[Cần bán] Xin ý kiên- Mình muốn dạy tiếng Anh miễn phí

PhongNgoc

Xe buýt
Thường thì em thấy người học kiểu này không tập trung học tốt đâu. Cụ xem phương án dậy online có phí cho các cụ trên này. Học phí cụ gom gửi cho một quỹ thiện nguyện nào đấy, hoặc tổ chức 1 buổi lớp tự đi thiện nguyện.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Các cụ ofer lý thuyết quá.
Thứ nhất, chưa chắc miễn phí đồng nghĩa với việc không hiệu quả (hay không có động lực).
Thứ 2, học có phí thì nhan nhản các trung tâm, các thầy cô dạy riêng, mình phải ở tầm nào mới hút được người học đông đảo. Cụ chủ topic nếu mở lớp học có phí thì liệu có đông người tham gia không? Hay là có đạt được tâm ý (nguyện vọng) ban đầu của cụ ấy không?
Thứ 3, dạy để thu tiền sẽ nặng nề (áp lực) hơn nhiều, 50t cụ ấy chắc cũng không muốn vắt tiếp sức lao động nhiều quá nữa.
Em ủng hộ việc dạy miễn phí, và nếu có thể, em nghĩ cụ nên mở thêm lớp dạy online cho tất cả mọi người quan tâm có thể học (mở rộng đối tượng).
Em cũng đang dạy những khoá học online miễn phí chỉ với mục đích cố gắng lan toả được tới nhiều người, nên em hiểu.
Có ĐK giúp đỡ người khác là tuyệt vời không có gì phải bàn. Nhưng cách làm rất quan trọng đấy cụ, em có kinh nghiệm chuyên này và đảm bảo cụ chủ sẽ phải tính toán rất kỹ và bài bản. Món miễn phí nó khá nhậy cảm đấy cụ, nói 1 ví dụ siêu đơn giản cụ chủ mà đang dậy có việc bận đi đâu đôi tuần là sẽ tự bị áp lực với học viên của mình...nói chung là còn nhiều thứ phát sinh. Nếu có 1 nhóm có tổ chức có đồng đội, địa điểm chung nó sẽ hoàn toàn khác.

Biker

Xe tải
Rât cảm ơn sự nhiệt tình và các góp ý của các cụ. Em xin tiếp thu và sẽ nghĩ giải pháp. Vì năng lực, hoàn cảnh (sức khỏe , thời gian) có hạn cũng như có các ý kiến hay nhưng trái chiều nhau nên em sẽ tiếp thu dần hoặc từng phần các ý kiến
Có lẽ sẽ đặt thứ tự ưu tiên để phù hợp hơn với nhu cầu chung.
Ví như: Ưu tiên 1 dành cho người khó (khó về tài chính , khó về hoàn cảnh)..
Ưu tiên 2: Hướng dẫn từ cá nhân rồi mới đến quy mô nhóm lớn hơn
Ưu tiên 3: Trực tiếp rồi sau sẽ làm gián tiêp
Ưu tiên 4. Ưu tiên từ HS cấp 3 trở lên và người lớn có nhu cầu
Ưu tiên 5: MIỄN PHÍ trước rồi mới nói đến phí sau. (nếu có thu phí thì theo kiểu không công khai, tùy ý như kiểu bỏ hòm công đức để không ai biết)
- First come first served.
Em sẽ tiếp tục tiếp thu góp ý của các cụ

Biker

Xe tải
Thường thì em thấy người học kiểu này không tập trung học tốt đâu. Cụ xem phương án dậy online có phí cho các cụ trên này. Học phí cụ gom gửi cho một quỹ thiện nguyện nào đấy, hoặc tổ chức 1 buổi lớp tự đi thiện nguyện.
Cảm ơn ý kiến của cụ. Vì em muốn được trực tiếp giúp từng người (one by one) để có chất lượng tốt nhất có thể nên đành để sau này mới làm theo hướng online và lập lớp (VÌ khi đó các học viên cần có trình độ tương đồng)

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ chủ thật có tâm.
Em thấy đối tượng học viên cũng là người có trình độ chứ không phải ABC nên cụ tổ chức theo kiểu CLB. Mỗi buổi cụ nói về 1 chuyên đề gì đó...ai nghe cũng được không nhất thiết phải theo liên tục, trình độ nào cũng tham gia được. Địa điểm cũng linh động: tại nhà, quán cafe, công viên....

