Xuất hành năm Nhâm Thìn - Tây Nguyên mùa xuân về

Thần Tài

Xe điện
Đêm Buôn Ma Thuột, nhìn từ KS Dakruco

nemdagiautay

Xe buýt
Đẹp quá cụ Chánh êy, tuy một mình nài ngựa hơi mệt nhưng cả gia đình có cái Tết ý nghĩa và đầm ấm, chúc mừng cụ...
hôm nào dạy em làm cách nào choạch được cái ánh sáng của đèn xe dài lằng ngoằng ấy cụ nhé...

thamlongcuu

Xe máy
nhất 2 vợ chồng nhà bác rồi

Thần Tài

Xe điện
Đẹp quá cụ Chánh êy, tuy một mình nài ngựa hơi mệt nhưng cả gia đình có cái Tết ý nghĩa và đầm ấm, chúc mừng cụ...
hôm nào dạy em làm cách nào choạch được cái ánh sáng của đèn xe dài lằng ngoằng ấy cụ nhé...
nhất 2 vợ chồng nhà bác rồi
Cám ơn các cụ.
@Ném: Lúc nào cụ xách máy ra lều, 15' là xong.

Thần Tài

Xe điện
Chùa Tứ Sắc Khải Đoan, BMT
Chùa Sắc Tứ Khải Đoan là ngôi chùa đầu tiên của tổ chức Phật Giáo có mặt tại Đaklak, được xây dựng vào năm 1951. chùa tọa lạc trên khu đất rộng 7 mẫu 8 sào 28m2, do Đoan Huy Hòang Thái Hậu Hòang Thị Cúc hiến cúng cho Tổng Hội Phật Giáo trung phần. Bấy giờ, Hòa Thượng Thích Trí Thủ, Trị Sự Trưởng Tổng Hội Phật Giáo trung phần tiếp nhận và công cử Hòa Thượng Thích Đức Thiệu thay mặt tổng hội trông coi xây dựng. Về phía Hoàng triều, bà Từ Cung đặt cử thứ phi Mộng Điệp theo dõi việc tôn tạo.
http://khaidoan.com.vn/index.php?language=vi&nv=news&op=Tu-Vien-Trong-Tinh/CHUA-SAC-TU-KHAI-DOAN-855

Thần Tài

Xe điện

Nơi thờ các chân linh

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Chúc mừng nhà thần tài có chuyến đi tốt đẹp. Hôm em hỏi Vịt già thấy nói nhà cụ đi từ 28 em không theo được, vì phải ở nhà làm tết đến tận mùng 2 mới lên đường. EM không có lịch trình cụ thể như cụ , lí do em ở đâu vui thì lâu còn buồn em té sớm, Bây giờ em vẫn còn lang thang Đà lạt . Khi nào em về tới HP mình giao lưu cái nhỉ :)

lyhoa75

Xe điện
Chúc mừng nhà thần tài có chuyến đi tốt đẹp. Hôm em hỏi Vịt già thấy nói nhà cụ đi từ 28 em không theo được, vì phải ở nhà làm tết đến tận mùng 2 mới lên đường. EM không có lịch trình cụ thể như cụ , lí do em ở đâu vui thì lâu còn buồn em té sớm, Bây giờ em vẫn còn lang thang Đà lạt . Khi nào em về tới HP mình giao lưu cái nhỉ :)
Các cụ giao lưu HP xong lên HN giao lưu mới em ná....

Thần Tài

Xe điện
Các cụ giao lưu HP xong lên HN giao lưu mới em ná....
Tuần sau không có gì thay đổi Thứ Năm sẽ ọp buổi đầu tiên năm Nhâm Thìn, mời Cụ và Mợ về giao lưu nhé.

gia doi

Xe điện
Cụ chánh có chuyến đi thú vị thế chúc gia đình cụ an lành nhá

yensuong

Xe điện
Chuyến đi của gia đình cụ vui và hoành tráng quá, ảnh rất đẹp và chi tiết. Chúc nhà cụ năm mới mọi điều tốt đẹp, cày cuốc để năm sau lại lên đường :D

Thần Tài

Xe điện
Chuyến đi của gia đình cụ vui và hoành tráng quá, ảnh rất đẹp và chi tiết. Chúc nhà cụ năm mới mọi điều tốt đẹp, cày cuốc để năm sau lại lên đường :D
Cám ơn cụ, có lẽ năm sau em lại làm tua như cụ. Thực ra em đi hết mấy nơi đó cùng anh em OF rồi nhưng cho Gấu và F1 đi cũng thú vị.

Thần Tài

Xe điện
Buôn Đôn, cái này em biết có nhiều người nhầm vì có 1 khu du lịch nữa cũng gần đó tương tự.

