Xóm Kawasaki Classic ( W & Estrella )

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguoigiangho

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ cho em biết thông tin này, tại tính em cẩn thận nên trước giờ em toàn thay dầu hơi phí quá.
Theo các cụ ở đây thì dùng dầu semi synthetic hay fully thì tốt hơn ạ?
Kụ Linh thay dầu một tháng 1 lần thì em cũng đến lạy kụ. Em thay 2 lọ motul hết gần 1 triệu. Tính trung bình 1 năm chắc mất tầm 12 triệu quá. Em nghĩ kụ thay hẳn motul đi. Bọn bán dầu nó bảo 5000 km thay một lần. Em giảm xuống 3000 km thay một lần là ok các kụ nhỉ. Có kụ nào thay lọc dầu thì pm em mottj tiếng nhé. Em cũng muốn thay..

tatuto_shop

Xe tăng
Hôm nay đi ăn cưới thằng bẹn bẩu gặp Bách đi song song, lượn nhiều thế hả?
Vụ dầu nhớt thì nên thay dầu tổng hợp hoàn toàn, nếu được Motul 300v thì tốt, nếu không, Sell Advance Ultra đã là quá chuẩn, và tùy cường độ chạy nhưng có phá xe đến mấy thì 3000km trở lên mới phải thay nếu xài 2 loại nhớt trên... Và trong sell ultra hoặc motul 300v cũng có phụ gia xúc rửa máy nên máy luôn luôn sạch, vậy thì định kỳ thay lọc nhớt cũng kéo dài hơn...
Thứ 7 này lại lỗi hẹn với anh em rồi, bất khả kháng...

Chỉnh sửa cuối:

SHIDA

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ cho em biết thông tin này, tại tính em cẩn thận nên trước giờ em toàn thay dầu hơi phí quá.
Theo các cụ ở đây thì dùng dầu semi synthetic hay fully thì tốt hơn ạ?
E dùng Motul H-tech và vài cụ khác dùng Shell Advance Ultra, thấy máy móc ổn . Cụ đang dùng dầu gì?

SHIDA

Xe buýt
Hôm tới chốt lại là off ở Jawa cafe chứ ạ? Để em còn đi dọ hỏi sắp xếp bàn ghế..

Em mới tậu được đồ chơi mới hay lắm. T7 này em khoe cả nhà nhé..
Hôm tới sẽ ở Jawa, Bách chịu khó vẽ lại đường đi cho anh em thấy nhé .

theljfe

Xe máy
Kụ Linh thay dầu một tháng 1 lần thì em cũng đến lạy kụ. Em thay 2 lọ motul hết gần 1 triệu. Tính trung bình 1 năm chắc mất tầm 12 triệu quá. Em nghĩ kụ thay hẳn motul đi. Bọn bán dầu nó bảo 5000 km thay một lần. Em giảm xuống 3000 km thay một lần là ok các kụ nhỉ. Có kụ nào thay lọc dầu thì pm em mottj tiếng nhé. Em cũng muốn thay..
Đấy là tháng nào đi nhiều chứ cứ tính trung bình 1000km thay một lần có tháng chả đi tẹo nào thì thay làm gì cho nó chết tiền. Với cả anh dùng dầu Sell VSX (loại này là semi) có 110k/ chai, 02 chai có 220k, ấy là tại chú chơi sang đấy chứ. Chỉ là thấy bây giờ nó có loại Shell Ultra (loại này là full) đắt gấp đôi - thấy bảo loại này chuyên dùng cho Ducati nên hỏi ý kiến các cụ xem có nên máu không để em thử cái.

