Xử lý tiếng kêu rè rè trên taplo KF 2010

STF399

Xe điện
không biết bác có dùng lọ nước hoa đặt trên taplo ko ạ? Bác kiểm tra thêm phần này xem sao.
bác này nói chuẩn , em đầu tiên cũng thế , tìm mãi ko ra cứ nghĩ là ở cốp , gương , hóa ra sau đáy phát hiện ra là ở vè mưa và lọ nc hoa hehe!

lntin

Xe máy
Xe em KM cũng bị kêu mà chả biết tại sao nữa! Bệnh này k chữa thì bực mà đi chữa cũng bực vì mỗi ông phán một kiểu nhưng đếch đúng!

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Em là em cứ cho cái thằng loa lên 15 là xử lý được ngay các cụ ạ :P

NextOne

Xe hơi
Bác nhờ ai ngồi bên ghế phụ chạy vào chỗ nào hay kêu nhất, như đường bê tông chẳng hạn khi thấy kêu thì thò tay giữ mép nhựa taplo sát kính lái (cạnh cửa gió điều hòa ) nếu hết kêu thì chính là bệnh giống xe em đấy, thì chỉ cần nhét mút vào đó là hết, hôm nay em bân quá chưa post ảnh hầu các bác được
>
Cho 500 ảnh thì tốt quá cụ ạ Đợi ảnh của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

lntin

Xe máy
Em phát hiện ra khi tắc đường đệm phanh 1 lúc là kêu! Có bác nào bị như thế chưa và chữa ntn?

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Chán cụ chủ thớt. Khuyến mại cho anh em cái ảnh đi. [-X

Mazspeed

Xe container
theo em thì đi vào đường xấu thì xe nào cũng thế cả thôi đâu đây đều có tiếng lạch cạch tè tè, các cụ nên thao khảo ở một số thớt khác thì mới biết không phải chỉ xe cỏ mới bị kêu khi đi vào đường xấu (http://vnexpress.net/Comment/2010/01/3B9E763F/?p=1) chỉ khi nào đi vào đường đẹp mà có tiếng kêu lạ mới nên ngâm cứu!
Thế mà cũng đòi tư vấn. Bác thử ngồi lên Lexus ES, Merc E-Class trở lên hay là BMW Series-5 xem nó có lạch cạch tè tè hay không? Ngay chiếc Camry, nhập Mỹ nữa thì càng tốt, vào đường xấu chỉ thấy tiếng dội từ gầm lên to hơn thôi chứ nội thất thì vẫn yên lặng cực kỳ. Vấn đề là những cái xe các bác nêu ra ở đây, KF hay Morning nó có cái nhựa làm nội thất rẻ tiền, cứng và giòn. Vì vậy khi chạy qua chỗ mấp mô nhựa ở những chỗ nối nó tự đập vào nhau nên kêu, thế thôi. Xe Hàn xẻng em thấy thậm chí đắt như SantaFe thì cũng có cái chất nhựa cứng như thế, tuy rằng có hơn Morning. Trong khi đó xe Toy đa phần được lựa chọn nhựa nội thất mềm hơn, vì thế yên lặng hơn khi đi vào đường xóc, ví dụ như Yaris hoặc Altis. Đến nhựa taplo của Camry thì càng tốt hơn. Cái này nó thể hiện chất lượng SX của cái xe đó.

victor

Xe tải
Các cụ thảo luận xa đề tài ban đầu quá, chưa thấy có hướng xử lý nào cho vấn đề này cả.

Xe 600 triệu mà kêu kẽo cà kẽo kẹt, vào xóc vặn xe là sột soạt bực cả mình.

saphia1115

Xe buýt
Các cụ thảo luận xa đề tài ban đầu quá, chưa thấy có hướng xử lý nào cho vấn đề này cả.

Xe 600 triệu mà kêu kẽo cà kẽo kẹt, vào xóc vặn xe là sột soạt bực cả mình.
Thêm 600tr nữa vào hết kêu ngay ấy mà!

kiple

Xe tăng
Thế mà cũng đòi tư vấn. Bác thử ngồi lên Lexus ES, Merc E-Class trở lên hay là BMW Series-5 xem nó có lạch cạch tè tè hay không? Ngay chiếc Camry, nhập Mỹ nữa thì càng tốt, vào đường xấu chỉ thấy tiếng dội từ gầm lên to hơn thôi chứ nội thất thì vẫn yên lặng cực kỳ. Vấn đề là những cái xe các bác nêu ra ở đây, KF hay Morning nó có cái nhựa làm nội thất rẻ tiền, cứng và giòn. Vì vậy khi chạy qua chỗ mấp mô nhựa ở những chỗ nối nó tự đập vào nhau nên kêu, thế thôi. Xe Hàn xẻng em thấy thậm chí đắt như SantaFe thì cũng có cái chất nhựa cứng như thế, tuy rằng có hơn Morning. Trong khi đó xe Toy đa phần được lựa chọn nhựa nội thất mềm hơn, vì thế yên lặng hơn khi đi vào đường xóc, ví dụ như Yaris hoặc Altis. Đến nhựa taplo của Camry thì càng tốt hơn. Cái này nó thể hiện chất lượng SX của cái xe đó.
Nhà bác nói chỉ được cái đúng, dưng mà, cái đoạn đo đỏ ấy, thì có gì đó không ổn cụ ạ! theo cái logic này nhà êm thử lói một câu, cụ nghe xem có ưng cái bụng không nhé: Cô gái kia đẹp thật, nhìn những ngón tay của cô ấy kìa, thon, dài, trắng và những móng hồng, cái này nó thể hiện vẻ xinh đẹp của cô gái đó (!)...:(

