[Funland] Xử lý khi va chạm oto

Yeuxeduc

Xe hơi
Xe bác không có Bảo hiểm: Tốt rồi.
Thế, địch cũng không có Bảo hiểm à bác?
Cái bảo hiểm 70-100 triệu / 01 vụ ấy??
Nhân vụ Cụ này, cccm cho e hỏi cái bh bắt buộc trong trường hợp này có tác dụng gì ko ạ? Đối với xe cụ chủ, và xe đâm vào. Chắc xe nào cũng có bh đấy.

mrhoang216

Xe hơi
Nhân vụ Cụ này, cccm cho e hỏi cái bh bắt buộc trong trường hợp này có tác dụng gì ko ạ? Đối với xe cụ chủ, và xe đâm vào. Chắc xe nào cũng có bh đấy.
Khả năng lấy dc tiền của cái bảo hiểm đấy hơi khó cụ ah. Trừ những tai nạn nặng hẳn.
Bác đâm xe vào em cũng gọi bảo hiểm để hỏi cái đó, thì họ trả lời là cần công an làm biên bản. Công an đến thì bảo tôi sẽ phạt ông 14 tr, giữ bằng lái 2 tháng, giữ 2 xe lại để xử lý. Cũng lằng nhằng lắm. Sau phải xin (...) để các anh CA đi về và tự xử lý đấy ah.

Yeuxeduc

Xe hơi
Khả năng lấy dc tiền của cái bảo hiểm đấy hơi khó cụ ah. Trừ những tai nạn nặng hẳn.
Bác đâm xe vào em cũng gọi bảo hiểm để hỏi cái đó, thì họ trả lời là cần công an làm biên bản. Công an đến thì bảo tôi sẽ phạt ông 14 tr, giữ bằng lái 2 tháng, giữ 2 xe lại để xử lý. Cũng lằng nhằng lắm. Sau phải xin (...) để các anh CA đi về và tự xử lý đấy ah.
E đọc mà chóng hết cả mặt.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không nghĩ đến mức 14 triệu cho cái lỗi Húc mông hàng xóm.
Nhưng việc câu lưu 2 xe để điều tra là cần thiết.
Vì nó phức tạp ghê lắm, nhiều biến số lắm. Có khi phải gia hạn điều tra lên 3 tháng ấy chứ.
Chưa kể nhân sự các đồng chí ấy thiếu bỏ mẹ.

So sánh:
Ở bển, những vụ như này, chụp ảnh chán chê, cậu đi sau đưa Thẻ bảo hiểm cho cậu đi trước.

Ông đi trước alo cho Bảo hiểm bên địch. Ông bên địch xác nhận với Bảo hiểm của mình.
Thế là xong, dù mất thời gian độ dăm tuần để thấy tiền nổi.

Đấy, tụi tư bổn nó tự diễn biến tự chuyển hóa như thế đấy, rất dễ bị trục lợi bảo hiểm.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Như đăng ký xe máy e ra báo mất là xong, mấy ngày sau họ cấp đăng ký lại. Đăng ký oto k như vậy à các cụ?

nhatthang

Xe tăng
Ngày trước em bị một vụ húc mít ở HN, garage báo sửa hết 17 củ, bác húc mít em là xxxx nhà ở HP lên HN công chuyện. Bác húc mít đồng ý đền em 17 củ, đưa TM 5 củ trước, sửa xe xong gửi nốt. Bảo em cầm tạm cái CM ngành hoặc CMND làm tin, em bảo đưa em CMND là được rồi. Về sửa xe xong hết 15 củ em nhắm tin báo đc húc mít, bảo tuần nữa lên HN rồi gửi em nốt 10 củ. Lên tới HN gửi tiền còn mời em đi uống bia, bảo em dễ tin người, cầm cái CMMD chả ý nghĩa gì. Em bảo, "bác không trả thì coi như em đen" có gì lớn quá đâu.
Cụ thiện chí quá cho nên chắc là vì vậy nên cũng gặp được người biết điều.

Tép Suối

Xe tải
Xe bác không có Bảo hiểm: Tốt rồi.
Thế, địch cũng không có Bảo hiểm à bác?
Cái bảo hiểm 70-100 triệu / 01 vụ ấy??
Hồi sinh viên cháu làm cộng tác bán món này, 3 năm không thấy ai đòi đền bù cả :))
Trộm vía, vía cháu chắc tốt, khách hàng an toàn cả :))