Xuyên Việt - Độc hành cũng Ducati Scrambler

tinhcuoi916

Xe tải
Ngày 1: Hà Nội –Kỳ Anh ( Ngày khởi hành U ám)
Về căn bản thì đồ dùng cá nhân cháu đã chuẩn bị kỹ, nên chiều hôm trước khi đi cháu yên tâm làm bữa bia chia tay với mấy ông bạn thân sinh ở Hải Xồm chỗ Hào Nam, về đã 10 giờ khuya cháu lăn ra ngủ, đến 4 giờ sáng thì dậy, chuẩn bị nốt phần còn lại (thế mà vẫn quên vài thứ), làm vệ sinh cá nhân thắp hương mong các cụ phù hộ, 7g hơn cháu xuất phát ra khỏi nhà, đến quán quen đánh bát phở gà, sau đó ra Mỹ Đình checkin cái tạm biệt bạn bè:
Hành trang mang theo

chào Hà Nội

vừa đến đoạn Tố Hữu thì trời bắt đầu mưa, lại lóc cóc dỡ đồ bọc ni lông lại, mặc quần áo mưa mất đến gần 15 phút, đi đến Xuân Mai đoạn bắt đầu vào đường mòn thì trời tạnh hẳn, trên đường cứ lúc lại rải vài hạt mưa nhỏ li ti, lúc lại tạnh, hành lý và máy ảnh thì đã bọc nên ngày này cháu chỉ chụp được bằng con sờ tu pít phôn đời đầu

Lần đầu tiên cháu đi đường mòn, đượng không rộng một số chỗ đã bắt đầu xuống cấp nhưng đặc biệt vắng xe, vì ngày đầu nên cháu cứ thong thả đi đúng tốc độ, vui vui lên thì vít ga 1 chút chút... hai bên đường cảnh rừng núi khá đẹp và yên bình, nhưng thời tiết âm u và hơi mù nên cháu cũng không chụp choẹt được nhiều

Cháu dừng bên đường đổ xăng, chỉ biết chỗ này còn cách địa phận Nghệ An 50km, ra khỏi chỗ này 10 phút thì ác mộng bắt đầu, trời mưa rào, mưa to như trút nước, cháu không đi nhanh đc vì kính bị nước làm nhòe đi, và bùn đất từ bánh trước vẩy ngược vào người

Đoạn sông ở đầu huyện Cẩm Thủy, nhìn phong cảnh rất hữu tình nhưng trời âm u quá

Cầu Cúc Phương em không nhớ số mấy đúng lúc các cháu học sinh đi học về

Đến đoạn vườn hoa hướng dương thì trời tạnh cháu ngồi nghỉ ngơi bắn điếu thuốc làm tợp nước cho lại người

sau đó là một hành trình đầy khủng hoảng cho ngày đầu của cháu, mưa rào ầm ầm, đến tận Hà Tĩnh, cháu đành nghỉ chân lại Hà Tĩnh, vậy là ngày đầu đã không hoàn thành hết lịch trình dự kiến, có chút buồn

Chỉnh sửa cuối:

dungslayer

Xe tăng
Đặt viên gạch hóng cụ chủ ạ!

Stephenchow

Xe tăng
Đọc những bài như của cụ.Trong lòng lại thấy rạo rực,xốn xang..Mời cụ 1 ly.

