XX Bảo bạn em Trộm Cắp, các cụ làm trọng tài giúp em.

batmancar

Xe điện
Nói chung xe cho thuê mà bị đem bán hoạc cầm cố thì cũng hơi mệt, năm ngoái ông anh em cũng bị như cụ, công an giữ xe gần 1 năm để tìm thằng cầm xe . Cụ chủ ko phải lo xx dung bạn cụ thôi, chứ em nghĩ nếu chuẩn phải xx quận xử lý, cụ bảo bạn cụ thuê luật sư cho chuẩn!

baogiomuaduocxe

Xe điện
Chắc cụ bên CA quận Tây Hồ? Cụ trong ngành thì không dám chứ dân đen thì nó xá gì. Quận nhà cụ nhà em quen hàng tá mà mà có chức sắc hẳn hoi nhé vẫn bị nó phang như thường.
k cụ ạ
bạn cụ chủ cứ yên tâm, em k thấy mấy chú kia có vẹo gì mà ép cụ được nếu đúng như thông tin cụ đưa
em khuyến cáo rất nên chú ý khi dính vào mấy ông luật sư, trừ người quen hoặc có uy tín ko thì mệt đấy

Đam mê

Xe tăng
ĐKM, chúng nó định làm tiền đấy, cứ nhờ một văn phòng luật sư nào đó, họ sẽ biết cách làm thế nào cho đúng trình tự. Chúng nó biết mình nhờ luật sư thì cũng ko dám cắn càn đâu, cụ ạ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
thuê luật sư đê Cụ. Không Công chứng, không ủy quyền thì sợ gì , nhưng cứ để luật sư làm việc với xxx, chắc là dây dợ của bên C rồi ...

nokiahanoi2012

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn

Thằng B thuê xe phạm tội lừa đảo chiếm đoạt, cái này rõ
Thằng C mua xe thì tội tiêu thụ ts do chiếm đoạt mà có, mua xe phải gặp chính chủ hoặc người dc ủy quyền với đầy đủ giấy tờ và tại phòng công chứng và phải làm các thủ tục về thuế
Xxx phường thì quyết sai quy trình
Bảo bạn cụ đừng sợ rung cây dọa khỉ, bạn cun bật lại thì ối thằng ốm ho

baogiomuaduocxe

Xe điện
[QUOTEThằng B thuê xe phạm tội lừa đảo chiếm đoạt, cái này rõ
Thằng C mua xe thì tội tiêu thụ ts do chiếm đoạt mà có, mua xe phải gặp chính chủ hoặc người dc ủy quyền với đầy đủ giấy tờ và tại phòng công chứng và phải làm các thủ tục về thuế
Xxx phường thì quyết sai quy trình
Bảo bạn cụ đừng sợ rung cây dọa khỉ, bạn cun bật lại thì ối thằng ốm ho[/QUOTE]

ông C k phạm tội tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có đâu ạ, định tội mà dễ thế thì biết bao cụ khổ sở
ví dụ: thằng B nó bán cho ông C nhưng nó nói đấy là xe của nó, ông C k biết cứ mua thì ông C chỉ là người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan thôi ah
để mà ch/m C biết là đồ gian cũng chả dễ, em là C em cứ nói k biết đấy

Tourcare

Xe tăng
Ô hay nhỉ, sao vụ này bạn bác phải sợ đến mức không ra gặp xxx ?
Thật ra qui trình giải quyết của cụ sai rồi, đang ra phải báo xxx trước khi lấy xe về, yêu cầu xxx vào cuộc.
Bây giờ đã thế rồi thì ra làm việc, có các giấy tờ chứng minh xe kia là của mình : giấy tờ mua bán, ủy quyền, hợp đồng cho ông kia thuê... chẳng nhẽ xe của mình mà không chứng minh được

baogiomuaduocxe

Xe điện
Thật ra qui trình giải quyết của cụ sai rồi, đang ra phải báo xxx trước khi lấy xe về, yêu cầu xxx vào cuộc.
Bây giờ đã thế rồi thì ra làm việc, có các giấy tờ chứng minh xe kia là của mình : giấy tờ mua bán, ủy quyền, hợp đồng cho ông kia thuê... chẳng nhẽ xe của mình mà không chứng minh được
vod cụ

lathang

Xe máy
thật giả trắng đen lẫn lộn, muốn đúng chỉ có tiền thôi

linkng

Xe tăng
Có quyết định khởi tố và thu hồi tang vật thì mới bị giữ xe. Cụ bảo bạn cụ làm cái đơn tố cáo thằng B tội lừa đảo đi, bạn cụ cùng lắm mắc vào tội kinh doanh trái phép vì không đăng ký.

