Xin ý kiến hay dở của CRV -2.0 2015

anh2

Xe tải
Cá nhân e thấy ồn. Do đây chắc là bệnh kinh niên của Honda nói chung và Crv nói riêng. So với Crv đời cũ thì đời 2015 chỉ giảm ồn được đôi chút, các biện pháp chống ồn thì e chưa được kiểm chứng như thế nào. Các Cụ sales thì gần như chưa có câu trả lời thỏa đáng và khách quan cho việc này. Ý kiến khách quan của em, các Cụ gạch đá thoải mái ạ.

cusao

Xe lăn
- Cảm nhận "ồn" là rất riêng cho mỗi người. Tại mỗi thời điểm khác nhau thì độ thính tai của mỗi cá nhân rất khác nhau chủ yêu là do sức khỏe và tâm lý của mỗi cá nhân cũng không giống nhau tại những thời điểm khác nhau. Vậy chuyện này là rất riêng, bác nào cảm thấy hài lòng là tuyệt rồi.
- Tuy nhiên, nếu dùng thiết bị đo âm thanh với đơn vị là dề xi ben Db thì khi đo trong cabin kết quả cho thấy CRV là 65-67 db cao nhất khi chạy trên cao tốc. khi chạy cầm chừng (ga răng ty) khoảng 52-55db. Vậy cứ chiếu sang tai mỗi người cảm nhận ở mức thế nào? khi chạy trên đường đá răm là bao nhiêu db, đường nhẵn bao nhiêu, xe khác bao nhiêu....thì chắc ai băn khoăn sẽ thấy hài lòng cho câu hỏi của mình.

Cá nhân em thấy CRV
- Cách âm kém hơn: Santafe, Fortuner, camry, Highlander, lexus, X5, Các loại Mec E, Mec s. Evoque. Còn nhiều nữa e chưa biết
- Cách âm tốt hơn: Matiz, moring, Lacceti, Zace, Altis, Innova, Civic, Sorento, Sportage, Escape, Everest, . Những xe khác em không biết.
Riêng Q5 thì em chẳng kết luận đc

Mời các bác tham khảo

quachcan

Xe tải
- Cảm nhận "ồn" là rất riêng cho mỗi người. Tại mỗi thời điểm khác nhau thì độ thính tai của mỗi cá nhân rất khác nhau chủ yêu là do sức khỏe và tâm lý của mỗi cá nhân cũng không giống nhau tại những thời điểm khác nhau. Vậy chuyện này là rất riêng, bác nào cảm thấy hài lòng là tuyệt rồi.
- Tuy nhiên, nếu dùng thiết bị đo âm thanh với đơn vị là dề xi ben Db thì khi đo trong cabin kết quả cho thấy CRV là 65-67 db cao nhất khi chạy trên cao tốc. khi chạy cầm chừng (ga răng ty) khoảng 52-55db. Vậy cứ chiếu sang tai mỗi người cảm nhận ở mức thế nào? khi chạy trên đường đá răm là bao nhiêu db, đường nhẵn bao nhiêu, xe khác bao nhiêu....thì chắc ai băn khoăn sẽ thấy hài lòng cho câu hỏi của mình.

Cá nhân em thấy CRV
- Cách âm kém hơn: Santafe, Fortuner, camry, Highlander, lexus, X5, Các loại Mec E, Mec s. Evoque. Còn nhiều nữa e chưa biết
- Cách âm tốt hơn: Matiz, moring, Lacceti, Zace, Altis, Innova, Civic, Sorento, Sportage, Escape, Everest, . Những xe khác em không biết.

Mời các bác tham khảo
Cụ nói chuẩn. Em đo db thấy giống cụ, cao hơn một chút, tức là đi đường dá dăm thì khoảng 72db với tốc độ 60km. Chạy Fortuner thì chỉ 65, đỡ hơn thật. Civic cao hơn, Ford Eco tương đương. Còn Sorento với CX5 em chưa thử

redhouse

Xe đạp
Nói chung là em sẽ vẫn sống với vợ hai của em trong 10 năm nữa hihi...

cusao

Xe lăn
hạn cho bác 3 năm nữa chuyển sang BMW chứ

redhouse

Xe đạp
hạn cho bác 3 năm nữa chuyển sang BMW chứ
Hehe... Dạ biết đâu em trúng mánh em đập quả Bi luôn Bác nhẩy. Nói chớ em chưa dám xài xe Châu Âu bác ơi. Sợ tiền bảo trì, thay thế phụ tùng đắt đỏ quá. Khi nào mấy chuyện này là chuyện nhỏ thì sẽ không ngại nữa.

VeryGood

Xe điện

Cá nhân em thấy CRV

Mời các bác tham khảo
Cu nói thế này em nghĩ cụ chém bừa.
Everest là 1 chiếc xe cách âm phải nói là tuyệt vời, CRV so với Everest chỉ bằng 1/10.

anycole

Xe tải
em buổi trưa ngủ không được lại nhổm dậy đọc cm của các cụ. em cũng phun cao su non chống ồn, và em toàn lượn cao tốc và lè vè 60km nên chả thấy ồn:D. mà đã mua òi nên cũng chung tình tí với nó, em cũng đầu ba đít kịch òi, chả còn nhiều ham muốn như thời trẻ nữa, bj trong hoàn cảnh mẹ già vợ dại con thơ nên em thấy cái anh crv này cũng hợp với gia đình. em thì không hề ưa cam tí nào, không em đã làm em cam 2.0 cũng xong. gầm thấp nó vọng ồn ít hơn cao, cụ muốn biết dạo này đi đâu không thấy nhỉ? có cụ kytran là em hay gặp thôi.

redhouse

Xe đạp
Các cụ ơi, các cụ chạy nhiều thì đánh giá giúp em mức nhiên liệu của CRV 2.0 ngoài thực tế thế nào ạ. Em mới đi, chạy nội thành SG nhiều, chưa đi đường trường lần nào nên không biết thực tế nào ra sao.

