[CCCĐ] Xuyên nửa Việt Hà Nội - Hà tĩnh - Quảng Bình - Huế - Đà nẵng - Hội an _ Hà nôi

taiadau

Xe điện
Các bác xem nhà e đi như này ok ko ạ
Em mới nghiên cứu đến Tuy Hòa thôi, về mặt time là ok. Em có ý kiến là trừ ngày đầu tiên...có khi ko nên xp quá sớm... nên ăn trưa trên đường để break chặng dài thành 2 chặng thì hơn là lái liền (dù có nghỉ) đến rồi mới ăn trưa. Em tháng 7 cũng đinh làm chuyến HN -Phú yên-HN, trong 9,5 ngày, cũng đang loay hoay với lịch trình, cũng ko biết hợp lý ko, vì có 1 số yêu cầu hơi khuhf khoặm về địa điểm

tuanpat

Xe tải
cám ơn cụ đã chia sẻ chuyến đi tuyệt vời của gia đình!

Chopchopchop

Xe buýt
Ba mẹ con em đang trên đường trở về rồi ạ. Đang nghỉ ở Quảng Bình. Dự kiến mai sẽ phi về Hà Nội. Trước khi đi em cũng lên lịch trình chi tiết từng chặng, nhưng rồi cuối cùng chẳng theo kế hoạch gì hết vì lúc thì ko đặt đc ks mình mong muốn, lúc thì trẻ con nó dở ương nên em đi đến đâu tính đến đấy. Ban đầu em định sáng thứ 7 tuần trước xuất phát sớm để phi vào nghỉ ở Quảng Bình nhưng vì đúng dịp cuối tuần khó đặt khách sạn mình thích nên em đổi lịch trình 7h tối thứ 6 xuất phát phi vào nghỉ ở Thanh Hoá rồi hôm sau vào Huế vì Huế dễ đặt phòng hơn và chuyển nghỉ chơi ở Quảng Bình ở chiều ra. Nay em vừa đi Phong Nha về. Sáng mai sẽ về Hà Nội

Ngày 0: 7h tối xuất phát và nghỉ ở Thanh Hoá
Ngày 1 đi thẳng vào Huế nghỉ ăn trưa ở Kỳ Anh. Chiều tối em bị cán vào đinh ở Quảng Trị nên vào đến Huế gần 8 rưỡi tối chứ ko chỉ 7h tối vào đến nơi
Ngày 2 chơi ở Huế: sáng các lăng, chiều Phá Tam Giang
Ngày 3: Phi vào Bà Nà Hill nghỉ đêm ở đó vì nhà em 2 đứa trẻ con nó sẽ thích chơi ở đó nên nghỉ đêm ở đó chơi cho tiện
Ngày 4: Đi Hội an
Ngày 5: Từ Hội An về Mỹ Khê nghỉ đêm tắm biển vui chơi 1 đêm ở Đã Nẵng
Ngày 6: Từ Mỹ Khê về Quảng Bình nghỉ 2 đêm. Trên đường rẽ vào địa đạo Vịnh Mốc ở Quảng Trị
Ngày 7: Đi Phong Nha , rừng OZo
Ngày 8: Sáng đi cồn cát rồi trả phòng về Hà Nội
Ban đầu em cũng sợ ko đi kịp tiến độ. Nhưng giờ còn sớm hơn dự kiến vì em bỏ qua chơi ở Lăng Cô 1 hôm ( chuyến sau em sẽ phi thẳng vào Lăng Cô nghỉ bỏ qua mấy địa điểm đã đi)

Có 3 mẹ con nên ăn uống cũng ko tốn mấy, chủ yếu tốn tiền khách sạn. Ks thì em cứ lên app đặt trước 1 hôm ở địa điểm mình dự kiến đến. Nói chung cứ đi. Hôm trước sẽ tính lịch trình và địa điểm cho hôm sau tuỳ điều kiện về thời gian và sức khoẻ của mình. Thường mỗi ngày em chạy loanh quanh 200 km. Có ngày đầu và ngày cuối là chạy trên dưới 500 km

Chỉnh sửa cuối:

LONGEVN

Xe hơi
Ba mẹ con em đang trên đường trở về rồi ạ. Đang nghỉ ở Quảng Bình. Dự kiến mai sẽ phi về Hà Nội. Trước khi đi em cũng lên lịch trình chi tiết từng chặng, nhưng rồi cuối cùng chẳng theo kế hoạch gì hết vì lúc thì ko đặt đc ks mình mong muốn, lúc thì trẻ con nó dở ương nên em đi đến đâu tính đến đấy. Ban đầu em định sáng thứ 7 tuần trước xuất phát sớm để phi vào nghỉ ở Quảng Bình nhưng vì đúng dịp cuối tuần khó đặt khách sạn mình thích nên em đổi lịch trình 7h tối thứ 6 xuất phát phi vào nghỉ ở Thanh Hoá rồi hôm sau vào Huế vì Huế dễ đặt phòng hơn và chuyển nghỉ chơi ở Quảng Bình ở chiều ra. Nay em vừa đi Phong Nha về. Sáng mai sẽ về Hà Nội

Ngày 0: 7h tối xuất phát và nghỉ ở Thanh Hoá
Ngày 1 đi thẳng vào Huế nghỉ ăn trưa ở Kỳ Anh. Chiều tối em bị cán vào đinh ở Quảng Trị nên vào đến Huế gần 8 rưỡi tối chứ ko chỉ 7h tối vào đến nơi
Ngày 2 chơi ở Huế: sáng các lăng, chiều Phá Tam Giang
Ngày 3: Phi vào Bà Nà Hill nghỉ đêm ở đó vì nhà em 2 đứa trẻ con nó sẽ thích chơi ở đó nên nghỉ đêm ở đó chơi cho tiện
Ngày 4: Đi Hội an
Ngày 5: Từ Hội An về Mỹ Khê nghỉ đêm tắm biển vui chơi 1 đêm ở Đã Nẵng
Ngày 6: Từ Mỹ Khê về Quảng Bình nghỉ 2 đêm. Trên đường rẽ vào địa đạo Vịnh Mốc ở Quảng Trị
Ngày 7: Đi Phong Nha , rừng OZo
Ngày 8: Sáng đi cồn cát rồi trả phòng về Hà Nội
Ban đầu em cũng sợ ko đi kịp tiến độ. Nhưng giờ còn sớm hơn dự kiến vì em bỏ qua chơi ở Lăng Cô 1 hôm ( chuyến sau em sẽ phi thẳng vào Lăng Cô nghỉ bỏ qua mấy địa điểm đã đi)

Có 3 mẹ con nên ăn uống cũng ko tốn mấy, chủ yếu tốn tiền khách sạn. Ks thì em cứ lên app đặt trước 1 hôm ở địa điểm mình dự kiến đến. Nói chung cứ đi. Hôm trước sẽ tính lịch trình và địa điểm cho hôm sau tuỳ điều kiện về thời gian và sức khoẻ của mình. Thường mỗi ngày em chạy loanh quanh 200 km. Có ngày đầu và ngày cuối là chạy trên dưới 500 km
Một mình mợ lái à,nhà em cũng chuẩn bị đầu tháng 7 xuyên 1/2 chữ S,lần đầu lái xa nên cũng hồi hộp vì cũng ko có nhiều ngày nghỉ,chỉ đi được 7 ngày 6 đêm vào đến Đà Nẵng ổn ko mợ,cũng chưa qua Quảng Bình bh nên cũng muốn chơi QB ít hôm,mợ có thể chia sẻ e ít kinh nghiệm với

SunshineA

Xe tăng
Em hóng kinh nghiệm chuyến đi của các cụ. Em cũng muốn làm chuyến Quảng Bình - Huế - Đà Nẵng