Biker

Xe tải
Có ĐK giúp đỡ người khác là tuyệt vời không có gì phải bàn. Nhưng cách làm rất quan trọng đấy cụ, em có kinh nghiệm chuyên này và đảm bảo cụ chủ sẽ phải tính toán rất kỹ và bài bản. Món miễn phí nó khá nhậy cảm đấy cụ, nói 1 ví dụ siêu đơn giản cụ chủ mà đang dậy có việc bận đi đâu đôi tuần là sẽ tự bị áp lực với học viên của mình...nói chung là còn nhiều thứ phát sinh. Nếu có 1 nhóm có tổ chức có đồng đội, địa điểm chung nó sẽ hoàn toàn khác.
Cảm ơn cụ,
Cụ nói chuẩn. Chỉ vì hoàn cảnh nên trước mắt em sẽ làm theo ưu tiên. Nhưng nếu rồi sau này, khi phù hợp mong sẽ có thêm các cụ khác tham gia để làm được theo hướng của cụ

LuckyCar

Xe container
Em có 2 nhóc con, chưa học đâu cả, đang tìm chỗ học online phù hợp, cụ dạy online thì tốt quá, mà cụ nên lấy học phí, xong cụ có có thể dùng tiền thu được để làm từ thiện, em nghĩ như vậy tốt hơn.

Lái xe máy

Xe tăng
Chả biết hỏi đâu nên đành đưa lên đây xin ý kiến . Mong các cụ các mợ trên diễn đàn lượng thứ, lướt qua nếu không hài lòng và góp ý nếu có thể
Mình đã 50 mươi tuổi, có chút kiến thức về tiếng Anh ( có bằng DH NN chuyên TA, có đi dạy hơn chục năm trước, có đi làm cho vài cty tập đoàn nước ngoài dùng TA, học MBA Mỹ, đi nhiều nước nay vẫn duy trì dùng TA qua xem TV, đọc sách TA…)
Giờ m muốn dạy miễn phí tiếng Anh cho người cần đặc biệt là người khó khăn. Dạy tại nhà mình (trừ trường hợp đặc biệt có thể khác đi). Dạy theo nhu cầu của người học. ( Có lẽ tầm trình độ thấp hơn Sv chuyên ngữ hoặc IELTS dưới 7.0)
Mong được góp ý xem nên làm sao để tìm được ngừoi học phù hợp và các việc cần lưu ý liên quan
Nhà mình ở cạnh công viên Hoà Bình , dt o834882345 nếu cụ mợ nào quan tâm
Hoặc góp ý hay giúp mình đưa thông tin này ở chỗ phù hợp
có rượu chờ rót mời các cụ
Mình vừa có đứa em nhập học trọ gần cv Hoà Bình. Ở quê ra nên tiếng Anh còn kém lắm. Cụ chủ nhận kèm B1 không? Em bảo nó sang học, Nếu cần đông thì em bảo bạn nó sang nữa?

Biker

Xe tải
Cụ chủ thật có tâm.
Em thấy đối tượng học viên cũng là người có trình độ chứ không phải ABC nên cụ tổ chức theo kiểu CLB. Mỗi buổi cụ nói về 1 chuyên đề gì đó...ai nghe cũng được không nhất thiết phải theo liên tục, trình độ nào cũng tham gia được. Địa điểm cũng linh động: tại nhà, quán cafe, công viên....
Cảm ơn ý kiến của cụ
Vì nhu cầu đa dạng nên mới phải thu hẹp theo ưu tiên cụ à.
Nhưng em mong sẽ có thêm các cụ khác tham gia (t tổ chức, hướng dẫn, giảng dạy..) thì sẽ mở rộng hơn được.
Em cũng rất thích ý kiến học kiểu chơi, giao lưu như cụ nói. Khi có thêm người hỗ trợ em sẽ tham gia nói chuyện bằng TA với RẤT nhiều chủ đề hấp dẫn

Biker

Xe tải
Mình vừa có đứa em nhập học trọ gần cv Hoà Bình. Ở quê ra nên tiếng Anh còn kém lắm. Cụ chủ nhận kèm B1 không? Em bảo nó sang học, Nếu cần đông thì em bảo bạn nó sang nữa?
Nếu bạn đó muốn học theo giáo trình thì nên củ thêm người để em hướng dẫn một thể

Traisuonggio

Xe buýt
Lai mạnh cho tinh thần cụ thớt cái đã.
Cháo tuy chưa đến nỗi quá khó khăn dưng nhu cầu học TA rất cấp bách.
Cháo ngoài 4 sọi mờ trình độ a bờ cờ quá, nói chuyện vs sếp mờ chả hiểu j. Sếp cũng bẩu mài nói tau chả hiểu méo giề.
Nếu cụ nhận thì cháo cam kết học hành nghiêm chỉnh dù cách nhà cụ 2 mấy km