Cách Buôn Ma Thuột gần 50 km về phía Tây - Bắc có một vùng đất từ lâu nổi tiếng về nghề săn bắt và thuần dưỡng voi rừng. Ðó là Buôn Ðôn, nơi chung sống của cộng đồng các sắc tộc: Ê Ðê, M’nông, Gia rai, Lào, Thái... Buôn Ðôn cũng đã và đang trở thành một thương hiệu nổi tiếng của du lịch ĐăkLăk và Tây Nguyên nói chung.
Buôn Ðôn là tên gọi theo tiếng Lào, nghĩa là làng Ðảo, vì luôn được lập bên cạnh con sông Sêrêpốk có nhiều đảo nhỏ nổi giữa dòng nước ngày đêm cuồn cuộn chảy. Một bên sông là cuộc sống cộng đồng buôn làng êm ả, một bên là rừng đại ngàn Yok Ðôn đầy bí ẩn, kỳ thú và như còn vang vọng những âm thanh hào hùng của các cuộc săn voi từ xa xưa. Dưới con mắt những nhà chuyên môn, Buôn Ðôn có nhiều điều kiện thuận lợi để khai thác cả hai loại du lịch: du lịch sinh thái và du lịch văn hóa. Nơi đây có Vườn quốc gia Yok Ðôn rộng hơn 100 ngàn ha là bảo tàng phong phú về động thực vật tự nhiên.

Nhiều vị khách du lịch cho rằng, đến ĐăkLăk mà chưa đến Buôn Đôn thì coi như chưa lên ĐăkLăk; như vậy có thể nói rằng khu du lịch Buôn Đôn có một vị trí rất quan trọng trong các danh lam, thắng cảnh của tỉnh ĐăkLăk.

Hiện nay, thương hiệu du lịch Buôn Đôn đang được 3 đơn vị khai thác. Từ Trung tâm huyện Buôn Đôn đi vào khoảng 15km, rẽ tay trái chừng 500m bạn sẽ gặp trước tiên là Công ty TNHH Du lịch sinh thái Bản Đôn, đây là công ty đang khai thác Làng đảo Bản Đôn và thác Bảy Nhánh. Đến đây, quý khách được thưởng thức những cảnh đẹp tuyệt vời của Làng Đảo, cũng cầu treo, ngắm thác bảy nhánh, thưởng thức những món ăn đặc sản của vùng Tây Nguyên trù phú và đặc biệt là được ngắm ngôi nhà dài hàng trăm mét của đồng bào Tây Nguyên.

Tạm biệt Làng đảo Bản Đôn, bạn đi thêm chừng 5km nữa là đến Trung tâm Du lịch Buôn Đôn do Công ty Du lịch và Khách sạn Biệt Điện quản lý. Tại đây, du khách được cưỡi voi tham quan cuộc sống buôn làng, nếu ai muốn có “cảm giác mạnh” thì cưỡi voi vượt sông Sêrêpốk để đến với vườn Quốc gia Yok Đôn. Bên cạnh những cảm giác thú vị ngồi lắc lư trên lưng voi, quý khách còn được thưởng thức một cảm giác mạnh khác là cái lắc lư nghiêng ngã của cầu treo Buôn Đôn, với chiếc cầu treo dài trên 100 mét bắc ngang lưng chừng những rặng si già vượt qua dòng sông dữ đến ốc đảo Ea Nô, với bãi tắm tiên, hệ thống nhà hàng, nhà nghỉ… . Trên cầu treo, có những “mặt bằng” tươm tất và mát mẽ dành cho du khách nghỉ ngơi và ăn uống ngay trên mặt nước.

Ngoài các dịch vụ trên, bạn còn được tham quan nhà trưng bày các vật dụng sinh hoạt của đồng bào dân tộc thiểu số và các dụng cụ săn bắt voi; được nghe thuyết trình về lịch sử hình thành Buôn Đôn, các phong tục tập quán và nghệ thuật săn bắt và thuần dưỡng voi rừng rất nổi tiếng. Bên cạnh đó, bạn còn được tham quan nhà sàn cổ được xây dựng theo kiến trúc Lào đã tồn tại trên 120 năm qua hiện nay vẫn còn người sinh sống; được tham quan mộ Vua săn voi “KhunJuNốp”, đi thuyền độc mộc trên hồ Ea Rông, giao lưu văn hóa cồng chiêng với người dân tộc bản địa và thưởng thức các đặc sản ẩm thực Tây Nguyên như rượu cần, cơm lam, gà nướng, canh chua cá sông..
(Nguồn: Theo daktra.com.vn)

Sông Sê rê pok