[VHGT & ATGT] Xử lý tình huống xin vượt xong đỏ đít ngay trước mặt!!

fcbman

Xe hơi
Đúng là đi một ngày đàng học một sàng không, cảm ơn các cụ đóng góp ý kiến

Trung

Xe điện
Hơ, em tưởng cụ nào muốn max++ một tý thì cứ làn phải mà vượt chứ.

Hà nội Ninh bình với thì hai làn đều 100/100 và 120/120. Hà nội Hải phòng cũng 120/120 khi cùng đi nhanh và đều cả thì kim chỉ mớm qua vạch tý là vọt được mà. Sao phải xi nhan trái đòi nhường đường nhỉ. Em đã chạy đúng tốc độ rồi, dù hơi mớm dưới vạch tý mà thấy cụ nào đòi vượt em cũng xi nhan trái cho biết là em không bỏ làn luôn. Cùng lắm thì lúc ngang thân xe em ngớt tý ga cho cụ ấy tạt trả lại cho nó dễ :D

Mà em nhác thấy cụ nào vừa post có ý là xi nhan phải, sang làn phải, rồi vọt đúng tốc độ vẫn sai luật là sao?

teacher.TrungAT

Xe tải
Nghe cụ nói em khiếp quá, ra đường cứ như là ra mặt trận ấy
Quá là ra trận ấy chứ, lơ mơ không tập luyện bài bản là va chạm ngay. Chúc cả nhà vui vẻ.

suzu37

Xe container
Chào các cu!! Em mới lái nên gặp một số tình huông mà ko biết làm thế nào
(1) Trên cao tốc HN-Bắc Ninh, làn ngoài cùng bên trái tốc độ 90, làn trong 70. Em đi trên làn 90, xe em kim chỉ giữa 85 và 90km/h, thế mà rất nhiều lần bị các xe sau nháy đèn, xi nhan, còi....
Nếu mình nhường thì phài vào làn 70 , mà thế mình lại quá tốc độ nên em cứ làn 90 em đi, vì mình có thuộc dạng thiếu ý thức đến nỗi đi rùa bò cản trở giao thông trên làn tôc độ cao đâu, có chăng mình chỉ đi đúng tốc độ. Thế mà có 1 số xe sau khi vượt phải lên thì tạt mặt em và còn phanh ngay trước mặt em nữa chứ
(2) Trên cao tốc Pháp Vân -Cầu Gie, tốc độ 2 làn như nhau là 100, giờ ko bắt lỗi vượt phải nữa mà em chạy làn ngoìa cùng bên trái tốc độ khoảng 97-98km/h
Rât nhiều lần bị chiếu pha, xi nhan đến vài kmh. ko hiểu họ không biết luật hay cứ bắt người khác nhường đuờng 1 cách vô lý thế ạ. hơn nữa có 1 số xe sau khi vượt phải lên thì tạt mặt em và còn phanh ngay trước mặt em nữa chứ, hành động này rất nguy hiểm vì tốc độ rất cao chứ có đùa đâu

Xin các cụ chỉ giáo!!!
(1). Em đã làm: đang chạy 90, thấy dí mít xin vượt:

cách 1, xi nhan phải ngay lập tức, giảm tốc độ, tới hơn 70 thì sang làn phải, mời anh lên :D.

cách 2, nhấn khẩn cấp, kiểu gì xe sau cũng phải dãn ra :D.

(2). Em cũng đã làm: Nếu cả hai làn đều trống thì bác vào làn phải mà quất max. An toàn hơn nhiều lại khỏi bực mình.

---

Ấy là em kể lại thôi nhé. Còn tùy bác :D.

cường jp

Xe đạp
Kinh nghiệm quý để e chuẩn bị phi cao tốc hn-hp
Có lẽ cứ sát phải e diễn cho lành

kd_pcmax

Xe tải
Làn 90 thì cụ cứ chạy 90 đi :) cụ chạy 85 bọn e muốn chạy 90 mà vướng cụ trước mặt thì như nào ?
Em chạy Lạng Sơn - Hà Nội liên tục. E rất ức chế mấy ông cứ chậm trong làn 90. Hôm qua Có ông chạy 80 từ cầu Bồ Sơn về đến Lim, xin vượt kiểu gì cũng không cho. Nên e đành vượt ở làn 70 rồi lên tạt cho phát cho phanh dúi dụi.
Ai bảo e vô ý thức e xin nhận !

