Xuyên Việt: Lang thang trên đất Việt

PHE SANTA

Xe tải
Iem xin làm cái báo cáo ngắn gọn :

- 20h tối 9/3 xuất phát tại HN - 24h đêm 22/03 có mẹt HN : tổng cộng 13 ngày
- Quãng đường tổng cộng : 4500km và chỉ một mình iem vặn vô lăng :'(
- Cung đường iem đi theo hình xoắn quẩy :

+ Có nghĩa là từ HN theo quốc lộ 1A chạy vô nghỉ tại Lăng Cô xong sang Đà Nẵng , Hội An , đi Cù lao Chàm rùi phi đến Quy Nhơn , sau đó theo đường 19 chạy lên Gialai
+ Từ Gia lai theo quốc lộ 14 và 27 đi qua Đaklac , Đà Lạt , Bảo lộc Lâm Đồng rẽ xuống ngã ba Dầu Giây cách SG 66km , từ đó lại theo quốc lộ 1A ngược ra Bắc qua Phan Thiết , Nha Trang , Tuy Hoà
+ Từ Tuy Hòa lại theo đường 25 lộn lên Gialai
+ Từ Gialai lại theo đường HCM ra HN
Coi như đi một vòng đất nước theo cả hai đường trên và dưới nhưng theo hình số 8

- Trung bình tiêu hết 4,5 triệu / người ( tiêu rất thoải mái ) kể cả tiền dầu chạy xe , vé cầu đường
- Có tổng cộng 4 người đi : iem lái , một ông bạn ngồi nói chuyện cho đỡ buồn ngủ và cuối cùng vì rủ rã bọt mép chả có OFer nào đi cùng nên tiện thể cho luôn hai anh bà già iem đi chơi dối già lun chuyến cuối đời để về yên tâm khi nhắm mắt xuôi tay mình được cái nhà ông bà đang ở với cả còn cái sổ tiết kiệm nào nữa thì lấy nốt :))

Qua đây cũng gửi lời cảm ơn đến bác Hartop và Gara HDC 199 Minh Khai đã kiểm tra tổng thể xe em trước khi lên đường . Suốt toàn bộ chuyến đi không một sự cố nào xảy ra . Gầm xe thì chắc phải kiểm tra lại tý ti vì chạy vào mấy đường rừng có quệt đá đôi ba lần
Nói chung Santa Fe chạy tạm ổn , xe nhập chắc chắn , đoạn từ ngã ba Dầu Giây đến Tuy Hòa trừ những đoạn hạn chế tốc độ còn iem tuyền đóng 1 lít 2 /h . Óp sần khá hiện đại và tiện dụng điều đó khẳng định mua xe nhập khẩu là hợp lý không nên mua xe liên doanh lắp ráp trong nước .

hè hè ! ngày 2/4 đến 6/4 iem có một chuyến chạy Điện Biên và vào mấy xã sát biên giới nữa , có bác nào mấu đi không :69:​
Cám ơn bác , Hội Santafe bọn em đang làm cái lộ trình xuyên việt off 3 miền tại Múi né khởi hành vào 4/7 và đang xây dựng chương trình khoảng 10 ngày vừa ra vừa vào . Bác cho em xin cái dây thép để nhờ bác tư vấn kỹ hơn ( của em là 0913 22 9139

Mời bác đi cùng SFC off Thiên cầm 30 /4 bác vào đây đăng ký nhé .
http://www.otosaigon.com/forum/m1464201.aspx
Hoặc
http://www.otofun.com/showthread.php?t=75794

Cám ơn bác

vinavina

Xe máy
bác làm ji mà bi giử xe rùi chắc phóng nhanh vượt ẩu hả cụ chủ thớt

lucent

Xe buýt
Đường miền Trung hai bên toàn cát trắng, dân ở đây vẫn còn khổ quá.

PHE SANTA

Xe tải
số ĐT iem là 0913217559
Cái vụ Thiên Cầm chắc iem xin không tham gia được ợ , còn cái vụ xiên vịt thì iem sẽ ngâm cứu tham gia . Iem là cứ phải đi dài ngày và đi thiệt xa thì mới trùng máu iem ạ :)
Thank bác đã reply , Bác đã từng lọ mọ khắp các nẻo đường đất nước , bác làm cho em cái phương án xiên vịt theo hình cái quẩy hoặc số 8 như bác ợ .

Cái đoạn HN- ĐỒNG HỚI bọn em đã quá quen nên chắc đi về chỉ theo đường HCM .

