Xin ý kiến CCCM về chạy G và U ớ ợ ờ ơ ơ... :))

Ling_Ins

Xe đạp
Ku em em và thằng bẹn em đang chạy cho Grab và cả Uber, cũng kiếm được phết chả đến nỗi nào đâu cụ, mỗi tội phải chịu khó chút.
Ku em em ngày chủ nhật chạy tà tà uber kiếm được tổng cộng 1.5 trẹo, trừ xăng con Kia buổi sáng của anh Hải đời 2013 ( cỡ 200K) cộng với 20% phí quản lí (tầm 300K) thì nhét túi 1 củ cho công lái và khấu hao xe, nhưng về kêu đạp côn mỏi dừ chân :D

Do đó, với tầm tiền cụ có, kèm thêm vay mượn ko lãi bà con anh em thì cụ kiếm con xe AT cho nhàn chân, xác định lái thêm chứ ko phải chuyên nghiệp nên khả năng chịu đựng ko thể bằng lái xe chuyên nghiệp được cụ ạ.
Như cụ nói e cũng có tý động lực cụ ah :3

Ling_Ins

Xe đạp
Em chạy 2 tuần, chưa đủ HS nên bị khoá, nhưng nhìn bảng giá rồi tính xăng xe... tính ra không ăn thua, nếu xe nhà làm thêm thì dc.
Cụ chạy full time thế 1 ngày kiếm đc bao xèng ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chạy full time thế 1 ngày kiếm đc bao xèng ạ
Thèng bẹn em có hôm mải mê chạy kiếm gần ba củ đấy (chưa trừ phí và xăng), em với thằng nữa ngồi chờ tới gần 12h đêm ngoài quán nước chè mới thấy nó lò dò phi về. Xác định ko ngon như mộng tưởng cụ ạ :D

Ling_Ins

Xe đạp
Thèng bẹn em có hôm mải mê chạy kiếm gần ba củ đấy (chưa trừ phí và xăng), em với thằng nữa ngồi chờ tới gần 12h đêm ngoài quán nước chè mới thấy nó lò dò phi về. Xác định ko ngon như mộng tưởng cụ ạ :D
Hxhx... bạn bác cầy ác liệt thậc, chắc đậu gần khu vực sân bay của các con dzời :))). Có vẻ như bão hoà với các hãng taxi, cầy nhiều ăn nhiều, cầy ít ăn ít ợ @@ mà cụ có chạy G hay U k ah

Taxi baby

Xe tải
Em vay ng nhà k lãi suất cụ ah. Chạy thế cụ thấy có ổn k ah? Mà cụ có chạy U gay G k thế
Em mới chạy! Nói thật kiếm 3-4 lít ae bảo dễ! Éo dễ đâu nhá. Hnay em học hỏi hi sinh éo ăn trưa, tối 9h mới dám ăn mà khách k đều, chạy toàn cuốc 12k. Mót tè phải nhịn!
Ở dưới cụ tổng hợp chạy mỗi t7, CN mà tháng 8-9tr? Nằm mơ đi nhé! Nếu cày chuyên nghiệp và hên mới có cỡ đó chưa trừ xăng và chi phí để xe đc hoạt động U,G. Tiền đt, 3g nếu chạy cả u,g thêm tiền mua đt nữa.
Mà xác định chạy U,G k chạy kiểu Amater đc, phải sáng chạy thông trưa, tối muộn về nghỉ. Cái giờ người ta đi ăn ỉa chơi là mình làm, giờ người ta làm thì mình ăn ỉa chơi nhá!
Ps: nếu cụ lão luyện về đg xá và lái HN thì ok, k thì thêm phí cho xxx nữa nhá.

Taxi baby

Xe tải
Như cụ nói e cũng có tý động lực cụ ah :3
Chịu khó "1 tí" với " ông bạn, thằng em" k chân thực lắm! Em nghiền of chứ ae lái U,G nghỉ là mệt éo có time lê la diễn đàn đâu. Cụ tự phân tích 1 ngày online mấy tiếng, ttrung bình cuốc sẽ dính 12-20k/1 cuốc. Nếu đạt 1,5tr thù cụ tự chia xem ông ý " tà tà" bao nhiêu cuốc.