kd_pcmax

Xe tải
Chuẩn luôn cụ ạ :)
Tuần trc. E đi buổi tối, e cũng gặp bác 30A, xe I10. Cũng bám làn trái. Chạy tầm gần 80 thôi. E xin vượt nó *** cho, mà e đg cần về HN gấp. Đoạn ấy gần Km145 rồi. E bị bắn chỗ ý 1 lần mất 2,5tr rồi. Nên càng cay. Mãi đến Từ Sơn e mới vượt dc bên phải. E tạt cho cái phanh dúi duọ, lại định đuổi theo em. E tạt cho mấy cái nữa rồi cắt mặt! E nói thẳng e là thằng rất nóng tính, chuyện chạy xe trên đường nên hạn chế những điều ấy. Nhưng cái cảm giác đang có việc mà cứ gặp mấy con lợn như vậy thật là ức chế !
Thực ra nếu điều kiện không cho phép vượt, hoặc thực sự cụ muốn rẽ trái thì mới nên bật xi nhan trái. Còn không, tiếc gì quả nhường đường nếu có thể nhường ?
Em ghét những người đi sát trái chẳng vì lý do gì và bật xi nhan trái ra điều rằng: làn đường sát trái này tôi đi trước, tôi chiếm rồi đấy, ông đi làn khác đi :)).

binhbv

Xe hơi
Ai xin em cũng cho vượt nếu sang làn bên cạnh không phạm luật, kể cả em đang đi tốc độ max của làn đó. Người ta vượt có thể bởi đang vội, sai đúng chỉ người đó biết và sẽ tự chịu trách nhiệm.

Hai chín sê

Xe tải
Cụ cứ giảm ga cho hạ tốc độ, xi nhan phải cho nó vượt, rồi lại xi nhan trái, nhằm nhò gì, lẻ tẻ.

QAZ

Xe container
Đi đường thì gặp nhiều tình huống đểu lắm. Đi HN - HP 2 làn vô tư em đi 120 hết mức mà đầy cụ cứ nháy ầm ầm đòi vượt trái như thường.
Đường Hn-Hp tôi luôn luôn đi làn giữa, làn trái chỉ để vượt xong rồi lại về giữa. Như thế rất nhàn không có con lợn nào làm phiền mình cả.

tran.hung

Xe tải
trong tất cả mọi tình huống cố gắng bình tĩnh mới xử lý được bác ạ

quang vũ 1978

Xe máy
Chửi chửi... dưng đừng thành tiếng
Hãy tập làm quen với kiểu dư vại

Mệ... lại có dững con lợn đi vô làn 90 mà õng ẹo 60-70 còn tức hơn
Tôi đồng ý với cụ làn 90 thì phải chay 90 chứ sao lại chạy 60-70 đúng là khó chịu thật

thanhtb

Xe tải
(1) Trên cao tốc HN-Bắc Ninh, làn ngoài cùng bên trái tốc độ 90, làn trong 70. Em đi trên làn 90, xe em kim chỉ giữa 85 và 90km/h, thế mà rất nhiều lần bị các xe sau nháy đèn, xi nhan, còi....
Nếu mình nhường thì phài vào làn 70 , mà thế mình lại quá tốc độ nên em cứ làn 90 em đi, vì mình có thuộc dạng thiếu ý thức đến nỗi đi rùa bò cản trở giao thông trên làn tôc độ cao đâu, có chăng mình chỉ đi đúng tốc độ. Thế mà có 1 số xe sau khi vượt phải lên thì tạt mặt em và còn phanh ngay trước mặt em nữa chứ
(2) Trên cao tốc Pháp Vân -Cầu Gie, tốc độ 2 làn như nhau là 100, giờ ko bắt lỗi vượt phải nữa mà em chạy làn ngoìa cùng bên trái tốc độ khoảng 97-98km/h
Rât nhiều lần bị chiếu pha, xi nhan đến vài kmh. ko hiểu họ không biết luật hay cứ bắt người khác nhường đuờng 1 cách vô lý thế ạ. hơn nữa có 1 số xe sau khi vượt phải lên thì tạt mặt em và còn phanh ngay trước mặt em nữa chứ, hành động này rất nguy hiểm vì tốc độ rất cao chứ có đùa đâu

Xin các cụ chỉ giáo!!!
Em sẽ nhường cho nó vượt, nhưng trước hết em bật xinhan phải rồi thả ga giảm dần (hoặc đỏ mít tí) khi nào tốc độ về 70km/h em sang làn 70.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]

Xin các cụ chỉ giáo!!!
Sao không đi làn ngoài cho lành. Có nổ lốp cũng kg lao vào giải phân cách

buiviethung12

Xe đạp
em mà như thế em cú đi giữa đg ko cho vượt có giỏi thì vào mà tông :)