Xin ý kiến so sánh giữa SH2012 việt Nam và SHi nhập khẩu sau gần 1 năm ra mắt

siroNomal

Xe hơi
theo em làm em shvn 2k12 chạy kũng ổn

nguyenthang87

Xe tải
làm shvn đi bác,giá rẻ mà cũng tiết kiệm nguyên liệu

vuthien86

Xe buýt
mình vừa hỏi đại lý ở phố huế. có 62.5tr cho bản 125i, quá ngon, qua kường ngân là 63, doanh thu là 63.5 còn vũ hoàng lên ở cầu trắng hà đông là 64,9. Đang tính múc 1 em cho vợ đi làm

warmheartvnn

Xe tải
Cụ nói thế nào,giờ cụ có thể bỏ ra 150tr để mua SH nhập mà lại bảo ko có tiền đổ xăng,em mách cụ tý là cụ gửi TK 150tr đó đi,lấy tiền lãi + tiền khấu hao xe bù vào tiền đổ xăng để đi những nơi gần(dưới 10km),hehe.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đang chạy SH VN 2010 , chỉ đổ xăng thay dầu , 3,5 l /100km thành phố . Acquy chưa phù ( xe SH nhập của bạn ac quy đã phù ) , sạc chưa thay ( xe SH nhạp của bạn đã thay + phải chế thêm tản nhiệt ). Đèn hậu chưa bị cháy ( SH nhập của bạn đã cháy cách đây 2 năm ) . Dàn vỏ nhựa xe mình không dán ni lông còn chắc nịch ( SH của bạn đi dán ni lông long xòng xọc )Thụt trước xe SHVN bị tróc 1 ít bên phải ( xe SH của bạn tróc nham nhở cũng bên phải ) Xe SH VN của minh chưa phải thay bi côn ( xe SH nhập của bạn đã thay bi côn , chuông cháy tím ngắt ) . SH VN của mình chạy 4 vạn lốp IRC sắp phải thay mới bị 2 vết thủng toàn vá dùi bằng sợi cao su tự chế ko cần vá trong ( xe SH nhập của ban chạy 3,5 vạn lốp DUNLOP đã phải thay lốp trước) Cảm biến oxy SHVN và nhập bẩn như nhau ....

maithanh85

Xe buýt
Đang chạy SH VN 2010 , chỉ đổ xăng thay dầu , 3,5 l /100km thành phố . Acquy chưa phù ( xe SH nhập của bạn ac quy đã phù ) , sạc chưa thay ( xe SH nhạp của bạn đã thay + phải chế thêm tản nhiệt ). Đèn hậu chưa bị cháy ( SH nhập của bạn đã cháy cách đây 2 năm ) . Dàn vỏ nhựa xe mình không dán ni lông còn chắc nịch ( SH của bạn đi dán ni lông long xòng xọc )Thụt trước xe SHVN bị tróc 1 ít bên phải ( xe SH của bạn tróc nham nhở cũng bên phải ) Xe SH VN của minh chưa phải thay bi côn ( xe SH nhập của bạn đã thay bi côn , chuông cháy tím ngắt ) . SH VN của mình chạy 4 vạn lốp IRC sắp phải thay mới bị 2 vết thủng toàn vá dùi bằng sợi cao su tự chế ko cần vá trong ( xe SH nhập của ban chạy 3,5 vạn lốp DUNLOP đã phải thay lốp trước) Cảm biến oxy SHVN và nhập bẩn như nhau ....
Chuẩn ko phải chỉnh.có khi đi hết date shvn ko phải thay sạc hay chỉnh sửa điện đóm gì cả.xe nhập có mà thay liên tục lại còn bắt chước chế thêm tản nhiệt giống xe việt.mà xe SH 2010 nhập xem toàn bộ cụm đèn sau toàn thấy made in vietnam thế mới hay.

maithanh85

Xe buýt
Hai con đứng gần nhau trông màu sơn Việt dại dại thế nào ấy.
90 triệu dân thì số người nhứ bác chê màu xe VN dại chắc đếm trên đầu ngón tay.e trc tiếp đc nhìn 1 e sh nhập nguyên đai nguyên kiện của thằng bạn đi dán bóng đc 1 năm đi bóc ra chóc cả mảng sơn.có chăng là bọn nhập có nhiều loại màu bắt mắt thôi còn VN nghèo nên chỉ trang bị đc một số hệ màu thôi.còn về chất lượng sơn xin thưa với cụ là VN mới là chuẩn vì sử dụng công nghệ sơn tiến tiến nhất của Honda còn ở Ý công nghệ sơn là lâu rồi.

