Xuyên nửa Việt dịp Tết nguyên đán 2018

thuysinh.tl

Xe container
Tết này em cũng định đi Tây Nguyên nhưng từ phía Quy Nhơn lên. Không biết đường xá từ Quy Nhơn lên Tây Nguyên có ổn không?
Cụ định đi từ ngày nào vậy? Năm nay cháu cũng định đi lai Tây Nguyên từ hướng Phú Yên lên :D
Cụ đi bao nhiêu ngày, để vài hôm nữa rảnh cháu bổ xung ít kinh nghiệm lên, mấy hôm tới bận quá!

zoom2

Xe hơi
Tết này em cũng định đi Tây Nguyên nhưng từ phía Quy Nhơn lên. Không biết đường xá từ Quy Nhơn lên Tây Nguyên có ổn không?
QL19 đi từ Quy Nhơn lên Pleiku đường trải nhựa đi tốt
Từ Pleiku về Kontum qua QL14 đi Khâm Đức đường đẹp khỏi nói. Về tiếp Hội An qua QL14E đường cũng vẫn tốt nhé. Em đi hè 2017

thuysinh.tl

Xe container
Từ Kontum em đi xuôi thẳng ra Huế chứ không quay lại Đà Nẵng. Không biết đoạn đó thế nào
QL19 đi từ Quy Nhơn lên Pleiku đường trải nhựa đi tốt
Từ Pleiku về Kontum qua QL14 đi Khâm Đức đường đẹp khỏi nói. Về tiếp Hội An qua QL14E đường cũng vẫn tốt nhé. Em đi hè 2017

Ngỗng già

Xe buýt
em nhờ cụ nào ở trên thử cho em xin cai lịch trình. Em cũng định đi sáng mùng 1. Phi đến đà nẵng hoặc daklak thăm lại công trình hihi.
Xe em crv 2 ng lớn 2 trẻ con 7t và 3t.
Mùng 1 chạy tẹt ga đường vắng chưa có xxx sáng chạy sớm tối tới DN . phải mang sẵn đồ ăn dọc đường khó kiếm . cụ không thể tới daklak nếu 1 tài . Nên nghỉ ở Huế sáng hôm sau cụ đi daklak là đẹp

BINH MINH 07

Xe điện
Mùng 1 chạy tẹt ga đường vắng chưa có xxx sáng chạy sớm tối tới DN . phải mang sẵn đồ ăn dọc đường khó kiếm . cụ không thể tới daklak nếu 1 tài . Nên nghỉ ở Huế sáng hôm sau cụ đi daklak là đẹp
Ngày tết vắng mà khoẻ thì cũng chỉ đến ĐN thôi cụ nhỉ, trừ khi cụ ấy lắp động cơ phản lực và hai phi công thì đến được Đắc Lắc !

Xep

Xe tăng
em tự lái để thăm đà nẵng, nha trang, và đà lạt thì bao nhiêu ngày ổn các cụ nhỉ. Ngại nhất lúc lái về hơi oải.

Mũm_Mĩm

Xe tải
Ngày tết vắng mà khoẻ thì cũng chỉ đến ĐN thôi cụ nhỉ, trừ khi cụ ấy lắp động cơ phản lực và hai phi công thì đến được Đắc Lắc !
Năm ngoái nhà e đi từ mùng 2 đến mùng 6 mà Đà Nẵng thấy nhàn tênh. Về ghé Quảng trị thăm 1 loạt di tích. Lang thang đủ Huế, Quảng bình

Hot2017

Xe máy
Có cụ nào có lịch trình Hà Nội - Tây Nguyên tết âm này cho em tham khảo với ạ

ducleminh

Xe điện
em tự lái để thăm đà nẵng, nha trang, và đà lạt thì bao nhiêu ngày ổn các cụ nhỉ. Ngại nhất lúc lái về hơi oải.
Cháu từng làm vòng đó năm 2013 mất 14 ngày :D (Hà Nội - Phú Yên - Nha Trang - Đà Lạt - BMT - Pleiku - Kontum - Hà Nội)

ducleminh

Xe điện
2013 thì đường 1 vẫn mỗi bên 1 làn không có phân cách cứng, đường xấu lắm, giờ khác rồi.
Năm đó từ Hà Nội đến Quảng Trị phải chạy đường HCM chứ QL1 mà chạy thì oải lắm. Giờ có nhanh hơn thì rút được 2 ngày bớt đi thôi. Năm đó từ Đà Lạt lên BMT đang làm đường toàn đá to đùng bò lê lết :D

