Xin ý kiến chỉ đạo: Rx350-Q5-GX460

trungnamht

Xe tải
+kế hoạch đổi vợ trong năm tới,nhờ các bác tư vấn và đánh giá 3 dòng này giúp em, chọn và yêu em nào là hợp lý
-Em đang phân vân Rx 350 2016 - Q5-2016- và GX 460 cũ khoảng 2012 -2013 gì đó
3 dòng này em chưa ngồi và thử nên cũng chưa rõ được cảm nhận ra sao !
-Trước giờ em chỉ đi toy nên chưa biết xe đức đi sướng như thế nào-Nhìn Q5 xem qua nội thất và vóc dáng => khá ưng
-Rx350 2016: nhìn dáng mới nội thất mới new ! cảm quan cũng khá mãn nhãn còn cảm nhận thì chưa.
-GX460: Trong khả năng chỉ đủ mua xe cũ đã qua sử dụng,kiểu dáng to, bản thân em cũng thích fom này hơn fom mới :) còn cảm nhận nhờ các bác oánh giá giùm em.
-

hungtuyetvn

Xe tải
Ba xe này em đều đã trải nghiệm qua tuy là form cũ nhưng em có lời khuyên cho bác chủ như sau :
Nếu bác ở nước ngoài em khuyên bác nên lấy xe Đức .
Nếu bác ở Việt Nam e khuyên bác lên lấy xe Nhật cho lành .
Ngoài vấn đề đường xá , xăng cộ , bảo trì bảo dưỡng còn tính đến vấn đề sau này chuyển nhượng thì xe Nhật ở Việt Nam vẫn là nhất bác ạh.
Và cứ xe nào form mới nhất bác lấy cho em ,cụ thể là RX350 2016 , vì Q5 và GX chuẩn bị thay form hết rồi ạh .Chúc bác sớm lấy được xe ưng ý.

highway8668

[Tịch thu bằng lái]
Infiniti QX60 đi cụ

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Một phiếu cho RX....vì nên chơi xe mới và LEX lành hơn AUDI theo quan điểm của em!

ĐạiK

Xe hơi
Infinity Qx 60 đi cụ . Hợp lý nhất trong tầm tiền !

trungnamht

Xe tải
Ba xe này em đều đã trải nghiệm qua tuy là form cũ nhưng em có lời khuyên cho bác chủ như sau :
Nếu bác ở nước ngoài em khuyên bác nên lấy xe Đức .
Nếu bác ở Việt Nam e khuyên bác lên lấy xe Nhật cho lành .
Ngoài vấn đề đường xá , xăng cộ , bảo trì bảo dưỡng còn tính đến vấn đề sau này chuyển nhượng thì xe Nhật ở Việt Nam vẫn là nhất bác ạh.
Và cứ xe nào form mới nhất bác lấy cho em ,cụ thể là RX350 2016 , vì Q5 và GX chuẩn bị thay form hết rồi ạh .Chúc bác sớm lấy được xe ưng ý.
cảm ơn cụ nhiều. nhìn con 350 2016 em ưng cái bụng lắm. nhưng xe mới chưa biết giá cả ntn , 2 nữa tạm thời chỉ có sâu bên ngoài có 1 vài con, giá đang đội cao chót vót. con trong hãng chắc phải giữa năm sau-
-Còn với GX460-Như em nói, em thích dáng con này. dòng cao hơn 350 chắc là đi khoái hơn 350.đời mới giờ giá cao quá, đời cũ thì dáng em ưng hơn nhưng lại chỉ có xe cũ, mua xe cũ rủi ro cũng cao :)

namanh1208

Xe tải
cảm ơn cụ nhiều. nhìn con 350 2016 em ưng cái bụng lắm. nhưng xe mới chưa biết giá cả ntn , 2 nữa tạm thời chỉ có sâu bên ngoài có 1 vài con, giá đang đội cao chót vót. con trong hãng chắc phải giữa năm sau-
-Còn với GX460-Như em nói, em thích dáng con này. dòng cao hơn 350 chắc là đi khoái hơn 350.đời mới giờ giá cao quá, đời cũ thì dáng em ưng hơn nhưng lại chỉ có xe cũ, mua xe cũ rủi ro cũng cao :)
Em vote RX 350 2016. Ngồi lên rộng rãi, nội thất nhìn đẹp hơn Q5 hiện tại. Kiểu dáng ngoài hiện đại và form mới. Cụ nên đến chỗ lex thăng long ngồi thử đi. Đặt hàng thì giữa năm sau mới có vì hôm em đi xem thấy nv bảo có mấy trăm đơn đang chờ rồi.
Q5 thì hết vòng đời rồi đang chuẩn bị ra form mới. GX460 thì kiểu kia cũ quá rồi cụ à.

