[Funland] Xwash có đang lừa dối người tiêu dùng không?

ChacuaTit

Xe tăng
Quảng cáo vẫn là quảng cáo cụ nhé

silver1

Xe điện
Củ chủ mua dùng thiqr cho luôn kluan trên thớt phải hay hơn là đi hỏi k nhỉ

Vivuvip

Xe buýt
Hàng của các hãng to đùng có thương hiệu, uy tín lâu năm thì em tin chứ mấy cụ tư nhân hộ kinh doanh của xứ lừa thì em tránh xa.

Cafe.sua

Xe máy
Cảm ơn cụ giải thích rõ ràng!
Công thức của cụ có thể thay HCl bằng dấm hay nước chanh được không? Tuy đắt hơn nhưng cũng yên tâm, dễ mua và có tí "hữu cơ" đú trend :)), chứ mua 5 lít HCl đậm đặc về dùng được tí còn lại để đâu cũng không thấy yên tâm!
Bác Ngao5 chia sẻ đúng rồi đó.
Em lưu ý chút là dùng HCL phải hiểu nó chút.
Làm vệ sinh dùng HCL cho bên mặt gương, kính, sành, sứ thôi hoặc tẩy rãnh gạch men dưới sàn nhà (HCL nó gây rỉ sét kim loại, lão hóa cao su, nhựa, đổi màu đá tự nhiên...).
Ở ngoài chợ nghe hỏi mua acid không ai dám bán đâu giờ quản lý chặt hơn rồi. HCL ở cửa hàng hóa chất họ pha xuống tầm 24-26% để lời (từ nhà máy là 32%).

Ở nhà muốn tự làm e khuyến khích nên mua acid citric ( acid hữu cơ) hoặc sử dụng chanh là đc ( trong chanh chứa có khoảng 8-10% là acid citric, coca, pepsi tầm vài %). Dấm chua ( acid axetic) dùng cũng ok nhưng mùi hơi nồng. Tẩy cặn vôi, gỉ đều được hiệu quả hơi chậm được cái an toàn.
Còn lau chùi đơn giản: Có thể dùng cồn (ethanol) + Nước + baking soda ( NaHCO3 - bác có thể hỏi mua mấy tiệm làm bánh).

Bác Ngao5 chia sẻ đúng rồi đó.
Em lưu ý chút là dùng HCL phải hiểu nó chút.
Làm vệ sinh dùng HCL cho bên mặt gương, kính, sành, sứ thôi hoặc tẩy rãnh gạch men dưới sàn nhà (HCL nó gây rỉ sét kim loại, lão hóa cao su, nhựa, đổi màu đá tự nhiên...).
Ở ngoài chợ nghe hỏi mua acid không ai dám bán đâu giờ quản lý chặt hơn rồi. HCL ở cửa hàng hóa chất họ pha xuống tầm 24-26% để lời (từ nhà máy là 32%).

Ở nhà muốn tự làm e khuyến khích nên mua acid citric ( acid hữu cơ) hoặc sử dụng chanh là đc ( trong chanh chứa có khoảng 8-10% là acid citric, coca, pepsi tầm vài %). Dấm chua ( acid axetic) dùng cũng ok nhưng mùi hơi nồng. Tẩy cặn vôi, gỉ đều được hiệu quả hơi chậm được cái an toàn.
Còn lau chùi đơn giản: Có thể dùng cồn (ethanol) + Nước + baking soda ( NaHCO3 - bác có thể hỏi mua mấy tiệm làm bánh).
Sáng em đi lùng mua mấy đồ tẩy rửa thấy có một thương hiệu ở Dusseldorf (Đức). Họ ghi nhãn rất rõ ràng như sp có tính axit tránh sử dụng cho nền đá, gạch men, đồ dùng kim loại v.v... Ngó sang sản phẩm mấy ông nhà mình bên cạnh thì thấy thật thần thánh :D

Ngao5

Vũ Trụ
Cảm ơn cụ giải thích rõ ràng!
Công thức của cụ có thể thay HCl bằng dấm hay nước chanh được không? Tuy đắt hơn nhưng cũng yên tâm, dễ mua và có tí "hữu cơ" đú trend :)), chứ mua 5 lít HCl đậm đặc về dùng được tí còn lại để đâu cũng không thấy yên tâm!
1. Cụ có thể thay thế bằng dâm, hoặc nước chanh nhưng cực đắt và không hiệu quả bằng HCl
2. Can đựng HCl đặc cũng tạm được, cụ bỏ dưới gầm bếp không sao cả, nếu cụ có điều kiện, mua một can to 20 lít, rồi đổ nước và Acid vào, coi như tỷ lệ 1/4 đi, cho đỡ ngại. HCL dùng nhiều việc khác: Sân nhà em là sân gạch đỏ Giếng Đáy (Viglacera), cát bụi bám vào bẩn lắm, em đợi trời mưa pha loãng ra dùng giẻ cho vào cán gỗ đẩy nhẹ trên mặt, cũng mất gần 10 lít pha loãng đấy cụ ơi.
Đừng lo thừa và phí đâu

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Nội thất xe hoặc là dùng hàng xịn hoặc nghèo như em thì chỉ dùng khăn sạch, nước sạch lau chùi. Trộm vía xe em không có tí mùi nào, chả phải để cái gì tạo mùi thơm cả. Có chăng lắp thêm cái phát ion âm.

