[CCCĐ] Xuyên Việt: đưa Gấu đi chơi xa trên con xe tay ga

tinhcuoi916

Xe tải
sorry mấy cụ dặc thù nghề nghiệp cứ đến mùa thi cử là bận nên tuần rồi cháu ít online
để cháu tiếp tục ạ
Ngày 3:
6g sáng bọn cháu dậy đón bình minh trên phố cổ, loanh quanh chụp ảnh, lúc này phố xã uể oải tỉnh dậy sau 1 đêm sôi động của ngày chủ nhật, chưa hàng quán nào mở cửa, lác đác vài ng bán đồ ăn sáng, chợ bên đầu cầu đã họp nhưng vẫn vắng, đi dạo quanh phố cổ lúc này cảm giác thật khác đêm hôm trước, không khí trong lành, yên tĩnh đến lạ, nắng tinh tươm nhảy nhót trên những giàn hoa, xuyên qua những kẽ lá vấn vít trên tóc cô mẫu ảnh ... thôi lan man quá :)) chơi đến 8g kém thì bọn cháu về ăn sáng.
Sau khi ăn sáng xong, bọn cháu lại quay ra quán cafe ngồi đến gần 10h thì về trả phòng và lên đường đi tiếp, điểm dừng chân tối nay sẽ là Tuy Hòa - Phú Yên, trên đường sẽ qua cầu Gỗ An Hải, Gành đá đĩa, ăn tối đầm Ô Loan, đường đi sẽ qua đèo Cù Mông ko đi đường ven biển Quy Nhơn PHú Yên, vì nửa năm trước bọn cháu đã chơi ở Quy Nhơn gần 1 tuần

XOOX

Xe tải
Mùa hè nắng vàng rực, ảnh lên đẹp, chụp kỳ công, mẫu cũng rất biết cách tạo dáng. Thích thế :((
Chúc mừng cụ mợ hạnh phúc và may mắn !!!

Veneno R

Xe hơi
trước cháu chạy đường bàu trắng gặp đúng cơn giông, cuốn cát xuống đường có đoạn dày phải đến cả cm, xe máy chạy ngã oành oạch, cháu nhìn sợ quá ko dám đi chỉ đứng lại xem

vâng e cũng như cụ vài lần moto roài lần này đi 2 nên dùng SH cho thoải mái đồ đạc, chỗ ngồi cũng to :))
trước cháu cũng biên 1 bài ở đây: https://www.otofun.net/threads/xuyen-viet-doc-hanh-cung-ducati-scrambler.857699/

biển Bình Lập Cam Ranh cụ ạ.
Em đọc và theo dõi bài của bác hành trình cùng Ducati rồi mà vẫn không nhận ra hai người là 1.
Năm nay có gấu rồi nên đi SH :)

Veneno R

Xe hơi
sorry mấy cụ dặc thù nghề nghiệp cứ đến mùa thi cử là bận nên tuần rồi cháu ít online
để cháu tiếp tục ạ
Ngày 3:
6g sáng bọn cháu dậy đón bình minh trên phố cổ, loanh quanh chụp ảnh, lúc này phố xã uể oải tỉnh dậy sau 1 đêm sôi động của ngày chủ nhật, chưa hàng quán nào mở cửa, lác đác vài ng bán đồ ăn sáng, chợ bên đầu cầu đã họp nhưng vẫn vắng, đi dạo quanh phố cổ lúc này cảm giác thật khác đêm hôm trước, không khí trong lành, yên tĩnh đến lạ, nắng tinh tươm nhảy nhót trên những giàn hoa, xuyên qua những kẽ lá vấn vít trên tóc cô mẫu ảnh ... thôi lan man quá :)) chơi đến 8g kém thì bọn cháu về ăn sáng.
Sau khi ăn sáng xong, bọn cháu lại quay ra quán cafe ngồi đến gần 10h thì về trả phòng và lên đường đi tiếp, điểm dừng chân tối nay sẽ là Tuy Hòa - Phú Yên, trên đường sẽ qua cầu Gỗ An Hải, Gành đá đĩa, ăn tối đầm Ô Loan, đường đi sẽ qua đèo Cù Mông ko đi đường ven biển Quy Nhơn PHú Yên, vì nửa năm trước bọn cháu đã chơi ở Quy Nhơn gần 1 tuần

Bác chụp ảnh đẹp và nghệ thuật quá.

