Tin tức Xuất hiện hình ảnh xe điện VinFast VF 7 bản chuẩn bị giao cho khách hàng

nissantiida

Xe điện
cái này làm được ạ, vì là phần mềm, nhưng có điều em ko book trước, mà em phi đến trước, lúc đó em được quyền cắm sạc trước, chỉ có điều có thể điện ko vào vì vị trí này đã bị book, lúc đó em cay, em éo thèm rút sạc, em cứ để xe cắm đó.
còn bác book trước đến sau thì éo được sạc, cay, đã thế bố ko thèm hủy book, đánh xe về.
lúc đó cây sạc đó coi nhự cột ko điện.
rồi 100 trụ khác cũng như thế, thành cây cột ko điện hết.
thế rồi cả nước nghỉ sạc
chắc Vin nghĩ ra rồi nhưng sẽ vấp tình huống đó nên ko chơi thôi
Blacklist luôn ông nào cắm để đó chứ cụ. Muốn quản có gì khó. Cụ phi đến trước thì phần mềm cho cụ sạc đến khi ông book trước đến nơi (qua GPS).

BMW_X7

Xe điện
Blacklist luôn ông nào cắm để đó chứ cụ. Muốn quản có gì khó. Cụ phi đến trước thì phần mềm cho cụ sạc đến khi ông book trước đến nơi (qua GPS).
thế nó ko cắm mà đến thấy ko cắm được nó rút ra để chờ, cụ lấy đâu ra quyền cấm người ta chờ, cụ là người đặt trước, ông kia đặt sau, rồi cụ đi đường Đê la thành, 30 phút sau chưa đến, còn ông đặt sau nhưng ngay gần đó, vậy là có tranh chấp quyền lợi luôn, em nghĩ Vin đã nghĩ đến trường hợp đó, chỉ là chưa thực hiện thôi, tới có thể sẽ thực hiện
còn cụ book sau đến trước được sạc trước, ông đăng ký trước đến sau khi đến cụ phải nhường thì nghe vẻ có, lúc đó ông đến trước phải ngồi đó mà chờ ông đến sau để nhường, khó phết
quản lý thì dễ nhưng quản lý theo thực tiễn thì lại rất khó ạ

BMW_X7

Xe điện
tắc đường thì xe điện tiết kiệm, hiệu suất năng lượng cao hơn xe xăng rất nhiều rồi cụ. xe điện ko di chuyển chỉ tốn điện cho điều hòa, mà điều hòa xe dùng điện hiệu suất năng lượng trên 90%. xe đcđt thì vẫn phải nổ máy, bản thân hiệu suất nhiên liệu của đcđt đã chỉ đạt hơn 30%, khi ko di chuyển đc này lại chỉ nuôi mỗi cái điều hòa nên hiệu suất nhiên liệu lúc này chắc dưới 10%
vâng xe ĐCĐT thì phải nuôi máy để chạy điều hòa nên sẽ tốn hơn, nhưng xe điện chạy 1h mà hết 1% pin thì quá kinh tế ạ, em nghĩ chắc phải hơn chứ gì sụt pin thấp thế ạ

Hn15

Xe tải
thế chắc cụ người phố ạ, chắc cụ chưa lên các vùng miền núi rồi hihi
nhà vợ em qua đèo Áng tòong khoảng 60km, nhà vợ em năm 2010 về là vứt xe ở vệ đường hoặc gửi dân quanh đó (ko lo mất đâu), xong đi qua 1 quả đồi, xong nhắn vào đội em vợ sẽ trèo mảng qua đưa qua sông, đi 1 đoạn nữa là đến nhà
hiện xóm nhà vợ em đã có đường vào, ô tô đi vào gần đến nơi rồi, có điều gặp 1 xe khác ngược chiều thì lùi hoặc tiến hơi xa để tránh nhau).
à cả xóm đều nhà sàn, nhà vợ em cũng nhà sàn ạ.
em đã từng tranh luận với cô giao dạy kinh tế về TIỀN MẶT và TIỀN THẺ, cô bảo như nhau và dùng như nhau, em mới bảo cô cầm thẻ lên Côn minh - Na rì, cô ra chợ cô quẹt xem quẹt được ko? hoặc cô vào mua xăng trên đó cô quẹt xem được ko?
nói thế để cụ hiểu ạ
Đúng là nhu cầu phức tạp, ca khó thì vẫn xe xăng hơn. Vd bác về quê mà xe hỏng thì cứu hộ vin hơi bị xa :) xe xăng gara xử lý dc chung các hãng

