[Funland] Xử lí sao với bọn hàng xóm đứng trong nhà bóng gió hăm dọa

Bin24

Xe buýt
Chung cư mà gặp hàng xóm tính nết quái dị như vậy cũng khổ ko kém đâu cụ, gần nhất vụ Chung cư The Light Tố Hữu xong đấy thôi, vấn đề nó ko phải Nhà đất hay Chung cư. Vấn đề là gặp Chó dại sống cạnh nhà.
Người bình thường không ai đi khùng điên thế. Nó bị khùng tới mức ngồi đối diện cổng nhìn vô nhà em. Vợ chồng em đi ra nó đứng lên chống nạnh trừng mắt lên nhìn. Kiểu ai cho m nhìn tao. Trong khi ngồi đối diện nhà mình nhìn vào nhà mình.

Bin24

Xe buýt
Chưa hẳn là do hàng xóm. Cũng cần xem lại bản thân mình và cách xử lý không hay khi mâu thuẫn va chạm?
Bác ơi. Em hỏi bác có ai cấm người ta ở trong nhà không được mặc quần đùi không. Có ai nhìn và ngồi đối diện nhà người ta rồi bảo người ta không được nhìn nó..thế người ta đi ra đường kiểu gì.

HH1993

Xe điện
Bác ơi. Em hỏi bác có ai cấm người ta ở trong nhà không được mặc quần đùi không. Có ai nhìn và ngồi đối diện nhà người ta rồi bảo người ta không được nhìn nó..thế người ta đi ra đường kiểu gì.
Tóm lại lom dom lắm.
Bác nghe tôi,mua chai xăng ném vào nhà nó xem nào? Bảo luôn bố mày cảnh cáo,lần sau bố mày châm lửa luôn đấy.
Còn không làm đc gì ra hồn thì dẹp thớt đi. 7,8 thớt có mỗi chuyện vặt không xong.

Bin24

Xe buýt
Tóm lại lom dom lắm.
Bác nghe tôi,mua chai xăng ném vào nhà nó xem nào? Bảo luôn bố mày cảnh cáo,lần sau bố mày châm lửa luôn đấy.
Còn không làm đc gì ra hồn thì dẹp thớt đi. 7,8 thớt có mỗi chuyện vặt không xong.
Ném xăng vậy có sợ bị lien quan pháp luật không bác. Hay em thuê người làm

Diep1979

Xe điện
Nói thật, em thấy cụ này cứ sao sao ấy. Có mỗi chuyện này thôi mà than thở bao lâu rồi. Một là sang tẩn nếu thấy ngứa mắt, hai là sang xin lỗi làm hoà nếu Đánh ko lại. Ba là chuyển nhà. Mà ăn ở kiểu gì để mọi người ghét thì cũng có vấn đề. Hàng xóm có thể ko quý vì ghen ăn tức ở nhưng ko đến nỗi suốt ngày chửi bới phiền phức nếu sống tử tế.
Vâng, nhà cháu thấy giờ 4.0 rồi. Cứ có video, máy ghi âm loại nhỏ để người lưu lại.
Báo phường không xong thì cho lên quận, quận không giải quyết thì cứ để hồ sơ báo án lưu lại. Lừa lùa nhờ mấy ông anh tattoo mà cụ chủ nói ở trên dần cho một trận là đẹp.

Riêng nhà cháu chọn giải pháp quay chụp ghi âm báo án vì gan đánh người không có :))

