[Xin ý kiến] Đi Đăng Kiểm xe sắp hết hạn Giúp Người Thân..???

iLearningshop

Xe đạp
Chào các anh , chị...
Hiện tại em đang chạy chiếc xe của bà cô, ( bà cô em hay đi công tác nước ngoài, nên để xe ở nhà cho em chạy đi chạy lại), ... Tới tháng 9 này, xe của cô hết hạn đăng kiểm, mà cô ở xa không về đi đăng kiểm trực tiếp dc..nên chắc em phải đi..
Anh chị nào đã gặp tình hướng tương tự hoặc có kinh nghiệm, tư vấn giúp em với nhé...( đăng kiểm như thế nào, ở đâu, có cần phí "bôi trơn" cho nhanh hay ko...hjx)
Cám ơn anh chi đã tư vấn :)

113_HaNoi

Xe tải
đến hạn cụ cứ vác xe + Đăng ký bản gốc ra TT đăng kiểm gần nhà mà làm thôi.
Trường ĐH GTVT 0 mất phí bôi trơn, chỗ khác thì 1-200 tùy.
Lưu ý chỉnh độ chụm, đèn pha cao thấp cho chuẩn, má phanh mòn nên thay trước khi vào đăng kiểm. Vì xếp hàng lâu, nếu bị trả về thì lại xếp hàng lại. Hoặc đừng đóng phí vội, khi nào xe qua thì mới vào nộp phí (tránh xe 0 qua, về sửa chưa kịp lại mất 1 lần phí nữa).

iLearningshop

Xe đạp
đến hạn cụ cứ vác xe + Đăng ký bản gốc ra TT đăng kiểm gần nhà mà làm thôi.
Trường ĐH GTVT 0 mất phí bôi trơn, chỗ khác thì 1-200 tùy.
Lưu ý chỉnh độ chụm, đèn pha cao thấp cho chuẩn, má phanh mòn nên thay trước khi vào đăng kiểm. Vì xếp hàng lâu, nếu bị trả về thì lại xếp hàng lại. Hoặc đừng đóng phí vội, khi nào xe qua thì mới vào nộp phí (tránh xe 0 qua, về sửa chưa kịp lại mất 1 lần phí nữa).
vâng, cám ơn cụ nhé...như vậy em được hiểu là...chỉ cần đánh xe tới..và mang theo bộ giấy tờ gốc của xe đi..là đăng kiểm dc...ko cần phải chính chủ hay không chính chủ cụ nhỉ???

bunnyk15a

Xe tải
quá chuẩn rùi:D, em chỉ dám thêm là ở GTVT nếu thêm 100 thì hồ sơ của bác sẽ được lên đầu, ko fải ngồi chờ đóng fí trong fòng đợi ạ:D

Cuongbazoka

Xe buýt
Chào các anh , chị...
Hiện tại em đang chạy chiếc xe của bà cô, ( bà cô em hay đi công tác nước ngoài, nên để xe ở nhà cho em chạy đi chạy lại), ... Tới tháng 9 này, xe của cô hết hạn đăng kiểm, mà cô ở xa không về đi đăng kiểm trực tiếp dc..nên chắc em phải đi..
Anh chị nào đã gặp tình hướng tương tự hoặc có kinh nghiệm, tư vấn giúp em với nhé...( đăng kiểm như thế nào, ở đâu, có cần phí "bôi trơn" cho nhanh hay ko...hjx)
Cám ơn anh chi đã tư vấn :)
Cụ cứ mang vào bất kỳ Trạm nào cũng được, tự cụ làm lấy, không cần phải chính chủ xe đi làm. Nếu ngại mất thời gian và thủ tục, alo em, em hỗ trợ nhanh chóng. Cuongbazoka 0969806186

hoangtu571

Xe hơi
bạn mang ra trạm đăng kiểm tự làm. hết ít tiền lắm

Cụ Bá

Xe máy
vâng, cám ơn cụ nhé...như vậy em được hiểu là...chỉ cần đánh xe tới..và mang theo bộ giấy tờ gốc của xe đi..là đăng kiểm dc...ko cần phải chính chủ hay không chính chủ cụ nhỉ???
Không cần chính chủ đâu, cụ cứ chuẩn bị xe cho tốt, đèn, phanh..tốt và mang đầy đủ giấy tờ đăng ký xe bảo hiểm, giấy lưu hành cũ ra TTĐK là ok,

Cụ Bá

Xe máy
Nếu sáng cụ đến khám mà ko đạt phải đi sửa thì chiều quay lại ko mất phí lần 2, nếu hôm sau quay lại khám thì mất 50% phí. Nếu chiều cụ đi khám lần 1 mà phải đi sửa thì sáng hôm sau đến ko mất phí, nhưng chiều đến thì mất 50% phí lần 2!!!

Subdriver

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi xe em bị hấp hơi nước 1 bên đèn pha trước thì có đăng kiểm được không hay phải khắc phục trước khi đăng kiểm ah!