[Funland] Xin ý kiến cccm về chung cư ngõ 30 Lạc Trung

tuyennx235

Xe tải
Như tiêu đề người nhà cháu đang tính mua chung cư ở đây. không qua môi giới nên đang được chủ nhà báo là 2.6ty. Trên bđs đang giao 2.65
Cháu đến thực địa được 1 lần thấy hành lang rộng. thang máy 2 chiếc. sàn chỉ 7-8 căn. tòa nhà 15 tầng. cơ mà thấy hệ thống pccc k ổn. không báo cháy chỉ có bình mini đặt ở các tầng 2 chiếc. cầu thang không kín. chỉ có 1 cầu thang bộ. mong cccm biết về chung cư này cho cháu xin thêm ý kiến.

53 Phạm Thận Duật, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội
Website
thangmaydongdo.com
90m mà 2,6 tỷ đã có nội thất chưa cụ. Người nhà cụ đang nhắm khu này thôi à, chứ e thấy với tầm giá ấy có thể kiếm nhiều căn trông mới hơn

Zeroel

Xe máy
Nếu em ko nhầm thì tòa đó xây khá lâu rồi (đối diện chéo ngõ 30 là đài VTC 65 Lạc Trung, đi vào ngõ dọc cái kênh nước đen đến tòa nhà), cũ quá rồi cụ ạ, cách đây khoảng 10 năm, văn phòng công ty em thuê ở đó, mà khi đó em đã thấy tòa đó cũ rồi, hầm để xe tối tăm nhiều chuột cụ ạ!

tuyennx235

Xe tải
90m mà 2,6 tỷ đã có nội thất chưa cụ. Người nhà cụ đang nhắm khu này thôi à, chứ e thấy với tầm giá ấy có thể kiếm nhiều căn trông mới hơn
vâng nội thất cũ của chủ cũ thôi cụ ạ. tính về phải sửa lại cái bếp, lát sàn, rồi làm lại cái ban công. ban công cũ quá nhôm kính nguy hiểm lắm. sơ sơ phải thêm trăm nữa cụ ạ.

tuyennx235

Xe tải
Nếu em ko nhầm thì tòa đó xây khá lâu rồi (đối diện chéo ngõ 30 là đài VTC 65 Lạc Trung, đi vào ngõ dọc cái kênh nước đen đến tòa nhà), cũ quá rồi cụ ạ, cách đây khoảng 10 năm, văn phòng công ty em thuê ở đó, mà khi đó em đã thấy tòa đó cũ rồi, hầm để xe tối tăm nhiều chuột cụ ạ!
em thấy bảo từ 2007 cụ ạ. hầm em mới đến lúc trưa nên k tháy chuột gì. tôi thì đúng là tối thật. cũng hơi ái ngại sợ mưa ngập dò nước bẩn trong hầm

tuyennx235

Xe tải
người nhà em tính ở gần ngoại ở tương mai để có gì nhờ ông bà nữa nên cứ cắm mốc khu tương mai hoàng mai để khoanh vùng cụ ạ

Website
thangmaydongdo.com
vâng nội thất cũ của chủ cũ thôi cụ ạ. tính về phải sửa lại cái bếp, lát sàn, rồi làm lại cái ban công. ban công cũ quá nhôm kính nguy hiểm lắm. sơ sơ phải thêm trăm nữa cụ ạ.
Bác mua quả này về xác định làm lại mấy hạng mục bác nhắn ở trên này, xong cửa nẻo trong phòng, điều hòa, tủ lạnh,... Hệ thống chống trộm, cửa thoát hiểm, thang thoát hiểm. Mấy cái lặt vặt cũng sẽ lên thêm khoảng 1-200 nữa.
Nói chung là nếu bác đã xác định mua khu đấy vì lý do nào đó (gần công ty, trường con học, ông bà nội ngoại,...) thì cứ đâm thôi và cũng sẽ phải xác định đây là điểm nóng về giao thông của cả hà nội. Về giá thì tầm ổn rồi bác ạ

Zeroel

Xe máy
Có phải tòa đó đối diện Ủy ban phường Thanh Lương ko cụ (hay là cơ quan gì đó của phường ấy), lâu em ko qua đó, tầm 2010 em làm ở đó cũng thường về muộn, có 1 cầu thang bộ tối, gián, chuột to bự, mà vận hành tòa nhà cũng đơn sơ lắm.

Website
thangmaydongdo.com
Có phải tòa đó đối diện Ủy ban phường Thanh Lương ko cụ (hay là cơ quan gì đó của phường ấy), lâu em ko qua đó, tầm 2010 em làm ở đó cũng thường về muộn, có 1 cầu thang bộ tối, gián, chuột to bự, mà vận hành tòa nhà cũng đơn sơ lắm.
nghe đến cái "chuột to bự" mà phát khiếp cụ ạ, chỉ lo là để xe ở hầm rồi chuột cũng di cư lên làm tổ thì chết :')

Zeroel

Xe máy
Từ đó đến giờ nếu cải thiện rồi thì em ko rõ, hầm để xe cũng bé, bị hạn chế một số xe máy bọn em phải gửi ở khu nhà tập thể phía ngoài gần đầu ngõ.
Ở đó thì tiện nhiều hàng quán, trường học thì em ko để ý vì đợt đó còn đơn thân :D.
Giao thông thì nội thành nên thời điểm đó cũng ùn tắc rồi. Đợt mưa to thì em bị lụt ở đầu đoạn Thanh Nhàn vs đường Bạch Mai đến Võ Thị Sáu em chạy từ bên Định Công sang. Sau phải thuê trọ ở Minh Khai gần chân cầu Vĩnh Tuy

tuyennx235

Xe tải
đúng nó đó cụ ạ. đối diện ủy ban

tuyennx235

Xe tải
Bác mua quả này về xác định làm lại mấy hạng mục bác nhắn ở trên này, xong cửa nẻo trong phòng, điều hòa, tủ lạnh,... Hệ thống chống trộm, cửa thoát hiểm, thang thoát hiểm. Mấy cái lặt vặt cũng sẽ lên thêm khoảng 1-200 nữa.
Nói chung là nếu bác đã xác định mua khu đấy vì lý do nào đó (gần công ty, trường con học, ông bà nội ngoại,...) thì cứ đâm thôi và cũng sẽ phải xác định đây là điểm nóng về giao thông của cả hà nội. Về giá thì tầm ổn rồi bác ạ
đúng như cụ bảo em cũng chưa tính đến mấy cái cửa nẻo rồi chống trộm thoát hiểm. phải cân đối thêm cả mấy cái đó nữa

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Tầm giá 2,6t mà 90m thì bây giờ mua mới cũng khó tìm đấy cụ .

Website
thangmaydongdo.com