Thảo luận Xpander

Thấy cái đợt này mấy con bị lỗi động cơ đang chạy tự dưng chết đơ. @@

SanHoBien

Xe container
E hi vọng là cuối năm nay Xpander sẽ fix lỗi và hoàn thiện hơn và tất nhiên là giá sẽ rẻ hơn :P

Cá Nhỏ

Đi bộ
Hì mấy bác hóng mà hóng kg đủ rồi.
Vụ lỗi bơm xăng ở Đà Nẵng là bác đó đổ nhầm xăng dởm nên có cặn xăng nhiều làm tắt bơm xăng dẫn đến hư hỏng. Hãng đã bảo hành free rồi nha các bác.
Em nghĩ xăng đó chắc do đường dây xăng giả ra thôi. Như hồi Madaz bị cá vàng vậy.....
Ở VN kg gì là kg làm giả đc

Mynhan

Xe đạp
Nếu đang chạy chết máy thì như xe hết xăng thôi, điện vẫn còn nên các hệ thống vẫn hoạt động.
E nhờ các cụ các mợ chút, chả là e vừa lấy hụt con xe cũ của một cụ trên này. Hôm qua gặp ông bạn chạy con Xpander của Mít, e lái thử thì thấy ngon ok, tiện thể chạy ra hãng hỏi thì bảo phải mấy tháng mới có xe và phải đặt cọc trước. Trên này đã có cụ nào chạy xe này chưa review cho e phát và có cụ SALE nào có con nào đc lấy nhanh nhất cho e thông tin với, e đang cần xe. Thanks all
Nên mua xpander số sàn hay số tự động bác.

anhhong9011

Xe hơi
Đúng là có mấy cụ trong hội x kín. Họ thần thánh quá. Nhưng cũng có hội mở mà. E tham gia mấy hội mở như xpander saigon www.facebook.com/groups/xpandersaigon thấy chia sẻ trái chiều nhiều hơn.

Vũ Đức

Xe tăng
Lại lên đỉnh nữa àh cụ, thích quá nhỉ, vậy là mấy hảng xe kia phải hạ giá bán thui :P
Em hy vọng sự xuất hiện của X sẽ làm nhiều dòng xe hạng B và C giảm giá...nhưng có vẻ ko giảm đc nhiều cụ ạ
Ps : Liệu các hãng xe có chơi luật ngầm ko các cụ nhỉ?

Pks_Nam Định

Xe hơi
Đồng ý với cụ, nhưng xe đang ở số D chạy vận tốc khoảng 60km mà chết máy thì......@-) . Mitsu cần xử lý triệt để lỗi này thì mới khách hàng mới yên tâm được, chứ mua cái xe về đi trên đường cứ cầu mong lỗi nó không rơi vào mình, như vậy tâm lý đi xe đã rất không thoải mái rồi.
E hóng mãi mà chưa thấy mấy ổng bán mít có phát ngôn gì chính thức cả

muadem

Xe cút kít
Các cụ nhiều kinh nghiệm cho em hỏi ngu chút.
Là nếu lấy MT về thì có làm thêm cruise control dc không.
Em thấy có cụ làm rồi, cụ chịu khó vào group fb tìm là ra.

mazda3_pro

Xe lăn
Đương nhiên là dòng nào cg lỗi này kia. Nhưng lỗi cụm bơm này của X nó rất nghiêm trọng vì nó ảnh hưởng đến an toàn của người trên xe, các cụ cứ kêu là hỏng thì bảo hành, nhg khi đang chạy cao tốc mà xe tắt máy đột ngột thì chuyện j sẽ xảy ra? Toàn bộ hệ thống trợ lực lái mất, khả năng lật xe rất cao. Rồi nhẹ hơn thì lỗi giảm sóc ra dầu. Nói chung là rất nhiều lỗi vs 1 con xe mới ra. Các cụ cứ kêu xe rẻ chỉ đc thế nhưng nó gần gấp đôi con morning hay i10 đó cụ mà nhg xe đó có gặp lỗi nghiêm trọng đâu. Khi nào Mitsu giải quyết hoàn toàn đc lỗi cụm bơm thì người tiêu dùng như em mới yên tâm đc. Đương nhiên ko phủ nhận X nó có nhiều ưu điểm so vs giá thành hiện nay, một con 7 chỗ rộng rãi và nhiều option với giá thành nhỉnh hơn city, vios một chút, rất hợp lý cho người Việt mình sử dụng cho mục đích gia đình.
Đang ôm cua trên đèo xuống mà tắt máy phát là cả nhà chết luôn, chứ có cầu chúa thì chúa cũng bó tay.

SanHoBien

Xe container
Em hy vọng sự xuất hiện của X sẽ làm nhiều dòng xe hạng B và C giảm giá...nhưng có vẻ ko giảm đc nhiều cụ ạ
Ps : Liệu các hãng xe có chơi luật ngầm ko các cụ nhỉ?
E dự là các hãng xe chơi luật ngầm đi đêm với nhau đấy cụ àh :P