Xin ý kiến hay dở của CRV -2.0 2015

0915966996

Xe tải
- Bác mua xe này là bị sai lầm lớn về mặt khám phá rồi, nó như cục đất ý, chả có gì để chém đâu.
- Nếu bác thuộc nhóm công nhân cổ cồn thì 2 vạn 2 năm cũng bt, chẳng ít chẳng nhiểu
- Bác muốn biết xe nó khác thì chờ khi ngoài 3v sẽ thấy ồn hơn hẳn do lốp mòn đi nhiều. Còn muốn nó "khác" về vận hành , đông cơ thì bác cố chờ ngoài 15 vạn may ra sẽ thấy khác. Đấy là bác chịu chi để bảo dưỡng đúng cách. Còn không bảo dưỡng thì giống cái civic nào ở Phú thọ ý, 3 năm chưa thay dầu động cơ vẫn chạy đấy thây. Mỗi tội lúc biết đến thì sửa nhiều tiền lắm

Em đi 10v chưa thấy gì "khác" ngoài ồn hơn vì chưa thay lốp mới và cháy mất 1 cái bóng đèn phanh. Hu hu hu, khác quá
Cụ cưa nói kháy e. Công nhận e chạy nó đc 2v rưỡi rồi bị ồn lên hơn lúc đầu. Còn dầu mỡ đến kì e thay. Đi như cục đất thật. đến lúc mà máy móc e nó khác có khi e đổi xe rồi. E đi mấy e nh chưa xe nào chạy quá 4,5 vạn cụ ợ. E thích e này vì rộng rãi chứ đúng ra lúc đấy nên cố lên 2.4 đc nhiều options hơn hẳn. Trong to thế này vẫn chọc chìa vặn xoành xoạch.

Kaihp

Xe đạp
Cụ nào ib cho e giá crv 2.0 thật tốt nhé, sang tháng 11 e lấy xe. Cảm ơn các cụ nhiều.

kaytran

Xe tải
hôm rồi em cõng vợ về, chạy túy nữa húc cổng, may cô lựu cô thương, xong tất tần tật em ốm vì vét sạch cụ ợ. bận làm mà chả có time để vi vu với nó, toàn cho nằm ngủ trong nhà xe. bao giờ thì tay lái mới lên đây nếu cứ thế này.
Tay lái thì có chạy nhiều mới lên được, trăm hay không bằng tay quen. Cứ như cụ lại hay, có lúc tí nữa là đụng thì sau này cẩn thận hơn, bảo đảm không bị tình huống này nữa. Vợ mình cưng như ngọc ngà nên nhiều khi trầy xướt chút là xót lắm.

anycole

Xe tải
Tay lái thì có chạy nhiều mới lên được, trăm hay không bằng tay quen. Cứ như cụ lại hay, có lúc tí nữa là đụng thì sau này cẩn thận hơn, bảo đảm không bị tình huống này nữa. Vợ mình cưng như ngọc ngà nên nhiều khi trầy xướt chút là xót lắm.
em cảm ơn cụ, nhưng quả thực đúng như cụ nói mình bj cẩn thận hơn nhiều.

delsym

Xe hơi
Từ P sang R hoặc ngược lại đều phải qua N. hãy để cần số dừng lại N 1-2s đảm bảo không bao giờ có chuyện "khục" mà cứ êm như ...... ấy ý.
Tay chơi nào cứ lướt P sang R mà không nghỉ ở N 1s đảm bảo 100% ăn "khục" , khục to khục bé sẽ còn tùy vào 1 vài yếu tố bổ xung
Hình như cụ nhầm, từ P sang R không qua N đâu cụ ạ, P và R đứng cạnh nhau luôn. Chỉ có từ D sang R mới qua N. Thứ tự trên cần số tự động là P-R-N-D-S.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em chạy matiz ở Pháp Vân ý
Tốc độ 90km/h có anh mazda trc mặt chạy khoảng 98km/h . em muốn vượt. Anh ý cho, nhưng mãi em ko lên đc
đến 100. Cuối cùng cúng lên đc 100 thì tình huống giao thông lúc ý đã thay đổi. Anh Maz-3 lại không cho nữa.