Biker

Xe tải
Em có 2 nhóc con, chưa học đâu cả, đang tìm chỗ học online phù hợp, cụ dạy online thì tốt quá, mà cụ nên lấy học phí, xong cụ có có thể dùng tiền thu được để làm từ thiện, em nghĩ như vậy tốt hơn.
Thực lòng mà nói, em cũng muốn dạy trẻ con (cách đây 29 năm mình cũng đã dạy TA cho hócj sinh lớp 5) Yêu bọn trẻ lắm. Nhưng bây giờ quả thực vẫn còn cấn cá vì để dạy trình độ đó thì có thể có nhiều bạn khác hợp hơn, mình không khai thác được hết khả năng của miinh. Và nhu cầu của các bé không cấp thiết lắm (nên chơi là chính) Khi có điều kiện (có thêm người hỗ trợ) mình cũng muốn lập lớp online cho các bé

Biker

Xe tải
Lai mạnh cho tinh thần cụ thớt cái đã.
Cháo tuy chưa đến nỗi quá khó khăn dưng nhu cầu học TA rất cấp bách.
Cháo ngoài 4 sọi mờ trình độ a bờ cờ quá, nói chuyện vs sếp mờ chả hiểu j. Sếp cũng bẩu mài nói tau chả hiểu méo giề.
Nếu cụ nhận thì cháo cam kết học hành nghiêm chỉnh dù cách nhà cụ 2 mấy km
Cách xa hơn 20KM và với nhu cầu của cụ. thì cách hay nhất có lẽ là gặp mình để mình hướng dẫn trực tiếp mấy buổi thôi, rồi sau đó thực hành, thường xuyên hẹn đi cà phê khi có thể để thực tập giao tiếp với mình

Biker

Xe tải
Cụ cho em jonh luôn nhé! Em ở gần ạ
ok, cụ add zalo để tiện bàn lịch nhé, nhớ chuẩn bị rõ thông tin về nhu cầu cụ thể và sự thể hiện chứng minh trình độ TA hiện tại để mình còn đánh giá và hướng dẫn cũng như xem có ghép được không

pandakiss

Xe buýt
Chả biết hỏi đâu nên đành đưa lên đây xin ý kiến . Mong các cụ các mợ trên diễn đàn lượng thứ, lướt qua nếu không hài lòng và góp ý nếu có thể
Mình đã 50 mươi tuổi, có chút kiến thức về tiếng Anh ( có bằng DH NN chuyên TA, có đi dạy hơn chục năm trước, có đi làm cho vài cty tập đoàn nước ngoài dùng TA, học MBA Mỹ, đi nhiều nước nay vẫn duy trì dùng TA qua xem TV, đọc sách TA…)
Giờ m muốn dạy miễn phí tiếng Anh cho người cần đặc biệt là người khó khăn. Dạy tại nhà mình (trừ trường hợp đặc biệt có thể khác đi). Dạy theo nhu cầu của người học. ( Có lẽ tầm trình độ thấp hơn Sv chuyên ngữ hoặc IELTS dưới 7.0)
Mong được góp ý xem nên làm sao để tìm được ngừoi học phù hợp và các việc cần lưu ý liên quan
Nhà mình ở cạnh công viên Hoà Bình , dt o834882345 nếu cụ mợ nào quan tâm
Hoặc góp ý hay giúp mình đưa thông tin này ở chỗ phù hợp
có rượu chờ rót mời các cụ
Cụ cho em đăng ký 1 suất, em cug ở gần cv HB và IELTS của em có 5.0 thôi ạ.

LuckyCar

Xe container
Thực lòng mà nói, em cũng muốn dạy trẻ con (cách đây 29 năm mình cũng đã dạy TA cho hócj sinh lớp 5) Yêu bọn trẻ lắm. Nhưng bây giờ quả thực vẫn còn cấn cá vì để dạy trình độ đó thì có thể có nhiều bạn khác hợp hơn, mình không khai thác được hết khả năng của miinh. Và nhu cầu của các bé không cấp thiết lắm (nên chơi là chính) Khi có điều kiện (có thêm người hỗ trợ) mình cũng muốn lập lớp online cho các bé
Nhóc lớn nhà em lớp 9 rồi cụ, đọc và ngữ pháp có lẽ tốt nhưng nói kém, nên em đang tính kiếm chỗ online học giao tiếp, cụ cho em xin vài lời khuyên với.

Biker

Xe tải
Nhóc lớn nhà em lớp 9 rồi cụ, đọc và ngữ pháp có lẽ tốt nhưng nói kém, nên em đang tính kiếm chỗ online học giao tiếp, cụ cho em xin vài lời khuyên với.
Ok lúc nào bố con qua gặp mình kiểm tra đánh giá xem sao. nhưng có lẽ lớp 9 thì trọng tâm là theo hướng học để thi phỏng cụ