Matizcoi

Xe cút kít
Chịu khó "1 tí" với " ông bạn, thằng em" k chân thực lắm! Em nghiền of chứ ae lái U,G nghỉ là mệt éo có time lê la diễn đàn đâu. Cụ tự phân tích 1 ngày online mấy tiếng, ttrung bình cuốc sẽ dính 12-20k/1 cuốc. Nếu đạt 1,5tr thù cụ tự chia xem ông ý " tà tà" bao nhiêu cuốc.
Em cho số thằng ku em em để cụ hỏi nó nhé, chạy ngày chủ nhật lúc 7h tối về ăn cơm nhà em có cỗ, em hỏi nó hôm nay ổn ko, nó chỉ rút điện thoại mở phần tính tiền trong ngày cho em xem: 1.55x.xxx tiền Việt Nam.
Hay em đưa luôn số thằng bẹn em cho cụ, bọn em hay lê la quán nước chè gần cổng trường Đại học Hà Nội (nhà nó gần đấy), cụ hỏi nó luôn xem nó có chạy grab tới nửa đêm mới mò về và ngày đó nó kiếm được bao nhiêu luôn ko?

Tùng Zyn

Xe buýt
Nếu ngoài giờ HC và cuối tuần mà đc tầm 8-9 củ thì e khéo cũng chạy cụ ah. Kiếm e i10 at đời 2015 2016 j đó chắc cugx ổn. Cho thuê xe ngày thường thì cũng k kiếm đc ai tin tưởng giao xe cụ ah :(
8-9 củ là nếu chạy đông khách, làm full từ sáng đến tối thứ 7, chủ nhật ạ. Rất là mệt về tinh thần và thể xác, nói dại nếu có va quệt thì chi phí cũng không ít.
Ngoài ra cụ còn phải trừ 1 triệu rưỡi gửi xe đêm (nếu phải đi gửi). Tiền bảo dưỡng định kì trung bình 1 triệu/tháng. Chưa kể sửa chữa thay thế.
Nhưng cần cân nhắc nhất là khoản khấu hao xe. Xe giả sử mua 400 triệu, trong 1 năm bình quân nó khấu hao mất giá tầm 30-40 triệu (với xe chạy dịch vụ).
Vậy em quy ra mỗi tháng, trừ đầu đuôi có thể đút túi khoảng 5 triệu là nhiều ạ.
Cả tuần để xe đắp chiếu thì cũng hơi lãng phí. Có anh em bạn bè gì thì cho họ thuê chạy, không thì tối cụ tự chạy cũng hay.