Cafe.sua

Xe máy
Cụ này chưa mua dùng xong phán như thánh :))
E phân tích dựa trên những gì họ cung cấp trong lời quảng cáo để nhận ra nó là đang lừa đảo.

Còn dùng thì có bài này đánh giá đây cụ.

🙂🙂🙂

Mzc

Xe điện
Toàn bọn lừa đảo , em mua 03 bình xịt SNOKER foam giặt giầy( mua 2 khuyến mại 1) , thấy video quản cáo phun lau cái là sạch bong , mua về dùng đôi adidat mới mua trắng tinh thành màu ố ngà ngà bẩn bẩn , lại phải giăt theo cách thông thường
Das em toàn ném vào máy giặt cho nhanh.

wfun

Xe tăng
Em cứ hàng siêu thị to mua thôi! Coi quảng cáo youtube và facebook, zalo... có cái hay là biết để còn né :D
Chuẩn cụ, em cũng cứ dùng thương hiệu lớn, siêu thị to, an tâm; quyết ko làm chuột bạch kiểu dùng thử xem sao, sản phẩm mới và tốt thì bà con cứ thử trước đi, khi đủ uy tín nó sẽ thành thương hiệu lớn và vào siêu thị, khi đó mình thử cũng chưa muộn. Keke

Dan du an

Xe cút kít
Giờ thấy cái gì quảng cáo của Nhật thì cũng né đi các cụ ạ. Nhật ở đâu ra.

phuongmit

Xe cút kít
chả quan tâm, cứ quảng cáo trên ytube với fb là next và éo bao giờ xài, tổ sư, toàn bọn bịp bợm, đặc biệt là các thứ tẩy rửa vệ sinh, chống thấm, đánh bóng, phục hồi nhựa vvv có cái con kẹc tẩy rửa ngon lành dễ dàng thế ý mà tẩy =))
hồi xưa có thằng chỉnh xăng cũng lừa dc khối cụ trên này =))

doremonmattich

Xe tăng
Vô tình cầm cái chai này lên mà thấy in ấn lem nha lem nhem. khỏi thử luôn.
Đến tầm xuyên quốc gia tỉ đô như P&G, hay Unilevel còn ko cÓ sp như thế nữa là mấy thằng lưu manh đông lào này. BỐ LÁO

ubisapro

Xe trâu
Em rửa xe: thi thoảng mang ra chỗ rửa xe, ở nhà toàn rửa bằng nước máy, không xà phòng gì hết, chả bao giờ biết đến những thứ này.
Rửa ko xà phòng thì ko sạch hẳn được cụ ợ. Rẻ thì làm chai sonax về, tráng chút xà phòng sẽ sạch hơn. Trước e rửa xe kỹ lắm, giờ xịt rồi lau chút xà phòng thôi. Kiểu gì chả bẩn lại :D

Rx365

Xe buýt
Hôm trước có cụ nào cũng hỏi chủ đề này e nảy ra luôn ý định bán chất tẩy rửa đa năng cho khách của e.
E chiết ra từ can 10 lít đậm đặc thành loại 300ml và 500ml cho tiện dụng.
Nếu so với loại đóng chai 500ml bán trên thị trường khoảng 100-200k thì rẻ hơn rất là nhiều luôn.
E sẽ tư vấn cho ae chạy xe dùng, vì tính ra còn rẻ hơn nhiều bình foam của tàu mà chất lượng thì hơn hẳn lại an toàn

tuongvt

Xe buýt
E cứ sonax đức, meguiars anh, chemical guy mỹ mà dùng. Mà những đồ xịn kia bán bên nc ngoài cũng chỉ tầm chục đô. Thằng xwash sx o vn, ghi ba lăng nhang mấy chữ Nhật vào, dám bán tận 450k, thuê thằng Hùng Lâm rồi chay quảng cáo fb am trời , bọn kinh doanh kiểu này là nó xác định k cần tồn tại lâu. Chỉ cần lừa bán cho mỗi người 1 lọ, cả nước 100 triệu dân chỉ cần 100k người tin mua của nó là nó đút túi được 450 tỷ, chi vài tỷ ra thuê quảng cáo có mà nhoè