meomatto

Xe buýt
Em vẫn hơi băn khoăn cái tiêu chuẩn chất lượng của thái và ý nó đều chắc chắn cao hơn vn. Vấn đề là xe hay linh kiện đưa đi thì ngoài tiêu chuẩn chung của nsx thì đều phải đạt tiêu chuẩn của thị trường sở tại.

biglion

Xe hơi
xin trả lời cho cụ chủ, sh 2013 nhập và việt nam chất lượng là rất rất khác biệt chí ít là ở dàn mủ, e qua Thái ngay dip honda giới thiệu sh 2013 , e bạn ngút trời nhung vẫn mò đến nhàm có câu trả lời cho câu hỏi nguyên thủy chất lượn xe viêt và xe xuất qua thái co như nhau k??? thật thất vọng trả lời sh VN xuất qua thái dàn áo đẹp hơn rất nhiều , dày hơn , bóng bảy hơn,rất rất nhiều còn về chất lượng cục máy thì e k thể trả lời vì k được chạy thử.
Ảo tung chảo quá cụ ạ.

Sính ngoại cũng cần có hiểu biết chứ :-o

danbalan_1989

Xe hơi

nthethang

Xe hơi
bệnh tâm lý chung của vn

Cu_tí

Xe đạp
Haizzz. Làm con mà đi như em. Ngon lành cành đào. Đẹphay ko là do cách mình trang điểm cho e nó

maithanh85

Xe buýt
Em vẫn hơi băn khoăn cái tiêu chuẩn chất lượng của thái và ý nó đều chắc chắn cao hơn vn. Vấn đề là xe hay linh kiện đưa đi thì ngoài tiêu chuẩn chung của nsx thì đều phải đạt tiêu chuẩn của thị trường sở tại.
Hiện tại sh 2012 vn là phiên bản toàn cầu nên đảm bảo các tiêu chí của toàn thế giới nhé các cụ.cụm động cơ là quan trọng nhất quyết định toàn bộ cho chiếc SH còn đc xuất sang EU thì vc xuất sang Thái và Nhật có gì là ko thể.bjo ở Vn áp dụng các tiêu chí chung của thế giới và các khu vc xe xuất đến rùi.Các cụ cứ yên tâm đi,nhưng gì họ nói về nhập alf cưa đề cao lên or thử đi xe nhập đc 1-2 lần rùi tâng bốc lên.như nhau cả thôi.

Lenhuquang1

Xe đạp
Bộ phận quan trọng nhất là máy xe Sh đời 2013 này, Việt Nam là nơi duy nhất có nhà máy sản xuất động cơ này. Nên tất cả các xe của các nước từ châu Âu hay Thái đều chắc chắn là máy của Vn nhập qua. Riêng Thái Lan là nhập nguyên chiếc. Nên bạn nào nói dàn áo đẹp hơn là do tâm ly thôi. Các bác cứ nói chuẩn nc này ko bằng nc kia. Nhưng thật ra Honda nó có cái chuẩn của nó, và khi làm ở bất cứ nước nào họ đều phải tuân theo chuẩn đó. Các bác có ai làm trong các cty co thương hiệu của nước ngoài hẳn rõ.
Kết: quqn trọng là cách bảo quản của bạn. Còn chất lượng thì đã đc dảm bảo do là chat lượng toàn cầu. Theo chuẩn nào đó thì vi dụ châu Âu có chuẩn thắng xe fai là Abs thì Sh ben đó nó gắn thêm. Vậy thôi chứ nó đâu có cai chuẩn sh bên đây chạy 10000km ko hư thì honda làm ra cai máy chuẩn 10k km . :)

meomatto

Xe buýt
Thì cứ cho là xe xuất thì chất lượng tổng thể tốt hơn chút, vd xe cho nội địa vn mình chỉ bằng 8/10 so với xe xuất nhưng khi tái nhập lại vn thì giá lại cao lên gấp đôi hoặc hơn là điều vô lý và ko đáng để đầu tư. Vậy thôi.
Thôi thì cứ xe việt, mua dùng 5-7 năm cho hết khấu hao rồi thanh lý giá rẻ cũng dc rồi. Hi

Lenhuquang1

Xe đạp
Neu nói về tiêu chuẩn khác thì sẽ khác về tiêu chuẩn khí hậu, 1 chiếc xe nhập nếu đưa về VN chắc chắn sẽ nhanh hỏng hóc hơn 1 chiếc xe sản xuất cho thị trường VN. Các bác thấy thường có sự khác nhau về nước sơn giữa xe nhập và xe VN. Vâng, đơn giản 1 quốc gia có khí hậu ôn đới, 1 quốc gia có khí hậu nhiệt đới, nhiệt độ khác nhau, màu sơn là cái sẽ bị ảnh hưởng trực tiếp. Nên bên sản xuất sẽ dựa vào đièu kiện từng vung miền mà đưa ra chất liệu sơn phù hợp. Vấn đề về nước sơn chỉ là 1 cái nhỏ, còn rất nhiều vấn đề khác mà nhà sản xuất dựa trên đặc điểm vùng miền mà sản xuất. Mỗi xe có vấn đề của riêng nó. Nhưng nếu bạn sử dụng chiếc xe sản xuật cho VN chắc hẳn sẽ yên tâm hơn là 1 chiếc xe sx cho nc có khí hậu hoàn toàn khác VN.

