[Funland] Xin ý kiến về lắp mạng Internet

toyennha

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi giờ lắp mạng Internet kết hợp truyền hình của bên nào là hợp lý a? Em cảm ơn!
Tầm bậy tầm bạ. TV 1 nhà. Internet 1 nhà. Lỡ đứt nhà này còn nhà kia dùng. 2 trong 1 đứt thì.... em ở SG đi diện bà vợ nên dùng vnpt từ quang qua đến tv đường truyền nhà em của doanh nghiệp nhưng đóng tiền diện bà vợ nên chất lượng đường truyền và hình ảnh luôn ổn định

Chỉnh sửa cuối:

ocean08

Xe điện
FPT Cụ nhé. Có nhược điểm là ít kênh có tường thuật trực tiếp bóng đá Anh, Đức, TBN. Nếu muốn xem bóng đá mua thêm gói K cộng 4 kênh thể thao, 528k/6 tháng là ok.
Truyền hình FPT xem rất nét, k như ông VTV cab hay SCTV.

Không lái ẩu

Xe buýt
Nếu cụ ham xem bóng đá nội thì vnpt vì sẽ đc kèm mấy kênh bongdativi và thethaotivi và vì mấy kênh đấy mà em phải chuyển từ FPT sang vnpt.

dongfeng

Xe tải
Tệ thế nào, cụ cho em thêm thông tin được không ạ. Em đang định lắp cho nhà mới, mà em thích xem VTVCab vì nó ổn định hơn internet TV, nên định combi quả internet của nó luôn.
Em đang dùng này, cũng ổn mà, xem đá bóng được hô vào trước truyền hình internet

vnposh

Xe container
FTP thì em cạch mặt luôn, dẻo mỏ và nhanh được lúc đầu thôi.
Cụ chủ cứ VNPT/Viettel để cân nhắc nhé.
Em dùng VNPT lâu nay rồi và hài lòng về chất lượng tương ứng gói cước :)
Từ hồi Việt Nam cho toàn dân dùng internet, nhà cháu dùng Netnam và FPT mất vài năm, cuối cùng dùng suốt dịch vụ internet của VNPT qua đường điện thoại, cáp đồng và cáp quang đến nay cũng gần 20 năm.

Yêu cầu VNPT nên có phần thưởng cho sự đóng góp tiền bạc của nhà cháu, và nên tái cấu trúc cho phát triển mạnh mẽ lên để nhà cháu hài lòng hơn với dịch vụ của họ. :D

vnposh

Xe container
VNPT bây giờ có làm chuyển phát nữa đâu cụ. VNPost nó tách ra khỏi VNPT tính bằng thập kỷ rồi.
Cụ nhầm rồi.

VNPT (Vietnam Posts and Telecommunications Group) là tên giao dịch quốc tế viết tắt của "Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam"

VN: Việt Nam. P: Bưu chính. T: Viễn thông

Bưu chính từ hoạt động chính yếu trở thành phụ trợ do sự phát triển nói chung của công nghệ, phương thức kết nối nhưng vẫn là hoạt động quan trọng với con người nói chung.

Ngược với quá trình Internet từ dịch vụ gia tăng của bên viễn thông, nay vươn lên thành dịch vụ quan trọng nhất.

vnposh

Xe container
FPT đúng là tháng đầu tiên chạy rất tít, tháng thứ 2 bắt đầu lag kinh khủng, gọi hỗ trợ ko phản hồi.
Kinh nghiệm sau khi trải nghiệm 1 vòng các nhà mạng thì Viettel là ok nhất, hỗ trợ rất nhanh.
Như nhau cả thôi cụ.

Trừ "đứt cáp", chứ giải quyết trục trặc thông thường về tốc độ truyền chập chờn do bị kẹt đâu đó hay cấu hình lại modem GPON của nhà mạng thì họ hỗ trợ từ xa hoặc đổ lại cấu hình vào modem để giải quyết vấn đề nhanh chóng như nhau cả.

Họ quản lý dịch vụ từ xa là chính, nhân viên hỗ trợ chuyên trách tại địa bàn nên cụ cảm thấy nhanh.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Dùng internet + tivi thì e dùng VNPT là ổn ngon rồi

Zin_3_cau

Xe tăng
Cụ nhầm rồi.