matiz Joy

Xe hơi
Tiếng kêu "rè rè" hoặc "lạch cạch" co nhiều nguyên nhân. Có bác nào đi tìm mãi rồi mới thấy đó là do tiếng rung của cái đồng hồ (đay kim loại) đeo ngay tại cổ tay của mình chưa? em bị như thế mà mãi mới tìm ra, cứ tìm laonh quanh đủ chỗ bực cả mình.

GANHO

Xe buýt
Sorry các cụ là hôm nay em mới up mấy cái ảnh lên được, em chụp bằng điện thoại nên các cụ chịu khó tý nhá, chỗ em cài cái gói kẹo đó bác ạ, vợ 2 bác nào bị giống như vậy thì bác nhét thử ít mút hơi căng tay tý vào đó, rồi chạy thử chắc chắn sẽ hết,

Carens_SX

Xe buýt
Em thấy các bác đau đầu khi cưỡi vợ 2 mà phát ra tiếng kêu (dù nhỏ), thế nhưng có khi cũng lại đau đầu nếu "cưỡi" vợ cả mà lại êm ru (không có tiếng kêu gì cả), các cụ nhể ? hi...hi....hi...:P

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Sorry các cụ là hôm nay em mới up mấy cái ảnh lên được, em chụp bằng điện thoại nên các cụ chịu khó tý nhá, chỗ em cài cái gói kẹo đó bác ạ, vợ 2 bác nào bị giống như vậy thì bác nhét thử ít mút hơi căng tay tý vào đó, rồi chạy thử chắc chắn sẽ hết,
Thế hả cụ, để em về check và xử lý ngay! :)

Carens_SX

Xe buýt
Hôm nay em mới phát hiện ra 1 nguyên nhân có thể gây tiềng kêu rè rè khi chạy, các cụ thử kiểm tra lại phần nhựa ốp cửa, có thể do sai số chế tạo sẽ có 1 khoảng hở nào đó giữa phần nhựa ốp và cửa, khi chạy sẽ gây tiếng kêu khó chịu, của em chỉ là cái khe hở khoảng 1mm, ở cửa lái, góc trên cùng bên phải, em lót chêm vào đó thì cảm giác tiếng đóng cửa nghe chắc hơn, không bị pành pành như trước nữa...

Carens_SX

Xe buýt
Cụ thử mua cái miếng lót chân bàn, ghế.... bán trong siêu thị, nó đàn hồi và rất thích hợp cho việc chêm chèn như xe của cụ

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
có dám mang con camry ra cá không? đoạn lên nhổn ý, cứ làm như chỉ mình được cưỡi Camry ko hiểu có được bao nhiêu tiền mà tinh tướng thế! ở bên mẽo thì con camry nó chỉ hơn con Yaris có vài K thôi có gì mà ghê gớm thế,chẳng qua ở vn đang coi cái xe là tài sản chứ ko như bển coi chiếc xe là tiêu sản!

raklei

Xe điện
Chắc mấy cụ Toy Hon vào mở thớt phá hoại chứ siêu xe mới có đi mấy tháng có lẽ nào mà kêu đc; mà kể cả có kêu sửa cũng đưon giản nhét tý mút, dép xốp... là xong có gì phức tạp đâu

GANHO

Xe buýt
Báo cáo các cụ, là em đã lấy cái ống bảo ôn của điều hòa, cắt lấy 1 dải dài nhét đều vào kẽ đó chạy ngon choét, ko thấy bà 2 kêu rè rè như trước nữa

Còn tiếng kêu trên xe không dễ phát hiện đâu cụ RAKLEI ạ, chứ phát hiện rồi thì thường xử lý đơn giản thôi mà giá siêu xe của hàn còn rẻ hơn con yaris cơ mà cụ, nó tườn đương cái Vios của Vịt thôi nên phải chấp nhận

Carens_SX

Xe buýt
Báo cáo các cụ, là em đã lấy cái ống bảo ôn của điều hòa, cắt lấy 1 dải dài nhét đều vào kẽ đó chạy ngon choét, ko thấy bà 2 kêu rè rè như trước nữa

Còn tiếng kêu trên xe không dễ phát hiện đâu cụ RAKLEI ạ, chứ phát hiện rồi thì thường xử lý đơn giản thôi mà giá siêu xe của hàn còn rẻ hơn con yaris cơ mà cụ, nó tườn đương cái Vios của Vịt thôi nên phải chấp nhận
Cụ còn may mắn chán vì còn tìm ra được bệnh chứ nhiều lúc cứ như bị ma làm, chạy xe ức chế lắm