[Funland] Xử lý con mẹc đỗ chắn cả ngày trước cửa hàng

HH1993

Xe điện
Bác mạnh miệng quá. Bác có thể là ông chủ có tiền (tôi không dám dùng từ lắm tiền vì người lắm tiền họ tử tế lắm) nhưng ông chủ của một doanh nghiệp trong lĩnh vực xây dựng thì phải "quỳ" nhiều hơn các ngành khác khá nhiều đấy. Bất kể doanh nghiệp của bác to đến cỡ VinH luôn.
Không! Tôi không phải ông chủ nào cả bác ạ. Tôi cũng đi làm thuê ăn lương thôi. Nhưng tôi làm đúng với Luật,quy định,nghị định bác ạ.

HH1993

Xe điện
Cụ chém vừa vừa thôi, ra đời làm ăn bây giờ mà cái gì cũng đòi đúng luật thì không sợ người ta cười cho à :)) .
Luật nào lợi cho cụ thì cụ triệt để áp dụng, còn ngược lại thì lờ đi phải không cụ, tôi còn lạ gì ;)).
Ai cười thì kệ họ mỏi miệng thôi.
Tôi không giống bác hay những kẻ lươn lẹo nên tôi không quan tâm vế 2 bác nói. Và chắc bác như vậy nên bác ( tôi còn lạ gì).

tomza

Xe tải
Cái ông quần đùi nhìn như Hỏa vân tà thần trong phim Châu Tinh Trì thì nổi tiếng rồi :))
Tuy nhiên cái phốt trong vụ quần đùi kia nó lại khác, nhà không có vỉa hè thế kia mà đậu chặn cửa thì chủ ô tô cũng đáng bị chửi. Nếu có chỗ gửi thì ra mà gửi, chui vào ngõ rồi chặn cửa nhà người ta thì ai chịu được, mà đã thế lại còn không để số điện thoại thì chủ nhà nó không cho ăn tiết canh bọc Kotex là may lắm rồi.
Bóc phốt cụ lan06. :)

1) Đường rộng có vạch vàng phân làn chia đôi, không phải ngõ hẹp, nhá!
2) Sao cụ biết không để sđt?
3) Lý do gì nhà không có vỉa hè? Xây hết đất sát vào đường rồi thì sao có được nữa, hehe em thì đoán rằng, phía trên còn lồi ra cái ban công khoảng 60 phân và hàng ngày Quần đùi Hỏa vân tà thần vẫn tưới hoa bằng nước vo gạo, khạc nhổ bình thường xuống đường, nhá.

Nhưng em vẫn thấy thương cho cả 2 (Chủ xe và cả Quần đùi Hỏa vân tà thần) cụ HH đừng hỏi "sao phải thương" nói ra e nó dài dòng, lạc đề hehe

toyennha

Xe lăn
Mua ổ khóa các khu đô thị hay dùng đó cụ. Nhớ để số điện thoại sim rác lại cho nó biết. Khi nào nó gọi thì chỉ cho nó chỗ để chìa khóa cách chỗ đậu xe khoản 3km là được.

moonlife

Xe container
Nhưng TH khác vk em ra nc nhẹ nhàng họ đều hợp tác cụ ạ
Vì những trường hợp khác đó người ta nhường nhà cụ. Còn trường hợp này người ta ko nhường thôi.

Mua ổ khóa các khu đô thị hay dùng đó cụ. Nhớ để số điện thoại sim rác lại cho nó biết. Khi nào nó gọi thì chỉ cho nó chỗ để chìa khóa cách chỗ đậu xe khoản 3km là được.
Làm thử thì biết :D 1 việc đơn giản chỉ dừng lại ở chuyện thông cảm nhường nhịn nhau thì lại thành 1 chuyện mình sai 100% đấy cụ. Lại mất chục củ cho xxx là cái chắc.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Như cụ là khôn đấy.
Cái gì mình có lợi thì "tình người", cái gì mình thiệt thì "luật".

Nhà nước thu nhà cụ làm công viên - mang lợi ích, tình cảm cho cả ngàn người nhé.
Giá đền bù thiệt thòi thì cụ chắc chắn sẽ đòi đúng luật.

