[CCCĐ] Xuyên Việt với các điểm nhấn: Tà Năng - Phan Dũng, Mũi Đại Lãnh, Đường HCM Tây 1 ngày trước lụt

bodi

Xe tăng
Tầm 9h30 tối, bọn em tụ quân tại ngã 3 Tà Hine (ở đây người bản địa đọc bỏ chữ H đi, thành là Tà In) sau khi có 2 đồng chí bay từ HN vào Liên Khương (Đà Lạt), tranh thủ ăn tối nạp năng lượng.

Ngã 3 này cách Đà Lạt khoảng 50km, đến đây bọn em rẽ phải đi vào xã Đà Loan, qua thủy điện Đại Ninh
Từ ngã 3 vào đến xã Đà Loan khoảng 15km, đường 2 bên hình như toàn hoa Giã Quỳ, có điều đi buổi tối nên em không ngắm được. Đến Đà Loan trời lại mưa rả rích

Bọn em tìm 1 hồi được cái nhà nghỉ này, mò vào checkin luôn, trời nhá nhem nên chả kịp nhìn xem nó thế nào, thấy ngủ được là ngủ
Mec S500 này là của chủ nhà, chị chủ nhà thì rất nhiệt tình thăm hỏi đến tận nửa đêm, cứ như lâu lắm không có khách vào :)

Phòng thì xây kiểu cho hộ gia đình hoặc sinh viên thuê ở lâu dài, chứ không phải kiểu thuê qua đêm như bọn em, sạch sẽ, rộng rãi tuy cái giường có hơi nhỏ

Các mợ thì rất đảm, tranh thủ chuẩn bị đồ đạc cho chuyến trekking sớm mai

Các cụ thì lười, chỉ mê chém gió :))
Chỗ này em ấn tượng nhất cái sập gỗ, chủ nhà bẩu nó bằng gỗ Tùng (chắc khai thác trong rừng Tà Năng), dầy tầm 40cm
2 người bên phải là vợ chồng chủ nhà nghỉ

Bọn em tranh thủ ngủ sớm, lấy sức cho ngày hôm sau cuốc bộ vào rừng
Nhìn quả màn đỏ cũng hừng hực khí thế động phòng hoa trúc ra phết :))

Tầm này đội bọn em đang có 6 người, chờ thêm 2 bạn nữa mới bay vào HCM, đang trên xe Thành Bưởi đi tới Tà Hine
Các cụ từ Tà Hine có thể gọi xe này chở vào Tà Năng, giá 2 bạn em đi lúc 3h sáng là tầm 400k

Thôi, bọn em đi ngủ, mai dậy em kể tiếp :))
Gường ngủ dân dã thích quá cụ ạ

Duc Long

Xe hơi
Chuyến đi của Cụ thật chi tiết, cảm ơn Cụ!

Trang Nguyen

Xe điện
Thỉnh thoảng có thời gian, em lang thang trong thớt của các cụ xong lại muốn xách ba lô lên và đi luôn.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em thỉnh thoảng vào đọc lại để ngày càng thêm cảm phục và ngưỡng mộ cụ chủ thớt tvdung

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em cũng vào cảm phục, ngưỡng mộ và chúc mừng sinh nhật cụ thớt. Chúc cụ tvdung tuổi mới chân to hơn, được gấu cấp nhiều cô ta hơn :D
Cứ mỗi lần em thấy khó khăn trên đường, em lại mò vào topic này để đọc lại và lấy động lực bước tiếp trên đường cụ ạ!

tanhoang

Xe điện
Em đặt còn oánh dấu CMSN chủ thớt

bimbim5656

Xe container
Cứ mỗi lần em thấy khó khăn trên đường, em lại mò vào topic này để đọc lại và lấy động lực bước tiếp trên đường cụ ạ!
Chồ ôi, ai mà khéo thế cơ chứ, chủ thớt mà đọc được chắc là mát lòng mát dạ lắm :D

tvdung

Xe điện
Ối, em đội ơn các cụ đã nhớ đến ngày độc thân này :))
Em đang ở quê mà cũng thấy gió lạnh tóa :))

ltkarm

Xe tải
Show cảnh nhiều quá nó nhàm, em thêm tí xanh đỏ vào các cụ xem cho đỡ chán mắt :))

Đoạn này là gần lên đỉnh của 1 con dốc, sắp lên đỉnh có khác, phê lắm :P

và khi lên đỉnh

Đi đâu cũng không thể thiếu cái gậy, dù gậy này chưa khủng bằng gậy của cụ VIKO L :))

Đoạn này cua không khác gì khúc cua ở đèo Hải Vân

Lại tiếp những vết hằn của núi

Mới bay từ Lâm Đồng ra chiều qua nên xới lại thớt này của cụ đọc. Đoàn cụ toàn trai khoẻ, gái xinh đi nhanh thế. Bọn em già rồi không biết có đủ sức đi không đây. Sáng thứ 7 đến UBND xã Tà Năng tự sướng vài cái rồi gửi cho anh em trong nhóm mà các bạn ấy gato quá vì đi không rủ. Dự kiến tháng 8 đi mà chẳng biết có đủ thời gian tập thể lực như cụ chủ và các bạn Menhim1601 hay bạn gái gì xinh tươi ở trên hay không nữa.

quanha

Xe buýt
Em cũng muốn xuyên Việt quá mà chưa đc?

tvdung

Xe điện
Mới bay từ Lâm Đồng ra chiều qua nên xới lại thớt này của cụ đọc. Đoàn cụ toàn trai khoẻ, gái xinh đi nhanh thế. Bọn em già rồi không biết có đủ sức đi không đây. Sáng thứ 7 đến UBND xã Tà Năng tự sướng vài cái rồi gửi cho anh em trong nhóm mà các bạn ấy gato quá vì đi không rủ. Dự kiến tháng 8 đi mà chẳng biết có đủ thời gian tập thể lực như cụ chủ và các bạn Menhim1601 hay bạn gái gì xinh tươi ở trên hay không nữa.
Em lại tưởng cụ vừa đi xong
Tầm tháng 8 đi thì hình như đang đúng mùa mưa trong đó, cụ nên tìm hiểu kỹ nhé, vì tầm cuối tháng 10 mới hết mùa mưa, nên đi tầm đầu T11 thì cỏ xanh mướt mới mát mắt
Cung này chính ra đi nhàn vì không phải leo cao, sức cụ khéo đi trong ngày cũng được đấy :))