[Thảo luận] xử lý thế nào đây

sonld_92

Xe tải
em đi 2b do đường đông quá nên em bị chèn sát vào bác 4b. tự rưng va chạm, 4b bị xước 1 ít, em thì bị ngã xe nhưng mà không sao, bây giờ 4b đang giữ 2b của em.
trường hợp này đã có cụ nào gặp phải chưa, các cụ cho ý kiến, nếu là 2b thì phải xử lý thế nào và nếu là 4b thì sao?
em hỏi luôn 4b để lúc nào bị như thế còn xử lý ạ.
cảm ơn các cụ

Cứ xe to phải đền xe bé cụ ạ:D
Cụ quay lại bắt đền nó cho em :D
Em fun tí, các cụ đừng ném đá ạ
*-:)

acc_75

Xe điện
Gọi CA đi cụ

Godfather77

Xe điện
Đường đông sao không chạy luôn hả cụ? Mà cụ làm xước xe gì: Bim, Mẹc hay RollRoy, MayBach?

Transport03

Xe tải
Chẳng ai khi tham gia giao thông trên đường đông muốn xảy ra va chạm cả,nhưng vô ý khi xảy ra rồi thì nên bình tĩnh suy xét,tránh "giận quá mất khôn",đánh giá nhanh tình trạng phương tiện,nếu xước nhẹ và xe có bảo hiểm nên"dĩ hòa vi quý",quan trọng tay chân thân thể không sao là tốt rồi,vật chất có thể kiếm ra được,tình người mới là khó kiếm,"thêm bạn bớt kẻ thù" là thêm niềm vui

emhamvui

Xe tăng
Cụ đi sát 4b quá nên về cơ bản có thể là cụ sai, vì vậy cụ mới chịu đứng lại cho 4b phạt vạ đúng ko ợ? E chả bít 4b loại gì, xước mờ hay cạp sâu qua phần bả và mặt xước rộng chừng bao nhiêu? Nếu xước một tí thì thôi, bằng lòng bàn tay và rộng hơn thì vào xưởng 4b mất chừng 500 - 800k tùy dòng xe và nửa ngày xe nằm xưởng đấy ạ.

TVPL

Xe container
Nếu ko thỏa thuận được thì mời công an.
Cụ chủ thớt làm thế này đi ạ. Cụ quệt vào Mec hay Bim đới ?
Xe em có BH, trường hợp như cụ mô tả thì cụ còn được hỏi thăm mấy câu rồi mời đi ấy chứ :)

trungthong88

Xe tải
khổ thân chủ thớt.ai đi 4b mà cũng được như các cụ of nhà ta thì thích nhỉ

khanhchiii

Xe buýt
Theo em thì ai sai người đó phải chịu trách nhiệm, nếu cụ chủ sai thì cụ đem xe người ta đi sơn lại hoặc thỏa thuận gửi tiền nhờ người ta sơn hộ còn nếu cụ đúng thì có lẽ cụ cũng chỉ được lời xin lỗi thôi :D, VN là thế mà.

ndkhoivtv

Xe tăng
em đi 2b do đường đông quá nên em bị chèn sát vào bác 4b. tự rưng va chạm, 4b bị xước 1 ít, em thì bị ngã xe nhưng mà không sao, bây giờ 4b đang giữ 2b của em.
trường hợp này đã có cụ nào gặp phải chưa, các cụ cho ý kiến, nếu là 2b thì phải xử lý thế nào và nếu là 4b thì sao?
em hỏi luôn 4b để lúc nào bị như thế còn xử lý ạ.
cảm ơn các cụ
Đường đông thì... lúc nào chả vậy! Cụ chủ đi 2b có thể chủ động hoàn toàn ngay cả trong hoàn cảnh tắc kín đặc, việc cụ đi sát 4b quá dẫn đến va chạm cũng là điều tất yếu, chỉ sớm hay muộn thôi. Âu cũng là cái liễn, thói bon chen cứ hở ra là lách của dân mình rồi cũng phải trả giá. Nhà cháu là 4b cũng sẽ bắt đền cụ.

ndkhoivtv

Xe tăng
Đường đông sao không chạy luôn hả cụ? Mà cụ làm xước xe gì: Bim, Mẹc hay RollRoy, MayBach?
Cứ xui nhau thế này bảo sao không loạn!