Khiếp quá, em đi xe máy từ LB sang HN đã tê bại cả mông, sờ không thấy bộ ấm chén đâu
Hóng hành trình của cụ

taxi tai

Xe tăng
May cụ này trẻ, khỏe chứ không "đau lưng" lắm

caca

Xe tải
đúng là tuổi trẻ lại có gấu thì đi thêm 2 vòng nữa cũng đc nhỉ :))

MiTa

Xe lăn
Hình Cụ chủ chụp đẹp quá.
Kế hoạch của e là năm F1 gái nhà e 18t e sẽ cùng cháu đi xv bằng 2 bánh 1 chuyến, nhưng ko biết lúc đó sức khoẻ thế nào, sẽ cố.

muadem

Xe cút kít
đúng là tuổi trẻ lại có gấu thì đi thêm 2 vòng nữa cũng đc nhỉ :))
Khiếp quá, em đi xe máy từ LB sang HN đã tê bại cả mông, sờ không thấy bộ ấm chén đâu
Hóng hành trình của cụ
May cụ này trẻ, khỏe chứ không "đau lưng" lắm
Em cũng đang nghĩ tuổi cụ chủ và gấu tầm hăm mấy (chắc chưa thể đầu 3) nên không thể so với đầu 4 mít chơi vơi được, hoặc đầu 3 mít hết cỡ :))

Mán LC

Xe hơi
Hóng tiếp. Nhà cháu cũng thích đi kiểu này

tinhcuoi916

Xe tải
Hình Cụ chủ chụp đẹp quá.
Kế hoạch của e là năm F1 gái nhà e 18t e sẽ cùng cháu đi xv bằng 2 bánh 1 chuyến, nhưng ko biết lúc đó sức khoẻ thế nào, sẽ cố.
F1 cụ mà 18 thì cụ cũng U50 e nghĩ lúc đó sức khỏe của cụ đi 4 bánh hợp lý hơn ạ
Em cũng đang nghĩ tuổi cụ chủ và gấu tầm hăm mấy (chắc chưa thể đầu 3) nên không thể so với đầu 4 mít chơi vơi được, hoặc đầu 3 mít hết cỡ :))
Cháu năm nay đầu 3 đít trung bình, nhưng từ năm 30 cháu cố gắng mỗi quý đi 2 bánh 1 chuyến khoảng 1000 km, nên cũng quen cụ ạ

Cháu xin tiếp tục, với tư liệu ảnh lấy từ con Sony Z5 của cháu
10h sáng sau khi trả phòng bọn cháu lên đường, theo cầu Cửa Đại và đường ven biển mới làm sang Quảng Ngãi, cả con đường đẹp và phẳng lỳ chỉ có 2 đứa cháu cùng nắng, gió và cát ... Phi ù 1 tý đã đến thành phố Quảng Nam lại chưa đói, bọn cháu đi nhanh đến Quảng Ngãi ăn trưa.
Cơm gà Nhung nổi tiếng

Ăn xong chạy tiếp.... Biển Sa Huỳnh nhìn từ QL1

Qua đèo Cù Mông là mông đã hơi ê, phải cù cho đỡ mỏi cháu nghĩ vậy :))

Cầu gỗ An Hải đường tắt từ QL1 vào gành đá đĩa, cầu này khá dài và đẹp, nhưng khuất nên 1 số cụ đi qua mà không để ý

Đầm An Hải

Lúc sắp hoàng hôn

Biển nhìn từ đèo Cù Mông

Hoàng hôn trên gành đá đĩa

Rời gành đá đĩa bọn cháu về đầm Ô Loan ăn tối

Đêm dần buông trên gành đá đĩa

Ăn xong bọn cháu về Thành phố Tuy Hòa nghỉ đêm, đường ven biển vắng tanh, rộng rãi và sáng trưng :) ..

