XX Bảo bạn em Trộm Cắp, các cụ làm trọng tài giúp em.

canhqn

Xe hơi
- cụ cứ bảo bạn cụ Bình tĩnh, trường hợp này nếu đúng như lời cụ thì bạn cụ chứng minh được là chủ sở hữu hợp pháp của cái xe trên thì trả có gì phải sợ, ko có ma quỷ nào lấy được xe của bạn cụ đâu và đặc biệt đừng có nghe mấy chú xx phường dọa vớ vẩn các chú XX phường có quyền tạm giữ người thôi ( nhưng trường hợp bạn cụ thì em đố chú xx phường nào giám giữ). Thẩm quyền của xx phường chỉ là lấy lời khai và bản tường trình của người bị hại thôi nếu cấu thành hồ sơ sẽ chuyển nên công an quận xừ lý theo thẩm quyền
- nếu mang xe nộp thi theo quy định của pháp luật thì buộc bạn cụ phải giao (vì là vật chứng của vụ án) nhưng khi bạn cụ chứng minh được là chủ hợp pháp của chiếc xe trên thì vật hoàn cố chủ thôi, thời gian thì cũng còn tùy nhưng em nghĩ cũng không lâu đâu (một phần cũng phụ thuộc vào mối quan hệ nữa a).
- nếu bên B khắc phục hậu quả kịp thời, bên A và bên C rút đơn khiếu kiện ( cho xx ấm trà) thì em nghĩ mọi việc chấm hết thôi. Chốt nội dung biên bản thế là xong, chúc bạn cụ nhanh né được cục đá này!

chân chần

Xe đạp
XXX bọn này không hiểu pháp luật hay nhà tù nó là cái gì.

Toyota Thanh Xuân - 315 Trường Chinh - Thanh Xuân
Website
xetoyotathanhxuan.com
Cám ơn tất cả ý kiến quý báu của các cụ.

Đúng là vớ vẩn thật.
Giấy viết tay thì sao có giá trị đc. Cụ chủ thuê luật sư đi mà kiện.
Em vừa mới ăn sáng với thằng bạn em,nó cho xem ảnh chụp cái giấy mua bán viết tay.Giữa bên B với bên C, hoàn toàn không có người làm chứng hay dấu má xác nhận gì của phường xã cụ ạ.
Cụ nhờ LS Havu làm cho bài bản. Nhưngbtheo em thì:
Thằng thuê xe phạm tội lừa đảo chiếm đoạt, cái này rõ
Thằng mua xe thì tội tiêu thụ ts do chiếm đoạt mà có, mua xe phải gặp chính chủ hoặc người dc ủy quyền với đầy đủ giấy tờ và tại phòng công chứng và phải làm các thủ tục về thuế
Xxx phường thì quyết sai quy trình
Bảo bạn cụ đừng sợ rung cây dọa khỉ, bạn cun bật lại thì ối thằng ốm ho
Vâng,em đang bảo nó bình tĩnh và tham khảo ý kiến mọi người đã,chiều qua nó đến CAP và ghi tường trình cũng như lời khai rồi.

Chủ xe kiện thằng thuê xe tội lừa đảo. Người mua xe cũng kiện thằng bán xe (tài sản của người khác) tội lừa đảo. Đương nhiên phải có sự tham gia của những người có liên qua và tài sản (cái ô tô). Chỉ mất thời gian thôi, vì làm gì có mặt thằng thuê đâu mà xác định ai đúng ai sai.
XX Nghĩa Tân đã giữ bên B(bên thuê xe) từ 1h chiều ngày 09/01/2013 rồi cụ ạ.Đến giờ là sắp 48 tiếng rồi.
Cuối năm bạn cụ vớ đúng phải thèn dog rồi, đời đen quá. Xong vụ này cụ kêu bạn cụ đi làm photo công chứng tất cả giấy tờ xe, để trên xe bộ công chứng thôi, cất bộ chính lại cho đảm bảo chút.
Thuê luật sư kiện .
1. Ngươi thuê xe lua đảo.
2. Ngươi mua xe mua đô trộm cắp lừa đảo.
3. Kiên ca ...
-Giấy tờ mua bán giữa bên thuê xe(bên B) với một người nào đó (bên C) mà bên B viết với nội dung:Bán chiếc Vios với giá 400 triệu ,nhận trước 300 tr,hẹn 30 ngày sau khi bàn giao giấy tờ sẽ nhận nốt 100 tr.......Tôi cam đoan xe của tôi,nếu sai tôi chịu trách nhiệm,,,,,"" =>Giấy đó chỉ là tờ giấy viết tay,không có người làm chứng,không có công chứng.VẬY NÓ CÓ HỢP PHÁP KHÔNG.
Nó làm như thế là sai rồi, HĐ mua bán đấy là vô hiệu, không có giá trị vì theo Bộ luật DS nó có phải chủ xe đâu mà có quyền bán. Ngoài ra, bên B đấy đang bị ràng buộc trách nhiệm HĐ với bên A, rõ ràng là sai rồi, khôgn phải bàn cãi nhiều về vấn đề này.