nissantiida

Xe điện
thế nó ko cắm mà đến thấy ko cắm được nó rút ra để chờ, cụ lấy đâu ra quyền cấm người ta chờ, cụ là người đặt trước, ông kia đặt sau, rồi cụ đi đường Đê la thành, 30 phút sau chưa đến, còn ông đặt sau nhưng ngay gần đó, vậy là có tranh chấp quyền lợi luôn, em nghĩ Vin đã nghĩ đến trường hợp đó, chỉ là chưa thực hiện thôi, tới có thể sẽ thực hiện
còn cụ book sau đến trước được sạc trước, ông đăng ký trước đến sau khi đến cụ phải nhường thì nghe vẻ có, lúc đó ông đến trước phải ngồi đó mà chờ ông đến sau để nhường, khó phết
quản lý thì dễ nhưng quản lý theo thực tiễn thì lại rất khó ạ
Book 15ph nữa đến mà quá 20ph chưa tới thì mất quyền book và 10ph sạc bị trừ vào tiền cọc. Book 30ph mà tới sớm thì chỉ được sạc sớm theo kiểu casual và chỗ đó chưa bị reserved (hoặc reserved nhưng đến muộn 5ph), đúng 30ph mới được kích hoạt cho sạc theo cái booking.
Tùy mức độ nhu cầu mà thời gian timeout cho đến muộn ngắn dài khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Windowstablet.vn

Xe tải
vâng xe ĐCĐT thì phải nuôi máy để chạy điều hòa nên sẽ tốn hơn, nhưng xe điện chạy 1h mà hết 1% pin thì quá kinh tế ạ, em nghĩ chắc phải hơn chứ gì sụt pin thấp thế ạ
Cụ toàn nghĩ tới ca khó đẻ mà không nghĩ tới ưu điểm của nó nên tốt nhất không nên xem, tìm hiểu xe điện lamd j cho tốn thời gian cụ ạ. Mọi sự lựa chọn đều phải đánh đổi được và mất. Cuộc sống của cụ có quá nhiều việc gấp gáp, không lên kế hoạch được, ko muốn mất tg chờ đợi thì cứ xe xăng dùng thôi.

Trungpv

Xe tăng
cụ cứ hình dùng cái điều hòa phòng ngủ nhà cụ chạy trung bình 1h cũng chỉ hết khoảng 0.5-0.7kw thôi, diện tích phòng ngủ còn lớn hơn trong xe nhưng xe cách nhiệt kém hơn nên cứ cho là tương đương. Pin con VF8 là 75kw thì phải nên 1h điều hòa dùng hết 1% pin là nhiều rồi cụ ơi

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Pin 75kwh. Điều hòa chả tới 1kwh đâu cụ. Đứng im thì có tốn điện cho động cơ đâu. Mấy cái đèn trên xe thì ăn nhiu điện :). Nên 1% là thật đấy

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Book 15ph nữa đến mà quá 20ph chưa tới thì mất quyền book và 10ph sạc bị trừ vào tiền cọc. Book 30ph mà tới sớm thì chỉ được sạc sớm theo kiểu casual và chỗ đó chưa bị reserved (hoặc reserved nhưng đến muộn 5ph), đúng 30ph mới được kích hoạt cho sạc theo cái booking.
Quá phức tạp. Theo em chỉ cần setup nếu xe đã đạt 100% pin thì người khác có thể rút súng ra hộ là ok rồi :).

Vẫn là nên đầu tư thêm trạm sạc thôi. Em vừa làm chuyến Hạ Long, chỗ dừng nghỉ rồi vincom vinpearl toàn trụ to. Chả ngại vụ sạc :)

Huthasa

Xe container
Ui giời, mới thì cái gì chả thấy hồng. Cứ đến thời điểm t+5 năm hẵng hay.

phuongnight

Xe tải
Xe Vin ra cái nào chả siêu phẩm , nghe nhàm lắm rồi . Chỉ mong ko siêu thoát như President .

nissantiida

Xe điện
Quá phức tạp. Theo em chỉ cần setup nếu xe đã đạt 100% pin thì người khác có thể rút súng ra hộ là ok rồi :).

Vẫn là nên đầu tư thêm trạm sạc thôi. Em vừa làm chuyến Hạ Long, chỗ dừng nghỉ rồi vincom vinpearl toàn trụ to. Chả ngại vụ sạc :)
Sự phức tạp cần thiết. Bao giờ người ta đầu tư cũng tính bao nhiêu % chủ xe điện đi sạc cùng lúc tại 1 khu vực. Nên kiểu gì cũng có lúc xung đột đến chờ nhau. Tối ưu được mới là tốt nhất trong đầu tư.

Hn15

Xe tải
Sự phức tạp cần thiết. Bao giờ người ta đầu tư cũng tính bao nhiêu % chủ xe điện đi sạc cùng lúc tại 1 khu vực. Nên kiểu gì cũng có lúc xung đột đến chờ nhau. Tối ưu được mới là tốt nhất trong đầu tư.
Thưở ban đầu app nó cho book trc nhưng sau k rõ sao k triển khai bác ah. Kể cả book lịch bảo dưỡng trên app cug k ăn thua

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Tesla nó có vậy đâu :)

nissantiida

Xe điện
Tesla nó có vậy đâu :)
So với Âu Mỹ làm gì, nhà chúng nó toàn đất rộng và có gara nên % dân ra đường sạc là thấp hơn. Hạ tầng bãi xe ở trung tâm cũng rất đáp ứng nhu cầu. VN hiện nay nhà dân ở ngoại ô cũng chẳng có chỗ sạc.
Thưở ban đầu app nó cho book trc nhưng sau k rõ sao k triển khai bác ah. Kể cả book lịch bảo dưỡng trên app cug k ăn thua
Ở VN hay vậy, làm cái gì cũng khó tới nơi tới chốn được, phần vì bài toán quản lý sẽ phức tạp hơn, phần vì tốc độ thay đổi của XH quá nhanh... nên không ai muốn làm sản phẩm đạt độ trau chuốt tối ưu cao nhất.
Không biết hiện nay Vin tự làm app hay thuê bên thứ 3. Hợp lý nhất là thuê FPT gia công cho.