HHĐT

Xe tăng
E hóng chuyến đi của cụ

Chopchopchop

Xe buýt
Một mình mợ lái à,nhà em cũng chuẩn bị đầu tháng 7 xuyên 1/2 chữ S,lần đầu lái xa nên cũng hồi hộp vì cũng ko có nhiều ngày nghỉ,chỉ đi được 7 ngày 6 đêm vào đến Đà Nẵng ổn ko mợ,cũng chưa qua Quảng Bình bh nên cũng muốn chơi QB ít hôm,mợ có thể chia sẻ e ít kinh nghiệm với
Vâng. Em lái 1 mình ạ. Em cũng chỉ biết đi thôi ko có kinh nghiệm gì mấy. Nhưng nói chung cụ chú ý đi đúng tốc độ nhất là t đoạn Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị. Cụ cứ đặt Google rồi đi theo, bao giờ Gg luôn dẫn con đường đi nhanh nhất. Lúc vào đi hết cao tốc đến Thanh Hoá, qua Hoàng Mai thì Gg dẫn đi theo đường ra Cửa Lò rồi đi đường ven biển ( đường đẹp, êm, vắng nhưng chú ý tốc độ qua các khu dân cư) sau đó em vào Kỳ Anh ăn mực nhảy (ngon lắm ạ, tươi nên ngọt giòn), từ Kỳ Anh em vào thẳng Huế (cụ có thể nghỉ chặng này ở Quảng Bình khoảng 2 đêm để chơi mấy điểm như Phong Nha, rừng Ozo hoặc sông tối hang chày, suối mooc, cồn cát…). Cụ nên chuẩn bị ít đồ ăn để lỡ đi trên đường cụ muốn nhấn ga đi tiếp khi đến bữa ko cần dừng lại ăn. Em đi 3 mẹ con, ko ăn uống cầu kỳ, nên ko mất thời gian việc ăn uống. Nếu nhà cụ có trẻ con và với thời gian 7 ngày cụ đi thì em nghĩ bỏ qua Huế (trẻ con ko thích vì ít chỗ chơi, thăm mấy lăng tẩm chúng nó ko thích, cùng lắm cụ vào Phá Tam Giang cho biết). Nhà có trẻ con thì Đà Nẵng là địa điểm lý tưởng để cụ nghỉ lại dài (ít nhất 2 đêm) vì biển đẹp, nhiều chỗ chơi. Và rồi cụ quay ra là vừa. Chiều vào Đà Nẵng thì em toàn đi đường đèo (đèo Ngang, Hải Vân) vì trẻ con nhà em muốn xem đèo. Chiều Đà Nẵng ra Hà Nội thì Gg dẫn em đi cao tốc Tuý Loan ( ko thấy đi qua hầm Hải Vân) thấy đường cũng dễ đi nhưng cụ chú ý vì em thấy có vài đoạn cắm biển 50. Từ Quảng Bình ra GG lại dẫn em đi đường ven biển rồi lại về cao tốc Thanh Hoá. Ngày cuối cùng em chạy căng nhất là từ Quảng Bình về Hà Nội hết 8,5 h chỉ nghỉ 5p mua xăng và 1 lần 10p ở trạm nghỉ Ninh Bình, tuy ko mệt nhưng ngồi 1 tư thế nó cứng hết cả người lại.

Nói chung, cũng ko có gì hồi hộp đâu ạ. Lên xe là cứ chạy thôi. Em cũng lần đầu tiên đi như vậy. Bình thường cũng chỉ mới chạy loanh quanh 300km thôi

Về khách sạn thì em cứ dùng mấy cái app như booking, mytour, agoda, cứ hôm nay em sẽ tính mai nghỉ ở đâu thì em lên app đặt phòng, tìm những chỗ trung tâm, thuận tiện cho việc mình đi lại,vui chơi ăn uống theo nhu cầu của mình.
Em gửi cụ nhật ký sơ bộ của em cụ tham khảo:
Ngày 0: 18h30: Hà Nội-Thanh Hoá (10h) bị tắc đường trên Vành đai 3
Khách sạn Hướng Dương:
Ngày 1: 7h30 Thanh Hoá - (13h30)Kỳ Anh: nghỉ ăn trưa.
Kỳ Anh(2h15)- Huế(20h15): cán đinh ở Quảng Trị
Khách sạn moonlight:

Ngày 2:
Sáng đi các Lăng Minh Mạng, Gia Long, Đại Nội (các lăng khác em đã đi nên lần này em chọn 2 lăng này, còn Đại Nội em đi lần này lần thứ 2 nhưng lần nào vào cũng trong tình trạng trùng tu sửa chữa nên rất chán)
Ăn trưa ở Huế
Chiều15h30 đi Phá Tam Giang quay về Huế 19h