1-Bạn em-bên B là người bị hại,tức cho thuê xe (đầy đủ giấy tờ hợp pháp chứng minh) và không hay biết người thuê lại đem bán cho người khác .Nay lấy xe về theo đúng trong hợp đồng,có bị quy tội LÉN LÚT TRỘM CẮP như lời XX nói không?? XX có quyền tạm giữ bạn em không (mặc dù nó là chủ xe và là bị hại ?)
Bên B là thế là đúng, HĐ giữa A và B là hợp pháp, được PL bảo vệ.
mấy cái sau ko ko biết vì toàn là tình huống giả định, tùy trường hợp cụ thể.
Cám ơn các cụ tư vấn giúp nó,hôm qua nó bảo lúc viết tường trình xong,XX rung nó là nó có khả năng phạm tội Trộm Cắp Tài sản, vì nó đã lén lút đến lấy xe.......Tuy nhiên theo em được biết thì lúc đến lấy,nó đã liên tục gọi điện cho bên B để yêu cầu trả xe,bởi lẽ qua GPS,bạn em nó đã rất nghi ngờ vì xe thuê lại chả đi mấy,mà có đi thì toàn vào lúc chiều tối từ Nghĩa Tân lên Thạch Thất rồi đêm lại về,như kiểu đi đánh bạc ấy...Vì vậy nên bạn em mới nhất quyết lấy xe về đúng hợp đồng chứ không cho thuê thêm.
Em nghĩ bạn cụ phải nộp xe cho xxx rồi vì nó là vật chứng. Khi nào ra tòa giải quyết xong mới được nhận lại xe. Khi đó xe sẽ rất thảm!!! Đúng là tai họa, đền được vạ thì má cũng sưng!
Em nghĩ Phường đang tung hứng cả 3 bên cụ ạ,em hỏi bạn em là nó nhắc gì đến bên C không,thì bạn em bảo bọn nó hầu như đứng về phía bên C.

bọn nó cứ tung hỏa mù để ăn tiền của bạn cụ đã. Còn theo em nghĩ, cái Hợp đồng cho thuê xe phát sinh trước cái Hợp đồng mua bán viết tay kia cũng là yếu tố để xem xét xe đó không phải là của cái thằng B rồi.Vụ này em nghĩ không phức tạp để chứng mình đâu, có chăng thì mất thời gian của bạn cụ thôi. Mà em thấy các bên cho thuê xe khác toàn là cho Khách thuê cầm giấy tờ photo công chứng thôi, bạn cụ lại mang giấy tờ gốc thì nguy hiểm thật
Giấy tờ xe thì có sổ đăng kiểm gốc+ bảo hiểm + giấy tờ ngân hàng,xe nó mua trả góp,cũng sắp hết hạn trả góp của 48 tháng thì phải.

Em thu âm ghi hình cái thằng CA tới dọa rồi e kiện cho nó mất Tết luôn :(.
Em đã dặn bạn em là nếu có lên thì ghi âm hết vào và hiện tại thì chưa lên đấy vội,chờ tham khảo ý kiến đã.
Thằng B vi phạm pháp luật lòi ra mà xxx còn định ăn tiền cả 3 bên. Cụ ko làm việc với bọn phường nữa, cụ lên quận trình báo, ko thì lên hẳn số 7, nhưng cũng chia buồn với bạn cụ là mấy vụ ntn đi đến cửa nào cũng mất tiền cụ ạ, quen mất ít ko quen mất nhiều mới lôi đc xe ra.
Thằng B nó đang bị tạm giữ ở Phường Nghĩa Tân rồi cụ,em nghĩ thẩm quyền của XX phường không có chức năng giải quyết vụ này cũng như giữ người quá 48 tiếng.Em cùng nó tham khảo ý kiến mấy cụ cho thuê xe khác,các cụ ấy nói nếu bên B bị tạm giữ rồi thì đơn giản,nếu không thì lên số 7 mà trình báo.

