[Thảo luận] Xử lí như thế nào khi bị xxx bắt láo !?

Chú Đắc

Xe máy
cụ chủ cũng ko thường đâu... cứ như đặt bẫy lại xxx ấy nhỉ. hehe
Lúc đấy em tưởng em đúng nên khá ung dung, nhưng nếu có phạt thật thì em vẫn cứ xin cái biên bản xong ra kho bạc thôi. Quan điểm của em là ko nộp phạt nóng cho xxx, chấp hành phạt qua kho bạc :))

redTop

Xe điện
Chính xác là cái xẻng của em bị vặn mất lưỡi, còn mỗi cái cán =)) em chán quá tháo luôn , từ đó ko lắp gương nữa, tại có gương em cũng ko quen nhìn, em đi cũng ko phải dạng đi ẩu, có xẻng lắm khi toàn vướng vào xe khác
"có gương em cũng ko quen nhìn, em đi cũng ko phải dạng đi ẩu" đoạn này nó chửi nhau sao ấy. Đi mà không cần biết phía sau thế nào là ẩu rồi

hung611

Xe buýt
Xe máy không gương đi cực kỳ nguy hiểm, khi rẽ làm sao mà nhìn được phía sau? Chả hiểu vướng víu kiểu gì mà ko lắp cái gương vào đi cho an toàn. E là cứ đầy đủ 2 gương cho lành, đẹp đẽ hơn đếu gì cái xe máy ko gương.

RubynamitnA

Xe điện
Xe máy không gương đi cực kỳ nguy hiểm, khi rẽ làm sao mà nhìn được phía sau? Chả hiểu vướng víu kiểu gì mà ko lắp cái gương vào đi cho an toàn. E là cứ đầy đủ 2 gương cho lành, đẹp đẽ hơn đếu gì cái xe máy ko gương.
Xe em lúc nào cũng đủ 2 gương. Sang đg, rẽ phải nhìn cẩn thận trc khi rẽ. Nhiều lần đã báo hiệu từ xa, ấy vậy mà nhìn vào gương vẫn thấy xe sau phi lên với tốc độ cao, kiểu ko nhường đg ấy. Thế mà các xe ko có gương, chủ quan xi nhan rồi cứ rẽ chắc chắn sẽ có tai nạn. Thật ko hiểu nổi họ đi thế nào mà bảo vẫn an toàn?

vip tien sinh

Xe ngựa
Em lại hóng vụ này.

andycuong

Xe hơi
Làm gì có quy định không được vịn xe không gương hả cụ

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua ( 14/5/2017 ) em đi học qua ngã 4 Trường Chinh - Tôn Thất Tùng ( em đi 2b nhé ), lúc đấy là 8h sáng , đèn đỏ ko hoạt động , có 1 xxx đứng phân làn. Em có thấy bên trên có 1 tổ xxx đứng bên phải, em cố tính đi sát sang trái để né rồi, cuối cùng vẫn bị lao ra chặn xe.
xxx : em cho ktra giấy tờ
em : em bị lỗi gì hả anh ?
xxx : em tham gia giao thông ko có gương , mời em xuống xe
Nghe đến đây thì em cười sướng rồi, em có học mót đc ít kinh nghiệm trên OF là xxx ko được phép dừng các phương tiện chỉ để bắt lỗi ko gương , ko bảo hiểm , xe ko chính chủ
Tiếp đến em ra chỗ xxx ghi biên bản
xxx : Em có 2 lỗi ko gương ko bảo hiểm , mỗi lỗi 100, tổng là 200 nhé
em : Vâng
xxx : Có tiền nộp luôn ko ? Đang sinh viên à ? Năm mấy rồi ???
em : Em năm 3 rồi , em đang đi học đây , anh làm muộn mẹ nó giờ của em rồi , ghi cho em cái biên bản em nộp sau
xxx : Thôi anh tính 100, nộp đc ko ?
em : em sinh viên làm gì lắm tiền thế, anh cứ cho em cái biên bản đi =))
xxx : Anh tha cho lần này nhé , lần sau nhớ lắp gương bla bla bla

Em quay đi trong sự sung sướng ko thể kìm nén =))))))))) chắc mấy anh định kiếm tý bánh mỳ nhưng hóc rồi :v
Câu hỏi em muốn thọ giáo các cụ là : trong trường hợp xxx ghi biên bản với 2 lỗi trên thật thì em nên xử lí như thế nào ??? Hoặc khi xxx bắt láo các cụ , viết khiếu nại vào biên bản như thế nào để đảm bảo quyền lợi của bản thân ???
Mời cụ vào đây tham khảo.
https://m.facebook.com/groups/otofun.ATGT/?view=group

Minhvu197

Xe đạp
Chắc cụ này cũng xin xỏ, thì XXX mới tha thôi....