Thế là em lại chờ cơ hội làm lại khi có
dịp

Buồn thế, nhỏ chấm vất vả lắm
Cụ làm e cuời rung rún :)) =))

Muon_biet

Xe cút kít
CRV E thấy lỗi quá nhiều là vì ....tìm mãi không có lỗi.

vqcuong

Xe hơi
em cũng lái đầu các cụ ợ, xe chưa về, nhà em hài lắm, mua trâu mà chuồng nhà em như mứt í các cụ ợ, em đi đặt cọc xe mà bình thường chả hồi hộp ji, sắp lấy xe mà kệ, tại cv nó bù đầu, mà em chưa một lần lái đường trường, mà cũng chả run, người ta cứ khuyên em là nên làm con xe cũ đi tạm đã, rồi thay, em thì ko nghe, em chả nghĩ điều đó, em không tin là em không lái đươcj, em chả khen em cái ji, nhưng em không khoái đổi chác nhiều, mới cho lành, đi còn đến mùa quýt mới dc 10van, em cũng có thể mua 2.4 đc nếu vay thêm, dưng em ko thích. sang tuần em lấy về em sẽ cm trên trang này xem cảm giác như nào, các cụ cho em hỏi có nên sơn thuỷ tinh cho em nó không nhỉ? vụ này em lăn tăn quá, em cũng không phải dạng quá cẩn thận nhưng cũng không thuộc diện phá, em biết trân trọng và giữ gìn, em nghĩ là sơn thuỷ tinh thì màu sắc giữ đc lâu, nó giống như xe máy dán nylon ý, màu sẽ bền hơn...các cụ cao kiến cho em lời khuyên nhé.
Suy nghĩ Cụ giống hệt e cụ ah, hy vọng lúc nào có dịp giao lưu cùng cụ.

kaytran

Xe tải
E chạy crv phom mới từ 2013 đến nay k phải sửa cái gì cũng chưa từng thấy ốc ếch lỏng như nào cả. Ăn xăng quá hợp lý cho d xe to như thế. Ghế rộng rãi ngồi quá sướng. Hôm thử tucson 2015 đc cái cửa sổ nóc toàn cảnh làm kết quá nh chỗ phụ ngồi vẫn k rộng bằng mà nhà e toàn ngto nên quyết k đổi cho chắc cú. Xe e đi khá ít. 2013 đến nay chỉ hơn 2v thôi. Thấy k khác gì lúc đầu. Đi e toàn để chế độ econ lúc cần vượt tắt đi 1c là vút ầm ầm luôn chê 2.0 yếu thì e chịu.lên đường trên cao đạp ga chưa tới 10s là lên 100 rồi. E chỉ cần thế là đủ. Phải k các cụ nhỉ.
Cụ nói vậy là phải rồi, xe còn mới thì tùy theo nhu cầu mà đổi hay không thôi, chứ chạy theo hoài mà chọn nhầm con mà mình không thích thì còn khó hơn. Hàng Honda được đúng cái ăn chắc mặt bền thôi. Chạy ít, giữ ngoài kĩ chút thì ra đường người ta tưởng xe mới như thường.

kaytran

Xe tải
- Bác mua xe này là bị sai lầm lớn về mặt khám phá rồi, nó như cục đất ý, chả có gì để chém đâu.
- Nếu bác thuộc nhóm công nhân cổ cồn thì 2 vạn 2 năm cũng bt, chẳng ít chẳng nhiểu
- Bác muốn biết xe nó khác thì chờ khi ngoài 3v sẽ thấy ồn hơn hẳn do lốp mòn đi nhiều. Còn muốn nó "khác" về vận hành , đông cơ thì bác cố chờ ngoài 15 vạn may ra sẽ thấy khác. Đấy là bác chịu chi để bảo dưỡng đúng cách. Còn không bảo dưỡng thì giống cái civic nào ở Phú thọ ý, 3 năm chưa thay dầu động cơ vẫn chạy đấy thây. Mỗi tội lúc biết đến thì sửa nhiều tiền lắm

Em đi 10v chưa thấy gì "khác" ngoài ồn hơn vì chưa thay lốp mới và cháy mất 1 cái bóng đèn phanh. Hu hu hu, khác quá
Cái này thì tùy thuộc nhu cầu và cảm nhận của từng người. Còn cái vụ ồn hơn do lớp thì chạy lâu năm thì xe nó tất nhiên sẽ xuống, cứ như mới hoài thì mấy hãng chết hết sao cụ. =)

cuongleo

Xe tải
Nếu chủ yếu đi trong phố thì 2.0 là ngon lắm rồi cụ ạ, đua với ai đâu cụ. 2.0 tiết kiệm xăng hơn 2.4 nhiều đấy ạ. Em chạy cả 2.0 và 2.4 nhé.
em cũng thích tiết kiệm nhiên liệu nhưng không hiểu sao vẫn ham hố có nhiều option