tatuto_shop

Xe tăng
Đấy là tháng nào đi nhiều chứ cứ tính trung bình 1000km thay một lần có tháng chả đi tẹo nào thì thay làm gì cho nó chết tiền. Với cả anh dùng dầu Sell VSX (loại này là semi) có 110k/ chai, 02 chai có 220k, ấy là tại chú chơi sang đấy chứ. Chỉ là thấy bây giờ nó có loại Shell Ultra (loại này là full) đắt gấp đôi - thấy bảo loại này chuyên dùng cho Ducati nên hỏi ý kiến các cụ xem có nên máu không để em thử cái.
Sell Advance Ultra đi cụ ơi, tui đang xài cho cả Estrella cả Vespa S, và LXV thì xài Motul 300v thấy cũng không hơn Sell Advance Ultra là mấy, chắc được cái tiết kiệm xăng hơn, nhưng Sell làm cho máy êm cực kì...

theljfe

Xe máy
Vâng vậy để em máu luôn vụ dầu mỡ này.
Thứ 7 này cụ Hiếu đi Tung Của thử tìm xem con xe estrella làm toàn bằng nhựa mà hôm trước anh Vũ kể rồi chụp vài cái ảnh, hỏi giá rổ thử xem để ae được mở rộng tầm mắt, có khi em cũng làm 1 cái :))

nguoigiangho

Xe buýt
Địa chỉ jawa cafe:

Các kụ đến đầu đường Trần Huy Liệu ( cắt Giảng Võ). Đi vào khoảng 100 mét. Nhìn sang phải thấy quán cafe Cây Liễu. Lập tức hỏi nhà C6 (ngay cạnh). Có một cái ngõ nhỏ ngay đấy đi vào nhà C6. Vào khoảng 50m nhìn ngay sang trái thấy ngay jawa cafe (đối diện sân 10-10 - chuyên cho bọn Tây con tập thể dục).

Em nghĩ đường xá thế là quá dễ tìm với các kụ hay lọ mọ như anh em mình. Ai ko lọ mọ được gọi em. Em sẽ bố trí đến trước ngồi đợi các kụ.

Xin chia buồn với kụ tatuto nhé.

yourdalink

Xe container
Em mới lấy xe nên chưa thay dầu lần nào, vì cũng mới đi được khoảng 2000km. Dạo này ít đi qua. Chắc thêm tháng nữa rồi thay dầu và lọc là vừa.

Lần đầu lấy xe về thằng bạn đi thay hộ, thấy bảo đâu 4 lọ x 110k thì phải. Nó trả tiền nên em cũng chả nhớ nữa.

Lọc dầu cho w650 chắc 1 trong 2 em này các cụ nhỉ?

http://bigbox.vn/products/daumohoachat/216/
http://bigbox.vn/products/daumohoachat/217/

theljfe

Xe máy
Xe cụ 650 thì hỏi cụ Nghĩa xem, còn xe tôi 250 bình dầu có 2l thôi nên dùng hết có 2 chai

yourdalink

Xe container
Địa chỉ jawa cafe:

Các kụ đến đầu đường Trần Huy Liệu ( cắt Giảng Võ). Đi vào khoảng 100 mét. Nhìn sang phải thấy quán cafe Cây Liễu. Lập tức hỏi nhà C6 (ngay cạnh). Có một cái ngõ nhỏ ngay đấy đi vào nhà C6. Vào khoảng 50m nhìn ngay sang trái thấy ngay jawa cafe (đối diện sân 10-10 - chuyên cho bọn Tây con tập thể dục).
Đi từ Kim Mã vào tới Trần Huy Liệu rồi đi tiếp thế nào bác nhỉ? Đi qua mấy quán ốc à?