Cụ độc chiếm cái lòng đường trước nhà thì cụ lại lôi cái "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" ra.
Cụ chẳng hiểu gì cả ;)) .
Áp dụng luật trong thực tế cần mềm dẻo, cứng nhắc quá cũng không được việc. Cái này có nghĩa là thế nào?
Ở trường hợp cụ thể cái ô tô đỗ lề đường ở trong thớt này, áp dụng mềm dẻo là như thế nào? Nếu cái ô tô với biển số như vậy phải đỗ đúng chỗ đó, không được phép đỗ chỗ khác hoặc không còn chỗ đỗ nào khác thì OK. Còn nếu vẫn cái ô đấy có thể đỗ dịch lên, dịch xuống hoặc đỗ sang bên kia đường thì có cần nhất thiết phải giải quyết cứng nhắc như vậy không? Cái này nó gọi là xử lý có tình, có lý mà vẫn đúng pháp luật... ăn trông nồi, ngồi trông hướng nó cũng có ý nghĩa tương tự :).
Còn cụ nào nói cả đời đều làm đúng pháp luật, không đúng không làm và đấu tranh đến cùng để bảo vệ lợi ích hợp pháp, sẵn sàng đánh nhau với bất cứ bố con thằng nào, tổ chức nào nếu thấy mình không sai luật thì chỉ có chém gió ở trên mạng =)).

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

Xe container
Em biết có quán cafe trên phố, cũng ra đuổi xe nhiều lần, nó tức nó mang nguyên 1 con xe bus (ko sử dụng nữa) nó đỗ ở đấy cho 3 tháng. Quán ko có khách, sập quán nó mới đánh đi cho chủ mới vào thuê làm ăn. Không làm gì được luôn.

moonlife

Xe container
Nhiều cụ khệnh vãi đái, mở mồm là cứng nhắc luật với lá, bảo sao XH luôn hùng hổ. Có biển hay không không quan trọng, làm người phải có tí cảm giác của con người, đỗ chềnh ềnh nó khác với đỗ ý thức. Đỗ 1 xíu nó khác với làm lịch trước cửa nhà nhà người ta rồi chắn lối đi. Người có ý thức người ta sẽ lên vỉa hè ọp ẹp bên kia đường.
Với em thì cái ý thức cao nhất là tuân thủ thượng tôn pháp luật. Mình cần đỗ xe mà pháp luật ko cấm thì mình đỗ thôi. Nhìn trước ngó sau đỗ tránh nhà này thì lại chắn mặt nhà kia. "Ý thức" với nhà này thì lại thành "vô ý thức" với nhà khác. Nhiều cụ hiểu nhầm cái từ "ý thức" thì phải? Ý thức là 1 tập hợp hành vi và suy nghĩ của 1 người có đạo đức có giáo dục, được hình thành dựa trên việc tuân thủ đúng pháp luật. Chứ ko phải ý thức là việc nhường nhịn 1 người và để ảnh hưởng đến quyền lợi hợp pháp của mình hoặc để ảnh hưởng đến quyền lợi của người khác.
Ở bển, nhiều chỗ vỉa hè được rào lại, cách vài chục mét lại mở 1 lối lên vỉa hè cho người đi bộ. Như vậy mặc nhiên vỉa hè chỗ nào cũng bị chắn. Có vậy mới công bằng. Nhà mặt đường, shop mặt đường cũng ko đỗ được xe trong nhà luôn.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Gặp minh quân thì vẫn sống khỏe, gặp hôn quân thì chửa biết thế nào, cũng lắm là té, hoặc ngồi bệt xuống, xác định tệt đít là được chứ gì??
Minh quân mà gặp đệ tử đòi quyền lợi 1 ly không rời (cho dù đúng luật), sẵn sàng đấu tranh kiện cáo, thua đủ đến cùng, có khi tiện thể tố cáo cho xxx khi minh quân làm sai thì minh quân cũng xách dép chạy cho nhanh =)) .

