Đánh giá XL7 có ồn không?

TVA tractor

Xe buýt
Xe này giá 5xx vậy là ngon rồi. Tay lái đầm chắc, kiểm soát tốt; máy vừa phải.

SanHoBien

Xe container
Chắc e phải lên Đại lý coi lại lần nữa rồi quyết định :P

Forestgum

Xe máy
Ồn hay không thì ở tầm giá này mình nghĩ là ổn. Còn giảm sốc thì như các bác khác đã nhận xét là nó cứng hơn Xp nên đi qua mấy cái gờ giảm tốc nó rần rần, tiếng rần nó giòn tan, mình nghĩ nó cứng cũng có cái hay và dỡ (tùy theo cảm nhận của mọi người). Nhưng mình khoái nhất là tiếng máy nó gầm dòn dòn khi tăng tốc.

Forestgum

Xe máy
E đã chạy thử XL7 rồi thấy ổn cụ àh, e chỉ chạy lên 80km/h thôi vì sợ Công An :P
Nhưng rất tiếc là e quên ngồi hàng ghế thứ 3 để xem ntn :(
Mình đạp lên trên 100 km/h rồi xuống lại (Mỹ phước - Tân vạn hôm nay nhiều xe quá), nhưng cảm giác ngon bác ạ. Hàng ghế thứ 3 do thiết kế cao lên nên ngồi không bị chùn chân như các xe khác, có lẽ vì lý do đó nên nó không chán.
Mà bác dân kiến trúc - xây dựng, mình nghĩ XL7 là sự lựa chọn tinh tế.

SanHoBien

Xe container
Mình đạp lên trên 100 km/h rồi xuống lại (Mỹ phước - Tân vạn hôm nay nhiều xe quá), nhưng cảm giác ngon bác ạ. Hàng ghế thứ 3 do thiết kế cao lên nên ngồi không bị chùn chân như các xe khác, có lẽ vì lý do đó nên nó không chán.
Mà bác dân kiến trúc - xây dựng, mình nghĩ XL7 là sự lựa chọn tinh tế.
E cũng đang nghiêng về dần XL7 cụ àh :P
Chắc cụ thấy Avatar của e rồi cụ đoán đúng rùi, nhưng e chỉ là dân: Kiếm Chút Xu thôi chứ ko phải Kiến trúc sư đâu cụ àh :P

Nghĩ chưa ra

Xe hơi
E cũng đang nghiêng về dần XL7 cụ àh :P
Chắc cụ thấy Avatar của e rồi cụ đoán đúng rùi, nhưng e chỉ là dân: Kiếm Chút Xu thôi chứ ko phải Kiến trúc sư đâu cụ àh :P
E thấy bác ngắm lâu rồi đó, xúc thôi

Forestgum

Xe máy
Có 1 vấn đề về lốp xe liên quan đến độ ồn. Có lẽ em gà nên không biết (mới sở hữu xe lần đầu, trước giờ toàn xe thuê - xe mượn nên không quan tâm), đó là áp suất lốp khi mới lấy xe. Xe lấy từ showroom ra cứ thế mà chạy, chẳng kiểm tra áp suất, nay gắn cái cảm biến mới biết là hãng bơm dư hơi, hèn chi chạy nó gằn khi qua gờ giảm tốc và đường hơi xấu. Mà hãng đã bơm như vậy thì 99% các xe khác khi lấy cũng thế! Chiều nay mình đi bơm lại, canh đúng áp suất quy định của hãng xem nó ồn thế nào, rồi nhận xét tiếp ạ :)

gentviet

Xe buýt
Có 1 vấn đề về lốp xe liên quan đến độ ồn. Có lẽ em gà nên không biết (mới sở hữu xe lần đầu, trước giờ toàn xe thuê - xe mượn nên không quan tâm), đó là áp suất lốp khi mới lấy xe. Xe lấy từ showroom ra cứ thế mà chạy, chẳng kiểm tra áp suất, nay gắn cái cảm biến mới biết là hãng bơm dư hơi, hèn chi chạy nó gằn khi qua gờ giảm tốc và đường hơi xấu. Mà hãng đã bơm như vậy thì 99% các xe khác khi lấy cũng thế! Chiều nay mình đi bơm lại, canh đúng áp suất quy định của hãng xem nó ồn thế nào, rồi nhận xét tiếp ạ :)
Cũng lạ là cứ xe mới mua thì showroom đều nói vì lốp mới nên phải để 3kg cho đến hết 1000 km, nhưng khi thay lốp mới bên ngoài thì thợ lại bảo để thế nó nổ khi đang đi :)

Forestgum

Xe máy
Cũng lạ là cứ xe mới mua thì showroom đều nói vì lốp mới nên phải để 3kg cho đến hết 1000 km, nhưng khi thay lốp mới bên ngoài thì thợ lại bảo để thế nó nổ khi đang đi :)
Lốp của mình cũng khoảng đó, thấy lạ lạ, vượt luôn ngưỡng chở full tải của hãng quy định. Bảo dưỡng lần đầu là 1 tháng hoặc 1000km tùy điều kiện nào đến trước, xe mình thì một tháng đến trước. Giờ thêm vụ nổ lốp, thôi mình đi xả ra bơm lại đúng ký xem nó ồn thế nào, topic này bàn về vụ ồn mà :).

crod

Xe tăng
Lốp bơm thông thường 2,2-2,5kg theo thông số ghi ở chỗ sườn xe cửa mở đó các cụ. 3kg thì kinh khủng quá.

anhdangtimvo

Xe máy
Em hóng người dùng đánh giá

lordship

Xe tải
Em hôm trước qua chạy thử, thấy khá ổn, cảm giác lái tốt, thân xe chắc chắn
Định mua cái về đi chợ mà showroom hết hàng

green_teavn

Xe tải
Lốp của mình cũng khoảng đó, thấy lạ lạ, vượt luôn ngưỡng chở full tải của hãng quy định. Bảo dưỡng lần đầu là 1 tháng hoặc 1000km tùy điều kiện nào đến trước, xe mình thì một tháng đến trước. Giờ thêm vụ nổ lốp, thôi mình đi xả ra bơm lại đúng ký xem nó ồn thế nào, topic này bàn về vụ ồn mà :).
Cân lại quả lốp thấy sao cụ. Cuj cho a e xin tý càm nhận ạ