TieuFu

Xe container
Theo các bác em nên xử lí sao với trường hợp bọn thích dọa nạt người khác. Em cho anh em kéo đến làm um lên thì chúng nó bảo. Chúng nó không nói gì. Nhưng khi anh em về thì nó lại tiếp tục trong nhà có lời nói hăm dọa vợ em kiểu: đi qua tát lên đầu nó. Rồi đồng nghiệp chúng nó tới nhà bảo là hủy dung nhan nó. Rồi thách em kêu cả họ cả xóm. Cứ nói đổng vậy. Mình nên kệ cụ nó hay sao các bác. Hay mình cũng bóng gió dọa lại nó. Gặp các bác thì sẽ làm gì. Em khômg hiểu sao chúng nó rãnh thế. Nhất là khi thấy vợ chồng em mua hay đi chơi gì về. Rồi chúng nó đi bịa chuyện với đồng nghiệp, họ hàng là nhà em kiếm chuyện. Mấy người đó không rõ xong cũng khích vào. Trong khi nhà em nhường nhịn rất nhiều lần. Mấy bác còn nói em nhu nhược thì mấy bác nghĩ nhà em kiếm chuyện được với ai. Mà đi lập cả bao nhiêu topic cho các bác đọc. Em mà nóng thì đã xảy ra án mạng rồi. Thật ức chế quá đôi khi muốn vác dao qua nói chuyện.
Cụ nuôi lấy một con chó, để nó thay mặt cụ dọa lại bọn ý ! Em biết cụ cũng thích trêu chó nữa cơ !

vuahe77

Xe điện
Hàng xóm nhà em cậy ma cũ bắt nạt em ko được bán nhà đi chỗ khác rồi =)) . Chúc cụ chủ sớm giải quyết được cái gai.

Bin24

Xe buýt
Cụ nuôi lấy một con chó, để nó thay mặt cụ dọa lại bọn ý ! Em biết cụ cũng thích trêu chó nữa cơ !
Em không rãnh đi trêu đâu cụ. Nó thường xuyên hăm dọa em đã lên công an báo. Em nói cho cả xóm. Em kéo anh em lên. Nhưng nó vẫn tiếp tục hăm dọa nên em không nhịn nữa. Nó nói em cũng nói lại.

Bin24

Xe buýt
Hàng xóm nhà em cậy ma cũ bắt nạt em ko được bán nhà đi chỗ khác rồi =)) . Chúc cụ chủ sớm giải quyết được cái gai.
Là nó bán đi rồi hả cụ. Hay cụ đi. Nếu nó đi thì cụ cho em xin bí quyết. Em không quan tâm nó đi hay ở. Chỉ cần sống đàng hoàng dùm.

TieuFu

Xe container
Em không rãnh đi trêu đâu cụ. Nó thường xuyên hăm dọa em đã lên công an báo. Em nói cho cả xóm. Em kéo anh em lên. Nhưng nó vẫn tiếp tục hăm dọa nên em không nhịn nữa. Nó nói em cũng nói lại.
Kk ! Đã chết đâu mà C.A đến ! Cụ kêu hàng xóm đi cà fe hỏi xem nguyên nhân như nào ? Không biết bệnh sao chữa được !

Bin24

Xe buýt
Nói thật, em thấy cụ này cứ sao sao ấy. Có mỗi chuyện này thôi mà than thở bao lâu rồi. Một là sang tẩn nếu thấy ngứa mắt, hai là sang xin lỗi làm hoà nếu Đánh ko lại. Ba là chuyển nhà. Mà ăn ở kiểu gì để mọi người ghét thì cũng có vấn đề. Hàng xóm có thể ko quý vì ghen ăn tức ở nhưng ko đến nỗi suốt ngày chửi bới phiền phức nếu sống tử tế.
Nó xin lỗi làm hòa nhà em mấy lần rồi cụ. Mà xin lỗi xong lại dở thói hăm dọa tiếp. Cả xóm thương vợ chồng em. Chỉ có tụi nó ăn rồi hăm dọa. Vợ chồng em chỉ báo công an không thèm nói lại. Nếu vợ chồng em hung hăng nói lại thì chắc đã đánh nhau nữa rồi. Và nếu hung hăng nó đã không dám đụng.

Bin24

Xe buýt
Kk ! Đã chết đâu mà C.A đến ! Cụ kêu hàng xóm đi cà fe hỏi xem nguyên nhân như nào ? Không biết bệnh sao chữa được !
Nó đã đánh 1 lần và xử lí công an. Viết cam kết. Nhưng về lại kiếm chuyện, hăm dọa hại vợ em nên em đã lên công an báo tiếp. Em kéo cả xóm cả anh em giải quyết đông người luôn. Nhưng nó xin lỗi xong lại dở thói hăm dọa tiếp.