Chỉnh sửa cuối:

deverlex

Xe buýt
So với Âu Mỹ làm gì, nhà chúng nó toàn đất rộng và có gara nên % dân ra đường sạc là thấp hơn. Hạ tầng bãi xe ở trung tâm cũng rất đáp ứng nhu cầu. VN hiện nay nhà dân ở ngoại ô cũng chẳng có chỗ sạc.

Ở VN hay vậy, làm cái gì cũng khó tới nơi tới chốn được, phần vì bài toán quản lý sẽ phức tạp hơn, phần vì tốc độ thay đổi của XH quá nhanh... nên không ai muốn làm sản phẩm đạt độ trau chuốt tối ưu cao nhất.
Không biết hiện nay Vin tự làm app hay thuê bên thứ 3. Hợp lý nhất là thuê FPT gia công cho.
tự làm cụ nhé, đội vsmart qua làm, e có gần chục đồng nghiệp đang làm cho Vin và Onemount. Còn FPT chỉ PR giỏi chứ lương thấp, k nhiều nhân tài, một team 30 ng triển khai dự án chắc chỉ 5 ng lương oke, còn lại đi làm qua ngày

BMW_X7

Xe điện
Pin 75kwh. Điều hòa chả tới 1kwh đâu cụ. Đứng im thì có tốn điện cho động cơ đâu. Mấy cái đèn trên xe thì ăn nhiu điện :). Nên 1% là thật đấy
vâng thế thì tiết kiệm thật ạ, chứ xe xăng thì nổ máy, nuôi máy mới bật điều hòa được nên tốn hơn

BMW_X7

Xe điện
Cụ toàn nghĩ tới ca khó đẻ mà không nghĩ tới ưu điểm của nó nên tốt nhất không nên xem, tìm hiểu xe điện lamd j cho tốn thời gian cụ ạ. Mọi sự lựa chọn đều phải đánh đổi được và mất. Cuộc sống của cụ có quá nhiều việc gấp gáp, không lên kế hoạch được, ko muốn mất tg chờ đợi thì cứ xe xăng dùng thôi.
vâng em cũng ủng hộ xe điện chứ ko phải là đả phá, em mới đổi xe cho gấu, lúc đầu tính VF8, nhưng cân mãi cuối cùng lấy CX5.
em quê vợ xa, quê em cũng xa, nhà vợ dân tộc, họ hàng đông, vợ lại con cả, nhà ko con trai, nên việc to trong nhà vợ em đang lo, nên có việc gì đám vui buồn là em phải đi, cũng ko hẳn gấp nhưng nhiều khi việc đột xuất.
em cũng tính tới đổi xe em thì em sẽ thử tính sang xe điện, vì nhà có 1 xe xăng rồi, lấy thêm xe điện có gì đi đâu có xe xăng rồi, có điều em ở tỉnh, nên thấy trụ sạc ít, xa nhà, nên chắc để nhiều nhiều trụ rồi tính.
chứ cắm sạc ở nhà ngại và ko có chỗ cắm, con bé nhà em đi xe đạp điện, về dựng sân em cắm còn thấy ngại vì lôi dây ra cất dây đi, sau 2 lần phải đi cứu hộ nó giữa đường do quên sạc, vợ em bán xe điện, mua cho cái xe 50CC, ko phải nghĩ sạc seo gì nữa thì thấy tiện
nên vẫn ủng hộ các cụ tiêu dùng hàng trong nước mà, chỉ là xem tính tiện dụng đến đâu thôi

BMW_X7

Xe điện
vâng cái đó là ứng dụng đổ vào được mà, trước đâu có ứng dụng đó mà, đặt trước lịch sạc và bảo dưỡng, nhưng chắc bất tiện nên dừng hay sao ấy.
nói chung các cụ ở phố cứ thử xe điện đi, em nghĩ nên ủng hộ hàng VN, em tới đổi xe có thể tính đến xe điện, có điều hiện em ở tỉnh hơi ít trụ sạc, trụ lại xa nhà nên hiện chưa dám quyết ạ

nongdanit

Xe buýt
Chắc ít người chứng kiến tận mắt xe đang đi tầm 30-40km/h bỗng dừng khựng lại. Xe sau phanh ko kịp, được cái đít cứng, ông sau móp đầu. Em ủng hộ hàng Việt, nhưng đừng có lỗi quá nghiêm trọng, gặp quả lỗi vậy, muốn ủng hộ cũng ko biết lấy lý do gì.