Ngày 3: 9h Huế - Đèo Hải Vân- Bà Nà (14h)
Ks Mercur
Ngày 4: 14h Bà Nà - Hoi an (15h)
Ks Thanh Vân 1
Ngày 5: Hội An(9h)- My Khe((10h)
Ks Mường Thanh luxury:
Ngày 6: My Khe(10h)- Quảng Trị(14h) (địa đạo Vịnh Mốc) - Đồng Hới(17h)
Ks Sun spa resort: Ks này em bất ngờ là lúc book phòng trên my tour thì chỉ thấy báo có ăn sáng, khi đặt phòng xong thì mấy tiếng sau trên mytour gọi lại báo đc tặng 2 bữa ăn chính. Ôi may quá, thế là em đỡ phải đi tìm ăn 2 bữa tối, tắm biển xong lên vào nhà hàng ăn luôn, đồ ăn cũng khá ngon. Đây là lần thứ 2 em nghỉ ở resort này

Ngày 7: Rừng OZo: em chọn chơi ở đây vì em đã đi các địa điểm khác những lần nghỉ trước rồi

Ngày 8: cồn cát Quang Phú
(10h) Nhật Lệ - Hà Nội (18h30)

Chỉnh sửa cuối:

LONGEVN

Xe hơi
Vâng. Em lái 1 mình ạ. Em cũng chỉ biết đi thôi ko có kinh nghiệm gì mấy. Nhưng nói chung cụ chú ý đi đúng tốc độ nhất là t đoạn Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị. Cụ cứ đặt Google rồi đi theo, bao giờ Gg luôn dẫn con đường đi nhanh nhất. Lúc vào đi hết cao tốc đến Thanh Hoá, qua Hoàng Mai thì Gg dẫn đi theo đường ra Cửa Lò rồi đi đường ven biển ( đường đẹp, êm, vắng nhưng chú ý tốc độ qua các khu dân cư) sau đó em vào Kỳ Anh ăn mực nhảy (ngon lắm ạ, tươi nên ngọt giòn), từ Kỳ Anh em vào thẳng Huế (cụ có thể nghỉ chặng này ở Quảng Bình khoảng 2 đêm để chơi mấy điểm như Phong Nha, rừng Ozo hoặc sông tối hang chày, suối mooc, cồn cát…). Cụ nên chuẩn bị ít đồ ăn để lỡ đi trên đường cụ muốn nhấn ga đi tiếp khi đến bữa ko cần dừng lại ăn. Em đi 3 mẹ con, ko ăn uống cầu kỳ, nên ko mất thời gian việc ăn uống. Nếu nhà cụ có trẻ con và với thời gian 7 ngày cụ đi thì em nghĩ bỏ qua Huế (trẻ con ko thích vì ít chỗ chơi, thăm mấy lăng tẩm chúng nó ko thích, cùng lắm cụ vào Phá Tam Giang cho biết). Nhà có trẻ con thì Đà Nẵng là địa điểm lý tưởng để cụ nghỉ lại dài (ít nhất 2 đêm) vì biển đẹp, nhiều chỗ chơi. Và rồi cụ quay ra là vừa. Chiều vào Đà Nẵng thì em toàn đi đường đèo (đèo Ngang, Hải Vân) vì trẻ con nhà em muốn xem đèo. Chiều Đà Nẵng ra Hà Nội thì Gg dẫn em đi cao tốc Tuý Loan ( ko thấy đi qua hầm Hải Vân) thấy đường cũng dễ đi nhưng cụ chú ý vì em thấy có vài đoạn cắm biển 50. Từ Quảng Bình ra GG lại dẫn em đi đường ven biển rồi lại về cao tốc Thanh Hoá. Ngày cuối cùng em chạy căng nhất là từ Quảng Bình về Hà Nội hết 8,5 h chỉ nghỉ 5p mua xăng và 1 lần 10p ở trạm nghỉ Ninh Bình, tuy ko mệt nhưng ngồi 1 tư thế nó cứng hết cả người lại.

