[Funland] Xin ý kiến tham khảo chung cư Booyoung Vina Hà Đông

ongchutran

Xe hơi
Hành lang mở theo e tùy quan điểm từng người. Như e thì kết Booyoung nhất ở hành lang mở, nhà bê tông nguyên khối và vị trí thuận lợi giao thông.
Nói vụ hành lang mở thì như nhà e thích sáng, ở nhà là mở cửa. Trộm vía cháy nổ cũng chạy dễ hơn, giảm rủi ro ngạt khói (hệ thống báo khói, báo cháy ở BY nhìn khá ngon, còn ko rõ nó chạy ra sao). Mở cửa thì khí lưu thông, nhà mát mẻ. Thêm bác thông tin là hệ thống cửa của BY rất tốt, nhập hết của hàn, cách âm tốt, dầy dặn và thẩm mỹ.

Còn hình thức bề ngoài với e nó chẳng quan trọng vì e sống trong nhà là chính. Trông cái màu nó lòe loẹt thấy cũng vui mắt.
Nhà có trẻ con mà hành lang mở kiểu đó thì nguy hiểm lắm đó cụ. Sơ sẩy cái là rủi ro ngay. Ở HN vừa rồi đã bao nhiêu vụ trẻ con rơi khỏi logia hay cửa sổ rồi. Cái hành lang như thế chúng nó ra chơi rồi lùa nhau kéo ghế bác lên thì quá rủi ro. Riêng em em ko thích kiểu chung cư hàng lang như vậy, kể cả cầu thang bộ mà có ô giếng trời to to lọt đc người.

serjaime

Xe máy
Gần khu này có TSQ Euroland, có bác nào có thông tin không ạ

alceste

Xe điện
Nhà có trẻ con mà hành lang mở kiểu đó thì nguy hiểm lắm đó cụ. Sơ sẩy cái là rủi ro ngay. Ở HN vừa rồi đã bao nhiêu vụ trẻ con rơi khỏi logia hay cửa sổ rồi. Cái hành lang như thế chúng nó ra chơi rồi lùa nhau kéo ghế bác lên thì quá rủi ro. Riêng em em ko thích kiểu chung cư hàng lang như vậy, kể cả cầu thang bộ mà có ô giếng trời to to lọt đc người.
Ngày xưa 100% các khu tập thể đều hành lang kiểu thế nhưng có tai nạn như h đâu? Và cũng chỉ có VN mới các vụ trẻ em rơi nhiều như thế này, vậy nguyên nhân là do đâu, đặc biệt là chỉ gần đây khi smartphone với MXH, chứ những năm 2005 - 2008 đã có chung cư, trước đó thì nhà tập thể nhiều, cũng ko nhiều vụ như bây h. Là do bố mẹ không trông thôi và không dạy bảo con thôi cụ ạ. Ở nhà với con nhỏ, mà con rơi xuống đất cả tiếng, mẹ lướt điện thoại mới biết thì chịu rồi. Cái chính là bố mẹ, nhất là các cặp vợ chồng trẻ (9x) cần biết để trông con và chăm sóc con tốt hơn, chứ ko phải đem bịt hết các thứ như hiện nay.

louis1811

Xe đạp
Ở đây bác nào đã mua chung cư Booyoung cho em hỏi giá của chủ đầu tư và giá bán cuối cùng có # nhau không và các bác được chiết khấu bao nhiêu nhỉ?

Ở đây bác nào đã mua chung cư Booyoung cho em hỏi giá của chủ đầu tư và giá bán cuối cùng có # nhau không và các bác được chiết khấu bao nhiêu nhỉ?
vẫn giá cđt cụ ạ. chính sách tốt xây dựng chắc chắn mỗi cái thiếu tiện ích vs chỗ để oto cụ ạ

Linhle90

Xe đạp
Em đang định mua nhượng lại 1 căn 74m bên CT4, các bác ở Boo Young cho em hỏi chút:
1. Nước có bẩn k?
2. Thấy bảo bê tông nguyên khối thì sẽ hấp nhiệt nhiều hơn, vậy là nóng lắm à các bác?
3. Muốn sửa chút ít như lắp quạt trần, lắp đèn có được k các bác?

Em cảm ơn.
Bác định mua căn nào ct4 đó bác. Tầng mấy ạ

MonNhu

Xe đạp
Em đang chờ căn chuyển nhượng bc Đông Nam CT4 mà mãi không thấy ai bán 😁

Linhle90

Xe đạp
E vừa bán 2.55 tỷ cho chủ xog.căn 03

RAV Huy

Đi bộ
Em thấy bố trí bên trong căn hộ hợp lý phết,

Linhle90

Xe đạp
Để số dt có căn dnam em báo bác nhé

ongchutran

Xe hơi
Ngày xưa 100% các khu tập thể đều hành lang kiểu thế nhưng có tai nạn như h đâu? Và cũng chỉ có VN mới các vụ trẻ em rơi nhiều như thế này, vậy nguyên nhân là do đâu, đặc biệt là chỉ gần đây khi smartphone với MXH, chứ những năm 2005 - 2008 đã có chung cư, trước đó thì nhà tập thể nhiều, cũng ko nhiều vụ như bây h. Là do bố mẹ không trông thôi và không dạy bảo con thôi cụ ạ. Ở nhà với con nhỏ, mà con rơi xuống đất cả tiếng, mẹ lướt điện thoại mới biết thì chịu rồi. Cái chính là bố mẹ, nhất là các cặp vợ chồng trẻ (9x) cần biết để trông con và chăm sóc con tốt hơn, chứ ko phải đem bịt hết các thứ như hiện nay.
Phòng bệnh hơn chữa bệnh cụ ơi. E đang nói đến an toàn thiết kế tòa nhà mà cụ lại lôi cả chuyện dạy con của bố mẹ thì e cũng thua. Cụ có chắc là cụ luôn để mắt đến con cụ 24/24 ko? Cũng giống như ra đg cụ có chắc là cụ đi sẽ ko bao giờ tai nạn ko? Còn ngày trc ít là vì tập thể nó thấp tầng hoặc truyền thông nó ko tốt như bây giờ nên có cũng ko ồn ào nhiều ng biết thôi cụ.