Tùng Zyn

Xe buýt
Em cho số thằng ku em em để cụ hỏi nó nhé, chạy ngày chủ nhật lúc 7h tối về ăn cơm nhà em có cỗ, em hỏi nó hôm nay ổn ko, nó chỉ rút điện thoại mở phần tính tiền trong ngày cho em xem: 1.55x.xxx tiền Việt Nam.
Hay em đưa luôn số thằng bẹn em cho cụ, bọn em hay lê la quán nước chè gần cổng trường Đại học Hà Nội (nhà nó gần đấy), cụ hỏi nó luôn xem nó có chạy grab tới nửa đêm mới mò về và ngày đó nó kiếm được bao nhiêu luôn ko?
Đấy là doanh thu chứ chưa phải khoản đút túi cụ ạ.
Chạy U-G thì bình quân 1km đút túi được 5k gì đó. Để đạt 1 triệu rưỡi doanh thu thì chỉ phải chạy 100-150km chở khách, còn để đút túi 1 triệu rưỡi thì phải chạy 300km, chưa kể thời gian chạy đi đón, chạy xe không. Tốc độ nội thành trung bình cứ cho là 50km là nhiều lắm rồi. Vậy phải chạy 6 tiếng có khách, tương đương khoảng 8-10 tiếng trên đường. Chưa kể ăn uống nghỉ ngơi.
Tất nhiên trừ khi xe xịn thì giá sẽ cao hơn, nhưng chi phí khấu hao xe cũng lớn. Chỉ lãi nhất là mấy cuốc sân bay, đường dài thì ngon mà nhàn chân thôi ạ.
U-G dành cho người có xe riêng muốn kiếm thêm lúc rảnh, hoặc mua xe về chạy fulltime. Chứ xác định mua về chạy dịch vụ mà chỉ chạy cuối tuần thì bài toán kinh tế không hợp lí ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Chạy U-G thì bình quân 1km đút túi được 5k gì đó. Để đạt 1 triệu rưỡi doanh thu thì chỉ phải chạy 100-150km chở khách, còn để đút túi 1 triệu rưỡi thì phải chạy 300km, chưa kể thời gian chạy đi đón, chạy xe không.
Tất nhiên trừ khi xe xịn thì giá sẽ cao hơn, nhưng chi phí khấu hao xe cũng lớn. Chỉ lãi nhất là mấy cuốc sân bay, đường dài thì ngon mà nhàn chân thôi ạ.
U-G dành cho người có xe riêng muốn kiếm thêm lúc rảnh, hoặc mua xe về chạy fulltime. Chứ xác định mua về chạy dịch vụ mà chỉ chạy cuối tuần thì bài toán kinh tế không hợp lí ạ.
Cụ chịu khó lội lại còm của em, chứ còm này em dành riêng cho bác Taxy baby thôi.

Ling_Ins

Xe đạp
Chạy U-G thì bình quân 1km đút túi được 5k gì đó. Để đạt 1 triệu rưỡi doanh thu thì chỉ phải chạy 100-150km chở khách, còn để đút túi 1 triệu rưỡi thì phải chạy 300km, chưa kể thời gian chạy đi đón, chạy xe không. Tốc độ nội thành trung bình cứ cho là 50km là nhiều lắm rồi. Vậy phải chạy 6 tiếng có khách, tương đương khoảng 8-10 tiếng trên đường. Chưa kể ăn uống nghỉ ngơi.
Hết Vodka rồi nên cũng ko mời được cụ Tùng Zyn, phân tích của cụ khá là chi tiết. Kính cụ chén :v
nghe các cụ chia sẻ cũng thấm phết ợ :3.

Ling_Ins

Xe đạp
chạy cuối tuần thì ko hẳn cụ ah, e cũng định chạy ngày thường ngoài giờ hành chính, cỡ 5h đổ đi khoảng 10h gì đó, còn về với gấu mẹ :3

Taxi baby

Xe tải
Pro như thế k tính được nhiều! Và đó cũng k phải kiểu chạy amator và " tà tà" như cụ nói nhé! Bục mặt ra đấy ạ! 2 máy online oánh luân phiên, chạy k nghỉ trừ 2h để ăn với ... Còn lại online tổng ít 10-12h/1day mới cố lên tầm đó, mà tầm đó là đỏ, chứ đen thì...
Em ở đây k có ý kích bác mà là phân tích cho cụ chủ. Xác định mua xe mà chỉ chạy amator thì k ăn thua, cụ ý lại còn cày bán chuyên thì càng không ổn. Chỉ đủ xăng xe dùng công việc trong tuần là may rồi ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Pro như thế k tính được nhiều! Và đó cũng k phải kiểu chạy amator và " tà tà" như cụ nói nhé! Bục mặt ra đấy ạ! 2 máy online oánh luân phiên, chạy k nghỉ trừ 2h để ăn với ... Còn lại online tổng ít 10-12h/1day mới cố lên tầm đó, mà tầm đó là đỏ, chứ đen thì...
Em ở đây k có ý kích bác mà là phân tích cho cụ chủ. Xác định mua xe mà chỉ chạy amator thì k ăn thua, cụ ý lại còn cày bán chuyên thì càng không ổn. Chỉ đủ xăng xe dùng công việc trong tuần là may rồi ạ!
À, cái này đề nghị cụ đọc lại toàn bộ còm của em nhé, chứ đọc 1 còm mất công em viết lại :)

Taxi baby

Xe tải
À, cái này đề nghị cụ đọc lại toàn bộ còm của em nhé, chứ đọc 1 còm mất công em viết lại :)
He, sorry cụ em đọc k hết! Đúng là tài chuyên mới có khả năng đạt ngưỡng đó ạ. Kính cụ cả chum ạ!