Chỉnh sửa cuối:

theljfe

Xe máy
cái lọc dầu cụ xem bên nhà cũ có pót ảnh nó lên rồi, mấy cái của cụ ko phải cho xe này đâu ợ

yourdalink

Xe container
cái lọc dầu cụ xem bên nhà cũ có pót ảnh nó lên rồi, mấy cái của cụ ko phải cho xe này đâu ợ
Em thấy bên bác Trung megabike ghi trong đó là tương thích với w650. Em cũng ko biết, mà có khi cứ qua bác Hưởng thay là ok thôi nhỉ. Em cũng ko hay mày mò lắm vì có nhiều tiền án tiền sự "nhiệt tình + thiếu hiểu biết" rồi ợ :D

theljfe

Xe máy
Vâng tôi cũng đồng ý với cụ, tuy nhiên theo tôi nếu cụ có thời gian thì lúc bác thợ thay cái lọc dầu cụ tranh thủ xin cái vỏ hộp hay đứng cạnh xem là bít ngay thôi sau đó cụ truyền đạt cho anh em. Tại tôi bận chứ nếu không hôm nay tôi đã ra bệnh viện ngồi cạnh ông anh tôi rồi rút máy ảnh ra quay hoặc chụp lại về làm tài liệu thực tế cho anh em mình nghiên cứu rồi.

yourdalink

Xe container
Vâng em cũng hoàn toàn nhất trí với bác. Có thể mình ko bao giờ thay nhưng cũng hiểu. Vì lỡ đi đâu xa, ít ra cũng biết chỉ cho thợ nơi đó họ thay cho mình. Đợt em đi dream cùng thằng bạn đi A Pa Chải, đi hết 1000km nên cũng phải thay dầu giữa chừng cho lành :D.

Nhìn cái yên rời của estrella mê quá :)

SHIDA

Xe buýt
Cụ Hưởng làm gì có lọc dầu cho Estrella ah, cụ ấy chỉ có lọc dầu cho W650 thôi ( dùng của Honda thay thế) - cụ Nghĩa truyền lại cho em thế. Lọc dầu Estrella tương đối hiếm, e đang định đặt trước đây, cụ nào muốn mua cùng e thì giơ tay nhé : 200K/ cái. Hàng Nhật nhưng chắc Made in Thailand.

yourdalink

Xe container
Cụ Hưởng làm gì có lọc dầu cho Estrella ah, cụ ấy chỉ có lọc dầu cho W650 thôi ( dùng của Honda thay thế) - cụ Nghĩa truyền lại cho em thế. Lọc dầu Estrella tương đối hiếm, e đang định đặt trước đây, cụ nào muốn mua cùng e thì giơ tay nhé : 200K/ cái. Hàng Nhật nhưng chắc Made in Thailand.
Em hỏi cho W650 mà bác. Cảm ơn bác vì thông tin, có lẽ em cũng chuẩn bị đi thay thôi vì cũng tương đối lâu rồi. Các cụ đi Estrella cho em hỏi là xe các cụ uống bao nhiêu lít/ 100km ạ? Xe em ăn hết tầm 5 lít. Em nói chả ai tin :D. Bác gì đi W vào confirm hộ em với. Thằng bạn hồi lấy xe cứ dọa em đi phải hết 7-8 lít :D

nghia-spacy

Xe tải
Nếu SHIDA đã có kinh nghiệm mua và thay lọc dầu thì ngon rồi, cho a đăng kí 1 cái lọc nhé SHIDA.
chắc tuần này ko off với anh e được rồi vì mình đi HÀ GIANG, ko biết cụ w650 có chương trình dã ngoại lên nhà vườn của kụ ko? vợ cụ 650 hôm nào khai hỏa thế ?

nghia-spacy

Xe tải
Em hỏi cho W650 mà bác. Cảm ơn bác vì thông tin, có lẽ em cũng chuẩn bị đi thay thôi vì cũng tương đối lâu rồi. Các cụ đi Estrella cho em hỏi là xe các cụ uống bao nhiêu lít/ 100km ạ? Xe em ăn hết tầm 5 lít. Em nói chả ai tin :D. Bác gì đi W vào confirm hộ em với. Thằng bạn hồi lấy xe cứ dọa em đi phải hết 7-8 lít :D
xe Es của em là 250cc khác với kụ là >400cc
nên ăn uóng cũng khác, như xe e là khoảng 3,3 - 3,5l/100km.

Trạng thái
Thớt đang đóng