[TNGT] Xước sơn và bồi thường

Danngoaidao

Xe tăng
Em ko biết giá cả, nhưng với hành động này của cụ chủ nếu là em mất hơn em cũng chỉ gọi kết bạn chứ ko lấy tiền. Chém tý vì xe rm có bh, krkee

mrdaubac

Xe điện
Tối qua 12/12 tại trạm xăng phía đầu đường Tam Trinh giao với Vành đai 3 do trời tối mà đường lại hầm hố nên lúc rời trạm xe tôi cọ quệt vào đuôi xe Lacetti đang đỗ ở đó. Sau khi ước lượng vết xước (lộ ra đã bả ma-tít từ những lần sơn trước), tôi đã đưa cụ lái 500K (trong ví cũng chỉ còn từng đó + hơn 100K để bơm xăng), và nói với cụ lái (đi mượn xe) cùng cụ chủ đi xử lý vết xước giúp, nếu thiếu thì điện lại cho tôi để trả bù thêm (tôi đã đưa cụ lái name card có địa chỉ liên lạc đầy đủ).
Cụ chủ (hoặc ai biết cụ chủ) đọc thread này xin nhận một lời xin lỗi và chuyển giúp hóa đơn, số tài khoản để tôi trả nốt nợ nần còn lại nếu phát sinh.
Xe Lacetti biển số 30A-8XXX8:

Cụ đúng là người tử tế :)):)):)):)):))

kamẹoko_113

Xe đạp
Website
myhousehp.com
Hôm trước em cọ 1 cụ ở trên đường, 2 bên cười xòa rồi đi. Lát sau lại gặp nhau đi làm bảo hiểm ở hãng. Có duyên thật!

redTop

Xe điện
Tối qua 12/12 tại trạm xăng phía đầu đường Tam Trinh giao với Vành đai 3 do trời tối mà đường lại hầm hố nên lúc rời trạm xe tôi cọ quệt vào đuôi xe Lacetti đang đỗ ở đó. Sau khi ước lượng vết xước (lộ ra đã bả ma-tít từ những lần sơn trước), tôi đã đưa cụ lái 500K (trong ví cũng chỉ còn từng đó + hơn 100K để bơm xăng), và nói với cụ lái (đi mượn xe) cùng cụ chủ đi xử lý vết xước giúp, nếu thiếu thì điện lại cho tôi để trả bù thêm (tôi đã đưa cụ lái name card có địa chỉ liên lạc đầy đủ).
Cụ chủ (hoặc ai biết cụ chủ) đọc thread này xin nhận một lời xin lỗi và chuyển giúp hóa đơn, số tài khoản để tôi trả nốt nợ nần còn lại nếu phát sinh.

Cụ đưa lên đây thì lần sau ai cho em mượn xe nữa=))

wool

[Tịch thu bằng lái]
Vết kia 3-4 loét là log lanh ngay thui mừ cụ chủ, yên tâm lượn đê cụ:))

Alan De Bui

Xe tải
Văn minh, 500k là 1 chuyện thôi, nhưng ứng xử của cụ chủ và cụ lacetti thật là văn hóa, hành động nhỏ giá trị lớn

chungotok30

Xe hơi
Huỳnh Cung, Tam Hiệp, Thanh Trì, TP. Hà Nội
Tối qua 12/12 tại trạm xăng phía đầu đường Tam Trinh giao với Vành đai 3 do trời tối mà đường lại hầm hố nên lúc rời trạm xe tôi cọ quệt vào đuôi xe Lacetti đang đỗ ở đó. Sau khi ước
lượng vết xước (lộ ra đã bả ma-tít từ những lần sơn trước), tôi đã đưa cụ lái 500K (trong ví cũng chỉ còn từng đó + hơn 100K để bơm xăng), và nói với cụ lái (đi mượn xe) cùng cụ chủ đi xử lý vết xước giúp, nếu thiếu thì điện lại cho tôi để trả bù thêm (tôi đã đưa cụ lái name card có địa chỉ liên lạc đầy đủ).

Cụ quá đầu cuối em nhìn vết xước cũng nhẹ soẹt qua, cũng nhẹ mà cái đường Tam Trinh rất nhiều ổ voi ổ gà, đi ko chú ít sơ xảy ra lại mệt xin chia buồn với cụ, cụ chu đáo đến nỗi hoàn thành trách nhiệm đến cùng, lại còn xin lỗi thế này bác kia cầm 6 loét của cụ em nghĩ cũng áy náy.

Hoaimong

Xe buýt
Cuj chủ xử lý quá đẹp rồi. Em nghĩ 500 k là làm đ][cj vì em cũng từng bị xước như vậy. Kính cụ một ly

Matizcoi

Xe cút kít
Em bị húc miót toàn chưa kịp xuống xe thì đối tượng chạy mất :((

trước em cũng bị xe máy cọ vào nhưng nhẹ hơn.
Em xuống xe thấy bác đi xe máy có vẻ phòng thủ nhưng em vỗ vai nói
lần sau bác đi cẩn thận không mệt đó
Em lên xe té luôn mà cũng không được lấy 1 lời xin lỗi. Chán cho 1 xã hội chả nhẽ lần sau cứ dùng bạo lực cho nhanh
Mời rượu tinh thần của cụ

Chuối_pro

Xe đạp
Cụ cư xử thế là đúng tôn chỉ pháp luật rồi, tình huống này tôi sẽ ko nhận tiền mà đưa cái xe vào gaâ cho người ta làm, còn tiền đó rủ nhau đi massage coi như là giải hạn

t01a3308

Xe hơi
Thật bất ngờ vì nhận được nhiều bình luận tích cực cho việc nhỏ mà tôi đã [cần] làm vậy, trong khi rốt cuộc vẫn chưa nhận được liên lạc gì từ cụ chủ xe, khiến tôi thấy mình như đang câu like của các cụ trên OF vậy.
Hy vọng cụ chủ xe không quá bực mình vì tự nhiên thêm việc mất thời gian vào dịp cuối năm bận rộn. Thay lời cảm ơn, xin chúc các cụ mọi hành trình suôn sẻ.

cugieo

Xe tăng
Cái này do thoả thuận hai bên, thực ra bị như thế cũng nhẹ, trước tôi đang đi qua ngã 4, gặp 1 đồng chí lái xe biển tỉnh quệt móp hết cả cửa. Tôi có xuống làm việc, đồng chí ấy còn cãi bảo đi đúng. Tôi chỉ nói nhẹ nhàng là nhìn mặt anh đỏ gay nếu tôi và anh cùng ra gặp công an thì anh cứ xác định không về được nhà tối nay đâu. Do mình cũng vội đi đón người nhà nên cho qua, vào gara xử lý cũng tốn đôi triệu, nhưng thôi coi đó là rủi ro. Lúc đó cũng chẳng muốn đôi co. Nếu đồng chí ấy tỉnh táo thì mình cũng yêu cầu bồi thường, nhưng đang có men thì mình cũng thôi và cũng vội đi đón người nhà ở bến xe.

Khanhtuan

Xe đạp
Cụ văn minh quá. Mong ai cũng học tập tinh thần văn minh của cụ.

tudcmo

Xe điện
Tinh thần cụ thế là ok rồi , chỗ đó sơn lại cũng tầm đó là đủ