Matizcoi

Xe cút kít
He, sorry cụ em đọc k hết! Đúng là tài chuyên mới có khả năng đạt ngưỡng đó ạ. Kính cụ cả chum ạ!
Ku em em bản thân chuyên nghiệp nái se bẻ vành rế xe du lịch 45 được vài niên thì chán chuyển sang lái thuê 16 chỗ chở bọn trẻ con đi học, lương 5.5 của sáng lái 1.5 tiếng, chiều cũng thế nên nó tính toán mua xe chạy uber hoặc grab hi vọng đổi đời :)) Thằng bạn em thì sau thời gian nái se cho bọn Hàn Xẻng căng thời gian quá nên bỏ, cũng kiếm con i10 chạy, đâm ra việc thi thoảng cày được mớ cũng ko lạ, nhưng em với bác chủ thì khoai lồi hehe

Xác định bặp bõm thì thu nhập nó cũng thế thôi.Phí U,G - 24,5%.Với cả trào lưu đa cấp nhà nhà mua xe,người người chạy U thì cc cũng tính đc.
Có ngày nghỉ dành cho gia đình,đi phục vụ kiếm thêm amateur cũng không dễ nuốt đâu.
Chạy đủ cuốc khoán 30,60 trong 3 ngày thì mới ăn đc tiền xăng xe chứ không cũng mệt
Tuy nhiên,phần thưởng sẽ đến với những ngày chịu khó.Cụ chủ cố lên.Quen việc rồi thì cũng trang trải đc.Nhưng chú ý cân bằngm mọi việc nhé,chúc cụ thành công!

TuanAnh_ZSV

Xe hơi
Xác định bặp bõm thì thu nhập nó cũng thế thôi.Phí U,G - 24,5%.Với cả trào lưu đa cấp nhà nhà mua xe,người người chạy U thì cc cũng tính đc.
Có ngày nghỉ dành cho gia đình,đi phục vụ kiếm thêm amateur cũng không dễ nuốt đâu.
Chạy đủ cuốc khoán 30,60 trong 3 ngày thì mới ăn đc tiền xăng xe chứ không cũng mệt
Tuy nhiên,phần thưởng sẽ đến với những ngày chịu khó.Cụ chủ cố lên.Quen việc rồi thì cũng trang trải đc.Nhưng chú ý cân bằngm mọi việc nhé,chúc cụ thành công!
Cụ này chuẩn này :). Vay mua xe thì phải xác định là cày chăm chỉ, thời gian cho vợ con cũng ít thì mới nhanh trả nợ, thu vốn. Không thì nuôi xe cũng ốm đòn.

Taxi baby

Xe tải
Cụ này chuẩn này :). Vay mua xe thì phải xác định là cày chăm chỉ, thời gian cho vợ con cũng ít thì mới nhanh trả nợ, thu vốn. Không thì nuôi xe cũng ốm đòn.
2 ngày nay bọn em cày đc từ 40k-200k/ngày có cụ 4h k nổ. Mời cụ nào muốn tham gia đa cấp U,G lên fb tìm các nhóm uber rồi tham khảo thêm nhá! Em hôm nay đc tận 198k :))

2 ngày nay bọn em cày đc từ 40k-200k/ngày có cụ 4h k nổ. Mời cụ nào muốn tham gia đa cấp U,G lên fb tìm các nhóm uber rồi tham khảo thêm nhá! Em hôm nay đc tận 198k :))
Cụ này thế là đỏ rồi.:D