Chú Đắc

Xe máy

Chú Đắc

Xe máy
"có gương em cũng ko quen nhìn, em đi cũng ko phải dạng đi ẩu" đoạn này nó chửi nhau sao ấy. Đi mà không cần biết phía sau thế nào là ẩu rồi
Em luôn đi đúng làn quy định, có rẽ thì bật xi nhan rồi từ từ đảo dừa ra sau rồi mới rẽ , ko phi nhanh ko lạng lách :)) vậy vẫn là đi ẩu sao =))

zoro82

Xe đạp
"xxx ko được phép dừng các phương tiện chỉ để bắt lỗi ko gương , ko bảo hiểm , xe ko chính chủ"
điều nào khoản nào ghi thế vậy cụ. Có lần em đang đi cũng bị CA Văn Giang đuổi theo dừng xe bắt lỗi không gương.

Chú Đắc

Xe máy
"xxx ko được phép dừng các phương tiện chỉ để bắt lỗi ko gương , ko bảo hiểm , xe ko chính chủ"
điều nào khoản nào ghi thế vậy cụ. Có lần em đang đi cũng bị CA Văn Giang đuổi theo dừng xe bắt lỗi không gương.
Híc, đấy là tội học ko đến nơi đến chốn nên mới thế đấy cụ :(

Rửa xe 247

Xe buýt
Website
www.ruaxe247.com.vn
Cụ nào dẫn hộ em văn bản nào không cho phép dừng xe không gương với. Củ chủ điển hình của phương pháp học tập của sinh viên VN là học mót, học kiểu nghe nói thế, mà không đi tìm đến tận cùng của vấn đề.

PajeroAT

Xe máy
nhà em ở tập thể cũ. hành lang bé để gương ko dắt được xe ra vào nữa kia. đành phải phạm luật. hix

haihoi1289

Xe hơi
Bị bắt sai thì xuống trình bày nhẹ nhàng, tôn trọng nhau, ko cần to tiếng làm gì cả

Chú Đắc

Xe máy
Bị bắt sai thì xuống trình bày nhẹ nhàng, tôn trọng nhau, ko cần to tiếng làm gì cả
Quan điểm của em là nhẹ nhàng trao đổi , có lỗi thì xin biên bản nộp phạt :D
Làm căng lên chả được gì khéo lại thiệt mình trước

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua ( 14/5/2017 ) em đi học qua ngã 4 Trường Chinh - Tôn Thất Tùng ( em đi 2b nhé ), lúc đấy là 8h sáng , đèn đỏ ko hoạt động , có 1 xxx đứng phân làn. Em có thấy bên trên có 1 tổ xxx đứng bên phải, em cố tính đi sát sang trái để né rồi, cuối cùng vẫn bị lao ra chặn xe.
xxx : em cho ktra giấy tờ
em : em bị lỗi gì hả anh ?
xxx : em tham gia giao thông ko có gương , mời em xuống xe
Nghe đến đây thì em cười sướng rồi, em có học mót đc ít kinh nghiệm trên OF là xxx ko được phép dừng các phương tiện chỉ để bắt lỗi ko gương , ko bảo hiểm , xe ko chính chủ
Tiếp đến em ra chỗ xxx ghi biên bản
xxx : Em có 2 lỗi ko gương ko bảo hiểm , mỗi lỗi 100, tổng là 200 nhé
em : Vâng
xxx : Có tiền nộp luôn ko ? Đang sinh viên à ? Năm mấy rồi ???
em : Em năm 3 rồi , em đang đi học đây , anh làm muộn mẹ nó giờ của em rồi , ghi cho em cái biên bản em nộp sau
xxx : Thôi anh tính 100, nộp đc ko ?
em : em sinh viên làm gì lắm tiền thế, anh cứ cho em cái biên bản đi =))
xxx : Anh tha cho lần này nhé , lần sau nhớ lắp gương bla bla bla

Em quay đi trong sự sung sướng ko thể kìm nén =))))))))) chắc mấy anh định kiếm tý bánh mỳ nhưng hóc rồi :v
Câu hỏi em muốn thọ giáo các cụ là : trong trường hợp xxx ghi biên bản với 2 lỗi trên thật thì em nên xử lí như thế nào ??? Hoặc khi xxx bắt láo các cụ , viết khiếu nại vào biên bản như thế nào để đảm bảo quyền lợi của bản thân ???
Sai mẹ nó rồi còn bậy!
Khi nào mình chuẩn chỉ 100% hãy nói xxx láo này láo nọ!Cái ý thức không có còn cùn..
Xin lỗi nhé nếu tôi là xxx tôi cho ngay cái biên bản vào mặt!
Nên rút kinh nghiệm và có ý thức hơn nhé!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em có 2 câu hỏi mà cụ ơi :)) ngoài vấn đề bắt ko gương ra , tỉ dụ họ bắt láo mấy lỗi khác như sai làn hay ko chấp hành tín hiệu chẳng hạn ý , thì nên xử lí như thế nào :D chính vì học ko tới nơi tới chốn nên em sợ lắm , giờ phải học lại dần nè
Biết thế mua tài liệu mà học cho thuộc trước đi,chỗ nào không hiểu hãy hỏi!

steedman

Xe hơi
Cụ trẻ may mắn thôi. Về lắp gương vào cho đúng quy định!