Thảo luận XL7 sao ăn nổi Xpander

Thanhdoprinting

Xe máy
Website
indecan.vn
Em vừa đi thử XL7, chỉ có 1 câu duy nhất là "tiền nào của ấy", các bài review và các clip trên youtube đã phản ánh rất sát về tính năng, nội ngoại thất và vận hành rồi, em không có gì phàn nàn. Mấy bác đang chọn mpv thì nên trải nghiệm để thấy thực tế con xe giá rẻ nó như nào.
Có 2 điểm mà em thấy không ưng dễ nhận thấy nhất:
- Các mối hàn của xe làm khá lem nhem tạo cảm giác rẻ tiền và không được làm cẩn thận
- Phần gầm từ đầu kéo xuống nửa thân trước hở toàn bộ máy và các ống nối, trục kéo, dẫn đến các rủi ro khi đi đường có sỏi đá bắn vào, rồi chuột bọ chui vào thân xe. Đây là điểm em thấy XL7 làm khá ẩu, em nghĩ là nhiều bác khi xem xe sẽ rất thất vọng về điều này.

VascoReborn

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đi thử XL7, chỉ có 1 câu duy nhất là "tiền nào của ấy", các bài review và các clip trên youtube đã phản ánh rất sát về tính năng, nội ngoại thất và vận hành rồi, em không có gì phàn nàn. Mấy bác đang chọn mpv thì nên trải nghiệm để thấy thực tế con xe giá rẻ nó như nào.
- Các mối hàn của xe làm khá lem nhem tạo cảm giác rẻ tiền và không được làm cẩn thận
- Phần gầm từ đầu kéo xuống nửa thân trước hở toàn bộ máy và các ống nối, trục kéo, dẫn đến các rủi ro khi đi đường có sỏi đá bắn vào, rồi chuột bọ chui vào thân xe. Đây là điểm em thấy XL7 làm khá ẩu, em nghĩ là nhiều bác khi xem xe sẽ rất thất vọng về điều này.
Xpander cũng khác gì đâu

matiz08

Xe điện
Về cơ bản thì không thể có ngon bổ rẻ được cụ. Hãng nó cũng phải cắt gọt đi cả đống để cho ra cái xe với giá như thế. Người mua muốn vừa có xe rộng, giá rẻ thì vẫn mua thôi. Còn nếu cụ có tiền thì tất nhiên không nên mua mấy con tầm này rồi,:). Xe dành cho người có tài chính vừa phải, nhưng muốn đa dụng. Mua về tự trang bị thêm các phương án phòng hộ cho phần gầm xe thôi. Còn các mối hàn, thì kệ nó thôi cụ, cứ thế mà đi thôi, để ý gì nhiều,:).

bubi

Xe buýt
Đúng rùi cụ, XL7 nhìn dại dại nên vẻ nam tính nhiều hơn đó cụ :P
Đúng là XL7 trông ra vẻ SUV hơn Xpander. May ra có thể so với Xpander Cross.
Lại ngoài lề tý: hôm qua lang thang trên Youtube thấy giới thiệu BMW X7 giá đâu 6.5++ tỷ option miên man. Con này chắc rất ít điều có thể chê bai được.

Thanhdoprinting

Xe máy
Website
indecan.vn
Lại ngoài lề tý: hôm qua lang thang trên Youtube thấy giới thiệu BMW X7 giá đâu 6.5++ tỷ option miên man. Con này chắc rất ít điều có thể chê bai được.
Có tầm tiền này thì em sẽ mua LX570 bác ạ

SanHoBien

Xe container
He he ... vậy nó cũng có điểm hơn Xpander đấy chứ bác :P

Trangpipi

Xe hơi
Em mới sở hữu XL7, mọi người bảo sao ko mua Xpander nhưng mà bạn trai nó list bảng excel tầm 20 cái xe gầm cao dưới 1ty thì nó chỉ cho mua cái đó thôi.
Em nhìn bảng taplo và các nút ở XL7 đã hoa hết cả mắt rồi, tóm lại chỉ cần mát, phanh ngon, nghe nhạc ổn, tay cầm hơn nhỏ nhưng bọc vô lăng vào thì ngon, vận hành êm ru.
Nhưng XL7 không thiết kế cho phụ nữ ợ, sáng nay đi làm vội, mở cái chắn nắng trước mặt mới phát hiện ko có gương để tô son. Bách nhục

DatHtt

Đi bộ
Xpander bị lỗi camra trước như này phải làm sao ạ?

Mèo Tôm

Xe hơi
Em hóng các cụ. Cũng đang lưỡng lự giữa XL7 và Xpander. Các cụ chạy nhiều cho em xin ý kiến về X với bao gồm chi phí bảo dưỡng thay thế phụ tùng, thay đèn và mức độ tiêu hao ạ. Em dùng gia đình là chính ạ. Em cảm ơn các cụ
Mình đi thử thì thấy lái XP hơn hẳn XL7 và VL, đấy là cảm nhận cá nhân

dbkhanh82

Xe đạp
Định lấy X cross 2023 mới ra tháng 4,tầm tháng 7 định lấy có ổn không mn? Nhà đông người chắc chắn phải lấy 7 chỗ rồi đi ngắn dưới 100km ngồi cả trẻ con 9 người tránh phạt chắc ổn?

Sent from SM-N960F via OTOFUN

Website
mitsubishihanoi.vn
Định lấy X cross 2023 mới ra tháng 4,tầm tháng 7 định lấy có ổn không mn? Nhà đông người chắc chắn phải lấy 7 chỗ rồi đi ngắn dưới 100km ngồi cả trẻ con 9 người tránh phạt chắc ổn?

Sent from SM-N960F via OTOFUN
Giá đang được giảm gần 3 chục đấy cụ. chờ đợi chi lâu cho nắng nôi

nguyenkienptt

Xe hơi
chỉ cần thấy doanh số x làm vua rồi thì xl7 làm gì có cửa

Dr Blue

Xe đạp
Nghe đồn x ồn lắm đúng không các cụ, nhất là ngồi ghế sau. Thằng em e nó bảo vậy, nó đi xe bạn nó chạy mấy lần HN TB
Xpander mới nghe nói hệ thống treo sau to như Pajero Sport ấy cụ ạ. Đi đầm chắc hơn hẳn các đời trước

MoonInCar

Xe tải
Em mới sở hữu XL7, mọi người bảo sao ko mua Xpander nhưng mà bạn trai nó list bảng excel tầm 20 cái xe gầm cao dưới 1ty thì nó chỉ cho mua cái đó thôi.
Em nhìn bảng taplo và các nút ở XL7 đã hoa hết cả mắt rồi, tóm lại chỉ cần mát, phanh ngon, nghe nhạc ổn, tay cầm hơn nhỏ nhưng bọc vô lăng vào thì ngon, vận hành êm ru.
Nhưng XL7 không thiết kế cho phụ nữ ợ, sáng nay đi làm vội, mở cái chắn nắng trước mặt mới phát hiện ko có gương để tô son. Bách nhục
Mợ ngồi bên lái hay bên phụ? Bên lái thì con xe cỏ của em còn trang bị cái gương trên tấm chắn nắng chứ.

mikex88

[Tịch thu bằng lái]
xpan chiếm thị phần nhanh quá. h khó