Xuyên Việt - Độc hành cũng Ducati Scrambler

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi chụp choẹt vài tấm cháu tiến thẳng vào Đông Hà với mục đích tìm mua thẻ SD cho máy ảnh, tìm mãi cuối cùng cũng mua đc 1 cái 8GB, trời vẫn nắng to, nên cháu làm cốc nước mía rồi lên đường tiến về TX Quảng Trị, do chuyến đi cùng dịp 30/4 nên cháu cũng muốn ghé qua một vài địa điểm lịch sử cho thêm phần ý nghĩa, đầu tiên là cầu Hiền Lương bắc ngang sông Bến hải biểu tượng cho sự chia cắt đất nước với 2 màu sơn vàng, xanh và những cuộc chọi cờ đấu loa từ 2 phía, trong dịp này cờ xí rợp trời
Nhìn từ phí bờ bắc

Cột cờ bờ bắc

Nhìn từ phía bờ Nam

Tượng đài khát vọng thống nhất

Dùng con điện thoại chụp xong cháu tiếp tục lên đường tiến vào thị xã quảng trị
Đây là sông Thạch Hãn với những câu thơ xé lòng

Đò xuôi Thạch Hãn xin... chèo nhẹ
Đáy sông còn đó bạn tôi nằm
Có tuổi đôi mươi thành sóng nước
Vỗ yên bờ mãi mãi ngàn năm

Và Thành cổ Quảng Trị, nghĩa trang liệt sỹ không một ngôi mộ, hôm cháu vào cũng khá đông các cựu chiến binh về thăm lại đồng đội xưa, cháu nhanh trí nhập 1 đoàn để được nghe thuyết minh, cảm động lắm các cụ ạ, nghe mấy cụ cựu chiến binh bên cạnh xụt xịt làm tý cháu cũng ko cầm đc nước mắt

sau đó cháu lên đường tiến về Huế lúc trời đã chiều ..
Cụ chụp điện thoại gì đẹp quá.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
cụ thông cảm vì đây là chuyện gia đình, và cháu cũng ko xác định được hư hay thực, nên ko dám viết.. chỉ biết kết quả vẫn chưa đâu vào đâu như bao năm gia đình vẫn đau đáu, và vẫn tiếp tục hy vọng

309 chưa ra biển cụ ạ..
Cụ chụp được nhiều ảnh về biển quá đẹp, xem mà e cứ bồi hồi xúc động, cảnh quê hương đất nước thật tuyệt vời.

n3tndl

Xe hơi
Xe cụ chủ đẹp quá, e cũng ước đc một lần như cụ cho thoả thích đam mê.

Bannhahanoi2020

Xe hơi
Qua Thành cổ khoảng 10km thì trời lại bắt đầu mưa, mưa khá dầy và nặng hạt, quốc lộ 1A lại đang làm dở lầy lội, xe công, xe khách xe tải xếp hàng nhúc nhích từng tí một, đường hẹp nên cháu cũng xếp hàng cùng các cụ ấy chứ ko len lỏi để chui qua được b-(, gần đến Huế đã 5g chiều, trời vẫn mưa, phía ấy vẫn mù mịt, nhưng nhìn sang phí biển cháu thấy có chút ánh dương, đoán là phía ấy không mưa, cháu chợt nhớ hoàng hôn trên phá Tam Giang, ngồi 1 mình trên cầu tàu để gió mơn man bên tai và ngắm hoàng hôn thì còn gì tuyệt hơn>:D<, thầm nghĩ mình đi lang thang mà, chỗ nào đẹp thì đến thôi, ko sớm thì muộn cũng về Huế ngủ. thế là cháu rẽ đi phá Tam Giang, càng đi vào gần trời càng ngớt mua và đến nơi thì đã quang đãng, đường vào khu đầm phá cũng thanh bình như quê cháu ngoài bắc, chợt thấy chút nhớ nhà 8-|

hoàng hôn tuy không đẹp như lần trước cháu đến, nhưng so với chiều mưa hôm trước thì rõ ràng bì phấn với vôi, :">:">cháu quyết định dỡ hành lý, lấy con máy ra lắp thẻ nhớ làm vài pô lưu lại chút khoảng khắc này

Khổ lắm các cụ ạ cá mập nó cắn cáp, có mấy cái ảnh nặng nặng post bục mặt từ sáng sớm đến giờ …..