RAVA

Xe ba gác
90 triệu dân thì số người nhứ bác chê màu xe VN dại chắc đếm trên đầu ngón tay.e trc tiếp đc nhìn 1 e sh nhập nguyên đai nguyên kiện của thằng bạn đi dán bóng đc 1 năm đi bóc ra chóc cả mảng sơn.có chăng là bọn nhập có nhiều loại màu bắt mắt thôi còn VN nghèo nên chỉ trang bị đc một số hệ màu thôi.còn về chất lượng sơn xin thưa với cụ là VN mới là chuẩn vì sử dụng công nghệ sơn tiến tiến nhất của Honda còn ở Ý công nghệ sơn là lâu rồi.
-Em thấy bác nói buồn cười quá, chắc ông bạn bác mua phải cái xe bị đổi màu hoặc bị xước xát nên cửa hàng bán xe nó sơn tút lại rồi. Công nghệ sơn tự động ở nước ngoài nó khác hẳn cái công nghệ bằng cơm ở VN, bác xem trên TV sẽ thấy mấy ông thợ VN cầm mấy cái vòi xịt vào 1 đống đồ nhựa mắc trên dây, đằng sau có 1 bức tường nước để thu hồi lại sơn rơi vãi, chắc đây là công nghệ sơn tiên tiến nhất của Honda nhỉ?:D
-Còn xe lắp ráp tại VN thì em đồng ý là nó rẻ hơn hẳn, xe SH LD đời 2010-2011 đã được nhiệt đới hóa phần điện nên khá hơn, còn lại thì chả có cái gì sx tại VN của xe LD hơn được xe nhập cả.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
-Em thấy bác nói buồn cười quá, chắc ông bạn bác mua phải cái xe bị đổi màu hoặc bị xước xát nên cửa hàng bán xe nó sơn tút lại rồi. Công nghệ sơn tự động ở nước ngoài nó khác hẳn cái công nghệ bằng cơm ở VN, bác xem trên TV sẽ thấy mấy ông thợ VN cầm mấy cái vòi xịt vào 1 đống đồ nhựa mắc trên dây, đằng sau có 1 bức tường nước để thu hồi lại sơn rơi vãi, chắc đây là công nghệ sơn tiên tiến nhất của Honda nhỉ?:D
-Còn xe lắp ráp tại VN thì em đồng ý là nó rẻ hơn hẳn, xe SH LD đời 2010-2011 đã được nhiệt đới hóa phần điện nên khá hơn, còn lại thì chả có cái gì sx tại VN của xe LD hơn được xe nhập cả.
Mua con SH nhập để ăn nhau hơn mầu sơn thế mà 10 cụ thì 9 cụ đi xe SH nhập ra ngoài dán ni lông , xanh đỏ , cacbon để làm zề . Chưa kể hầu hết đã chạy SH sành điệu còn về lắp 1 đống inox chợ zời làm cho cái xe ÉT HÁT như cái xe HẾT ĐÁT , khác chóa zề mặc COMPLE zồi đi guốc mộc ...cho nó máo

Laobantien

Xe hơi
Mua con SH nhập để ăn nhau hơn mầu sơn thế mà 10 cụ thì 9 cụ đi xe SH nhập ra ngoài dán ni lông , xanh đỏ , cacbon để làm zề . Chưa kể hầu hết đã chạy SH sành điệu còn về lắp 1 đống inox chợ zời làm cho cái xe ÉT HÁT như cái xe HẾT ĐÁT , khác chóa zề mặc COMPLE zồi đi guốc mộc ...cho nó máo
Cụ đứng là rất thực dụng vodka cụ 1 ly,nói chung vấn đề này ai thích cái gì thì mua cái đấy chứ tranh cãi mãi có giải quyết đc đâu :D,cái xe có làm lên giá trị con người đâu đúng ko các cụ

vuthien86

Xe buýt
Hơn 60 củ là ngon rồi kêu j nữa. Tầm này mua xe là rẻ đó. Đang xuống giá