hungtuyetvn

Xe tải
Mua xe ở Việt Nam hình như người bán là Thượng Đế thì phải , em cũng có ý định lấy xe mà salon họ kênh kiệu bắt phải đặt mà bên ngoài thì họ hét giá ghê quá cụ ạh ,dù sao thì cái xe cũng chỉ là phương tiện thôi mà làm gì về nhà mình nó ghê gớm vậy , em cũng đang xài GX460 đời 2014 , em khuyên cụ đã bỏ ra ngần ấy tiền nên mua xe mới là chuẩn nhất vì dù sao xe cũ vận hành 4-5 năm rồi mọi chi tiết cũng đã xuống cấp cần phải thay thế , hơn nữa GX lại sắp ra form mới nếu mình mua form cũ sẽ nhanh chán lắm cụ ạh .
Còn về Audi Q5 thì cụ nên lưu ý là xe này bị lỗi ăn dầu động cơ nên phải cân nhắc trước khi mua , ai lại đi xe sang mà suốt ngày phải nhét dầu dự phòng trong cốp để tra thì còn ra thể thống gì nữa , em vẫn chúc cụ có sự lựa chọn đúng đắn .

Chỉnh sửa cuối:

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Rx mới giờ giá cả ntn cụ nhỉ :) . E thấy thông tin báo cao hơn khoảng vài trăm
Giang hồ đồn thì RX200t (máy giống NX) khoảng 2.85... RX350 thấy bẩu tận 3.4 hay 3.5.....
Kụ có thể hỏi SÂU để rõ hơn. Dưng em nghĩ nó sẽ đắt lên nữa do kiểu tính TTĐB mới của thuế!
Dưng nếu có xiền em vẫn múc... iem chạy từ 2009 đến nay chửa có vấn đề gì... bảo dưỡng rẻ như TOY!

trungnamht

Xe tải
Mua xe ở Việt Nam hình như người bán là Thượng Đế thì phải , em cũng có ý định lấy xe mà salon họ kênh kiệu bắt phải đặt mà bên ngoài thì họ hét giá ghê quá cụ ạh ,dù sao thì cái xe cũng chỉ là phương tiện thôi mà làm gì về nhà mình nó ghê gớm vậy , em cũng đang xài GX460 đời 2014 , em khuyên cụ đã bỏ ra ngần ấy tiền nên mua xe mới là chuẩn nhất vì dù sao xe cũ vận hành 4-5 năm rồi mọi chi tiết cũng đã xuống cấp cần phải thay thế , hơn nữa GX lại sắp ra form mới nếu mình mua form cũ sẽ nhanh chán lắm cụ ạh .
Còn về Audi Q5 thì cụ nên lưu ý là xe này bị lỗi ăn dầu động cơ nên phải cân nhắc trước khi mua , ai lại đi xe sang mà suốt ngày phải nhét dầu dự phòng trong cốp để tra thì còn ra thể thống gì nữa , em vẫn chúc cụ có sự lựa chọn đúng đắn .
Vâng- từ trước tới giờ toàn lấy xe mới nên k phải lăn tăn, thấy mấy anh bạn chơi xe cũ,đổi qua đổi lại, cái này hỏng vấn đề này cái khác lỗi kia, tính ra tiền đổi xe hơn mua mới cụ a, cảm ơn cụ về lời khuyên, vote cho rx350 nhưng ngặt một nỗi là giá cao biến động kinh người,làm giá nghe căng :),Em đang chạy highlander 2011 cơ bản là cũng khoái,tính ổn đinh cao, chi phí rẻ, rộng dãi , k biết sang mấy dòng mới này khoái hơn nhiều không, cụ mua trước rồi cho em nghía cái :D

hungtuyetvn

Xe tải
Vâng- từ trước tới giờ toàn lấy xe mới nên k phải lăn tăn, thấy mấy anh bạn chơi xe cũ,đổi qua đổi lại, cái này hỏng vấn đề này cái khác lỗi kia, tính ra tiền đổi xe hơn mua mới cụ a, cảm ơn cụ về lời khuyên, vote cho rx350 nhưng ngặt một nỗi là giá cao biến động kinh người,làm giá nghe căng :),Em đang chạy highlander 2011 cơ bản là cũng khoái,tính ổn đinh cao, chi phí rẻ, rộng dãi , k biết sang mấy dòng mới này khoái hơn nhiều không, cụ mua trước rồi cho em nghía cái :D
Em đợi xem tình hình qua tết xem thị trường xe có hạ nhiệt ko rồi em sẽ quyết định lấy xe , lấy xe đắt lên một vài chục triệu còn chấp nhận được , đằng này mất toi cả trước bạ thì báu gì hả cụ ,biết đâu đem tiền kinh doanh một hai năm nữa lại có cơ hội mua LX570 hay RR thì sao cụ nhể ???