Gần 7g thì cháu bơi về Huế lúc này trời tối mịt mà đường từ phá vào Thành nội vắng tanh, hai bên đường có khá nhiều nghĩa trang, xa xa ánh sáng lập lòe từ phía kinh thành, lại văng vẳng mùi hương (không biết trong lúc nghĩ quẩn có phải cháu tưởng tượng ra mùi ấy không) đi 1 mình nơi đất khách quê người lúc ấy cũng khá rợn người dù cháu cũng khá cứng bóng vía :(, đến thành nội thì cũng gần 8g, trời vẫn mưa lay phay, cháu chui vào khu khách sạn trong ngõ đường Lê Lợi nghỉ, nghĩ số mình ko có duyên với Huế hay sao ý 5-6 lần đến Huế lần đếch nào cũng mưa, lục lại hồ sơ tình ái thì đúng chưa có em người yêu cũ nào tên Huế cả lần này về phải tìm cách bổ sung để trả thù… há há:P:P
Vứt đống hành lý đấy đã đói lắm rồi, cháu chạy ngay ra quán bánh Huế làm 1 mâm

Sau đó về lục hành lý lấy đồ tắm rửa thì thấy công tác chuẩn bị quá ổn, không hề bị ướt 1 tý nào, yên tâm rồi, lăn ra ngủ và mơ giấc mơ về ngày mai nắng ấm thôi … 3:-O3:-O3:-O
P/S cụ nào đi qua đá thớt lên hộ cháu, nay cháu đi ctac đến tối, sợ về trôi mất thớt, mà mạng thì ậm ờ…
ngày hai xuôi roi, đúng la nhiêu cảm xuc

megaivaxe

Xe tải
Trải nghiệm thú vị quá!đọc bài này xong thì thấy đất nước mình đẹp thật, sẽ lấy đây là động lực để phấn đấu thực hiện chuyến đi như của cụ!

ngotiteo

Xe điện
Chúc cụ chủ mạnh khỏe, để còn ra đời những câu chuyện sau nữa... Em hóng.

haivanphe

Xe container
Đã từng có giấc mơ được lên đường như cụ chủ thớt nhưng rồi lại bị rơi vào vòng xoáy cơm áo, gạo tiền, vợ con. Cám ơn cụ chủ thớt nhiều lắm.

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Tầm cuối tháng 9 vừa rồi cụ chủ có đi lên Mù Cang Chải ko, em gặp 1 em xe màu vàng trên đó, ko biết có phải cụ ko ?

duongtrac

Xe hơi
Đường 1 của mình nhiều đoạn còn xấu quá bác chủ nhỉ. Mừng bác có chuyến trải nghiệm tuyệt vời

tinhcuoi916

Xe tải
Cụ chụp điện thoại gì đẹp quá.
cháu chụp bằng con Sony xperia ion từ thời ơ kìa ạ
Tầm cuối tháng 9 vừa rồi cụ chủ có đi lên Mù Cang Chải ko, em gặp 1 em xe màu vàng trên đó, ko biết có phải cụ ko ?
vâng cụ cháu có làm 1 vòng lên trên đó dịp 20-9

lâu lâu vào thấy thớt nổi lên thấy vui vui, cảm ơn các cụ

_Mộc_

Xe tăng
Em muốn xuyên việt bằng 4 bánh mà chưa biết bao giờ mới thực hiện được, nể cụ chủ quá!

MazdaBT50 4x4

Xe đạp
Thớt này hay quá mà hôm nay em mới mò ra. Cụ chủ có chuyến đi nhiều trải nghiệm thật tuyệt :).
Chỉ riêng nghe xuyên việt bằng Ducati thôi em đã thấy hưng phấn lắm rồi ấy

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
cháu chụp bằng con Sony xperia ion từ thời ơ kìa ạ

vâng cụ cháu có làm 1 vòng lên trên đó dịp 20-9

lâu lâu vào thấy thớt nổi lên thấy vui vui, cảm ơn các cụ
Thảo nào, em hôm đó đã thấy ngờ ngợ là cụ ...