[Funland] Xoang bách phục

Trantulang

Xe hơi
Em bị bệnh viêm xoang mãn tính chục năm nay rồi, từng mổ xoang 1 lần, hiện tại bệnh nhẹ, ăn uống hay bị xì mũi dịch trong, hay bị đau nhức vùng giữa 2 mắt vì phù nề.

Em không uống thuốc tây, mà dùng TPCN, hiện là Xoang Bách Phục. Em dùng được 40 ngày rồi, liều 4 viên, chia làm 2 lần cho 1 ngày. Bên cạnh đó, em còn dùng xịt xoang Thông xoang tán.

Em thấy hầu như XBP chẳng cải thiện gì. Vì đôi khi em thử ngưng xịt thì cảm giác đau nhức trở lại. Em thấy thuốc xịt TXT còn hiệu quả hơn thuốc uống XBP, nhưng thử ngưng thuốc xịt 1-2 cữ là bị lại.
Còn Xoang Bách Phục bảo trị bệnh lâu dài, trong khi giá mắc, 1 hộp cỡ 125k cho 5 ngày.

Không biết em có nên tiếp tục dùng XBP ko. Nếu tiếp thì dùng trong bao lâu nữa?

Các cụ tư vấn cho em nhé.

vneseman

Xe lăn
Úi, ai lại khám chữa bệnh trên mạng thế này cụ. Em chỉ thấy có cái viêm mũi dị ứng thì cứ rửa nước muối thật lực là đỡ rất nhiều.

xukthal

Xe lăn

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Muốn khỏi hẳn chỉ có cách cụ chuyển vào Nam sống thôi cụ.

Mandalord

Xe điện
Cá nhân em dùng XBP thấy cũng tốt ạ, dứt được viêm mũi dị ứng.

TPCN không phải là thuốc, vì công hiệu của TPCN chưa được kiểm nghiệm chặt chẽ. Hiệu lực của TPCN không có tính ổn định và đáng tin cậy được như Đông dược xịn đâu cụ, chứ đừng so với Tây dược.

Theo em chủ yếu là do cơ địa có hợp hay không mà thôi. Cụ thử dùng độ 3 tháng, nếu không ăn thua thì đổi sang cái khác.

GTR Nismo

Xe hơi
Đừng tin các quảng cáo là thuốc Nam, thuốc gia truyền, từ cây cỏ,...các loại cụ ạ. Em cũng theo anh Thông Xoang Tán một thời gian, uống đến no luôn mà có bớt tí nào đâu, càng ngày càng nặng, sau đó đi khám tai mũi họng TP.HCM, uống kháng sinh hơn 1 tháng thuốc, giờ đã bớt được 2 năm rồi.
Mấy anh thuốc gia truyền, thuốc Nam trên TV này lúc nào cũng yêu cầu ngày uống đến 8 viên, nghe thì mỗi hộp hơn trăm nghìn, nhưng mỗi lần uống 8 viên thì uông có vài hôm thì hết một hộp. cộng lại mấy tháng cũng tốn tiền, vừa no bụng, mất cơ hội khám và chữa bệnh nên bệnh nặng dần.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Em được cho hai Thanh ( gói trong ống giấy) thuốc lá của 1 bác lương y trong quảng nam. Dùng được gần 1 thanh khỏi luôn. Chế ống xông bằng nửa long nước ngọt và chai lavie cắt đáy.

ceconam

Xe điện
E cũng đến nhục với cái bệnh này 20 năm rồi mà ko khỏi hay đỡ đc, nhất là khoảng thời gian giao mùa như đợt này, hắt xì hơi đến ngượng với người xung quanh, lúc nào cũng nước mũi dòng dòng...

Nếu các cụ cần vái tứ phương thì cụ thử qua chỗ bác sĩ Soài bắc ninh xem sao.
Chữa bằng phương pháp cấy chỉ mặc dù chưa có khoa học chứng minh.
Nhưng em chữa ở đó thấy hết bệnh chưa bị lại. Có người nhà em trước cũng chữa tại đó 5 năm chưa tái lại.
Còn XBP em trước em cũng dùng mấy tháng liên tiếp mà thấy không tác dụng nên dừng.

Mr.Chem

Xe điện
Em bị bệnh viêm xoang mãn tính chục năm nay rồi, từng mổ xoang 1 lần, hiện tại bệnh nhẹ, ăn uống hay bị xì mũi dịch trong, hay bị đau nhức vùng giữa 2 mắt vì phù nề.

Em không uống thuốc tây, mà dùng TPCN, hiện là Xoang Bách Phục. Em dùng được 40 ngày rồi, liều 4 viên, chia làm 2 lần cho 1 ngày. Bên cạnh đó, em còn dùng xịt xoang Thông xoang tán.