BINH MINH 07

Xe điện
Năm đó từ Hà Nội đến Quảng Trị phải chạy đường HCM chứ QL1 mà chạy thì oải lắm. Giờ có nhanh hơn thì rút được 2 ngày bớt đi thôi. Năm đó từ Đà Lạt lên BMT đang làm đường toàn đá to đùng bò lê lết :D
Em nhớ, hè năm đó đi Hội An, lúc đi thì chiến HCM đến Đông Hà rồi tiếp 1A đến Hội An. Lúc về đi cùng đoàn có ông anh cứ bảo đi đường HCM xa hơn 100km, bác ấy nhất quyết đòi đi 1A thì ối trời ơi hỡi, đoạn từ Hà Tĩnh vào tận Huế đang làm, sợ nhất là đoạn Hà Tĩnh và Quảng Bình, làm cả hai chiều luôn, làm cho em chạy về đến Kỳ Anh lại phải lộn lại HCM. Hậu quả là hai xe về phải thay hai bộ lốp, từ đó em ấn tượng xấu với 1A mặc dù giờ đã nâng lên 4 làn nhưng vẫn ghét, trừ khi chỉ đi đến Hà Tĩnh trở ra thì em đi 1A còn vào xa hơn là em đi HCM cho nhàn đầu. Dạo gần đây đi về mấy chuyến, về đến HN rồi mà không về được nhà vì tắc em cũng thấy ngán đến cổ. Giải pháp của em là cứ lễ tết em nhường các cụ 1A để đi đường HCM.

ducleminh

Xe điện
Em nhớ, hè năm đó đi Hội An, lúc đi thì chiến HCM đến Đông Hà rồi tiếp 1A đến Hội An. Lúc về đi cùng đoàn có ông anh cứ bảo đi đường HCM xa hơn 100km, bác ấy nhất quyết đòi đi 1A thì ối trời ơi hỡi, đoạn từ Hà Tĩnh vào tận Huế đang làm, sợ nhất là đoạn Hà Tĩnh và Quảng Bình, làm cả hai chiều luôn, làm cho em chạy về đến Kỳ Anh lại phải lộn lại HCM. Hậu quả là hai xe về phải thay hai bộ lốp, từ đó em ấn tượng xấu với 1A mặc dù giờ đã nâng lên 4 làn nhưng vẫn ghét, trừ khi chỉ đi đến Hà Tĩnh trở ra thì em đi 1A còn vào xa hơn là em đi HCM cho nhàn đầu. Dạo gần đây đi về mấy chuyến, về đến HN rồi mà không về được nhà vì tắc em cũng thấy ngán đến cổ. Giải pháp của em là cứ lễ tết em nhường các cụ 1A để đi đường HCM.
Giờ đi 1A nhanh hơn nhiều rồi cụ ơi.

BINH MINH 07

Xe điện
Giờ đi 1A nhanh hơn nhiều rồi cụ ơi.
Đi nhanh nhưng về chậm, nhất là các dịp lễ tết. Về đến HN, còn cách nhà có 5km mà mất mấy tiếng, em hãi và nhường các cụ. Không có gì ức chế hơn là tắc đường, em thà đi xa hơn chứ nhất định không đi đường mà luôn lo tắc, nhất là đoạn pháp vân và đường trên cao, oải kinh khủng.

ducleminh

Xe điện
Đi nhanh nhưng về chậm, nhất là các dịp lễ tết. Về đến HN, còn cách nhà có 5km mà mất mấy tiếng, em hãi và nhường các cụ. Không có gì ức chế hơn là tắc đường, em thà đi xa hơn chứ nhất định không đi đường mà luôn lo tắc, nhất là đoạn pháp vân và đường trên cao, oải kinh khủng.
Cụ chưa chọn đúng giờ đẹp qua trạm thu phí thôi :D
Giả sử ngày cuối nghỉ lễ là chủ nhật cụ về vào thứ hai cho cháu, đảm bảo nhẹ nhàng :D
Còn về đúng ngày đó thì đường HCM hay QL1 cũ cũng tắc lòi mắt thôi.

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ chưa chọn đúng giờ đẹp qua trạm thu phí thôi :D
Giả sử ngày cuối nghỉ lễ là chủ nhật cụ về vào thứ hai cho cháu, đảm bảo nhẹ nhàng :D
Còn về đúng ngày đó thì đường HCM hay QL1 cũ cũng tắc lòi mắt thôi.
Vấn đề là không chọn được ngày về, đường HCM chẳng bao giờ tắc cụ ạ, em đi cả chục lần rồi.

Quocthai3001

Xe tải
Vâng cụ, em phi đà nẵng thôi. Sáng m1 em chạy sớm. Nhà mình có cụ nào phi trâu cùng ko a

tutulyy

Xe đạp
hóng chuyến đi của cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Sao cụ khổ sở thế, đến Thường Tín rẽ luôn đỡ ăn đoạn Pháp Vân.
Cơ mà ngã 3 Thường Tín đen nó tắc thì kinh hoàng hơn nhiều :))