Leanh65

Xe container
Em thấy CRV ồn chủ yếu từ hốc lốp vọng lên và tiếng rung cộng hưởng từ phần tôn thành xe và nóc xe , nhất là đi vào gờ giảm tốc hoặc đường bê tông.Đôi khi là tiếng cọt kẹt lục khục ở phía cửa sau và tiếng lóc cóc va chạm ở cánh cửa bên lái. Chạy tầm 1.5-2 vạn trở đi lốp cứng nếu bơm tầm 2.4 kg sẽ rất khó chịu . Làm cách âm em nghĩ không cải thiện đáng kể vì tiếng ồn truyền trực tiếp từ lốp qua hệ thống treo và rung động của giàn khung tôn vỏ liên quan đến kết cấu xe là chính.

Leanh65

Xe container
Các cụ ơi, các cụ chạy nhiều thì đánh giá giúp em mức nhiên liệu của CRV 2.0 ngoài thực tế thế nào ạ. Em mới đi, chạy nội thành SG nhiều, chưa đi đường trường lần nào nên không biết thực tế nào ra sao.
Xe 2.0 đường trường (không phải cao tốc) trung bình tiêu 6.5-6.7 lít/100km. Đường hỗn hợp tầm 8.5lít/100km. Nội thị như Hạ Long em thì 10 lít/100km không bật eco. Cũng còn tùy người đi nữa ạ nhưng như em là đi bình thường đúng tốc độ không có ý tính xăng tiêu thụ cụ ạ.

mrc0n9

Xe hơi
Em bắt đầu thấy băn khoăn về vụ tiếng ồn quá :(

cusao

Xe lăn
Cu nói thế này em nghĩ cụ chém bừa.
Everest là 1 chiếc xe cách âm phải nói là tuyệt vời, CRV so với Everest chỉ bằng 1/10.
Thế hả bác, gấp những 10 lần cơ à, thích nhỉ. Em cũng chỉ ngồi phòng máy lạnh đoán mò thôi, có biết mấy đâu

redhouse

Xe đạp
Xe 2.0 đường trường (không phải cao tốc) trung bình tiêu 6.5-6.7 lít/100km. Đường hỗn hợp tầm 8.5lít/100km. Nội thị như Hạ Long em thì 10 lít/100km không bật eco. Cũng còn tùy người đi nữa ạ nhưng như em là đi bình thường đúng tốc độ không có ý tính xăng tiêu thụ cụ ạ.
Cụ chạy khéo quá, em chạy chả ra làm sao cả. Máy toàn dự báo 13-14L/100Km. Mà SG chạy cũng mệt mỏi lắm, toàn thắng nhiều hơn ga. Mỗi buổi sáng và buổi chiều toàn nhích nhích được 1 - 2 mét... Để hết thời gian rô đai xem tình hình có cải thiện hơn không ạ.

VeryGood

Xe điện
Thế hả bác, gấp những 10 lần cơ à, thích nhỉ. Em cũng chỉ ngồi phòng máy lạnh đoán mò thôi, có biết mấy đâu
Em phóng đại tí, ý e là hơn nhiều. Fe cách âm tốt nên nó không có tiếng rào rào như crv.

autogp1912

Xe buýt
Cụ nào ib cho e giá crv 2.0 thật tốt nhé, sang tháng 11 e lấy xe. Cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ càn cứ alo ủng hộ bên em nhé :D giá bản 2.0 bây giờ cũng khá nhiều ưu đãi đó cụ ơi :) có gì cụ cứ chốt sớm đi ạ .

redhouse

Xe đạp
Từ lúc mua CRV giờ ra đường thấy anh em chạy CRV nhiều ghê :D

đaitaam22

Xe máy
Em thấy CRV ồn chủ yếu từ hốc lốp vọng lên và tiếng rung cộng hưởng từ phần tôn thành xe và nóc xe , nhất là đi vào gờ giảm tốc hoặc đường bê tông.Đôi khi là tiếng cọt kẹt lục khục ở phía cửa sau và tiếng lóc cóc va chạm ở cánh cửa bên lái. Chạy tầm 1.5-2 vạn trở đi lốp cứng nếu bơm tầm 2.4 kg sẽ rất khó chịu . Làm cách âm em nghĩ không cải thiện đáng kể vì tiếng ồn truyền trực tiếp từ lốp qua hệ thống treo và rung động của giàn khung tôn vỏ liên quan đến kết cấu xe là chính.
em thấy CRV thì cũng đã cải thiện độ ồn lắm rồi, cảm nhận theo em thấy thì ồn cũng do tiếng lốp vọng vào, tiếng ồn cũng tương đương CX5 và Civic tại em từng chạy qua, nếu chạy quen thì cũng chấp nhận được cụ

Muon_biet

Xe cút kít
Ngay tại bãi xe E gửi có 05 cái xe màu này:

CRV-2015

Xe buýt

Cá nhân em thấy CRV

Mời các bác tham khảo
cụ đã đi nhiều xe quá rồi nhỉ, em thì đi đc chắc bằng nửa cụ thôi ! nhưng lên xe nào cụ cũng cầm t.bị đo âm thanh lên đo hay sao ? mà đánh giá chính xác thế cụ ?