cuongleo

Xe tải
Qua mấy đời xe thì bài học em rút ra là ghế lái phải chỉnh điện. Lái xe lâu 1 tư thế nó mỏi, ghế điện thì vừa lái vừa chỉnh được.
được cái thuận tiện mà đỡ độ đẽo thêm,bó với người lái mà ngồi thích lắm cụ

cuongleo

Xe tải
CRV E thấy lỗi quá nhiều là vì ....tìm mãi không có lỗi.
vậy mà có vài cụ lại mong có lỗi để được hãng cải tiến,chắc đợi đợt sau kkk.Em thì thấy vậy cũng ổn,chứ đòi quá giá có khi tăng

HaiLiberty

Xe tăng
CRV 2.0 cho các cụ thích nhẹ nhàng, 2.0 cũng là vừa phải

anycole

Xe tải
em lâu lên thớt hóng, các cụ ạ, em thì không thích độ đẽo mấy, có sao dùng vậy đã bởi cv của em nó đều như vắt chanh sáng đi đến cq, tối về, chả mấy khi du hí được, mà du hí thì có đệ chở, em đúng là bảo thủ. đọc cm của một cụ nói là chả có lỗi gì em mũi cứ nở như quả cà chua. em bắt đầu dành time buổi trưa để lượn lờ cho quen, có cu em cùng cơ quan nó lái 8 năm rồi em phong nó làm thầy em để hướng dẫn mà nó cứ tránh vì nó bảo gần em anh em lại nghĩ có ý nịnh ... thế có khổ em không. em bảo cứ đi vs anh, anh bt mắng 1 bj anh chỉ cằn nhằn thôi là ok chứ gì, thế mà nó cũng cứ trốn.

redhouse

Xe đạp
Các cụ ơi, các cụ nói thật lòng với em đi. Con CRV này đi ồn phải không các cụ. Em đi 2.0 - 2015 mới chạy chưa tới 1,000km. Em cũng không có dịp chạy xe khác nên không dám so sánh. Nhưng quả thật tiếng lốp con xe mình vọng vào ồn quá. Em toàn mở nhạc to lên để át bớt. Híc... Nói chung em vẫn rất hài lòng. Không than phiền gì đâu ạ. Chỉ muốn chia sẻ với các cụ chút thôi....

kaytran

Xe tải
em lâu lên thớt hóng, các cụ ạ, em thì không thích độ đẽo mấy, có sao dùng vậy đã bởi cv của em nó đều như vắt chanh sáng đi đến cq, tối về, chả mấy khi du hí được, mà du hí thì có đệ chở, em đúng là bảo thủ. đọc cm của một cụ nói là chả có lỗi gì em mũi cứ nở như quả cà chua. em bắt đầu dành time buổi trưa để lượn lờ cho quen, có cu em cùng cơ quan nó lái 8 năm rồi em phong nó làm thầy em để hướng dẫn mà nó cứ tránh vì nó bảo gần em anh em lại nghĩ có ý nịnh ... thế có khổ em không. em bảo cứ đi vs anh, anh bt mắng 1 bj anh chỉ cằn nhằn thôi là ok chứ gì, thế mà nó cũng cứ trốn.
Đi với sếp hoài thì cũng ngại chớ cụ. Chuyện đời bây giờ khó nói lắm. Thiệt ra là với cá nhân mình thấy ổn là được, còn đi chung với đệ thì mình đi cuối tuần cho nó đỡ dị nghị đi. Vừa có chuyện để lái vợ 2 ra ngoài vừa đàm dạo với anh em được.

kaytran

Xe tải
Các cụ ơi, các cụ nói thật lòng với em đi. Con CRV này đi ồn phải không các cụ. Em đi 2.0 - 2015 mới chạy chưa tới 1,000km. Em cũng không có dịp chạy xe khác nên không dám so sánh. Nhưng quả thật tiếng lốp con xe mình vọng vào ồn quá. Em toàn mở nhạc to lên để át bớt. Híc... Nói chung em vẫn rất hài lòng. Không than phiền gì đâu ạ. Chỉ muốn chia sẻ với các cụ chút thôi....
Haiz, cái chuyện này thì cũng có nhiều cụ nói rồi, cái này em cũng không biết nói sao. Chuyện ồn hay không là do cá nhân cảm nhận thôi. Thật ra là vẫn có hơi hơi ồn tí nếu như cụ nhạy cảm, nhưng mà chỉ cần làm lại chống ồn, thêm phun gầm nữa là không thấy khó chịu nữa đâu.