Xin ý kiến hay dở của CRV -2.0 2015

cusao

Xe lăn
Lại có cả vụ này nữa hả cụ.... [-(
Cả 1 đại lý thay thế bộ mặt hãng mà chỉ cần 1 chút thất hứa và sai cam kết thôi là đã vi phạm tôn chỉ: tôn trọng thượng đế rồi!
Bác hiểu thế là chưa biết người biết ta rồi
- Ở Tây ý, kinh doanh thương mại đa phần chỉ lãi đc 10% thôi nên họ làm rất kỹ (tại sao thế thì dài lắm chả typing đc). Không có chuyện cứ nhân viên đủ lông cánh rồi tự tách ra làm riêng và cướp hết khách hàng của chủ cũ đâu. Đấy là bên tây, kệ xác họ.
- Ở ta ý, khái niệm thượng đế và lòng tin mới đang ở giai đoạn "hình thành" chưa thấy có tín hiệu chuyển sang giai đoạn "phát triển" (đặc biệt là các ngành dịch vụ ở miền bắc như Hà Lội chả hạn). Thế nên, đa phần các sale là tử tế. Nhưng mỗi khi có sale láo toét thì Hãng lại đổ vấy "...thằng ý láo, đuổi rồi, nó tự làm nó chịu, hãng có biết gì đâu?....." . Cái tư duy này là dư lào? Hay là khi vào thị trường ta nó bị bóp méo rồi

Ở ta nó đang là như thế đấy. Đố ai nắn chỉnh được

phutrong_nguyen

Xe tăng
Bác hiểu thế là chưa biết người biết ta rồi
- Ở Tây ý, kinh doanh thương mại đa phần chỉ lãi đc 10% thôi nên họ làm rất kỹ (tại sao thế thì dài lắm chả typing đc). Không có chuyện cứ nhân viên đủ lông cánh rồi tự tách ra làm riêng và cướp hết khách hàng của chủ cũ đâu. Đấy là bên tây, kệ xác họ.
- Ở ta ý, khái niệm thượng đế và lòng tin mới đang ở giai đoạn "hình thành" chưa thấy có tín hiệu chuyển sang giai đoạn "phát triển" (đặc biệt là các ngành dịch vụ ở miền bắc như Hà Lội chả hạn). Thế nên, đa phần các sale là tử tế. Nhưng mỗi khi có sale láo toét thì Hãng lại đổ vấy "...thằng ý láo, đuổi rồi, nó tự làm nó chịu, hãng có biết gì đâu?....." . Cái tư duy này là dư lào? Hay là khi vào thị trường ta nó bị bóp méo rồi

Ở ta nó đang là như thế đấy. Đố ai nắn chỉnh được
Cách hiểu của cụ em thấy có khác gì em đâu nhể??? :D
+ Tây thì e đeck quan tâm vì e là người VN, chả có tư tưởng sang Tây sống :))
+ Còn ta nói thì nói vậy thôi chứ bản thân là người bỏ đồng tiền cũng gọi là khá lớn để lấy 1 con xe thì ắt hẳn cũng ko quá ngô ngê đâu cụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

mrc0n9

Xe hơi
Em thấy các cụ hơi lạc đề rồi ạ

cusao

Xe lăn
Thật đấy
Trở lại 2.0 hay dở dư lào vậy

anycole

Xe tải
Em thấy các cụ hơi lạc đề rồi ạ
em lâu không vào thấy các cụ lạc đề, em định nói nhưng cụ nói rồi, tranh cãi nhau về sale loãng thớt ra. các cụ tập trung vào chuyện hay dở của CRV 2.0 đi chứ. cụ Cusao cũng nói rồi đây.

Nguyên.honda

Xe hơi
em lâu không vào thấy các cụ lạc đề, em định nói nhưng cụ nói rồi, tranh cãi nhau về sale loãng thớt ra. các cụ tập trung vào chuyện hay dở của CRV 2.0 đi chứ. cụ Cusao cũng nói rồi đây.
Các cụ đi quá xa rồi. Đó là sự phát triển qua từng giai đoạn

anycole

Xe tải
Các cụ đi quá xa rồi. Đó là sự phát triển qua từng giai đoạn
lâu là mấy ngày thôi. các cụ cứ lên post giá với sale làm giề, đến thẳng các heat, show, nc tay bo, chỗ nào rẻ nhất là phệt. các cụ là thượng đế mà, nhưng thượng đễ phải nhân từ nhé, chứ quân phiệt quá các sale lại cho mấy gậy què thì khổ, tết nhất đến nơi rồi.

Nguyên.honda

Xe hơi
lâu là mấy ngày thôi. các cụ cứ lên post giá với sale làm giề, đến thẳng các heat, show, nc tay bo, chỗ nào rẻ nhất là phệt. các cụ là thượng đế mà, nhưng thượng đễ phải nhân từ nhé, chứ quân phiệt quá các sale lại cho mấy gậy què thì khổ, tết nhất đến nơi rồi.
Dần dần cụ cũng hiểu ra rồi đấy

BanXeHonda

Xe đạp
Đó là cách biện hộ của các cụ sales thích mập mờ giá đối với KH thôi. Nếu các đại lý muốn cạnh tranh nhau thì thiếu gì cách biết, phỏng cụ :)
Em để ý có mấy bài các cụ trên này cảnh báo đại lý HD tiền hậu bất nhất rồi nên em cư phải "trưng trắc" cho khỏi tam sao thất bản, cụ thông cảm
Cụ nói cũng có phần đúng ah. Nhưng em nghĩ nếu các cụ có nhu cầu mua xe thực sự thì cũng ko tiếc 1 cuộc điện thoại để trao đổi làm sao cho tốt nhất cả 2 bên đúng ko ạ?