Cụ có tin là có lần nhà cháu đi 2b vượt ẩu làm xước cửa lái của một cụ Camry... lúc quệt xong nhà cháu cũng đã đến gần cuối phố (PKL + côn tay cụ ạ!). Thế mà nhà cháu đã quay lại, chủ động xin lỗi và hỏi han cụ kia xem sửa liệu hết bao nhiêu còn đền. Kết quả, cụ ấy cảm động quá còn cám ơn nhà cháu đã quan tâm, còn xin cả số để giao lưu sau này. Cụ ấy không cần bồi thường mà chỉ... quá ngạc nhiên thôi.

dungmxlk

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi là trong trường hợp của cụ chủ, nếu mua bảo hiểm xe máy thì có được bảo hiểm đền không. Vì em thấy rất nhiều người mua bảo hiểm xe máy mà hình như rất ít khi đòi bảo hiểm :)

commander

Xe điện
Nếu ko thỏa thuận được thì mời công an. Cái kiểu thích xử lý trên cơ của 4b ko được hoan nghênh.
cụ nói chuận, em đi nếu bị 2b quệt thì cũng chỉ lắc đầu phát rùi đi, tuyền nặng thì vào bảo hiểm, nhẹ thì kệ ẹ nóa, cụ 4b trên mần rứa là nọ được

Civic TN

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi là trong trường hợp của cụ chủ, nếu mua bảo hiểm xe máy thì có được bảo hiểm đền không. Vì em thấy rất nhiều người mua bảo hiểm xe máy mà hình như rất ít khi đòi bảo hiểm :)
E nghĩ là đc đền, vì đó là BH TNDS mà

tuanzs

Xe container
Đường đông thì... lúc nào chả vậy! Cụ chủ đi 2b có thể chủ động hoàn toàn ngay cả trong hoàn cảnh tắc kín đặc, việc cụ đi sát 4b quá dẫn đến va chạm cũng là điều tất yếu, chỉ sớm hay muộn thôi. Âu cũng là cái liễn, thói bon chen cứ hở ra là lách của dân mình rồi cũng phải trả giá. Nhà cháu là 4b cũng sẽ bắt đền cụ.
Nhiều con 4b tung tăng trên làn 2b lắm cụ ạ, đường đi làm em gặp cảnh 4b dàn hàng ngang 3, 4 làn và chui tọt vào làn 2b nhiều vô kể
Ai đúng, ai sai phải tùy trường hợp cụ thể mới nói được. Ngay sang nay thôi em còn thấy 1 chú Mer 250CGI đi vào làn 2b trên HHT mà em đi 1 mình nên không chụp được, ngứa mắt kinh
Mấy bác taxi, bỉm xanh, bỉm đỏ chuyên đời đè 2b bay lên vỉa hè cơ

Furious

Xe điện
Nhiều con 4b tung tăng trên làn 2b lắm cụ ạ, đường đi làm em gặp cảnh 4b dàn hàng ngang 3, 4 làn và chui tọt vào làn 2b nhiều vô kể
Ai đúng, ai sai phải tùy trường hợp cụ thể mới nói được. Ngay sang nay thôi em còn thấy 1 chú Mer 250CGI đi vào làn 2b trên HHT mà em đi 1 mình nên không chụp được, ngứa mắt kinh
Mấy bác taxi, bỉm xanh, bỉm đỏ chuyên đời đè 2b bay lên vỉa hè cơ
Tan tầm mà đi qua Nguyễn Thái Học thì thấy nhiều bác tài 4b trổ tài dàn hàng ngang ngay. Nói chung không hẳn lỗi hoàn toàn do 2b, trường hợp như chủ thớt theo em thì ai sai bên đó đền, không biết ai sai ai đúng thì gọi xxx ra phân xử.

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Kụ nên thỏa thuận cho dứt điểm đi, chứ đường xe máy rộng thế cụ ko đi lại đi cạnh 4B làm gì, đã thế nhìn thấy 4B HIỆU thì phải tránh xa đằng này lại cứ thích rút ngắn khoảng cách cơ !
Chúc Kụ sớm lấy đc 2B ra !