ZENKA

Xe tải
Có con em vợ hay phượt lắm . cụ thích về cùng cho nó có đôi

tinhcuoi916

Xe tải
Có con em vợ hay phượt lắm . cụ thích về cùng cho nó có đôi
về xong bán nhà đi mua 2 con xe, như 2 cụ tây đi khắp nơi kể cũng thú
cơ mà đi cả ngày cũng mệt nên em vợ cụ phải xinh, không thì nhìn cái mặt mất hứng lắm :-bd

phuongcad

Xe tải
Em đang đợi đúng em của bác chủ thớt. :D. Nhưng cớ lẽ em sẽ độ lại cái tay lái chút, cả xe em chỉ ngứa mắt nhất chi tiết đó. :P

sunsun

Xe tải
Bác đi vui quá, cháo vào xe ảnh để học tập ạ :)

Truongsonnam_37

Xe tăng
Hóng ảnh cụ chủ!

pipe

Xe tăng
Cụ chủ 31 tuổi sắm được Du Scramber lại còn đi phượt 1 mình nữa... Phục cụ quá...

tinhcuoi916

Xe tải
Em đang đợi đúng em của bác chủ thớt. :D. Nhưng cớ lẽ em sẽ độ lại cái tay lái chút, cả xe em chỉ ngứa mắt nhất chi tiết đó. :P
cụ sắm xe xong mời cụ vào Group Scrambler chơi với bọn em... trong này cũng có mấy bác rồi
Bác đi vui quá, cháo vào xe ảnh để học tập ạ :)
Hóng ảnh cụ chủ!
do tranh thủ trong giờ làm nên em cũng ko post nhanh được các cụ thông cảm

Cụ chủ 31 tuổi sắm được Du Scramber lại còn đi phượt 1 mình nữa... Phục cụ quá...
cảm ơn cụ, nhưng 31 tuổi bạn bè cháu sắm được vớ với con mới giỏi cụ ạ ... chứ 1 thân 1 mình lo nghĩ gì đâu, chỉ lo chơi

Superred

Xe hơi
Tiếp đi cụ ơi, e cũng thèm được như cụ quá.

tazzan_man

Xe tăng
Cụ xin nghỉ thêm độ dăm ngày nữa post hết cho máu. Chứ e đợi chờ sốt ruột quá :))

tinhcuoi916

Xe tải
các cụ cho nhà cháu hỏi, sao cùng chụp bằng điện thoại mà post lên cái thì bình thường, cái thì to tướng nhìn khó quá :-w

ZENKA

Xe tải
về xong bán nhà đi mua 2 con xe, như 2 cụ tây đi khắp nơi kể cũng thú
cơ mà đi cả ngày cũng mệt nên em vợ cụ phải xinh, không thì nhìn cái mặt mất hứng lắm :-bd
Đương nhiên rồi . tiểu thư con phó tổng lị

novrainvn

Xe hơi
Cụ làm em nhớ 1 đồng chí cũng phượt 1 mình, em đi đến 2 điểm du lịch vẫn thấy cụ ấy đi 1 mình nên rất khâm phục.

silver1

Xe điện
Đi phượt bằng pkl hay thật, cốt yếu cần có xe tốt, sức khỏe, đam mê và chút máu lieuf.
Cụ đi một mình nể thật vì cũng ko nhiều ng dám đi 1 mình. Hóng tiếp.

silver1

Xe điện
Cụ thêm nhiều hình luôn đi.

vumanhduy

Xe tăng
Ngày 1: Hà Nội –Kỳ Anh ( Ngày khởi hành U ám)
Về căn bản thì đồ dùng cá nhân cháu đã chuẩn bị kỹ, nên chiều hôm trước khi đi cháu yên tâm làm bữa bia chia tay với mấy ông bạn thân sinh ở Hải Xồm chỗ Hào Nam, về đã 10 giờ khuya cháu lăn ra ngủ, đến 4 giờ sáng thì dậy, chuẩn bị nốt phần còn lại (thế mà vẫn quên vài thứ), làm vệ sinh cá nhân thắp hương mong các cụ phù hộ, 7g hơn cháu xuất phát ra khỏi nhà, đến quán quen đánh bát phở gà, sau đó ra Mỹ Đình checkin cái tạm biệt bạn bè:
Hành trang mang theo

chào Hà Nội

vừa đến đoạn Tố Hữu thì trời bắt đầu mưa, lại lóc cóc dỡ đồ bọc ni lông lại, mặc quần áo mưa mất đến gần 15 phút, đi đến Xuân Mai đoạn bắt đầu vào đường mòn thì trời tạnh hẳn, trên đường cứ lúc lại rải vài hạt mưa nhỏ li ti, lúc lại tạnh, hành lý và máy ảnh thì đã bọc nên ngày này cháu chỉ chụp được bằng con sờ tu pít phôn đời đầu

