Xử lý tiếng rè ở tapli

Baongoc0708

Xe máy
kính các cụ. Xe e đợt này tự nhiên lại phát ra tiếng rè rè ở tapli khi bật nhạc to. E đã đem vào hãng mà mấy chú thợ lười quá chả sửa đc. Các bác có địa chỉ nào xử lý đc cái này cũng như e muốn lắp thêm mấy thứ linh tinh nữa ạ. Đa tạ các cụ

LongThinhTech2

Xe điện
Cụ kiểm tra xem các chốt nở lắp chắc chắn chưa. Tốt nhất cụ tháo ra, kiểm tra luôn bên trong xem có vấn đề gì không ( dây dợ đã được cố định chưa, tấm nilong chống ồn có bị bung không...). Khi cho nhạc to, loa của bác phải oánh mạnh nên gây rung nhiều, có điều cần kiểm tra chi tiết xem lỗi ở đâu. Cụ rảnh mời cụ qua bên em kiểm tra ạ.

cái ci đi

Xe hơi
cụ mang xe qua 120a phạm văn đồng e kiểm tra cho :)

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
kính các cụ. Xe e đợt này tự nhiên lại phát ra tiếng rè rè ở tapli khi bật nhạc to. E đã đem vào hãng mà mấy chú thợ lười quá chả sửa đc. Các bác có địa chỉ nào xử lý đc cái này cũng như e muốn lắp thêm mấy thứ linh tinh nữa ạ. Đa tạ các cụ
Có mấy nguyên nhân cơ bản như sau:
1. Nếu sử dụng loa nguyên bản và đã tháo lắp tappi thì cụ nên kiểm tra lại các phần nở nhựa, các dây dẫn trong tappi, phần cách âm (giấy bóng) xem như nào

2. Nếu cụ đã độ loa thì cần xem lại phần tíếp xúc giữa màng loa (mặt loa) xem có bị tiếp xúc với mặt tappi hay ko