[CCCĐ] Xuyên Tây Trường Sơn bằng Sidecar 3 bánh

TungC

Xe tải
Tại e đi 01 xe nên hơi run, nhớ đoạn cụ ấy bảo đóng bỉm cụ ah
Cứ mạnh dạn đi cụ ơi, ma quỷ là do mình tưởng tượng ra thôi. Nếu cụ duy tâm thì trước khi đi đường HCM nhánh Tây thì vào hang Tám Cô thắp nén nhang rồi quay ra cầu Trạ Ang thẳng tiến. E đi xe máy cung này năm 2015, cảnh đẹp hùng vĩ, hoang sơ, chỉ mỗi đi đường không có sóng điện thoại và không có người, phải mang theo can xăng. Chỉ sợ xe bị sao ở giữa đường thì toi :))

haiyen1012

Xe điện
Cứ mạnh dạn đi cụ ơi, ma quỷ là do mình tưởng tượng ra thôi. Nếu cụ duy tâm thì trước khi đi đường HCM nhánh Tây thì vào hang Tám Cô thắp nén nhang rồi quay ra cầu Trạ Ang thẳng tiến. E đi xe máy cung này năm 2015, cảnh đẹp hùng vĩ, hoang sơ, chỉ mỗi đi đường không có sóng điện thoại và không có người, phải mang theo can xăng. Chỉ sợ xe bị sao ở giữa đường thì toi :))
Chắc hôm bọn em chạy ko thắp hương :(

Láu

Xe container
Qua cầu Trạ Ang khoảng 15 km là đến khu vực Bản Đòong nơi có nhà chờ đón khách cho tour khám phá hang Sơn Đòong , đoạn này thì còn có sóng điện thoại và thỉnh thoảng vẫn có xe qua lại còn sau khi qua nhà chờ Bản Đoòng thì mọi thứ chỉ còn lại thiên nhiên sóng điện thoại mất hoàn toàn xe cộ qua lại cũng không còn nữa.
Bọn em chạy được thêm vài chục km cách cầu Trạ Ang khoảng 45km thì sự cố xảy ra, lốp bánh xe thứ 3 bị xì hơi, xuống kiểm tra thì đã bị mài mòn vào tận lớp vải. Bề mặt cứng của đường bê tông và những khúc cua liên tiếp đã khiến lốp xe bị phá hỏng quá nhanh. Trên xe thì có đủ đồ sửa chữa nhưng quan trọng nhất là lốp dự phòng thì không mang, sóng đt không có nên không thể tìm được sự trợ giúp từ bên ngoài. Bọn em tháo bánh xe ra rồi đành ngồi chờ đợi phép màu từ Thượng Đế
Chuyến đi của cụ hay quá ạ!

Snake master

Xe tăng
có những chuyến đi chỉ để hành xác nhưng vẫn khoái cụ chủ nhỉ

haiyen1012

Xe điện

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Hai thằng ngồi giữa đường 30p không thấy bóng người nào đi qua, cu em em bảo bây giờ phải ôm được cái bánh xe tháo rời đó ra ngoài Phong Nha kiếm cái lốp khác thay vào bơm căng rồi quay về lắp lại mới đi tiếp được, đồ ăn thức uống thì còn đủ 1 ngày, nếu lỡ đêm có phải ngủ lại thì cũng có lều mang theo ko ngại nhưng hỏng hết cả kế hoạch ban đầu.
Ơn giời, đang trong lúc bi quan thì giời lại thương, có 1 nhóm 3 xe máy chở 5 người dân tộc đi từ hướng Phong Nha vào (em đoán là người Rục hoặc người Vân Kiều vì trông họ nhỏ bé, da ngăm đen, nói giọng Kinh cũng ko sõi hoàn toàn), họ thấy vậy thì dừng lại, nói chuyện thì được biết họ đang đi về nhà là 1 bản ở sâu trong đường Tây Trường Sơn, từ chỗ này đi vào khoảng 40km nữa. Bọn em nhờ chở ra ngoài Phong Nha để thay lốp xe thì có 1 cậu thanh niên trẻ nhất trong đoàn đi 1 mình nhận lời, những người khác thì đi tiếp để về bản trước.
Cu em em vội vàng ôm cái bánh xe đi cùng cậu dân tộc quay lại Phong Nha (quãng đường từ đây ra đến 50km) Em thì ngồi lại trông đồ, lúc đó là khoảng 10h sáng và thực sự rất may khi bọn em kịp chớp lấy cơ hội cứu trợ duy nhất đó vì trong suốt 4 tiếng liền tiếp theo em không hề nghe thấy 1 tiếng động cơ hay 1 bóng người nào đi qua nữa, tất cả chỉ là âm thanh của núi rừng. Em hết ăn ngô rang, lương khô, uống bia, nước lọc ngồi chán thì lại đi loanh quanh, có đôi lúc ngủ gật trên cái ghế bạt, điện thoại không có sóng muốn giải trí cũng chỉ có mấy game offline nhưng chả dám chơi vì sợ hết pin.

Đến hơn 2h chiều thì em mới lại được nghe tiếng động cơ xe máy và chẳng ai xa lạ đó là xe của cu em em chở cậu dân tộc ôm cái bánh xe phía sau quay lại. Chiếc lốp đã được thay mới bằng lốp sau xe Exciter 150, cu em em nói là lốp này cứng đi ko bám đường bằng Michelin nhưng lại bền và ít bị mài mòn hơn, nó còn mua thêm 2 cái bánh mỳ trứng mang vào. Bọn em cảm ơn cậu dân tộc, gửi cậu 200k tiền xăng và 1 cái bánh mỳ mà cậu từ chối mãi phải năn nỉ mới chịu nhận
Lắp lại bánh xe kiểm tra ngon lành bọn em khẩn trương lên đường tiêp, giờ thì không còn hy vọng đuổi kịp đoàn sidecar nữa, chỉ hy vọng họ nghỉ đêm ở Khe Sanh thì may ra còn gặp. Từ đây đến Khe Sanh còn hơn 170km nữa
Quả 1 mình ngồi chơi giữa rừng kinh dị thậc :D

bapbong

Xe đạp
Nhà cháu có F1 được 20 tuổi rưỡi rồi, lừa nó đi xe máy lên Tà Xùa được 1 lượt giờ rủ đi đâu nó cũng đình công. Đọc bài của cụ lại vắt óc suy nghĩ làm sao làm sao để nó lên đường lại bây giờ.

haiyen1012

Xe điện
Nhà cháu có F1 được 20 tuổi rưỡi rồi, lừa nó đi xe máy lên Tà Xùa được 1 lượt giờ rủ đi đâu nó cũng đình công. Đọc bài của cụ lại vắt óc suy nghĩ làm sao làm sao để nó lên đường lại bây giờ.
Ko thích thì ko nên cưỡng ép cụ ạ, cái thú này mà đã mê thì xích chân vẫn đi :))

namson229

Xe điện
trải nghiệm thú vị, gặp xxx thì phải nộp phạt à cụ, xe chế thêm thùng