Lần đầu tiên cháu đi đường mòn, đượng không rộng một số chỗ đã bắt đầu xuống cấp nhưng đặc biệt vắng xe, vì ngày đầu nên cháu cứ thong thả đi đúng tốc độ, vui vui lên thì vít ga 1 chút chút... hai bên đường cảnh rừng núi khá đẹp và yên bình, nhưng thời tiết âm u và hơi mù nên cháu cũng không chụp choẹt được nhiều

Cháu dừng bên đường đổ xăng, chỉ biết chỗ này còn cách địa phận Nghệ An 50km, ra khỏi chỗ này 10 phút thì ác mộng bắt đầu, trời mưa rào, mưa to như trút nước, cháu không đi nhanh đc vì kính bị nước làm nhòe đi, và bùn đất từ bánh trước vẩy ngược vào người

Đoạn sông ở đầu huyện Cẩm Thủy, nhìn phong cảnh rất hữu tình nhưng trời âm u quá

Cầu Cúc Phương em không nhớ số mấy đúng lúc các cháu học sinh đi học về

Đến đoạn vườn hoa hướng dương thì trời tạnh cháu ngồi nghỉ ngơi bắn điếu thuốc làm tợp nước cho lại người

sau đó là một hành trình đầy khủng hoảng cho ngày đầu của cháu, mưa rào ầm ầm, đến tận Hà Tĩnh, cháu đành nghỉ chân lại Hà Tĩnh, vậy là ngày đầu đã không hoàn thành hết lịch trình dự kiến, có chút buồn
Có phải cơn mưa chiều 29/4 không cụ hôm đấy đang nghỉ ở cửa lò ban.ngày thấy buồn buồn thế là cả hia đình em lên thăm gia đình bà cô ở tân kỳ khi về gặp cơn mưa đúng như cụ tả mà vãi lúa luôn

tinhcuoi916

Xe tải
Đương nhiên rồi . tiểu thư con phó tổng lị
vâng thế để cháu chất xe gạch đến xếp trước cửa nhà bố vợ cụ..

Cụ làm em nhớ 1 đồng chí cũng phượt 1 mình, em đi đến 2 điểm du lịch vẫn thấy cụ ấy đi 1 mình nên rất khâm phục.
với tuổi trẻ chúng cháu thì phượt 1 mình cũng bình thường thôi cụ, miễn là có thời gian

từ trước đến giờ em không phải người thích xe 2 bánh nhưng đọc bài cụ em bắt đầu nể cụ và kết xe máy em cũng bằng tuổi cụ...
cảm ơn cụ, thớt này hi vọng cháu thuốc được cụ
Đi phượt bằng pkl hay thật, cốt yếu cần có xe tốt, sức khỏe, đam mê và chút máu lieuf.
Cụ đi một mình nể thật vì cũng ko nhiều ng dám đi 1 mình. Hóng tiếp.
cảm ơn cụ!

Cụ thêm nhiều hình luôn đi.
mấy ngày đầu cháu đi mưa liên tục nên chỉ có hình ở điện thoại cụ ạ.. cụ chờ mấy hôm vào hóng luôn thể ạ

Có phải cơn mưa chiều 29/4 không cụ hôm đấy đang nghỉ ở cửa lò ban.ngày thấy buồn buồn thế là cả hia đình em lên thăm gia đình bà cô ở tân kỳ khi về gặp cơn mưa đúng như cụ tả mà vãi lúa luôn
em gặp mưa hôm 24/4 cụ ạ, em đi từ 24