VNPT (Vietnam Posts and Telecommunications Group) là tên giao dịch quốc tế viết tắt của "Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam"

VN: Việt Nam. P: Bưu chính. T: Viễn thông

Bưu chính từ hoạt động chính yếu trở thành phụ trợ do sự phát triển nói chung của công nghệ, phương thức kết nối nhưng vẫn là hoạt động quan trọng với con người nói chung.

Ngược với quá trình Internet từ dịch vụ gia tăng của bên viễn thông, nay vươn lên thành dịch vụ quan trọng nhất.
Có mỗi cái tên mà cụ khẳng định vậy á. Có ông tên là Food mà giờ làm công nghệ đấy cụ.

accentnb

Xe hơi
vnpt đang dần lấy lại thương hiệu cứ ló mà dã

vnposh

Xe container
Có mỗi cái tên mà cụ khẳng định vậy á. Có ông tên là Food mà giờ làm công nghệ đấy cụ.
Cụ không hiểu, không nắm rõ lịch sử phát triển của BCVT ở Việt Nam. Gọi bưu chính và viễn thông, Posts và Telecommunications cho nó hiện đại, cho phân tách, phân biệt chứ người Việt Nam từ xưa đến nay chỉ tóm trong hai chữ "bưu điện" là bao hàm được cả.

Cơ quan nhà cháu vẫn đang ký với VNPost thuộc VNPT đây (do yêu cầu bắt buộc).

Còn VNPT thành lập các công ty con bưu chính, viễn thông, chi nhánh tỉnh thành huyện xã... thuộc tập đoàn là mô hình công ty mẹ - công ty con và vấn đề quản lý, hạch toán các dịch vụ.

Zin_3_cau

Xe tăng
Cụ không hiểu, không nắm rõ lịch sử phát triển của BCVT ở Việt Nam. Gọi bưu chính và viễn thông, Posts và Telecommunications cho nó hiện đại, cho phân tách, phân biệt chứ người Việt Nam từ xưa đến nay chỉ tóm trong hai chữ "bưu điện" là bao hàm được cả.

Cơ quan nhà cháu vẫn đang ký với VNPost thuộc VNPT đây (do yêu cầu bắt buộc).

Còn VNPT thành lập các công ty con bưu chính, viễn thông, chi nhánh tỉnh thành huyện xã... thuộc tập đoàn là mô hình công ty mẹ - công ty con và vấn đề quản lý, hạch toán các dịch vụ.
VNPost nó trực thuộc Bộ 4T từ năm 2012 rồi cụ ạ. Còn VNPT nó thuộc Ủy ban quản lý vốn nhà nước
Mời cụ tham khảo.

etran

Xe buýt
em cũng chuyển từ Viettel sang VNPT y như nhà Cụ
bên VNPT giờ chăm sóc khách hàng khá tốt, có vẫn đề j nv kĩ thuật đến xử lý rất nhanh, xử lý xong tổng đài gọi điện lại hỏi tình hình, đánh giá các thứ... nói chung em ưng :D
Vâng cụ, em thấy cái app MyTV cài luôn vào TV android khá tiện, bỏ được cái đầu thu với 1 cái điều khiển đỡ phiền toái, rồi thì dây rợ HDMI loằng ngoằng.
Mình thì chỉ bị cái tội ngồi xuống rồi thì lười đứng dậy lấy thêm cái remote chứ không bị nhầm lẫn cái nọ cái kia, còn ông bà già nhà em nhiều lúc bấm nhầm điều khiển tivi với điều khiển đầu giải mã, cứ kêu sao tivi ko lên :)) , có lúc thì bấm nhầm cổng vào của tivi (có mấy cái HDMI khác nhau với AV gì đó...) nên ko xem được, nghĩ cũng tội.
Giờ chỉ cần dùng mỗi cái điều khiển của tivi để xem đủ các thể loại tivi, youtube, vv.
Cái app MyTV nó sắp xếp các nhóm kênh cũng hợp lý và dễ nhìn hơn giao diện của anh vịt teo.
Chất lượng đường truyền Internet thì em cần nhiều thời gian hơn để review. Hiện tại mới lắp có vài ba ngày thì dùng ổn.

santafe2018hn

Đi bộ
VNPT nó đầu tư hạ tầng mạng từ đầu, nên chất lượng ổn hơn mấy ông kia, CSKH giờ cũng tiến bộ hơn trước