Thichtat

Xe tăng
Em đặt viên gạch theo dõi vụ này. Em thấy nội dung rất rõ ràng rồi mà lũ xxx vẫn còn định cò quay chủ xe thì em cũng đến chịu. Bạn cụ mà không chắc thì tốn ít chi phí thuê luật sư cho yên tâm cụ ạ!

Website
xetoyotathanhxuan.com
Em đặt viên gạch theo dõi vụ này. Em thấy nội dung rất rõ ràng rồi mà lũ xxx vẫn còn định cò quay chủ xe thì em cũng đến chịu. Bạn cụ mà không chắc thì tốn ít chi phí thuê luật sư cho yên tâm cụ ạ!
Bạn em nó vừa bảo XX từ hôm qua đến giờ gọi khoảng chục cuộc,sốt sắng đòi mang xe nó về Phường ngay lập tức.Nó bảo xe nó cho mượn để làm xe dâu trên Bắc Kạn,XX Phường bảo hỏi ngay địa chỉ để các đồng chí ấy phi lên đó lấy xe về [..]Các đồng chí này có vẻ tâm huyết vì công việc kinh.

tqt77

Xe điện
mấy thằng ở phường nó làm tiền thôi, bố nó cũng ko dám lập án. Bạn cụ cứ làm rắn vào, thằng mua xe cũng chết vì tội tiêu thụ của gian đấy.

Website
xetoyotathanhxuan.com
mấy thằng ở phường nó làm tiền thôi, bố nó cũng ko dám lập án. Bạn cụ cứ làm rắn vào, thằng mua xe cũng chết vì tội tiêu thụ của gian đấy.
Theo cụ,bạn em nên mang xe ra trình diện hay là cứ từ từ,hoặc là cho địa chỉ trên Bắc Kạn cho các ĐỒNG CHÍ ấy lên thu xe hử cụ.XX hiện đang bảo vệ bên C mà cụ.

Chỉnh sửa cuối:

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ nhờ LS Havu làm cho bài bản. Nhưngbtheo em thì:
Thằng thuê xe phạm tội lừa đảo chiếm đoạt, cái này rõ
Thằng mua xe thì tội tiêu thụ ts do chiếm đoạt mà có, mua xe phải gặp chính chủ hoặc người dc ủy quyền với đầy đủ giấy tờ và tại phòng công chứng và phải làm các thủ tục về thuế
Xxx phường thì quyết sai quy trình
Bảo bạn cụ đừng sợ rung cây dọa khỉ, bạn cun bật lại thì ối thằng ốm ho
cụ này nói chuẩn đấy

Tuy Heo

Xe hơi
E cũng ở N Tân đây,phỉa theo dõi vụ này mới được.

nguyenhai141190

Xe máy
Theo E thì bạn cụ cứ yên tâm không bao giờ mất xe được, có chăng thig chỉ mất thời gian và chút "trà thuốc" thôi.
Tài sản đã được chứng nhận quyền sở hữu thì bố bảo cũng chẳng thằng nào lấy được.
Cú bảo bạn cụ ghi âm hết lại, những gì cần thì quay phim chụp ảnh lại. Bây giờ làm gì cứ có đủ bằng chứng thì đúng luật mà làm
XX rung nhiều thì bảo bạn cụ giả vờ run xem XX xử lý thế nào, có khi lại có trò hay. :)

wallbio

Xe buýt
Cụ cứ bảo XXX là muốn e làm gì thì cứ đưa cho cái giấy sếp ký có dấu đỏ triện vào, chứ làm việc cứ alo như trẻ trâu thế thì trẩu tre nó cười cho :D - xem thái độ thế nào. Cụ nắm chuôi rồi sợ gì - chỉ lo là ủy quyền cho nó bán thì tèo thật.

codate

Xe tăng
làm tới cùng thôi, quyết ko cho chúng nó ăn bẩn để những người có nhu cầu thuê xe thực tế ko gặp khó khăn.

billnantes

Xe container
cụ chứng minh được là xe của mình và trình cái hợp đồng cho thuê xe ra là xong ,với lại xe không chính chủ lại mua bán thế là sai rồi ..............trừ khi nó có giấy cụ bán cho thằng B,rồi thằng B bán cho thằng C .................mà phải công chứng cơ ,hóa ra thế này cứ cho mượn xe thì ai cũng bán được à .