Nói chung, cũng ko có gì hồi hộp đâu ạ. Lên xe là cứ chạy thôi. Em cũng lần đầu tiên đi như vậy. Bình thường cũng chỉ mới chạy loanh quanh 300km thôi

Về khách sạn thì em cứ dùng mấy cái app như booking, mytour, agoda, cứ hôm nay em sẽ tính mai nghỉ ở đâu thì em lên app đặt phòng, tìm những chỗ trung tâm, thuận tiện cho việc mình đi lại,vui chơi ăn uống theo nhu cầu của mình.
Em gửi cụ nhật ký sơ bộ của em cụ tham khảo:
Ngày 0: 18h30: Hà Nội-Thanh Hoá (10h) bị tắc đường trên Vành đai 3
Khách sạn Hướng Dương:
Ngày 1: 7h30 Thanh Hoá - (13h30)Kỳ Anh: nghỉ ăn trưa.
Kỳ Anh(2h15)- Huế(20h15): cán đinh ở Quảng Trị
Khách sạn moonlight:

Ngày 2:
Sáng đi các Lăng Minh Mạng, Gia Long, Đại Nội (các lăng khác em đã đi nên lần này em chọn 2 lăng này, còn Đại Nội em đi lần này lần thứ 2 nhưng lần nào vào cũng trong tình trạng trùng tu sửa chữa nên rất chán)
Ăn trưa ở Huế
Chiều15h30 đi Phá Tam Giang quay về Huế 19h

Ngày 3: 9h Huế - Đèo Hải Vân- Bà Nà (14h)
Ks Mercur
Ngày 4: 14h Bà Nà - Hoi an (15h)
Ks Thanh Vân 1
Ngày 5: Hội An(9h)- My Khe((10h)
Ks Mường Thanh luxury:
Ngày 6: My Khe(10h)- Quảng Trị(14h) (địa đạo Vịnh Mốc) - Đồng Hới(17h)
Ks Sun spa resort: Ks này em bất ngờ là lúc book phòng trên my tour thì chỉ thấy báo có ăn sáng, khi đặt phòng xong thì mấy tiếng sau trên mytour gọi lại báo đc tặng 2 bữa ăn chính. Ôi may quá, thế là em đỡ phải đi tìm ăn 2 bữa tối, tắm biển xong lên vào nhà hàng ăn luôn, đồ ăn cũng khá ngon. Đây là lần thứ 2 em nghỉ ở resort này

Ngày 7: Rừng OZo: em chọn chơi ở đây vì em đã đi các địa điểm khác những lần nghỉ trước rồi

Ngày 8: cồn cát Quang Phú
(10h) Nhật Lệ - Hà Nội (18h30)
Mợ chia sẻ chi tiết quá,cám ơn mợ

peace_park

Xe buýt
Cụ có nhiều thời gian nên đi thế này quá khoẻ, nhà e vừa đi Phú Yên về nhưng chỉ có 9,5 ngày nên hơi mệt. Ngày 4 theo em cụ chạy vào Đồng Hới hay Cửa Việt/Tùng thì hay hơn, nhà e đã ghé TC 2 lần nhưng ko ngủ lại lần nào vì khách sạn đắt và chả có dịch vụ gì.

peace_park

Xe buýt
Cụ chủ có nhiều thời gian nên đi thoải mái. Tết vừa rồi em cũng đi như cụ. Ngày đầu tiên em làm 1 mạch từ HN vào đến Huế vì em ko thích nghỉ lại ở TH, NA, HT. Lúc ra em nghỉ ở Đồng Hới rồi về HN
Nhà e cũng ko thích TH, NA, HT nên đợt vừa rồi lượt đi dù xuất phát lúc hơn 14h e vẫn chạy cố qua đèo Ngang để ngủ bên QB :)). Còn lượt về e chạy từ Huế, theo đường 49C => Cửa Tùng => Cửa Việt(ghé vào thăm quan Vịnh Mốc) => ăn trưa bãi Đá nhảy => tắm và ăn tối ở biển Xuân Thành => về đến nhà lúc 24h.

Sau một thời gian nghiên cứu các chương trình do các Cụ/ mợ thực hiện . Nhà em 18/7 Cũng lên đường làm chuyến xuyên nửa việt Hà nội - Hà Tĩnh - Quảng Bình - Huế - Đà nẵng . Nhà em sẽ cố tận dụng đi các cung đường ven biển đã hoàn thành , vừa đi , vừa nghỉ thong dong ngắm cảnh và thăm thú các di tích, thưởng thức ẩm thực của các địa phương. Lịch Trình chi tiết em để ở dưới. Ngày lên đường em sẽ báo cáo cụ thể để các cụ/ mợ tham khảo

cụ điều chỉnh ngày 24/7 tí nghen. Bảo tàng đồng đình chẳng có gì đâu, vào đó chỉ tốn thời gian thôi, gọi là bảo tàng cho oai chứ chỉ có khoảng 2-3 căn nhà gỗ nhỏ bé tí, na ná như nhà nông thôn ngày xưa thôi, đi vòng quạh và ngắm "cổ vật" cũng chỉ cỡ 10 phút là không còn gì để xem. theo ý em thì cụ nên điều chỉnh chương trình sang tham quan bảo tàng tranh 3D đà nẵng sẽ hấp dẫn hơn, nhất là đối với chị em và các cháu nhỏ đấy