TieuFu

Xe container
Nó đã đánh 1 lần và xử lí công an. Viết cam kết. Nhưng về lại kiếm chuyện, hăm dọa hại vợ em nên em đã lên công an báo tiếp. Em kéo cả xóm cả anh em giải quyết đông người luôn. Nhưng nó xin lỗi xong lại dở thói hăm dọa tiếp.
Vậy thì tay ý một là thần kinh có v đề. Hai là nó có thù gì với nhà cụ ! Cụ không biết nguyên nhân thì chả thuốc nào chữa được !

trọng_nhân

Xe điện
kinh nghiệm của em mấy lần đi thuê mặt bằng + mua nhà là mình cứ sống chuẩn chỉ , chuyện trò thì nên giữ ở mức xã giao với hàng xóm .Còn cái gì có dấu hiệu chèn ép hay quá quắt với mình là bướng luôn .Gọi hủ tíu về ăn để ở cửa nhà em nhìn chướng mắt em nói vài lần ko nghe em đá ra giữa đường luôn , dắt chó ỉa gần cửa nhà em em cũng ra nói đàng hoàng trước nếu còn kiểu đấy e bắt tận nơi thì đừng trách . chỗ cửa nhà em rất rộng và sạch sẽ buổi tối mọi người vác ghế ra ngồi chơi ăn uống vô tư nhưng phải giữ vệ sinh . ngày thường em cũng chỉ chào hỏi bình thường chỉ có ngày Tết em mang thùng bia ra ngồi uống cùng vài lon giao lưu bảo ngày thường em bận ko ngồi được. Nói chung cố gắng ko để bị chèn ép mới dễ sống còn hàng xóm sát bên mình để bị dưới cơ là mệt , mình nên chuẩn chỉ trước ngay từ đầu thì đến lúc mới nói được người ta

Bin24

Xe buýt
Vâng, nhà cháu thấy giờ 4.0 rồi. Cứ có video, máy ghi âm loại nhỏ để người lưu lại.
Báo phường không xong thì cho lên quận, quận không giải quyết thì cứ để hồ sơ báo án lưu lại. Lừa lùa nhờ mấy ông anh tattoo mà cụ chủ nói ở trên dần cho một trận là đẹp.

Riêng nhà cháu chọn giải pháp quay chụp ghi âm báo án vì gan đánh người không có :))
Nó đánh người đã xử lí công an. Nhưng vẫn không sợ tiếp tục hăm dọa. Trước đó nó con bạo hành bằng lời nói. Ra cửa xỉa xói. Nói những lời mất dạy. Vợ mình phải mở nhạc hay tiếng anh nghe để không phải nghe những lời nói đó. Khi lên công an nó bảo do vợ em xịt nước tưới ướt người nó. Về xóm nó bảo vợ em nhìn nó. Mình đi ra cổng nó ngồi đối diện nhìn vô nhà mình rồi chống nạnh mặt vênh lên. Cấm không được nhìn nó. Kéo anh em lên nó lườm liếc chửi tụi mày này kia. Rồi nói do vợ em chửi nó là đĩ ngựa. Nó ăn nói lươn lẹo. Nó đánh vợ em xong nó còn khóc hu hu gọi chồng với chị nó. Bảo vợ chồng em vô đánh mẹ con nó.

Destiny3986

Đi bộ
Nhà có điều kiện thì cứ bỏ ra vài chục rồi nhờ các anh trên phường giải quyết, tự làm lại dính vào pháp luật phiền ra.

Bin24

Xe buýt
Vậy thì tay ý một là thần kinh có v đề. Hai là nó có thù gì với nhà cụ ! Cụ không biết nguyên nhân thì chả thuốc nào chữa được !
Nhà em nói con này đi khám chắc cũng có giấy. Xóm em bảo nó cũng hơi mát mát. Nó chỉ nhắm người yếu bắt nạt thôi. Vợ em nhỏ con làm việc ở nhà, chưa con cái, thấy cứ vui vẻ thoải mái. Là nó điên khùng lên. Đòi hủy dung nhan, đòi đánh. Mà nhà e bịt kín cổng. Để không liên quan nhưng nó vẫn không yên.