Lexus 717

Xe điện
Thấy bạn em về bảo XX dọa ghê lắm,XX bảo nếu hôm qua mà nhìn thấy xe của nó ở nhà nó (theo địa chỉ hộ khẩu ) thì xích cả người lẫn xe luôn.

Nó làm trò để nắn gân thôi. Thực tế thì xe đó là vật chứng của một vụ án hình sự nên việc nó yêu cầu mang xe lên cũng không quá đáng đâu. Còn nó có giữ xe hay không lại là quyền của nó, cái này luật qui định bị chồng chéo nên nói thế nào cũng được. Tốt nhất cụ nhờ bác Thành Nghệ An can thiệp là được.

baogiomuaduocxe

Xe điện
em đọc qua thấy thế này:
- tại sao B lại vẫn cầm giấy tờ xe của A? có giấy tờ xe thì nó mới bán được cho C chứ? thuê em tưởng chỉ cho cầm bản công chứng cụ chủ ơi?
- công an phường thừa thẩm quyền làm những vụ kiểu này các cụ nhé nhưng bên phường k khởi tố vụ án đâu mà sẽ chuyển lên quận. k giữ được xe đâu.
- vụ này theo em thì B có dấu hiệu lạm dụng tín nhiệm chiếm đọat tài sản, xxx phường thụ lý theo đơn tố giác tội phạm của C, bây giờ A làm cái đơn tố cáo ngược B và C, B tội lạm dụng tín nhiệm cđts, C tội vu khống gửi lên đội điều tra tổng hợp của quận nhé, gửi luôn cho trưởng phường 1 bản nữa
- nếu đúng các thông tin của cụ đưa ra thì B dính đòn nặng còn C mất tiền oan mua xe (hoặc ....)
- A chả làm sao chỉ phiền phức tý
có gì cụ pm em

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Cụ cứ bảo XXX là muốn e làm gì thì cứ đưa cho cái giấy sếp ký có dấu đỏ triện vào, chứ làm việc cứ alo như trẻ trâu thế thì trẩu tre nó cười cho :D - xem thái độ thế nào. Cụ nắm chuôi rồi sợ gì - chỉ lo là ủy quyền cho nó bán thì tèo thật.
Em cũng nghĩ thế, kể cả phải đưa ra xe phường theo luật như các cụ khác nói thì cũng phải có giấy yêu cầu/ triệu tập gì đấy. Cả cái oto của người ta chứ có phải gói kẹo đâu. Rồi ra cũng phải lập biên bản (nếu để xe ở lại CAP) nữa chứ ạh.

baogiomuaduocxe

Xe điện
mà nhiều cụ chửi công an phường thế, em tin ca p k dám làm liều thế đâu, cho kẹo luôn, chắc có uẩn khúc chi đây, ăn bẩn mấy đồng là đi bằng đầu cả lũ đấy các cụ ạ.
nếu bên B khắc phục hậu quả thì huề cả làng, riêng tất cả A, B, C phải cư xử cho đẹp

Chỉnh sửa cuối:

Lexus 717

Xe điện
mà nhiều cụ chửi công an phường thế, em tin ca p k dám làm liều thế đâu, cho kẹo luôn, chắc có uẩn khúc chi đây, ăn bẩn mấy đồng là đi bằng đầu cả lũ đấy các cụ ạ.
nếu bên B khắc phục hậu quả thì huề cả làng, riêng tất cả A, B, C phải cư xử cho đẹp

Chắc cụ bên CA quận Tây Hồ? Cụ trong ngành thì không dám chứ dân đen thì nó xá gì. Quận nhà cụ nhà em quen hàng tá mà mà có chức sắc hẳn hoi nhé vẫn bị nó phang như thường.

panda007

Xe tải
chúng nó lại hành bạn cụ để kiếm ít xiền tiêu tết đây mà /