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Với em thì cái ý thức cao nhất là tuân thủ thượng tôn pháp luật. Mình cần đỗ xe mà pháp luật ko cấm thì mình đỗ thôi. Nhìn trước ngó sau đỗ tránh nhà này thì lại chắn mặt nhà kia. "Ý thức" với nhà này thì lại thành "vô ý thức" với nhà khác. Nhiều cụ hiểu nhầm cái từ "ý thức" thì phải? Ý thức là 1 tập hợp hành vi và suy nghĩ của 1 người có đạo đức có giáo dục, được hình thành dựa trên việc tuân thủ đúng pháp luật. Chứ ko phải ý thức là việc nhường nhịn 1 người và để ảnh hưởng đến quyền lợi hợp pháp của mình hoặc để ảnh hưởng đến quyền lợi của người khác.
Ở bển, nhiều chỗ vỉa hè được rào lại, cách vài chục mét lại mở 1 lối lên vỉa hè cho người đi bộ. Như vậy mặc nhiên vỉa hè chỗ nào cũng bị chắn. Có vậy mới công bằng. Nhà mặt đường, shop mặt đường cũng ko đỗ được xe trong nhà luôn.
Vẫn trong tình huống chủ thớt, ô kia đỗ chắn thế mà xe ô tô trong nhà ko ra được thì cụ tính sao bài toán đó?
Nếu 2 ông khác (không quen nhau) đậu chặn đầu đuôi xe ô kia ko ra được (đậu sát nhưng ko chạm) thì tay đỗ xe kia tính sao cụ giải giúp anh em trên này với. Với em ý thức là 1 sự cảm nhận cụ thể ngay tại thời điểm đó, còn cứ luật luật là kia sự cùn hết.

vietpq75hanes

Xe container
Minh quân mà gặp đệ tử đòi quyền lợi 1 ly không rời (cho dù đúng luật), sẵn sàng đấu tranh kiện cáo, thua đủ đến cùng, có khi tiện thể tố cáo cho xxx khi minh quân làm sai thì minh quân cũng xách dép chạy cho nhanh =)) .
Éo có thằng nào ngẫn đến mức tự nhiên hất đi bát cơm của mình đâu. Đấu tranh đòi quyền lợi, cũng phải lựa lúc và cách tiếp cận hợp lý nhá, cái gì quá cũng ko có được. Ngu gì làm thế, ngậm mồm để nó muốn làm gì thì làm cũng ko phải là cách sống hay.
Nói chung là làm Hòa Thân hay Lưu Gù cũng phải linh hoạt. Nhưng có những người cả đời chỉ làm được Lưu Gù, và cũng đầy rẫy những thằng cả đời chỉ làm được Hòa Thân, éo bao giờ đứng thẳng được: loại này trong cơ quan nào chả có, và đa phần bị anh em chửi thẳng mặt.

Chỉnh sửa cuối:

chaunhuado1

Xe tải
Kệ đi cụ chủ ơi.

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

Xe container
Văn minh là làm theo pháp luật chứ cụ?
Hay bỏ luật để theo “lệ” từng nơi.

Như xưa làng em cấm giai làng khác đến đới
Đất nước văn minh đúng là họ tuân thủ pháp luật. Ở đó ko ai cần có ý thức gì cả mà họ chỉ cần pháp luật là đủ dùng và đủ để duy trì 1 xã hội ứng xử văn minh rồi. Các nước văn minh, pháp luật nghiêm minh cứng rắn thì cần gì phải kêu gọi ý thức đâu?
Còn nếu đã phải kêu gọi ý thức thì tức là pháp luật ko đủ rắn, người dân xài luật rừng hoặc người dân ko tuân thủ pháp luật mà ko bị làm sao cả. Rồi ngta lạm dụng cái từ ý thức để có lợi cho bản thân kể cả đạp lên pháp luật.

Giangkpi

Xe buýt
Có khi bác chủ thay đổi cách tiếp cận, thay vì ra lời đi tiếng lại mình mời ấm trà, bảo hôm nào có việc cứ qua đây để..Có khi cả 2 vui vẻ lại thêm khách hàng mới :)
ngặt nỗi vk em chỉ phục vụ nữ giới hoặc mấy cụ bd, thôi xe xịn dáng sếp quan hệ rộng mình nên tránh là hơn cụ ạ

Giangkpi

Xe buýt
Bác thớt từ trưa giờ cứ im im....lo lo là #:-s
em vẫn vui vẻ thôi cụ, mấy hn có nhiều khách hơn cụ ạ, nghìn người mới có 1 2 người như vậy coi như đen 1 hôm thôi cụ. Thấy có nhiều gạch đá, thêm rơm rạ và xăng là em đã nhờ mod đóng thớt luôn rồi cụ. Hôm đấy cừa thắp hương rằm khấn các cụ xong ra thấy thế cũng có tí bức xúc cụ ạ

Giangkpi

Xe buýt
Thôi! Nghỉ ngơi cơm nước đi bác ạ. Nói với cái đầu gối cho xong. Mà nay không thấy chủ thớt báo tình hình xe mẹc sợ bỏ đi chưa nhỉ?
mấy hôm nay không thấy đỗ, chắc htr mình bảo 1 tiếng họ cũng biết ý, coi như đen thôi mà cụ