Xuyên Việt: Chuyến đi đáng nhớ của đời sinh viên

n.tan92

Xe đạp
Buổi chiều ngày thứ 3 bọn cháu tiếp tục đến thăm thành nội Huế

Đến cổng kinh thành thì thấy đàn cá này đây, bỏ ra 5k mua 1 túi thức ăn rắc là các bé chạy theo cứ hàng đàn

Bên trong kinh thành

Cháu nghe thuyết minh thì có 1 tòa dành cho quan văn và 1 tòa dành cho quan võ sửa soạn mũ áo vào để gặp vua, tòa này bên phải thì dành cho quan võ ạ

Mẫu ấn bằng vàng của nhà vua, ấn thật nặng 10kg và 2 người bê ạ:))

Lại tiếp tục là ảnh

Đường thì rộng mà chẳng có ai đi, cháu chưa đi thử nên cũng không biết dẫn đến đâu

Tối đến bọn cháu dạo quanh thành phố Huế đêm cuối, thăm thú một số cửa hàng bán đồ lưu niệm và làm vại bia cho nó mát:))
[url=http://upanh.com/view/?id=bvl04q8zbxl]

Ngày thứ 4: 20/2
Bọn cháu chào tạm biệt Huế lên đường vào Nha Trang, lịch trình hnay khoảng hơn 600km nên cháu cũng chụp ít ảnh vì thời gian này bọn cháu chỉ ở trên xe là chủ yếu
Đèo Hải Vân

Toàn mây và núi

[/URL]

Chỉnh sửa cuối:

GarySpeed

Xe buýt
Tiếp đi chủ thớt ơi, thớt của bác làm em nhớ kỷ niệm SV quá, lịch trình đi cũng hệt như của chủ thớt. Đính chính hộ chủ thớt là chỉ có khoa Kiến trúc, DHXD là được đi như thế này thôi. Các khoa khác chỉ vào đến Huế hoặc Đà Nẵng.
Em vẫn nhớ, hồi em đi năm 2002, em còn dùng máy phim, chụp hết hơn 10 cuộn phim, sau về rửa ốm đòn.Hồi đấy mà có máy KTS thì em đã góp với chủ thớt rồi. Khi đi mỗi thằng thủ 1 tút vina, vào đến nha trang hết sạch lại phải chơi Mèo, Ngựa.
Rượu cũng mang vài chuc lít, chưa đến Sài Gòn đã hết, mà đấy là chưa kể bia mang vài két, hehe. Ôi, nhớ ngày xưa quá

n.tan92

Xe đạp
Tiếp đi chủ thớt ơi, thớt của bác làm em nhớ kỷ niệm SV quá, lịch trình đi cũng hệt như của chủ thớt. Đính chính hộ chủ thớt là chỉ có khoa Kiến trúc, DHXD là được đi như thế này thôi. Các khoa khác chỉ vào đến Huế hoặc Đà Nẵng.
Em vẫn nhớ, hồi em đi năm 2002, em còn dùng máy phim, chụp hết hơn 10 cuộn phim, sau về rửa ốm đòn.Hồi đấy mà có máy KTS thì em đã góp với chủ thớt rồi. Khi đi mỗi thằng thủ 1 tút vina, vào đến nha trang hết sạch lại phải chơi Mèo, Ngựa.
Rượu cũng mang vài chuc lít, chưa đến Sài Gòn đã hết, mà đấy là chưa kể bia mang vài két, hehe. Ôi, nhớ ngày xưa quá
Vâng cháu nghĩ chắc có mỗi khoa kiến trúc của ĐHXD có được chuyến đi đáng nhớ thế này thôi, cháu chụp cũng vào dạng ham chơi nên chụp ít, trong lớp cháu cũng nhiều anh chụp choẹt nhiều lắm ạ

n.tan92

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Đi thế này mà có bạn gái đi cùng thì cũng vui hơn nhiều cụ chủ nhể.
Có bạn gái đi cùng thì tiện thể chụp luôn ảnh cưới cho hoành tráng và độc đáo. Đằng nào về cũng chẳng bỏ được nhau.:)):))

n.tan92

Xe đạp
Có bạn gái đi cùng thì tiện thể chụp luôn ảnh cưới cho hoành tráng và độc đáo. Đằng nào về cũng chẳng bỏ được nhau.:)):))
Đoàn cháu thì có mỗi 2 nữ thôi ạ:)) 1 thì ny cùng lớp 1 thì có ny ở nhà rồi nên cũng chẳng làm gì được =))))