Dazhur

Xe hơi
Tuần sau em cũng định chạy Hải Phòng - Huế. Cho F1 đi.

Em cũng chưa biết nên đi đâu vs ở đâu. Kế hoạch là

Ngày 1: Hải phòng - Cửa Lò
Ngày 2: Cửa Lò - Huế
Ngày 3: Huế
Ngày 4: Huế - Hà Tĩnh
Ngày 5: Hà Tĩnh - Hải Hòa
Ngày 6: Hải Hòa - Hải Phòng

Các cụ ở các khu vực suggest giúp em: (Đi cùng 1 vợ + 1 con trai 11 tuổi)
1/ Địa điểm có thể ghé qua tại từng khu vực
2/ Khách sạn có thể lưu trú
3/ Các nhà hàng đặc trưng từng khu vực

mecca

Xe hơi
Hóng bài cụ, em chi thấy 7h00 sáng ở các ngày là hơi khó nếu có trẻ em.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em chấm cái mai nghiên cứu tiếp, chỉ có 4 ngày cho chuyến đi Hà Nội - Quảng Bình- Huế, 1 lái, thời gian hơi căng. Nhà chỉ phù hợp tắm biển, nhờ các cụ gợi ý cho thêm phương án ah. Cửa Lò, Hà Tĩnh thì là địa bàn quen thuộc rồi.

shakuhachi

Xe hơi
Tuần sau em cũng định chạy Hải Phòng - Huế. Cho F1 đi.

Em cũng chưa biết nên đi đâu vs ở đâu. Kế hoạch là

Ngày 1: Hải phòng - Cửa Lò
Ngày 2: Cửa Lò - Huế
Ngày 3: Huế
Ngày 4: Huế - Hà Tĩnh
Ngày 5: Hà Tĩnh - Hải Hòa
Ngày 6: Hải Hòa - Hải Phòng

Các cụ ở các khu vực suggest giúp em: (Đi cùng 1 vợ + 1 con trai 11 tuổi)
1/ Địa điểm có thể ghé qua tại từng khu vực
2/ Khách sạn có thể lưu trú
3/ Các nhà hàng đặc trưng từng khu vực
cụ đi chưa ạ

Dazhur

Xe hơi
Em đi rồi. Về rồi. Cơ bản là có 1 ngày chạy từ Quảng Bình về thẳng Hải phòng khi ko đặt đc phòng hôm thứ 7 nên em về sớm 1 hôm. Ngồi lái xe liên tục hơn 10h, chỉ dừng đổ xăng vs đi vệ sinh dọc đường có 20 phút nên thấy khá cứng chân.

pisces_hn

Xe container
Bây h em mà đi phượt lại thì sẽ đi HN-ĐN luôn, bỏ qua mấy điểm sầm sơn, cửa lò, thiên cầm, nhật lệ, lăng cô... mà chạy luôn vào mỹ khê. Hôm sau chạy vào an bàng của đại. xong thì chạy luôn quy nhơn, kỳ co. tiếp theo là quy nhơn nha trang. Lúc quay ra thì chạy cung nha trang-buôn ma thuột - pleiku-kontun. Kontun -quản ngãi-huế. nếu còn time thì huế-đồng hới-hanoi
đi cao tốc thì vào thẳng Hội An tiện hơn bác ạ. em cũng đang muốn làm chuyến. chắc 5 ngày là ok.

hamcuare!

Xe container
đi cao tốc thì vào thẳng Hội An tiện hơn bác ạ. em cũng đang muốn làm chuyến. chắc 5 ngày là ok.
Ctoc từ Huế là xuống HAn à cụ? 28 e chạy, 29 vào tới HA đây cụ. E cũng chạy có 6 ngày từ 28/7-2/8.