Em thấy hầu như XBP chẳng cải thiện gì. Vì đôi khi em thử ngưng xịt thì cảm giác đau nhức trở lại. Em thấy thuốc xịt TXT còn hiệu quả hơn thuốc uống XBP, nhưng thử ngưng thuốc xịt 1-2 cữ là bị lại.
Còn Xoang Bách Phục bảo trị bệnh lâu dài, trong khi giá mắc, 1 hộp cỡ 125k cho 5 ngày.

Em bị xoang cũng nặng, lúc bé phải đi đục hút khá nhiều. Nhưng khi em chuyển SG ôn thi 1 năm thì hầu như không bị, khỏi luôn đến cách đây vài năm thì bị lại (em chuyển ở HN gần 20 năm rồi nhé). Được 1 lần ông anh giới thiệu Thông Xoang Tán thấy hiệu quả rõ rệt, nếu cấp (đau đầu, dịch nhiều....) thì em kết hợp vừa uống TXT vừa xịt, nhưng cái xịt thấy rõ ràng và hiệu quả.

thanhphong1998

Xe điện
Bị Xoang thì Bách Nhục. ..

Phi40.15p

Xe máy
Em cũng viêm xoang, mổ 1 lần do pô líp. Sáng hắt hơi xổ mũi thôi rồi nhưng cứ đến 9-10h sáng trở đi lại ngon và hôm sau lại bị như thế. Có một đợt không biết đọc được ở đâu em chỉ uống mật ong + bột nghệ với nước ấm để trị đau dạ dày thế mà nó cũng đỡ không hắt hơi xổ mũi nữa. :)):)):)). 3 tháng gần đây không bị, đi uống bia rượu cũng ngon ko bị tịt mũi. Hay cụ thử uống mật ong với nước ấm thử kết hợp xem.

TânPhạm_999

Xe buýt
E cũng bị mấy năm nay, giờ thành viêm đa xoang rồi. Mấy hôm gần đây, là coi như nước mũi chảy cả ngày, điếc 1 hoặc cả 2 bên mũi, đau vùng giữa 2 mắt, sau vai gáy và cả hàm luôn. Đi khám ở tai mũi họng và bạch mai uống hết thuốc cũng ko thấy xi nhê gì mà độ này thấy còn nặng hơn. Khổ thật các cụ ạ. Thấy tv đang quảng cáo thuốc xoang nhất nhất e định mua uống thử ko biết cụ nào dùng chưa

Mesocsic

Xe điện
Thuốc nam gia truyền và tpcn nói chung là phí tiền. Mua qua mạng thì phí nữa vì sale lừa kinh lắm

dpl

Xe lăn

E bị xoang cực nặng, nặng đến mức nó thông lên tai làm nghe cực khó
Mổ cái ngon luôn, mổ bác sĩ Hạnh viện tai mũi họng ạ

nghienruou

Xe điện
Hồi 2012 em có cấy chỉ 1 lần và đỡ 70% tầm 1 tháng. Hồi đó bác sỹ bảo cấy 3 lần là khỏi, mỗi lần cách nhau 3 tuần. Nhưng em cấy đc có 1 lần thì bác sỹ vào SG ở với con trai, nên giờ em vẫn đang sống chung với lũ :(

Mesocsic

Xe điện
Hồi 2012 em có cấy chỉ 1 lần và đỡ 70% tầm 1 tháng. Hồi đó bác sỹ bảo cấy 3 lần là khỏi, mỗi lần cách nhau 3 tuần. Nhưng em cấy đc có 1 lần thì bác sỹ vào SG ở với con trai, nên giờ em vẫn đang sống chung với lũ :(
Bên em có chuyên môn cao trong cấu chỉ? Mời cụ qua tham khảo giao lưu

Trantulang

Xe hơi
Cá nhân em dùng XBP thấy cũng tốt ạ, dứt được viêm mũi dị ứng.

TPCN không phải là thuốc, vì công hiệu của TPCN chưa được kiểm nghiệm chặt chẽ. Hiệu lực của TPCN không có tính ổn định và đáng tin cậy được như Đông dược xịn đâu cụ, chứ đừng so với Tây dược.

Theo em chủ yếu là do cơ địa có hợp hay không mà thôi. Cụ thử dùng độ 3 tháng, nếu không ăn thua thì đổi sang cái khác.
Cụ dùng trong bao lâu thì dứt được vmdu?
Chỉ dùng 1 XBP hay có kèm theo gì khác

Mandalord

Xe điện
Cụ dùng trong bao lâu thì dứt được vmdu?
Chỉ dùng 1 XBP hay có kèm theo gì khác
Em dùng gần 1 năm ạ. Em bị vmdu cũng nghiêm trọng, có lúc cứ 2 tuần lại bị hắt hơi, sổ mũi, mũi dãi lòng thòng, nước mũi chảy xuống họng kéo theo viêm họng và sốt. Dùng được 1 năm thì cơ bản đỡ ạ, chứ cũng không hết hẳn. Nói chung bây giờ chỉ vài tháng bị 1 lần.

Em không dùng với bất cứ cái gì khác. Nhỏ mũi cũng không vì em khá lười.