28f1-0345

Xe container
Oánh dấu để hóng tiết xem như nào.
Thời sv nhà em chỉ được đi thực tập Hoà Bình, Quảng Ninh như toàn oánh bài thui ạ:D

T91

Xe container
Cháu cũng ước có một chuyến đi như thế này một làn trong đời nữa thôi đấy ạ:D

Dạ bọn cháu đóng 4tr4 tiền xe và khách sạn + vé thăm quan ạ:) tiền ăn sinh viên tự lo
tiêu pha ăn uống chắc cũng tầm 10 chai
sẽ khó khăn với những bạn sv có ở quê chưa có đk, cả 1 vấn đề

n.tan92

Xe đạp
Tạm biệt Nha Trang, bọn cháu lên xe tiến thẳng vào TPHCM, hẹn gặp lại Nha Trang vào lượt về:)

Sau khi đi khoảng 3 tiếng xe cháu dừng chân nghỉ ăn trưa ở biển Cà Ná Ninh Thuận
Cháu và một số bạn khác bỏ ăn trưa để ra biển chơi
Sau khi lặn lội qua những rặng phi lao, gió thổi cát bay mù mịt thì bọn cháu cũng ra được đến biển

Biển ở đây rất đẹp mỗi tội gió to lắm ạ, cháu đi ra có một lúc mà gió thổi cát chui hết vào quần áo từ trong ra ngoài, lúc lên xe cởi áo ra giũ phải đến hàng rổ cát

Nào thì lội ra bãi đá chụp ảnh

Biển xanh cát vàng

Biển thì đẹp nhưng mỗi tội tay nghề cháu chụp kém quá, 1 phần vì gió thổi to quá, điện thoại trơn vả lại cũng vì mải chơi lội biển nên cháu chụp cũng không nhiều. Thôi thì mượn tạm vài tấm đẹp của anh bạn cùng lớp hầu các cụ vậy
Lặn lỗi mãi trọng rặng phi lao cũng thấy biển lấp ló kia rồi

Này thì rặng phi lao

Bãi đá trải dài

Chỉnh sửa cuối:

n.tan92

Xe đạp
Chắc do 2 tuần đi k post được ảnh nên thớt có vẻ vắng quá hay sao ạ:(

Mr Ngo

Xe đạp
Cụ chủ up tiếp đi, chuyến đi rất thú vị

n.tan92

Xe đạp
Nghỉ trưa ở biển Cà Ná xong bọn cháu tiếp tục lên đường
Đoàn xe trường cháu đây ạ, 7 xe nối đuôi nhau liên tiếp. Ảnh này do các bạn lớp khác chụp

Đến khoảng 5h chiều bọn cháu ghé qua mũi né và chụp ảnh lại toàn đoàn
Cháu lại làm 1 tấm pano

Nghỉ ngơi ở mũi né 1 đoạn bọn cháu lên xe tiến thẳng TPHCM
Đến TPHCM lúc hơn 12 rưỡi, nhận phòng ks tắm rửa xong thì bọn cháu đi nghỉ luôn vì cả ngày trên xe đã quá mệt rồi ạ.

lead2banh

Xe tải
Đọc một lúc ảnh của cụ mà em nhớ thời sv quá

tainon

Xe điện
Các cụ này máu đi ngắm đường chứ đi mấy chặng đấy tranh thủ đi ban đêm có phải đỡ mất thời gian không, mỗi tội không quen thì hơi mệt.

quanlinh

Xe máy
đời sv !

Cháu mà ngồi trên xe nếu ko phải lái thì cháu ngồi cả ngày cả đêm đc. tết vừa rồi 1 mình cháu chạy MN từ Đà nẵng ra thanh hóa mà thấy vẫn khỏe.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
vânx là cái kS la hồi SV cách đây 12 năm mình vẫn đi, chúc chú có chuyên đi tv

luugutv1

Xe tăng
Các cháu sinh viên uốn trà như uốn bia ấy.
Chuyến này ông nào có người yêu cùng khóa, hoặc tha rau đi thì phải biết. Chắc vỡ mật luôn.

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Ngày trước em làm DL cũng đưa SV trường XD đi thực tế nhưng chỉ vào đến ĐN rồi quay ra thôi! Đi như chuyến của cụ chủ thớt dư này thì phê quá còn gì! SV các trường khác Gato quá đi ấy chứ! Đi với các bạn XD vui lắm! Quậy tưng bừng, chuyến đó bọn em còn tý oánh nhau to với cơm tù ở Hà Tĩnh ....hehe bao nhiêu kỉ niệm :D
Cụ dùng IP mà chụp rất hay, nhiều cái em rất thích! tiếp đê cụ ơi! Vod