hết ngày thứ 3... cảnh đẹp, chơi bời thoải mái, vẫn bơi trong nắng, gió nhưng chớm có vị mặn mòi của biển Nam Trung bộ rồi

Chỉnh sửa cuối:

caoduclong

Xe đạp
tháng 9 năm ngoái em còn dẫn gấu đi Hạ Long chơi :-s mịa, FA được gần nửa năm rồi, đàn bà là những niềm đau ~X(

7663A18

Xe tăng
F1 cụ mà 18 thì cụ cũng U50 e nghĩ lúc đó sức khỏe của cụ đi 4 bánh hợp lý hơn ạ

Cháu năm nay đầu 3 đít trung bình, nhưng từ năm 30 cháu cố gắng mỗi quý đi 2 bánh 1 chuyến khoảng 1000 km, nên cũng quen cụ ạ

Cháu xin tiếp tục, với tư liệu ảnh lấy từ con Sony Z5 của cháu
10h sáng sau khi trả phòng bọn cháu lên đường, theo cầu Cửa Đại và đường ven biển mới làm sang Quảng Ngãi, cả con đường đẹp và phẳng lỳ chỉ có 2 đứa cháu cùng nắng, gió và cát ... Phi ù 1 tý đã đến thành phố Quảng Nam lại chưa đói, bọn cháu đi nhanh đến Quảng Ngãi ăn trưa.
Cơm gà Nhung nổi tiếng

Ăn xong chạy tiếp.... Biển Sa Huỳnh nhìn từ QL1

Qua đèo Cù Mông là mông đã hơi ê, phải cù cho đỡ mỏi cháu nghĩ vậy :))

Cầu gỗ An Hải đường tắt từ QL1 vào gành đá đĩa, cầu này khá dài và đẹp, nhưng khuất nên 1 số cụ đi qua mà không để ý

Đầm An Hải

Lúc sắp hoàng hôn

Biển nhìn từ đèo Cù Mông

Hoàng hôn trên gành đá đĩa

Rời gành đá đĩa bọn cháu về đầm Ô Loan ăn tối

Đêm dần buông trên gành đá đĩa

Ăn xong bọn cháu về Thành phố Tuy Hòa nghỉ đêm, đường ven biển vắng tanh, rộng rãi và sáng trưng :) ..

hết ngày thứ 3... cảnh đẹp, chơi bời thoải mái, vẫn bơi trong nắng, gió nhưng chớm có vị mặn mòi của biển Nam Trung bộ rồi
cả ngày thứ 3 này cụ đi hơn 400 km ấy nhỉ?

tinhcuoi916

Xe tải
tháng 9 năm ngoái em còn dẫn gấu đi Hạ Long chơi :-s mịa, FA được gần nửa năm rồi, đàn bà là những niềm đau ~X(
cơn đau đi qua, từng dòng lệ phôi pha, rồi cụ lại sướng lo rì :)
cả ngày thứ 3 này cụ đi hơn 400 km ấy nhỉ?
vâng khoảng 400, với em thế cũng chịu được chưa mệt, nhưng gấu thì hơi oải.
em xin tiếp mấy cái ảnh ngày 3

VỊnh XUân Đài Phú Yên

Chân đèo Cù Mông

Khung cảnh bên cầu gỗ An Hải, trên google map thì lại ghi là cầu gỗ Ô cọp

Cầu gỗ này thấy đồn dài nhất Việt Nam, mà nó dài thật, xe máy qua mất phí 8000Đ ạ

Mặt trời sắp buông, mà còn Gành Đá đãi chưa đặt chân đến

Gấu lại thả dáng tốc váy

lại tốc váy

đặt máy hẹn giờ nhảy vào tạo dáng, và nhe răng như khỉ, 4-5 lần mí đc bô tự nhiên, đến khổ cái tội sống ảo

đến gành đá đĩa, vừa giơ máy lên được 1 bô thì hết bin ... :'(

Hết ngày 3, hẹn các cụ ngày 4 Phú Yên - Đà Lạt

LP640

Xe tải
Em vào hóng tiếp bài

Matizcoi

Xe cút kít
Đưa em đi chơi xa
Trên con xe tay ga ....

Em mà trẻ lại độ 15 tuổi thì chết với em :D