Xuyên Việt dịp Tết, thăm thân thăm bạn bè cùng F1 2.5 tuổi & 8 tháng. Nên chăng?

laichuanhieu

Xe tăng
Em ở Hà Nội, mới bán cổ, bán cánh, sẻ thận, chia tim sắm em Nisan Grand Livina. Tình hình là muốn Tết nay làm một chuyến xuyên Việt cùng gấu & 2 F1 (trai - 2.5 tuôi, gái - lúc đó là 8 tháng). Em có đọc kinh nghiệm của một số bác trên OF, nhưng chưa có trường hợp nào có XV kèm em bé nhỏ như F1 nhà em. Vậy nên em mở thread này để nhận lời khuyên của các bác có kinh nghiệm.
Em sinh ra ở Miền Trung, gia đình lớn chuyển Vô Nam, còn mình thì lại ra Bắc lập thân, thành ra từ lâu em đã mong mỏi thực hiện đựoc chuyến đi dọc Bắc-Nam thăm bạn bè, người thân. Mong được các bác tư vấn, càng cụ thể càng tốt, đi vậy vấn đề an toàn kỹ thuật xe thế nào? làm sao để mẹ và bé ko mệt,...
Xin Cụ hãy hoãn cái sự sung sướng này lại. Không đi được đâu. Cháu bé quá. Di chuyển làm cháu mệt lắm đấy.

caugai

Đi bộ
Mọi người can ngăn chân tình nên cụ chủ thớt chắc cũng thôi ý định ấy rùi.
Chúc gia đình cụ đón cái Tết vui vẻ, có đi đâu thì cũng chỉ loanh quanh phía Bắc thôi cụ ạ, đảm bảo sức khỏe cho F1 và cả nhà nữa. Tết mà đi nhiều nơi cũng vất vả ghê lắm đấy!

hamcuare!

Xe container
Đi máy bay cho lành!!!
chả lành đâu kụ ơi.
kinh nghiệm của e đây, đưa f1 10 tháng tuổi đi Đà nẵng, mặc dù f1 rất ngoan, nhưng thời gian chăm f1, bỉm, cháo, sữa đã đủ mệt rồi.
lần 2 là f1 hơn 2 tuổi và f1 cũng 9 tháng đi resort Bãi lữ, NA cũng thế, chăm 2f1 cũng đủ mệt rồi, vc cũng chả thảnh thơi được mấy tý!
nói chung, cứ f1 bé nhất hơn 2 tuổi thì đi chơi mới đỡ vướng víu các kụ ạ.

MK2007

Xe tăng
Theo Em là không nên, cụ đợi f2 đc 2 tuổi hãy đi, như vậy an toàn cho cả GĐ

mpt00002

Đi bộ
Nhà em cũng có 1 F1 hơn 21 tháng, cũng đang nhăm nhe đi XV vào dịp tết DL này. Định lên đây hỏi thăm kinh nghiệm các cụ thì gặp ngay cụ chủ bị can ngăn kịch liệt quá. Không biết với trường hợp của nhà e (chỉ có 1 F1, cơm nước cũng xơi được bình thường ko còn cần cháo bột nữa) thì có đi được không? Và có cụ nào đã chia sẻ kinh nghiệm ở đâu rồi thì cho em xin cái thùy link với.
Em đa tạ các cụ rất nhiều.