[Funland] Xúc động hình ảnh HLV Lê Thụy Hải chữa trị ung thư tụy

sieunhan_me

Xe tải
Ung thư có thể đến bất chợ với ai và bất cứ lúc nào.Cầu chúc cho bác mau khỏe

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Mong chú có thể vượt qua...
Xúc động hình ảnh HLV Lê Thụy Hải chữa trị ung thư tụy
17/07/20 16:32

Hình ảnh HLV Lê Thụy Hải tiều tụy trong giai đoạn chữa bệnh ung thư tụy khiến không ít người xót xa

4 năm kể từ ngày phát hiện ra bệnh ung thư tuyến tụy, HLV Lê Thụy Hải nói lời chia tay CLB Thanh Hóa để tập trung chữa bệnh. Từ đó, nhà cầm quân lừng danh người Hà Đông được nhớ đến với nhiều phát biểu liên quan đến bóng đá Việt Nam, được báo chí đăng tải và tạo ra nhiều tranh luận.

Mới đây, từ dòng trạng thái được đăng trên trang Facebook cá nhân của cựu cầu thủ Nguyễn Mạnh Dũng, người hâm mộ Việt Nam không khỏi bùi ngùi trước hình ảnh HLV Lê Thụy Hải tiều tụy đi rất nhiều trong thời gian chiến đấu chống lại căn bệnh ung thư tụy. Trong khoảng 2 năm trở lại đây, nhiều người biết việc nhà cầm quân sinh năm 1946 thường xuyên sang Singapore điều trị bệnh, tuy nhiên, nhìn hình ảnh mới nhất về ông, không ít người thấy chạnh lòng.

Có thể nói, cùng với hình ảnh HLV Vương Tiến Dũng bất chấp bệnh tật vẫn đến sân theo dõi trận Viettel - Hà Nội FC trên sân Hàng Đẫy được đăng tải mới đây, việc ông Hải "lơ" nằm giường bệnh cho thấy thời gian khắc nghiệt đến mức nào. Chuyện sinh lão bệnh tử là điều hiển nhiên của cuộc đời nhưng xót xa là điều khó tránh khỏi.

Anh Dũng

Nguồn Người Lao Động http://nld.com.vn/the-thao/xuc-dong-hinh-anh-hlv-le-thuy-hai-chua-tri-ung-thu-tuy-20200717162617157.htm
Chia buồn với ông Hải... mắc bệnh này thì buồn rồi, hết cơ hội...

ms.đẹp

Xe tải
Nhìn bác ý mà tội quá. Chúc bác sớm khoẻ mạnh.
Anh trai em đã từng bị ut. Đến trong giấc mơ em ám ảnh mình bị ut và em nghĩ sẽ không chữa trị gì. Chữa cũng chẳng khỏi, tốn kém + thời gian mình tồn tại cũng chỉ thường xuyên trong bv thế thì tồn tại làm gì?
Đây là suy nghĩ của em về bản thân em nếu em bị nhé. Không áp dụng vs bất kỳ ai vì mỗi người có quyền được sống.
Đến lúc biết sắp phải lìa xa cõi đời thì con người ta lại khao khát cực độ được sống cụ ạ. Hi vọng vào bất kể phương pháp điều trị nào dù mong manh nhất.

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Ung thư có thể đến bất chợ với ai và bất cứ lúc nào.Cầu chúc cho bác mau khỏe
Ung thư tụy thì không thế chữa được, nó đi nhanh lắm... bên cạnh khu nhà mình ở cũng có người bị ung thư tụy đi sau 2 tháng

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Anh trai em đã từng bị ut. Đến trong giấc mơ em ám ảnh mình bị ut và em nghĩ sẽ không chữa trị gì. Chữa cũng chẳng khỏi, tốn kém + thời gian mình tồn tại cũng chỉ thường xuyên trong bv thế thì tồn tại làm gì?
Đây là suy nghĩ của em về bản thân em nếu em bị nhé. Không áp dụng vs bất kỳ ai vì mỗi người có quyền được sống.
Tiền chữa ung thư thì giành hưởng hàng hoa hậu, du lịch... Lên đó còn có chuyện Hàn Thuyên với diêm vương, chứ thời gian ở trong bệnh viện mà đàm tiếu với diêm vương thì chán bỏ mẹ...

Phỡn

Xe tăng
Tiền chữa ung thư thì giành hưởng hàng hoa hậu, du lịch... Lên đó còn có chuyện Hàn Thuyên với diêm vương, chứ thời gian ở trong bệnh viện mà đàm tiếu với diêm vương thì chán bỏ mẹ...
Càng sắp đi thì ngta càng ham sống, khó nói lắm

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Mong bác sớm khỏe mạnh và cống hiến cho bóng đá nhiều hơn....!

Chelski

Xe điện
HLV môt thời có nhiều dấu ấn với bóng đá Việt Nam! Chúc bác vượt quan căn bệnh hiểm nghèo

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Hôm rồi em ngồi bia với cụ Mẫn cũng kể chuyện cụ Hải ung thư.
Đâu cũng chữa trị mấy năm rồi, giờ thì nặng.

cu mậm

Xe buýt
Hôm nay mới biết tin, chúc ông vững vàng chiến đấu căn bệnh nan y.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tụy 4 năm là cụ ấy dài đấy. Tụy e thấy đi nhanh lắm.

milevsko

Xe tăng
Bố em cũng bị ut tuy, ra đi sau 4 tháng phát hiện. Giai đoạn cuối bố em đau lắm, không nằm được.
Bà thím em cũng thế, chồng bà ̣(ông chú em) mất đầu năm vì đột quỵ, nửa năm sau bà mệt mỏi, gầy rộc mặc dù trước đó rất khỏe, tập luyện đều. Chưa đến cuối năm thì đi. Bệnh này đau đớn và đi nhanh lắm ạ. Mô Phật.

LangThinh

Xe buýt
mau tàn quá vậy.tội bác

teamee

Xe tăng
Ung thư ở VN theo thống kê trên báo chí là hơn 100 nghìn người chết / năm, chả ai để ý. Gần đây nhiều người nổi tiếng, của công chúng bị và qua đời vì ung thư thì báo chí đăng nhiều hơn

giataicuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với ông Lê Thụy Hải

HLV Lê Thụy Hải là ai - Lê Thụy Hải là HLV cá tính với nhiều phát ngôn “gây sốc”

Đứk Bình

Xe hơi
thích tính cách ông Hải lơ, bộc trực thẳng tính nên hay bị mếch lòng qan trên!

congpln

Xe tải
Cùng quan điểm vs Cụ, mong cụ cháu mình ko phải suy nghĩ về chuyện này.