trọng_nhân

Xe điện
Nó đánh người đã xử lí công an. Nhưng vẫn không sợ tiếp tục hăm dọa. Trước đó nó con bạo hành bằng lời nói. Ra cửa xỉa xói. Nói những lời mất dạy. Vợ mình phải mở nhạc hay tiếng anh nghe để không phải nghe những lời nói đó. Khi lên công an nó bảo do vợ em xịt nước tưới ướt người nó. Về xóm nó bảo vợ em nhìn nó. Mình đi ra cổng nó ngồi đối diện nhìn vô nhà mình rồi chống nạnh mặt vênh lên. Cấm không được nhìn nó. Kéo anh em lên nó lườm liếc chửi tụi mày này kia. Rồi nói do vợ em chửi nó là đĩ ngựa. Nó ăn nói lươn lẹo. Nó đánh vợ em xong nó còn khóc hu hu gọi chồng với chị nó. Bảo vợ chồng em vô đánh mẹ con nó.
cụ ở quận mấy , em cũng người Bắc ở trong Nam

Bin24

Xe buýt
kinh nghiệm của em mấy lần đi thuê mặt bằng + mua nhà là mình cứ sống chuẩn chỉ , chuyện trò thì nên giữ ở mức xã giao với hàng xóm .Còn cái gì có dấu hiệu chèn ép hay quá quắt với mình là bướng luôn .Gọi hủ tíu về ăn để ở cửa nhà em nhìn chướng mắt em nói vài lần ko nghe em đá ra giữa đường luôn , dắt chó ỉa gần cửa nhà em em cũng ra nói đàng hoàng trước nếu còn kiểu đấy e bắt tận nơi thì đừng trách . chỗ cửa nhà em rất rộng và sạch sẽ buổi tối mọi người vác ghế ra ngồi chơi ăn uống vô tư nhưng phải giữ vệ sinh . ngày thường em cũng chỉ chào hỏi bình thường chỉ có ngày Tết em mang thùng bia ra ngồi uống cùng vài lon giao lưu bảo ngày thường em bận ko ngồi được. Nói chung cố gắng ko để bị chèn ép mới dễ sống còn hàng xóm sát bên mình để bị dưới cơ là mệt , mình nên chuẩn chỉ trước ngay từ đầu thì đến lúc mới nói được người ta
Cụ nói chuẩn nha. Cái sai của em là về đã giúp đỡ, thoải mái quá với họ. Hỏi thăm đau ốm, quà cáp. Thân thiết. Khi mà em thấy họ là những người bất lịch sự vk ck em né ra. Đúng lúc đó em mua thêm đất và xe. Nó nghĩ mình chảnh không chơi với nó nữa. Nó kiếm chuyện. Đất em mua đổ đá sạch để xe và trồng cây. Đem quần áo vô phơi. Khi mình rào lại không phơi được nữa. Bà già trước nhà đem chó tới đi vệ sinh. Mình dọn cho cả tuần mới nói nhẹ nhàng với con bà ấy. Bà ấy thấy vk ck mình về qua chửi bới. Trước đó vô lấy đồ vặt, thấy vẫn vui vẻ cho nhưng bị quê. Chiều đem trả xong tức rồi xỉa xói, bịa là cháu b bảo vợ đánh chồng phải đi trốn. Cháu b mới 3 tuổi. B tức bà đi chọc tức nói trước mặt. Vợ em cũng không thèm nói gì. Vẫn kệ bà ấy. Còn 1 con thì nó thấy vợ em ra phơi quần áo. Nó chửi đổng. Người ta ở nhà sung sướng mình đi làm vất vả. Mới có tí mặt vênh vênh. Mà dịch lo trùm kín mặt. Thấy gì mà vênh. Kiểu ghen ăn tức ở. Đàn ông ck của con đánh vợ em. Nó nghe bên xây dựng nói tới đòi tiền vật liệu mà vợ em chửi. Em thuê nó xây nền kho nó làm chậm tiến độ là phường còn phạt nhà em mất 15tr. Nó lấy vật liệu cho em. Nó nghe vật liệu nói vậy. Nó vác ghế phang vô cổng nhà em. Trong khi đó là nhà khác. Không phải nhà em.