Nguyên.honda

Xe hơi
Cụ nói cũng có phần đúng ah. Nhưng em nghĩ nếu các cụ có nhu cầu mua xe thực sự thì cũng ko tiếc 1 cuộc điện thoại để trao đổi làm sao cho tốt nhất cả 2 bên đúng ko ạ?
Cu chi duoc cai di noi xau sau

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com
Khi confirm với khách ,các sale chỉ thoả thuận mồm,không hợp đông,chẳng phụ lục giờ lại muốn em phải rõ ràng là như nào bẩm cụ?chưa kể ảnh hưởng tới cá nhân sale đó là điều em đây không muốn.Em chỉ chia sẻ với các cụ cùng quan tâm tới CRV thôi cụ ạ.Còn em lấy xe thì chẳng tiền mặt tý phụ kiện thôi cụ nhé.Mua xe tiền tỷ ba cái khuyến mại đáng gì cụ.Em stop tại đây,kính cụ
nếu cụ nói làm việc rồi đặt cọc với sales mà "không hợp đồng, cũng chẳng phụ lục" thì chắc chắn là có vấn đề rồi cụ - còn vấn đề ở đâu thì người trong cuộc mới rõ ạ. Còn với em khi đặt cọc mua xe thì phải có hợp đồng ( chốt giá bán, thời điểm xe về, thanh toán tiền... đủ cả) + phụ lục khuyến mại. Còn khi chưa có hợp đồng + phụ lục thì vẫn là đang thương lượng thì không tính cụ nhé :)

phutrong_nguyen

Xe tăng
Hôm nay e mới đc ngồi lần đầu lên con 2.0 của bạn em lấy từ 3/2015 hiện xe chạy lúc em ngó là 5230km. Chạy buổi trưa (chả khác giờ cao điểm-tết có khác!!!) cung đg Hùng Vương-Cát Linh-Giảng Võ, đồng hồ báo ổn định 10,2l/km chế độ eco

Leanh65

Xe container
nếu cụ nói làm việc rồi đặt cọc với sales mà "không hợp đồng, cũng chẳng phụ lục" thì chắc chắn là có vấn đề rồi cụ - còn vấn đề ở đâu thì người trong cuộc mới rõ ạ. Còn với em khi đặt cọc mua xe thì phải có hợp đồng ( chốt giá bán, thời điểm xe về, thanh toán tiền... đủ cả) + phụ lục khuyến mại. Còn khi chưa có hợp đồng + phụ lục thì vẫn là đang thương lượng thì không tính cụ nhé :)
Em đang nói cái khuyến mại kia cụ ạ,còn hợp đồng fom sẵn của HD thì đương nhiên phải ký trước khi cọc chứ cụ.Cụ mà chốt được giá (có km) với tg nhận xe vào hợp đồng chính của HD thì em nể cụ rồi.

Leanh65

Xe container
Em mua xe 2.0 trắng đc 1 tháng chỉ đi nội thành vận tốc 40-60 km/h. Trung binh 11l/100km
Xe mới báo thế cụ ạ.Ngoài 5 nghìn km nó giảm nhiều.Em đổ xăng A95 vận tốc trung bình 48 km không bật eco chỉ hết 7.5 l/100 km.Đường quốc lộ chỉ 6.3 l/100 km theo thực tế cũng gần giống với chỉ số đồng hồ của xe.Duy nhất em thử eco một lần rồi bỏ không bao giờ bật nữa chả tiết kiệm hơn mà ỹ xe,em chỉ để ý cái viền xanh thôi.Đường trường em cũng vượt cons với khách ầm ầm cũng chưa bấm d3 phát nào

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Hôm nay e mới đc ngồi lần đầu lên con 2.0 của bạn em lấy từ 3/2015 hiện xe chạy lúc em ngó là 5230km. Chạy buổi trưa (chả khác giờ cao điểm-tết có khác!!!) cung đg Hùng Vương-Cát Linh-Giảng Võ, đồng hồ báo ổn định 10,2l/km chế độ eco
Xe bạn cụ chạy ít nhể ,năm đầu lấy xe 6 tháng em đã quất 1vạn mốt ,mà nhiều khi 5_7 km em còn đi 2 b đấy ạ

phutrong_nguyen

Xe tăng
Công chức nhà nước chứ buôn bán đâu cụ. Loanh quanh hàng ngày đi làm cả đi lẫn về, tenis thì cũng chỉ 17km. Cuối tuần lượn phố 20km; trung bình 1 tuần đi hết 125km~500km/tháng thôi mà cụ

Nguyên.honda

Xe hơi
Công chức nhà nước chứ buôn bán đâu cụ. Loanh quanh hàng ngày đi làm cả đi lẫn về, tenis thì cũng chỉ 17km. Cuối tuần lượn phố 20km; trung bình 1 tuần đi hết 125km~500km/tháng thôi mà cụ
Cu di it the dung ban 2.0 l