Thời gian là 10 ngày lịch khởi hành là 4-7 bác ợ . Trong đoàn thì chủ yếu là mỗi xe có 1 - 2 gia đình và một số xe có lái phụ do từng xe tuyển dụng . nên quan điểm của bọn em là ngủ đêm ngày cày vui đâu chầu đấy .

Phú Ông

Xe container
Cụ chủ thớt có nhiều cái ảnh nom đẹp phết!
Nhà me đương chuẩn bị ngã "hố vôi" vào ngành "hiếp ảnh ra", chưa được học hành gì cả (chưa biết chữ "nhất" bẻ đôi thế nào cả), rưng mạo muội thêm gia vị (đồng quê) cho ảnh của cụ tý, cụ xem thế ngào:

PHE SANTA

Xe tải
Iem đã đọc chương trình của các bác hội SF , về bản thân iem có chút ý kiến như này ạ :

- Thứ nhất là đoàn ta đông quá ạ :ohmy: đông ngoài sức tưởng tượng của iem , nên để tổ chức được từng này con người đi du lịch một chuyến dài ngày là hết sức phức tạp , đòi hỏi phải có một ban tổ chức hẳn hoi và những người trong ban tổ chức ngoài sự nhiệt tình ít nhất nghề nghiệp cũng phải đã kinh qua những công tác tổ chức tương tự . Nên chăng theo iem các bác có thể chỉ ra đề bài , ví dụ đi đâu , thăm thú , ăn chơi những cái gì .... sau đó ta thuê một công ty du lịch nào đó có kinh nghiệm tổ chức và lo mọi vấn đề về hậu cần cho đoàn , mọi người chỉ lo việc ăn chơi thôi

- Tất nhiên nếu đã thuê một cty du lịch tổ chức cho thì mọi việc cũng sẽ ít được ngẫu hứng hơn có thể cuộc đi chơi kém hào hứng một chút nhưng bù lại ta được yên tâm về mọi mặt . Thú thực , bác tưởng tượng cứ tạm tính khoảng hơn chục cái xe với hơn 40 con người chẳng hạn có phải vào cái quán nào cũng đủ chỗ ngồi , đủ thức ăn hay vào khách sạn nào cũng đủ phòng đâu

- Iem có một ý kiến cách tổ chức thế này các bác xem thử : Nên chăng ta chia đoàn thành những đoàn nhỏ , mỗi đoàn cỡ 2-3 xe chạy cùng nhau , các bác có thể chốt một ngày mà tất cả các xe sẽ nhậu ba miền với nhau gì gì đó ở Mũi Né , bữa đó thì đặt trước dễ rùi . Còn những đoàn nhỏ 2-3 xe có thể có những lịch trình khác nhau , đi những cung đường khác nhau , chơi những trò khác nhau theo sở thích của nhóm người đó ...( cái này cũng khá quan trọng vì từng đấy con người thì rất nhiều sở thích khác nhau ) và đoàn nào cũng có nhật ký lịch trình , ambum ảnh lịch trình của mình sau đó khi tập hợp đầy đủ tại Mũi Né thì làm thành một cái tổng kết chung cho toàn hội SF . Như vậy phần danh sách đăng ký , kế hoạch , xếp nhóm ....phải chuẩn từ đầu

- Như vậy ta giải quyết được những vấn đề gì : có nhóm đi được 10 ngày , có nhóm thích đi 15 ngày , hay có nhóm chỉ đi được 7 ngày . Đều thỏa mãn được yêu cầu về thời gian và kinh phí của từng nhóm , các nhóm tự tổ chức hậu cần của nhóm mình trong suốt chuyến đi , chỉ góp chung cái ngày chốt mà cả 3 miền ọp ẹp ăn nhậu và nghỉ ngơi ở Mũi Né

- hihi , tạm thời như vậy đã để iem nghĩ thêm được cái gì iem bi bô sau . Còn bản thân iem có thể tư vấn những chỗ ăn chơi , những chặng nghỉ chân trên đuờng hợp lý cho các bác chứ thú thực với bác từ xưa bọn iem tuyền là mấy thằng dễ ăn dễ uống nhẩy lên xe là đi thui , không có cái gì cụ thể cả nên kinh nghiệm về mặt công tác tổ chức nì là iem chịu :'(

Cám ơn bác đã cho em ý kiến nhưng quan điểm của SFC là càng đông càng vui ợ , bữa trước bọn em off đà nẵng gần 13 xe mà vẫn thấy ít , vấn đề là lộ trình mình phải tính trước thì sẽ hạn chế được phát sinh thời gian .
Bọn em đã đi off nhiều lần mỗi lần hơn chục xe mà vẫn thấy ok , tuy nhiên có thể vất vả nhưng vui bác ợ .