mr.ken_no1

Xe container
Thấy bạn em về bảo XX dọa ghê lắm,XX bảo nếu hôm qua mà nhìn thấy xe của nó ở nhà nó (theo địa chỉ hộ khẩu ) thì xích cả người lẫn xe luôn.
Xe đăng ký tên bạn cụ ko?
Có hợp đồng cho thuê xe rõ ràng ko?
TH này phải thuê luật sư cụ ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
Bon bựa từ b, c và xx
Tốt nhất không cho ai thuê xe

Lexus 717

Xe điện

Cụ nói chính xác. Khi cụ chủ xe lấy xe về mÀ KHÔNG BÁO chính quyền là sai. Thằng mua xe dù là giấy viết tay thì CA vẫn có thể căn cứ vào đó để triệu tập cụ chủ xe lên làm việc. Lúc này cụ phải chứng minh đó là tài sản của mình. còn qui trình giải quyết như thế nào, lâu hay chậm thì phải nhờ Bác Thành Nghê An can thiệp hộ

huyviethp

Xe tải
cho mấy ông bổ túc 2 năm 3 lớp lên làm cán bộ phường thì chỉ đc như thế thôi các cụ ah? cứ nghe theo chúng nó thì chỉ có " đổ thóc giống ra mà xay " thôi.

phim

Đi bộ
Giờ có vẻ trắng trợn quá

minh trọc

Xe máy
Thằng A bị thằng B và thằng C chơi.
Thằng A lúc đến lấy xe mà có xxx đi cùng thì ko đến nỗi đâu,nhưng nt thì dính vào lao lý là đúng rùi

taducanh

Xe buýt
Theo em thì thằng thuê B, hoặc C có liên quan đến CA.Vì ông chú em quen hay cho CA thuê xe đi cầm đồ sau đó báo CA chuộc lại, chơi lại bọn cầm đồ.Hình như đó là hình thức bắt nộp thuế của CA với các tiệm cầm đồ,vì theo luật kinh doanh cầm đồ là phạm pháp mà.Nói chung trường hợp của bác thì cứ thuê luật sư ,nhà báo vào cuộc,giờ nhà báo họ cũng đói tin lắm :)

unknown.king

Xe tăng
giấu tờ mua bán viết tay làm sao có ý nghĩa hơn bản hợp đồng cho thuê xe được ạ?
theo bản hợp đồng, bên B (tức bên thuê xe) đồng ý thuê chiếc xe của bên A (tức bên cho thuê xe) trong vòng 4 ngày, với các điều kiện là:..... trong đó chắc chắn không có quyền mua bán, sang nhượng, cho tặng.
vậy nên cái giấy mua bán viết tay là không có giá trị pháp lý

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bài của bác là sự thật 100% và không giấu đi chi tiết gì thì nó quá vô lý ạ . Công an phường hay gì thì cũng phải theo luật bác ạ , xe nó to lắm theo định nghĩa tài sản trong pháp luật và giấy tờ ko phải nuốt là nuốt được đâu bác ạ . Bác đâm 1 cái đơn lên quận báo mất xe và nghi ăn cắp tiêu thụ xe gian rồi quận chỉ về phường thế là có 2 cái đơn bố phường cũng ko dám ăn ạ . Em nghĩ cụ đúng 100% trên mọi phương diện , nếu là em thì em con vu cho nó ăn cắp hô hào oánh cho trận rồi lên phường cơ ạ .

Mà vô lý nữa là em thì sẽ hỏi công an . Nó ăn cắp xe của tôi . giấy tờ tên tôi để trong xe thế thành xe của nó à ? đố trả lời được , quay ra tố ngược nó luôn ạ

Chỉnh sửa cuối: