đặt lên diễn đàn mở tóp "xin ý kiến" Quý hoá quá :D

Em e rằng xxx cứ thấy là phạt kể cả cụ đã tháo điện. Có cụ OFer trước đây chạy con matiz van có lắp cái ghế sau, dù không chở ai cũng bị phạt. Tức mình cùn với xxx bảo là đang chở cái ghế về nhà lắp vào nhà, vẫn bị phạt :))