Bác cứ tư vấn cho em cái lộ trình hình cái quẩy hoặc còng số 8 nhé

Hummer_C83

Xe tăng
:) hĩ nhìn bác ngầu quá rất phong trần lãng tử rân chơi rồi :21:
coi hình Việt phiêu của bác em thấy thèm dỏ dãi :'(
dưng phải có chân dài đi như cụ em mới thấy mấu chứ đi với ông bạn thì bùn chít :77:

ThanhKhue

Xe buýt
Ảnh đẹp mê li, lại rất có hồn, em phục Mèo đấy Mèo ạ!!! :41: :41:

Đang trên đường về rồi à cụ? lại thêm vài địa chỉ mới cho vào "tủ" , hìii...!!! (b) (b)

PHE SANTA

Xe tải
Vầng iem sẽ thử lên một cái list cho bác tham khảo , nhưng bác phải cho iem cái đề bài kỹ một tí , ví dụ mục đích chuyến đi là chơi kiểu gì ? thích rừng nhiều hay biển nhiều ? thích phủi hay tiện nghi ? đi kỹ hay chỉ đi lướt qua các địa danh có tên tuổi là được ?.....
Cám ơn bác mèo .Vì đoàn đi chủ yếu là thành phần gia đình rất đông trẻ con nên ăn uống ngủ nghỉ phải đàng hoàng ợ .

Tiêu chí là ngày cày đêm ngủ , ăn uống đàng hoàng .

Bác cho em cái cung đường đi thế nào là hợp lý nhất rừng , biển địa danh đánh võng là chủ yếu , chỗ nào đẹp ăn nghỉ tốt lưu lại lâu hơn .

Bọn em thích đi những cung đường đẹp bác ợ

PHE SANTA

Xe tải
thanks bac nhiều em sẽ ngâm cứu và lên lịch trình cho chuyến đi đoạn nào đương khó em se alo cho bác .

Phú Ông

Xe container
Ngóng cụ mỏi hết cả cổ!:6:

Cụ về chưa nhể? Thêm món ảnh ọt cho anh em nhá, ảnh đẹp, hay, nóng hổi rưng nhiều nhiều nữa vào!:102:

Chuẩn bị rựu thịt cho cụ rồi đây này! Cuối Tháng Tư có chiến ĐBP nữa không đây?:102:

lucent

Xe buýt
Danh sách hẳn hoi _ mỗi cháu một suất _phục vụ tận chân công trình
Sinh 2003 mà cháu nào nặng nhất chỉ có 17kg thế mà thằng nhà em 23kg vợ suốt ngày ca cẩm là gầy.:'( Có cháu 3 tháng mà chỉ lên có 1 lạng.

Phú Ông

Xe container

Chị công nhân làm thuê cho tư bản bị bóc lột đến tận xương tủy nên đến bi giờ vưỡn chửa lấy được chồng _ bác nào thông cảm muốn chia sẻ lại mời tui bữa si phút tui rới thịu cho :21:
Em sợ làm thuê cho Tây, bi giờ cụ rới thiệu cho về ở với ta, cô công nhân lại "cá Trê" trai Vịt, vừa bé lại nhạt mồm miệng... rồi thì lại lo hạnh phúc gia đình không được bền lâu chứ lị!:102:
Lúc nào rảnh (trưa hoặc chiều), anh em lại "hội thảo" cái cụ nhể?(b)

trannho

Xe đạp
Cụ chụp được nhiều ảnh đẹp quá!
Cảnh hay, góc chụp như phóng viên kỳ cựu, lại nhiều nghụ ý... văn cụ thì "tưng tửng", rất hạp với em!
Hôm nào họp ành cho em theo với ạ!

Xe cụ đây à?

Santa_Bin

Xe tải
Cụ Mèo Bọ dạo này nhiều võ nhỉ??? Hơi nhiều bạn gái đấy nhé:21::21::21:

babetnhe

Xe điện
Chúc cụ Sơn Bọ luôn dẻo dai trên từng cây số ăn chơi !(b)
Cụ này đúng số hưởng, quanh năm suốt tháng thấy chơi bời trác táng không:77::))