[CCCĐ] Xuất hành đầu năm - Apachai (Điện Biên)

denmuon

Xe buýt
Cụ nói đúng! Cũng tùy người. Trước đây còn đi bộ mấy ngày cũng có người đã đi, truyền cảm hứng cho rất nhiều người nào là: mường nhé, sín thầu, leng su sin, người hà nhì, đồn 317, chợ apachai, mốc tam giác.... Mình cũng là một trong nhiều "nạn nhân" đó. Chuyện đi apachai đến bây giờ cũng mang ra khoe mãi với chúng bạn và sẽ còn kể nhiều lần nữa, hehe.

Muomchua

Xe điện
Cụ nói đúng! Cũng tùy người. Trước đây còn đi bộ mấy ngày cũng có người đã đi, truyền cảm hứng cho rất nhiều người nào là: mường nhé, sín thầu, leng su sin, người hà nhì, đồn 317, chợ apachai, mốc tam giác.... Mình cũng là một trong nhiều "nạn nhân" đó. Chuyện đi apachai đến bây giờ cũng mang ra khoe mãi với chúng bạn và sẽ còn kể nhiều lần nữa, hehe.
Vâng, cũng là trải nghiệm trong đời đấy cụ. Mấy năm trước em đi APC từ Điện Biên sang, lúc về khi đến Chà Cang thì em rẽ trái để đi Mường Tùng để về Mường Lay cho nhanh, không đi đường cũ về tận Mường Chà nữa. Ngắn được nửa đường nhưng đi một tý mới thấy đường xấu quá, nhiều đoạn trơ toàn đá, sau khoảng trên 20km đường mới lại ok. Bởi vậy em nghĩ nếu đi Morning chắc vỡ mật :), em chạy Zace mà còn khiếp.

denmuon

Xe buýt
Mình đi và về đều qua Mường Chà, nên thấy OK cụ ah